nvtuan

Nhờ Các Bác Cho Một Quẻ Về Công Việc !

29 bài viết trong chủ đề này

Hiện nay em đang thất nghiệp, các bác bốc cho em vài quẻ với ah

-bao giờ thì em có việc

-công việc thuộc chuyên ngành gì

Cảm ơn các bác , chúc các bác đầu tuần thành công và vui vẻ !

Cảm ơn bác quan tâm và nhắc nhở :D Chờ hết tháng này mà chưa có chỗ nào gọi p.vấn thì em đi culi đó bác http://www.lyhocdongphuong.org.vn/forum/public/style_emoticons/default/grin.gif , kiếm cái gì làm cho đỡ ngứa tay. em độn đc nhưng luận yếu, không dám độn cho chính chủ bác ah! ah mà sao bác lại độn ra chữ BĐS vậy ah ?

Em đoán bác mười ngày nữa có việc.

Việc liên quan đến bất động sản, có thể không phải là buôn bán mà xây cất chẳng hạn. Việc ổn định, ngồi 1 chỗ, ở Trung tâm gì đó.

Chúc bác toại nguyện.

Em đoán bác mười ngày nữa có việc.

Việc liên quan đến bất động sản, có thể không phải là buôn bán mà xây cất chẳng hạn. Việc ổn định, ngồi 1 chỗ, ở Trung tâm gì đó.

Chúc bác toại nguyện.

Hưu Vô vong và Sinh Đại An. Giống quẻ của mình rồi! http://www.lyhocdongphuong.org.vn/forum/public/style_emoticons/default/grin.gif

Nếu là quẻ Sinh Đại An thì lâu hơn thế nữa chứ ko có 10 ngày đâu.

Quẻ Hưu Vô Vong là quẻ chủ hay đây là quẻ giờ khe ?

Bác chỉ được cái nói đúng! :D

Có gì mong bác chỉ giáo thêm. Em mới tập tọng tí thôi! http://www.lyhocdongphuong.org.vn/forum/public/style_emoticons/default/eyelash.gif

Nếu là quẻ Sinh Đại An thì lâu hơn thế nữa chứ ko có 10 ngày đâu.

Quẻ Hưu Vô Vong là quẻ chủ hay đây là quẻ giờ khe ?

Báo cáo lãnh đạo là lúc đó quẻ giờ là Kinh Xích Khẩu. Em dùng đến quẻ độn cho 1 việc khác là Khai Tiểu Cát. Quay vào đây thì thấy vụ này em dùng Hưu Vô Vong luôn. Không biết như vậy đúng với lý thuyết chưa ạ?

Mong các thầy chỉ giáo.

Vậy thì quẻ là Hưu - Vô Vong, tức là vẫn cứ ngồi chơi xơi nước thôi. Quẻ chủ là Kinh _ Xích Khẩu mà.

Báo cáo lãnh đạo là lúc đó quẻ giờ là Kinh Xích Khẩu. Em dùng đến quẻ độn cho 1 việc khác là Khai Tiểu Cát. Quay vào đây thì thấy vụ này em dùng Hưu Vô Vong luôn. Không biết như vậy đúng với lý thuyết chưa ạ?

Mong các thầy chỉ giáo.

Ùi, bác bảo 10 ngày, đang mừng mừng thì reply trước reply sau lại bảo em ngồi chơi xơi nước ! lo quá các bác ah. Mai mua mấy tờ báo tìm việc , mong là có gì đó động tay:)

Ah, cứ theo quẻ của các bác mà em nói thế này , các bác xem có hôp không sửa giúp em nha: quẻ chủ là Kinh Xích khẩu là đi làm công ty,máy móc, thêm Hưu Vô Vong nữa thì tức là làm không lâu dài,tạm thời,không đúng ngành nghề(trái nghề) trong thời gian nghỉ ngơi. Không biết đúng không???

Quẻ Kinh Xích khẩu không phải quẻ của bác đâu. Để đoán cho bác thì bác viethg dùng quẻ độn Hưu Vô vong và Sinh Đại An (sau khi đoán cho 1 việc khác nữa với quẻ Khai Tiểu cát).

Hưu vô vong của bác nói lên tình trạng vẫn ngồi chơi, chưa kiếm được việc. Vô vong với ý nghĩa là thất nghiệp, khắc ngoại quẻ Hưu nghĩa là bác cũng muốn tìm việc lắm rồi dưng mà chẳng tìm được, hoặc là lười chưa tìm (hé hé)

Quẻ độn tới Sinh Đại An ý nghĩa chậm, cho thấy có thể công việc kiếm được sắp tới bác nhàn nhã, bác có thể gắn bó lâu dài với nó nhưng muộn muộn mới xin được việc. Sinh mộc là mùa xuân, nên em mới đoán cho bác tháng 2. Nếu sớm hơn thì chúc mừng bác! http://www.lyhocdongphuong.org.vn/forum/public/style_emoticons/default/smile.gif

Sinh Đại An, làm em nhớ tới quẻ của Thiên Luân 1 năm trước, cũng ra giêng rồi vào hạ, mà chưa bít kết quả ra sao :D

Em sẽ kiếm cái gì làm để nghiệm quẻ nhanh http://www.lyhocdongphuong.org.vn/forum/public/style_emoticons/default/smile.gif

Cảm ơn các bác quan tâm.

Ah, các bác wăng cho em thêm quẻ nữa là :

Em có dự định gì trong tháng này?

Dự định có như ý muốn hay không?

Dự định này liên quan đến việc gì?

Em xin hết ah!

Ngày 9 tháng 7 âm lịch năm Canh Dần

8h39 phút

Quẻ Tử Tốc Hỷ

Em có dự định gì trong tháng này?

Đoán: Dự định đi học, có thể là học nghề. Bác đang tâm trạng không muốn thực hiện dự định này vì thấy hơi mờ mịt và khó khăn.

Dự định có như ý muốn hay không?

Đoán: Dự định sẽ như ý muốn nhưng phải tự vượt lên chính mình.

Dự định này liên quan đến việc gì?

Đoán: đi học để xin việc làm. Việc văn hóa giáo dục.

Tất cả dùng quẻ chính, không dùng quẻ độn.

Mong các thầy chỉ giáo.

1 person likes this

Cảm ơn bác đã dành thời gian ! vì là " trong tháng" nên chắc sẽ nghiệm sớm thôi .

ah, bác tiện tai rút luôn 1 quẻ xem : Em đang ở tỉnh/thành phố nào? nếu gần chỗ các bác thì khi nào đi làm,em xin mời các bác 1 chầu cafe http://www.lyhocdongphuong.org.vn/forum/public/style_emoticons/default/smile.gif , nếu xa xa thì cho em nợ :D

Em đang ở Sài Gòn. Đoán bác ở Đà Nẵng hoặc Huế.

Chắc là không được uống cafe của bác rồi!

Cảm ơn bác đã dành thời gian ! vì là " trong tháng" nên chắc sẽ nghiệm sớm thôi .

ah, bác tiện tai rút luôn 1 quẻ xem : Em đang ở tỉnh/thành phố nào? nếu gần chỗ các bác thì khi nào đi làm,em xin mời các bác 1 chầu cafe :D , nếu xa xa thì cho em nợ :D

TinhTam đoán nvtuan ở Hà Nội. http://www.lyhocdongphuong.org.vn/forum/public/style_emoticons/default/grin.gif

@Viethq22: xin chào, Viethq22 vào SG hẳn à, có ra HN nữa không? chúc vạn sự như ý.

TinhTam đoán nvtuan ở Hà Nội. http://www.lyhocdongphuong.org.vn/forum/public/style_emoticons/default/grin.gif

@Viethq22: xin chào, Viethq22 vào SG hẳn à, có ra HN nữa không? chúc vạn sự như ý.

Cảm ơn bác TinhTam, em vào SG theo vợ rùi :D , lập nghiệp trong này luôn.

Hy vọng công việc vẫn được ra HN thường xuyên.

Các bác lựm quẻ nào mà người bảo em ở Huế, người bảo ở HN vậy ? nếu có thuật phân thân thì may ra quẻ của các bác nghiệm ! :):)

@ nvtuan: Có cơ hội kiểm tra việc luận quẻ mà. :D . (mình luận quẻ nvtuan ở phía bắc lại gần trung tâm nên đoán là hà nội) Vui vẻ mà :P :D :lol:

Trong miền Nam các bác a, thêm câu nữa để các bác thêm kinh nghiệm! : Em ở tỉnh/thành phố nào trong miền Nam??

Hôm qua em ra quẻ Đỗ Tốc Hỷ - Câu hỏi là bác ở tỉnh thành nào của đất nước VN so với Hà Nội. Em đoán bác ở Sài Gòn. Hôm nay kiểm tra lại xem ở đâu nào:

So với Sài Gòn thì bác ở thành phố nào?

Giờ Tí ngày 10 tháng 7 năm Canh Dần

Hưu Vô vong

Bác ở Sài Gòn hoặc Biên Hòa.

Đang ngồi chờ bác viethq22 ra quẻ :D , trả lời sớm sợ bác í tiếc :P

Posted (đã chỉnh sửa)

Biên Hòa nằm ở phía tây tỉnh Đồng Nai, bắc giáp huyện Vĩnh Cửu, nam giáp huyện Long Thành, đông giáp huyện Trảng Bom, tây giáp huyện Dĩ An, Tân Uyên tỉnh Bình Dương và Quận 9 - thành phố Hồ Chí Minh.

Biên Hòa ở hai phía của sông Đồng Nai, cách trung tâm thành phố Hồ Chí Minh 30 km (theo Xa lộ Hà Nội và Quốc lộ 1A)

22h3 ngày 10 tháng 7 Canh Dần

Quẻ Tử Tiểu Cát.

Bác ở Biên Hòa. Nếu đúng em cũng không dám xin bác cafe đâu vì lần trước đoán trượt rồi với lại em là newbie mừ, bác để dành caffe cho bác NDK kìa.

Chúc bác nghiệm được các quẻ trước. 

Edited by viethq22

Posted (đã chỉnh sửa)

Cảm ơn các bác nha, hy vọng em sẽ đi làm sớm để nghiệm quẻ :D và đáp án kỳ dự đoán làn trước là Tp.HCM , chúc mừng bác NDK đã đoán trúng(nhưng sao lại reply sau khi có đáp án ! hi hi) , tỷ lệ chính xác là 50/50 , các bác kéo luôn 1 quẻ xem em ở quận/huyện nào?? hy vọng quẻ này trúng phóc !!!

:.: các bác cho em hỏi, lấy quẻ về nơi chốn thì mình phải lấy đâu làm gốc??

- hỏi tỉnh/thành phố thì lấy thủ đô làm gốc, nhích tới 1 quẻ thì hỏi quận/huyện lấy trung tâm tỉnh/TP hay sao ah??

- việc này có phụ thuộc vào xem số để biết khoảng cách đến tâm xem cho chính xác không ah??

- và "tâm" đó lấy điểm nào làm gốc (toà nhà quốc hội , uỷ ban nhân dân thành phố, đình chùa. . . ) hay là chọn theo hình học hiện đại??

ps: up bản đồ TP.HCM.

Edited by nvtuan

Em đang rối bù cả đầu vì 1 chuyện vớ vẩn nên mong bác nvtuan thông cảm, lúc khác sẽ trả lời câu hỏi của bác được không ạ? :lol:

Quẻ trước của em Đỗ - Tốc hỷ - phương vị là hướng Nam nên em đoán bác trong miền Nam. Ngay lúc ấy, nhìn quẻ em liên tưởng đến một thành phố lớn, nơi phù hoa đô hội rực rỡ ánh đèn (hơi văn vẻ tí) nên mới nghĩ bác ở Sài Gòn. Quẻ sau kiểm tra lại là Hưu - Vô vong, theo em hiểu nghĩa là bác chỉ ở đấy chứ không lệch đi đâu được. Tuy nhiên phương vị quẻ Hưu phía Tây Bắc, em lại đoán bác ở Biên Hòa thì do lỗi của em nhớ sai bản đồ! :D Luận lại dựa theo quẻ này thì có thể bác ở các quận/huyện gần vùng trung tâm thành phố, chếch về phía Tây Bắc. Vậy thì có thể là Củ Chi, Hóc Môn,....

Nhiều lúc em sẽ lấy gốc là nơi em đang ở. Em nghĩ đây là 1 cách giúp cho việc tìm hướng được chính xác hơn. Nhưng nếu bình thường ra quẻ, giả dụ với câu hỏi tìm đồ vật trong nhà: "Quyển sách đang ở đâu?" thì em sẽ vừa tìm theo hướng, vừa tìm theo mô tả của quẻ. Có một lần em thử tìm đôi dép cho người bạn, ra quẻ Sinh Tiểu cát, nghĩ là nó ở tầng 3, gần những thứ như giá sách, bàn phấn.... (bằng gỗ), cuối cùng hóa ra nằm ngay ở tầng 1, trong cái tủ dép nhỏ nhỏ không dùng đến và ở tầng thứ 3 của tủ! :)

Trong Topic Học LVĐT (em không nhớ rõ cái nào) từng có 1 người xác định phương vị quẻ bằng cách nối liền địa điểm nơi người đó sống (gốc), với phương vị quẻ để cố gắng tìm ra địa điểm chính xác của đối tượng được hỏi. Cách này em cũng chưa thử! :P Bác thử tìm lại bài viết đó tham khảo xem!

Hy vọng giúp được bác phần nào! Chúc bác học LVĐT vui vẻ! :D

Tạo một tài khoản hoặc đăng nhập để bình luận

Bạn phải là một thành viên để tham gia thảo luận.

Tạo một tài khoản

Đăng ký một tài khoản mới trong cộng đồng của chúng tôi. Dễ thôi!

Đăng ký tài khoản mới

Đăng nhập

Bạn đã có tài khoản? Đăng nhập tại đây.

Đăng nhập ngay