NguyenHoang2010

Tình duyên không trọn

69 bài viết trong chủ đề này

Kính chào các bác các chú, các ACE diễn đàn, em rất mong mọi người luận giúp cho em vì hiện tại chuyện riêng và chuyện gia đình có quá nhiều rắc rối chỉ trong vòng 1 tháng.

Số là em dự định làm đám cưới vào ngày 22 tháng 5 năm 2010 sắp tới, nhằm ngày 9 tháng 4 năm Canh Dần, tại Vietnam, HCMC.

- Vợ - 1982, Nhâm Tuất

- Chồng - 1974, Giáp Dần.

Gia đình 2 bên đã dự tính xong xuôi chuẩn bị chờ đến giờ làm lễ thì chồng em trở về Mỹ và đã có 1 số xích mích dẫn đến việc anh ấy đòi hủy hôn lễ. Em mong muốn mọi chuyện quay lại tốt đẹp như cũ. Hiện tại cha mẹ em đau buồn và giảm sút sức khỏe trầm trọng, chỉ mong hôn lễ vẫn được diễn ra. Em xin các chú bác, các ACE giúp cho em biết:

1. Chúng em có số vợ chồng không?

2. Đám cưới còn 3 tuần nữa có xảy ra không?

3. Nếu vẫn là vợ chồng thì tình hình tài chính của cả 2 sau này có khá giả không?

4. Nếu vẫn còn cơ hội và quay lại với nhau thì ở với nhau có chung thủy không?

Chúng em đã đăng kí kết hôn rồi, vậy bây giờ nên chờ đợi? nên chấp nhận hủy hôn lễ? hay nên ly dị? Nếu em vẫn muốn kết hôn và chung sống với anh ấy thì em phải làm gì để anh ấy quay lại?

Lá số của vợ :

http://www.lyhocdongphuong.org.vn/apps/LaS...reen&size=2

Lá số của chồng:

Giờ sinh em không nhớ chính xác. Em xin cám ơn mọi người, giúp cho em vượt qua được sự việc oái oăm này.

Kính.

Kính chào các bác các chú, các ACE diễn đàn, em rất mong mọi người luận giúp cho em vì hiện tại chuyện riêng và chuyện gia đình có quá nhiều rắc rối chỉ trong vòng 1 tháng.

Số là em dự định làm đám cưới vào ngày 22 tháng 5 năm 2010 sắp tới, nhằm ngày 9 tháng 4 năm Canh Dần, tại Vietnam, HCMC.

- Vợ - 1982, Nhâm Tuất

Gia đình 2 bên đã dự tính xong xuôi chuẩn bị chờ đến giờ làm lễ thì chồng em trở về Mỹ và đã có 1 số xích mích dẫn đến việc anh ấy đòi hủy hôn lễ. Em mong muốn mọi chuyện quay lại tốt đẹp như cũ. Hiện tại cha mẹ em đau buồn và giảm sút sức khỏe trầm trọng, chỉ mong hôn lễ vẫn được diễn ra. Em xin các chú bác, các ACE giúp cho em biết:

3. Nếu vẫn là vợ chồng thì tình hình tài chính của cả 2 sau này có khá giả không?

Chúng em đã đăng kí kết hôn rồi, vậy bây giờ nên chờ đợi? nên chấp nhận hủy hôn lễ? hay nên ly dị? Nếu em vẫn muốn kết hôn và chung sống với anh ấy thì em phải làm gì để anh ấy quay lại?

Lá số của vợ :

Lá số của chồng:

Giờ sinh em không nhớ chính xác. Em xin cám ơn mọi người, giúp cho em vượt qua được sự việc oái oăm này.

Kính.

...trước hết bạn nên make sure về giờ sinh, hoặc ít nhất cũng cho biết lá số nào có giờ sinh chính xác...

1 person likes this

...trước hết bạn nên make sure về giờ sinh, hoặc ít nhất cũng cho biết lá số nào có giờ sinh chính xác...

Dạ, lá số 1982 là chính xác ạ. Mong anh / chú giúp cho. Em rất cám ơn.

Ngoài ra anh /chú thấy hai tuồi này có hợp không ạ?

Lời khuyên dành cho Nguyenhoang2010 :

Một niệm giận hờn nổi lên, thì trăm ngàn nghiệp chướng đều mở!

Lửa tức giận một phen phát ra đốt cả rừng công đức bấy lâu.

1 person likes this

Lời khuyên dành cho Nguyenhoang2010 :

Một niệm giận hờn nổi lên, thì trăm ngàn nghiệp chướng đều mở!

Lửa tức giận một phen phát ra đốt cả rừng công đức bấy lâu.

Cái này thì phi thực tế quá.

---------

Bạn ơi, bạn chờ bác haithienha xem cho nhé. May ra bác sẽ trả lời bạn chính xác.

1 person likes this

Cái này thì phi thực tế quá.

---------

Bạn ơi, bạn chờ bác haithienha xem cho nhé. May ra bác sẽ trả lời bạn chính xác.

Bạn đã đúng! Phi thực tế với bạn, nhưng với Nguyenhoang2010 là một chân lý đấy bạn!

Bạn đã đúng! Phi thực tế với bạn, nhưng với Nguyenhoang2010 là một chân lý đấy bạn!

Em xin được lĩnh hội lời khuyên của chị wildlavender. Chị dạy rất đúng. Bây giờ là lúc em phải dập lửa. Lửa đã cháy lớn không biết còn cơ hội mà chữa cháy không. Chờ lửa nguội thì không biết đến bao giờ? Lửa tan thì chỉ có tro tàn còn lại, biết có đủ dinh dưỡng để nuôi nổi tình yêu...

Nghiệp chướng đã tới và vẩn chưa qua. Mong chị chỉ dạy thêm cho em cách để có thể vượt qua được nghiệp chướng này. Em cũng biết tự bản thân vẫn là quan trọng nhất.

Em xin được lĩnh hội lời khuyên của chị wildlavender. Chị dạy rất đúng. Bây giờ là lúc em phải dập lửa. Lửa đã cháy lớn không biết còn cơ hội mà chữa cháy không. Chờ lửa nguội thì không biết đến bao giờ? Lửa tan thì chỉ có tro tàn còn lại, biết có đủ dinh dưỡng để nuôi nổi tình yêu...

Nghiệp chướng đã tới và vẩn chưa qua. Mong chị chỉ dạy thêm cho em cách để có thể vượt qua được nghiệp chướng này. Em cũng biết tự bản thân vẫn là quan trọng nhất.

Nhiều thắc mắc quá! Bạn thử xem sao. Tôi thấy bạn vẫn còn lẩn quẩn. Theo cảm giác của tôi thì đám cưới này sẽ bị hủy bỏ vĩnh viễn. Bạn vui lòng reply nếu tôi sai. Cảm giác thôi nhé, chứ tôi không biết tử vi đâu. Vì tôi cảm giác bạn không thật. Thế thôi.

Nhiều thắc mắc quá! Bạn thử xem sao. Tôi thấy bạn vẫn còn lẩn quẩn. Theo cảm giác của tôi thì đám cưới này sẽ bị hủy bỏ vĩnh viễn. Bạn vui lòng reply nếu tôi sai. Cảm giác thôi nhé, chứ tôi không biết tử vi đâu. Vì tôi cảm giác bạn không thật. Thế thôi.

Vâng, không biết anh có thắc mắc về điều gì? Và anh muốn tôi "thử" điều gì? Đám cưới này chưa đến ngày xảy ra thì làm sao tôi có thể trả lời anh "đúng hay sai" vào lúc này được?

Ngoài ra không biết anh cảm giác "không thật" ở điểm nào ạ? Chuyện cưới xin cả đời giờ bị trục trặc, chuyện này theo văn hóa phương Đông đã có thể coi như một chuyện tày đình, không lẽ tôi có thể đem ra vui đùa? Anh có thể nói rõ hơn để tôi tiện giài thích?

Xin cám ơn rất nhiều.

- Vợ - 1982, Nhâm Tuất

Lá số của vợ :

Lá số của chồng:

Kính.

Theo như đã trả lời trong PM ,nếu lá số nầy đúng với giờ sanh , thì chuyện đám cưới khó mà xảy ra ... số phận mỗi người đều có khi vận hạn xui rũi đến thì nó bộc phát như ngọn lửa ,xui khiến con người đi đến sai lầm chứ không phải tự mình muốn như vậy /tử vi không xét tuổi hợp hay không dầu tuổi có hợp nhưng duyên phận không có thì cũng thể trở thành vợ chồng được .Đễ tôi thử diễn tả người có lá số là chồng cháu xem có đúng không ; anh nầy dạng người cao to dạm dở ,hơi mập hình thẻ xấu ,chân mày đậm mắt lộ ,mặt khóe mắt có nhiều nếp nhăn ,da hơi ngâm , tánh tình hơi ngang , khắc nghiệt ,hơi keo kiệt và bũn xỉn về tiền bạc / trong lá số của cháu người chồng thì có dạng người cao dông dỏng không mập ,nước da trắng ,tánh tình nhân hậu từ tốn , thâm trầm ,hào hoa có thể nói đẹp trai.
3 people like this

Posted (đã chỉnh sửa)

vậy chị đừng buồn nữa .Bác haithienha nói rất đúng ,chuyện vợ chồng là duyên nợ .Nếu không có nợ thì không thể chung sống với nhau được.Bác cũng mô tả người chồng theo lá số của chị rồi có vẻ như anh ấy rất tốt .Chị đừng buồn nữa ,ở đời mất cái lọ có khi đc cái chai ,sau cơn mưa trời lại sáng .Hạnh phúc thực sự sẽ đến với chị .Em cũng có một người quen giống như chị ,còn vài tuần mà bị hồi hôn ,chị ấy rất đau buồn và định tự tử cho xong vì quá ê chề ( chị này đã có quan hệ trước hôn nhân nữa ) Sau đó nghĩ lại và đc khuyên bảo chị ấy cũng đã vượt qua ,đến bây giờ đã có chồng và 1 đứa con trai ,sống rất hạnh phúc, gặp đc người đức độ ,hiền lành và biết thông cảm .

Chúc chị vượt qua và mong hạnh phúc sẽ sớm đến với chị

Edited by VoPhong
1 person likes this

Theo như đã trả lời trong PM ,nếu lá số nầy đúng với giờ sanh , thì chuyện đám cưới khó mà xảy ra ... số phận mỗi người đều có khi vận hạn xui rũi đến thì nó bộc phát như ngọn lửa ,xui khiến con người đi đến sai lầm chứ không phải tự mình muốn như vậy /tử vi không xét tuổi hợp hay không dầu tuổi có hợp nhưng duyên phận không có thì cũng thể trở thành vợ chồng được .

Đễ tôi thử diễn tả người có lá số là chồng cháu xem có đúng không ; anh nầy dạng người cao to dạm dở ,hơi mập hình thẻ xấu ,chân mày đậm mắt lộ ,mặt khóe mắt có nhiều nếp nhăn ,da hơi ngâm , tánh tình hơi ngang , khắc nghiệt ,hơi keo kiệt và bũn xỉn về tiền bạc / trong lá số của cháu người chồng thì có dạng người cao dông dỏng không mập ,nước da trắng ,tánh tình nhân hậu từ tốn , thâm trầm ,hào hoa có thể nói đẹp trai.

Thưa chú, cháu cám ơn chú rất nhiều vì đã cho cháu biết tình hình để yên tâm và biết mình phải làm gì. Cháu biết chuyện không phải chỉ là "hợp tuổi" nên mới hỏi rằng "chúng cháu có số vợ chồng không", vì chỉ khi nào có duyên có nợ thì mới sống cùng nhau được. Không có duyên nợ thì cháu cố gắng cũng vô ích.

Người chồng hiện tại của cháu không to cao lắm, chỉ to lớn hơn cháu một chút. Cao khoảng 1 thước 7, không mập nhưng đầy đặn, cũng dong dỏng, được coi là nhỏ con so với nam giới. Mắt sâu và to. Chân mày rậm. Tai vểnh. Anh này cũng ngaòi 30 nên mặt và mắt đã có nếp nhăn. Mặt thon, mũi cao, râu quai nón. Da hơi ngâm thì cháu không rõ vì anh ấy là da trắng. Tánh tình hơi ngang nhưng rất tế nhị, lấy được lòng mọi người, khéo léo. Về tiền bạc anh này thuộc cung Cấn nên làm ăn chi tiêu gì cũng rất chắc chắn. Tuy nhiên tiêu xài cho bạn bè không tiếc nhưng đối với vợ thì cũng vẫn còn tính toán nhiều. Anh này bay bướm, có số đào hoa và có rất nhiều bạn gái. Mọi người cũng nói anh này đẹp trai và vừa vặn đẹp đôi với cháu.

Theo chú người chồng trong lá số của cháu tạn người dong dỏng không mập, da trắng, nhân hậu từ tốn, hào hoa đẹp trai... làm cháu vẫn đang "bị ngộ nhận" giữa người nầy và người chồng trên. Giống như tuy 2 mà 1.

Theo lá số, chú thấy cháu phải qua mấy lần đò hả chú? Cháu cám ơn chú nhiều.

Kính.

vậy chị đừng buồn nữa .Bác haithienha nói rất đúng ,chuyện vợ chồng là duyên nợ .Nếu không có nợ thì không thể chung sống với nhau được.Bác cũng mô tả người chồng theo lá số của chị rồi có vẻ như anh ấy rất tốt .Chị đừng buồn nữa ,ở đời mất cái lọ có khi đc cái chai ,sau cơn mưa trời lại sáng .Hạnh phúc thực sự sẽ đến với chị .Em cũng có một người quen giống như chị ,còn vài tuần mà bị hồi hôn ,chị ấy rất đau buồn và định tự tử cho xong vì quá ê chề ( chị này đã có quan hệ trước hôn nhân nữa ) Sau đó nghĩ lại và đc khuyên bảo chị ấy cũng đã vượt qua ,đến bây giờ đã có chồng và 1 đứa con trai ,sống rất hạnh phúc, gặp đc người đức độ ,hiền lành và biết thông cảm .

Chúc chị vượt qua và mong hạnh phúc sẽ sớm đến với chị

Cám ơn anh / chị vophong đã có lời khuyên bảo. Em cũng sẽ cố gắng vượt qua.

Em luôn tự nhủ phải ăn ở có phúc đức để lấy phước lành cho con cái. Vì thế cũng mong tìm được một tấm chồng tốt.

Chỉ không phục ở chỗ hai người không gặp được nhau mà quyết định từ hôn qua thư từ thì thật thiếu trách nhiệm. Muốn gặp nhau một lần để cùng quyết định cũng bị từ chối. Em thật ấm ức và đau buồn. Bây giờ cố tìm cách để gặp lại cũng không có kết quả, anh /chị thấy vậy có hợp lý hay không? xin cho em lời khuyên. Em cám ơn.

Posted (đã chỉnh sửa)

Có vẻ như cảm giác của tôi lại đúng. May quá. 1982? Ok, nhiều cô sẽ gặp như vậy trong 2010. Tiếc nhưng số phận biết sao. Chắc chắn cô rất tiếc. Và chắc chắn cô còn lẩn quẩn nhiều và sẽ hỏi nhiều người khác.

Edited by lonelyrichman

Theo như đã trả lời trong PM ,nếu lá số nầy đúng với giờ sanh , thì chuyện đám cưới khó mà xảy ra ... số phận mỗi người đều có khi vận hạn xui rũi đến thì nó bộc phát như ngọn lửa ,xui khiến con người đi đến sai lầm chứ không phải tự mình muốn như vậy /tử vi không xét tuổi hợp hay không dầu tuổi có hợp nhưng duyên phận không có thì cũng thể trở thành vợ chồng được .Đễ tôi thử diễn tả người có lá số là chồng cháu xem có đúng không ; anh nầy dạng người cao to dạm dở ,hơi mập hình thẻ xấu ,chân mày đậm mắt lộ ,mặt khóe mắt có nhiều nếp nhăn ,da hơi ngâm , tánh tình hơi ngang , khắc nghiệt ,hơi keo kiệt và bũn xỉn về tiền bạc / trong lá số của cháu người chồng thì có dạng người cao dông dỏng không mập ,nước da trắng ,tánh tình nhân hậu từ tốn , thâm trầm ,hào hoa có thể nói đẹp trai.

Bác ơi, có phải Bác xem tướng mạo người "chồng hiện giờ" theo lá số của cô bạn này không ah? Vì lá số của người chồng cô ấy đưa ra không chắc lắm về giờ sinh...Vậy Bác xem ở đâu ah :lol: ? Bác chỉ cháu với

Có vẻ như cảm giác của tôi lại đúng. May quá. 1982? Ok, nhiều cô sẽ gặp như vậy trong 2010. Tiếc nhưng số phận biết sao. Chắc chắn cô rất tiếc. Và chắc chắn cô còn lẩn quẩn nhiều và sẽ hỏi nhiều người khác.

Uhm đồng ý đấy, 1982, năm nay te tua :)

Vâng, đôi khi cảm giác phản ánh sự thật. Người bình thường ai cũng có thể nhìn ra ngay. Chính tôi cũng biết rằng việc đã rồi khó mà níu kéo, vì vậy vẫn muốn được hỏi mọi người cho thật kỹ để chắc chắn rằng mình sẽ bỏ người ta ra khỏi đầu hay nên xin lỗi làm lành nếu vẫn còn có thể. Cuộc sống muôn màu mà anh.

Cám ơn anh đã có lời an ủi.

Thân ái.

Uhm đồng ý đấy, 1982, năm nay te tua

VẬy 1982 đến năm nào mới tốt được hả chị? Xin chị cho thêm chút thông tin. Em cám ơn.

VẬy 1982 đến năm nào mới tốt được hả chị? Xin chị cho thêm chút thông tin. Em cám ơn.

Mình chỉ để ý, nữ sinh nắm 1982, năm nay gặp đủ thứ chuyện, mỗi người có 1 hạn khác nhau. Xem lá số của bạn, mình cũng hơi phân vân, nhưng có lẽ đến năm 2012, bạn sẽ thấy đỡ đỡ hơn 1 xí.

Cho mình hỏi, bạn có nói sức khỏe cha mẹ giảm sút...vậy người cha hay người mẹ nặng hơn vậy?

Mình chỉ để ý, nữ sinh nắm 1982, năm nay gặp đủ thứ chuyện, mỗi người có 1 hạn khác nhau. Xem lá số của bạn, mình cũng hơi phân vân, nhưng có lẽ đến năm 2012, bạn sẽ thấy đỡ đỡ hơn 1 xí.

Cho mình hỏi, bạn có nói sức khỏe cha mẹ giảm sút...vậy người cha hay người mẹ nặng hơn vậy?

Dạ, vậy em là còn phải chờ năm tốt lâu quá :lol: một ngày qua đi cũng đã dài như thế kỷ rồi...

Về gia đạo, gia đình em sống chung gồm 5 người, cha mẹ, con gái và 2 con trai song sinh. Cha là Mậu Tuất. Mẹ cũng Mậu Tuất. Hai em trai Nhâm Thân. Trong cả tháng vừa rồi khi tin dữ xảy đến cả cha mẹ em đều không ăn không ngủ, ho, nhức đầu, vẫn phải đi làm và phải uống thuốc liên tục. Có thể mẹ em sức khỏe kém hơn cha.

Dạ, vậy em là còn phải chờ năm tốt lâu quá :blink: một ngày qua đi cũng đã dài như thế kỷ rồi...

Về gia đạo, gia đình em sống chung gồm 5 người, cha mẹ, con gái và 2 con trai song sinh. Cha là Mậu Tuất. Mẹ cũng Mậu Tuất. Hai em trai Nhâm Thân. Trong cả tháng vừa rồi khi tin dữ xảy đến cả cha mẹ em đều không ăn không ngủ, ho, nhức đầu, vẫn phải đi làm và phải uống thuốc liên tục. Có thể mẹ em sức khỏe kém hơn cha.

Bạn nên chờ bác haithienha xem cho. Tôi thấy bác giỏi. Có bạn Quoctuan cũng khá, "đệ tử" của bác haithienha :lol: :)

Bạn nên chờ bác haithienha xem cho. Tôi thấy bác giỏi. Có bạn Quoctuan cũng khá, "đệ tử" của bác haithienha :lol: :)

Dạ, tôi cũng vẫn đang chờ các bác và anh chị em khác thương tình giúp đỡ, nhưng cái này cũng là "tùy duyên" mà anh, đâu thể hối thúc ai giúp cho mình được. Mình có chuyện nhờ vả thì phải biết kiên nhẫn. Dục tốc bất đạt dù lòng nóng như lửa đốt. Dạo này đầu óc tôi thiếu minh mẫn hẳn đi.

Anh thấy tôi "giỏi" thực sự tôi thấy áy náy. Tuy học hành đầy đủ nhưng sự nghiệp vẫn chưa đâu vào đâu. Công việc kinh doanh riêng vẫn chưa được ổn định mặc dù công ty có cảng đường sông, có kho bãi, có nông trường, có nhà máy... nhưng vẫn chưa kết nối được các mối quan hệ để "khởi nghĩa" nổi một lần. Thời thế có lẽ vẫn còn chưa tới. Số tôi vất vả. Tôi khôg biết luận lá số tử vi của mình nhưng chắc trong đó sẽ hiện ra.

Lại đành ngồi chờ các anh các bác các chú và ACE xem giúp cho vậy. Em vẫn mong được nghe ý kiến của mọi người về lá số của em.

Trân trọng.

Ôi, rất xin lỗi anh, tôi đọc câu trên mà đã hiểu nhầm ý nên trả lời sai. Mong anh thông cảm.

Ôi, rất xin lỗi anh, tôi đọc câu trên mà đã hiểu nhầm ý nên trả lời sai. Mong anh thông cảm.

Đọc lại mới hay xích mích xuất phát từ phía nữ. Chắc do người nữ nóng tính, nói càng, làm anh ta giận luôn.

Coi như xong! Một khi feeling đã hurt thì làm sao chữa??? Tôi cũng ngán mấy vụ này. Không gì mệt bằng rắc rối tình cảm, nó khó giải quyết hơn kiếm tiền hay làm ăn nhiều.

Đọc lại mới hay xích mích xuất phát từ phía nữ. Chắc do người nữ nóng tính, nói càng, làm anh ta giận luôn.

Coi như xong! Một khi feeling đã hurt thì làm sao chữa??? Tôi cũng ngán mấy vụ này. Không gì mệt bằng rắc rối tình cảm, nó khó giải quyết hơn kiếm tiền hay làm ăn nhiều.

Anh nói chính xác. Đúng là do những xung đột tính cách gây nên. Nóng tính thì cả hai bất phân tháng bại. Tính ngang bướng cũng bên chín lạng người nửa cân. Run rủi thế nào đời này lại gặp nhau. Chính vì quá rắc rối mà tự thân tôi không giải quyết nổi nên mới phải tìm đến những cứu cánh. Những lời khuyên như của anh và mọi người bất luận là gì thì cũng làm cho tôi cảm thấy an ủi nhiều. Xin được cám ơn anh.

Tạo một tài khoản hoặc đăng nhập để bình luận

Bạn phải là một thành viên để tham gia thảo luận.

Tạo một tài khoản

Đăng ký một tài khoản mới trong cộng đồng của chúng tôi. Dễ thôi!

Đăng ký tài khoản mới

Đăng nhập

Bạn đã có tài khoản? Đăng nhập tại đây.

Đăng nhập ngay