Quản Trị Viên 03

ThÔng BÁo

24 bài viết trong chủ đề này

THÔNG BÁO.

Ban Quản Trị Diễn Đàn xin thông báo đến các Học Viên các Lớp PHONG THỦY NÂNG CAO & CƠ BẢN.

Xin cáo lỗi đến các bạn HV, Vì lý do kỷ thuật tạm thời các bạn sẽ không vào được Lớp kể từ hôm nay vào lúc 10g ngày 19/8/2010 cho đến 10g sáng ngày 20/8/2010.

Sau sự cố này, các bạn sẽ trở lại lớp bình thường để sinh hoạt và học tập.

Chào đoàn kết và thân ái!

TM: BQT Diễn Đàn.

1 person likes this

Xin chào BQT khóa 04 !

Vanvatho xin hỏi lớp cơ bản 04 đã khai giảng chưa ạ ? Vì vanvatho thơ chưa học online bao giờ nên không hiểu thế nào cả .Vanvatho đã đóng tiền và đã được BQT xác nhận .

Xin chào và mong tin của BQT !

Xin chào BQT khóa 04 !

Vanvatho xin hỏi lớp cơ bản 04 đã khai giảng chưa ạ ? Vì vanvatho thơ chưa học online bao giờ nên không hiểu thế nào cả .Vanvatho đã đóng tiền và đã được BQT xác nhận .

Xin chào và mong tin của BQT !

Lớp PTCB sẽ mở vào ngày 25/08 tới đây. Khi đã được xác nhận ghi danh và đóng học phí đương nhiên Bạn sẽ thấy lớp có nghĩa bạn đã được add nick mình vào Topic có bài giảng, bạn theo dõi bài và thảo luận cùng ace đồng khóa về những gì mình tiếp thu.

1 person likes this

Gửi BQT,

Mình đã từng là học viên lớp PTCB 3, và hiện nay đang là học viên của lớp PTNC 1

Trước khi có thông báo không vào được lớp học thì mình vẫn vào được cả lớp PTCB 3 và PTNC1, nhưng sau đó khi vào được lại thì mình chỉ vào được lớp PTNC 1, còn lớp PTCB 3 thì không nhìn thấy nữa.

Thật ra mình cũng đã copy và in ra hard copy được 1 ít (để đọc cho dễ), nhưng quả thật mấy bài giảng cuối của lớp PTCB 3 thì chưa kịp copy và in hard copy. Với lại ngoài bài giảng thì trong lớp học còn có nhiều bài viết khác nữa. Vì vậy, kính đề nghị BQT cho các học viện lớp PTCB 3 cũ được vào lại lớp học như trước để tiện cho việc tra cứu lại bài học cũ.

Xin chân thành cảm ơn!

Lan Anh.

Có nghĩa là các HV đã lên lớp nâng cao sẽ vẫn được vào Lớp PTCB III để ôn tập và xem lại những bài học phải không ạ?

1 person likes this

Có nghĩa là các HV đã lên lớp nâng cao sẽ vẫn được vào Lớp PTCB III để ôn tập và xem lại những bài học phải không ạ?

Tôi đề nghị thế này:

Anh chị em lớp PTLVCB III vẫn tiếp tục được sinh hoạt trong lớp của mình trên diễn đàn.

Với yêu cầu của các bạn chúng tôi không thể đáp ứng bởi trước khi đăng ký học chúng tôi đã qui định lớp chỉ kéo dài trong 3 tháng. Thời gian này các bạn có thể save bài để ôn và xem lại.

Nay chương trình đã triển khai lớp nâng cao, chúng ta không thể quay lại lớp cũ, các bạn thiếu bài hoặc vì lý do gì đó có thể trao đổi với các bạn đồng khóa.

Và như thế để có kinh nghiệm cho những khóa tiếp theo đề nghị các bạn theo dõi chương trình học đúng thời hạn, sau đó kết thúc khóa lớp sẽ được đóng lại.

Trong trường hợp có lý do chính đáng các bạn có thể đề xuất BQT sẽ xem xét cung cấp bài các bạn thiếu.

Với yêu cầu của các bạn chúng tôi không thể đáp ứng bởi trước khi đăng ký học chúng tôi đã qui định lớp chỉ kéo dài trong 3 tháng. Thời gian này các bạn có thể save bài để ôn và xem lại.

Nay chương trình đã triển khai lớp nâng cao, chúng ta không thể quay lại lớp cũ, các bạn thiếu bài hoặc vì lý do gì đó có thể trao đổi với các bạn đồng khóa.

Và như thế để có kinh nghiệm cho những khóa tiếp theo đề nghị các bạn theo dõi chương trình học đúng thời hạn, sau đó kết thúc khóa lớp sẽ được đóng lại.

Trong trường hợp có lý do chính đáng các bạn có thể đề xuất BQT sẽ xem xét cung cấp bài các bạn thiếu.

Kính gửi Ban Quản Trị Diễn đàn,

Vì đây là lần đầu tiên, và quy định này không được đề cập đến khi khai giảng lớp học vậy nên sẽ có nhiều người chưa copy về kịp, thậm chí không copy do đi công tác và Red Hat nhớ không nhầm là BQT có khẳng định với các học viên là có thể truy cập và quay lại lớp bất kỳ lúc nào. Thêm nữa là bài giảng nhiều lúc upload lần 1 chưa đầy đủ, hôm sau mới có bổ sung vào chính bài đó mà không có thông báo gì. Do vậy học viên phải quay đi quay lại rà soát từng bài một.

Vậy nên Red Hat xin kính đề nghị BQT như sau:

Một là tiếp tục duy trì lớp học cũ cho các học viên.

Hai là nếu không duy trì thì phải thông báo rõ khi khai giảng lớp học cho các khóa sau vì cũng như PTCB 3, PTCB 4 không thấy đề cập quy định này. Và khi kết thúc khóa học, đề nghị BQT có thông báo trong lớp học là khóa học đã kết thúc, các bài giảng không còn gì bổ sung vào thời điểm kết thúc khóa học và các học viên được phép trong vòng 1 tháng kể từ khi ra thông báo (Ví dụ thế) để copy hoàn tất bài giảng. Trong trường hợp đi công tác không có điều kiện internet thì phải thông báo cho BQT

Trường hợp cụ thể của lớp PTCB3, kính đề nghị BQT mở lại lớp học ít nhất 1 tuần và phải có thông báo để các học viên copy hoàn thiện bài giảng.

Trân trọng cảm ơn! Red Hat

2 people like this

Đây cũng là một sự đóng góp đáng quan tâm, đề nghị BQT lưu ý những yêu cầu trên của Redhat và ACE Hv khác, có thể Ban Điều hành Lớp nên nghiên cứu phương án tốt nhất và thuận lợi tạo điều kiện cho các trường hợp nhiều chiện ở trên.

2 people like this

HiHi

Kính gửi Ban Quản Trị Diễn đàn,

Vì đây là lần đầu tiên, và quy định này không được đề cập đến khi khai giảng lớp học vậy nên sẽ có nhiều người chưa copy về kịp, thậm chí không copy do đi công tác và Red Hat nhớ không nhầm là BQT có khẳng định với các học viên là có thể truy cập và quay lại lớp bất kỳ lúc nào. Thêm nữa là bài giảng nhiều lúc upload lần 1 chưa đầy đủ, hôm sau mới có bổ sung vào chính bài đó mà không có thông báo gì. Do vậy học viên phải quay đi quay lại rà soát từng bài một.

Vậy nên Red Hat xin kính đề nghị BQT như sau:

Một là tiếp tục duy trì lớp học cũ cho các học viên.

Hai là nếu không duy trì thì phải thông báo rõ khi khai giảng lớp học cho các khóa sau vì cũng như PTCB 3, PTCB 4 không thấy đề cập quy định này. Và khi kết thúc khóa học, đề nghị BQT có thông báo trong lớp học là khóa học đã kết thúc, các bài giảng không còn gì bổ sung vào thời điểm kết thúc khóa học và các học viên được phép trong vòng 1 tháng kể từ khi ra thông báo (Ví dụ thế) để copy hoàn tất bài giảng. Trong trường hợp đi công tác không có điều kiện internet thì phải thông báo cho BQT

Trường hợp cụ thể của lớp PTCB3, kính đề nghị BQT mở lại lớp học ít nhất 1 tuần và phải có thông báo để các học viên copy hoàn thiện bài giảng.

Trân trọng cảm ơn! Red Hat

Theo tôi, chung ta nên mở lại lớp PTLV Cơ bản III, để anh chị em học viên có thể tiếp tục vào đấy trao đổi, tâm sự. Hoặc, hầu hết anh chị em học lớp Cơ Bản III đều theo học khóa nâng cao. Bởi vậy, cũng không có vấn đề gì, coi như sự tiếp tục khóa học.

Tôi đề nghị Ban Quản trị cần có một buổi họp vào ngay sáng mai để bàn v/v này.

5 people like this

Theo tôi, chung ta nên mở lại lớp PTLV Cơ bản III, để anh chị em học viên có thể tiếp tục vào đấy trao đổi, tâm sự. Hoặc, hầu hết anh chị em học lớp Cơ Bản III đều theo học khóa nâng cao. Bởi vậy, cũng không có vấn đề gì, coi như sự tiếp tục khóa học.

Tôi đề nghị Ban Quản trị cần có một buổi họp vào ngay sáng mai để bàn v/v này.

Em đã học lớp PTCB 2 xin hỏi các thầy về thời gian khai giảng lớp PTNC

- học phí

- thời gian học

- lớp này có phải là lớp PTTH không ạ

HIc tư nhiên mạng nhà em làm sao ấy nhỉ, em định viết hic hic cùng tâm sự với bạn Red Hat mà giờ nhìn thấy hai chữ hi hi :D

Đây là 1 phát biểu lạnh lùng và vô cảm nhất mà mình được nghe!

Các dữ liệu cũ đã được lưu trữ trên diễn đàn, mở ra cho mọi người xem lại thì đâu có vấn đề gì đâu nhỉ? Thật tình ko hiểu??????

Tự nhiên hết hứng học tiếp.

BQT cho hỏi hôm nay là 23/8 có còn đăng ký vào học lớp PT nâng cao được không. Xin cảm ơn.

Đây là 1 phát biểu lạnh lùng và vô cảm nhất mà mình được nghe!

Các dữ liệu cũ đã được lưu trữ trên diễn đàn, mở ra cho mọi người xem lại thì đâu có vấn đề gì đâu nhỉ? Thật tình ko hiểu??????

Tự nhiên hết hứng học tiếp.

1-Có thể bạn là người nhạy cảm nên cho rằng thông báo này "lạnh lùng và vô cảm".

2-Các dữ liệu cũ đã được lưu trữ.....sẽ không có vấn đề thì việc qui định khóa học được tổ chức 3 tháng không còn giá trị và cần thiết nữa.

3-Chuyện "học" là tiếp thu kiến thức mà bạn dễ dàng "còn" hay "hết" vì một Thông báo của BQT thì thật khó cho bạn đi hết con đường Lý Học.

4-Mời bạn xem lại câu cuối của chúng tôi, Vẫn còn rộng cửa cho các bạn có nhu cầu.

5-Nhân việc phản ảnh của bạn Lan Anh chúng tôi một lần nũa nhắc lại cho HV các Lớp sắp triễn khai.

Khóa học được kéo dài trong 3 Tháng/PTCB, 4 tháng/PTNC đề nghị các bạn thu xếp để theo dõi lưu giữ chương trình đã học cho phù hợp thời hạn mở lớp.

Xin chào BQT và bà con cô bác cùng các anh chị em trên diễn đàn !

Thấy mọi người tranh luận sôi nổi về những tồn tại ở lớp PTCB khóa 03 , tôi xin mạnh dạn tham gai thế này :

QTV 03 nói cũng hoàn toàn có lý ,vì đã là trường lớp thì phải có kỷ luật của nó ,mà đã là kỷ luật thì mọi người phải thực hiện nghiêm chỉnh .Nếu không sẽ bị nhờn và tạo ra tiền lệ xấu .

Tuy nhiên ,trên thực tế thì mọi người đa phần là bận cả nhưng vì yêu và tin PTLV nên mới tham gia học tập ,vì lẽ đó đôi khi sẽ không cập nhật kịp kiến thức như mọi người đã trình bày . Đành rằng học là có lợi cho bản thân người học trước tiên chứ không phải cho người khác .Nhưng tôi nghĩ mỗi học viên PTLV hôm nay sẽ là các hạt nhân để tuyên truyền và phổ biến những giá trị khoa học và nghệ thuật PT của tổ tiên chúng ta đã bị thất truyền và bị Hán hóa .Chú Thiensu đã chẳng phải vì điều đó mà khổ công cả đời để sưu tầm nhằm phục hồi lại những giá trị đó sao ?Vì vậy thiết nghĩ BQT diễn đàn bên cạnh việc nhắc nhở anh em chấp hành kỷ luật cũng nên có một cơ chế hợp lý giúp những học viên có lý do chính đáng để họ tiếp thu lại bài vở . Điều đó vừa tránh cho mọi người tâm lý chán học vừa tránh cho mọi người không bị rơi vào tình huống áp dụng sai PTLV vào đời sống ,điều đó thật nguy hiểm và sẽ làm ảnh hưởng tới uy tín của PTLV.

Tôi nghĩ chú Thiensu và tất cả người Việt chúng ta phải có trách nhiệm tìm hiểu để góp phần khôi phục lại và tuyên truyền cho PTLV nói riêng và những giá trị tri thức của người Việt cổ .

Tôi có vài lời tham gia vậy nếu có gì không chuẩn xin BQT và anh chị em bỏ quá !

Hy vọng anh chị em TV diễn đàn cư xử và giúp đỡ nhau đầy thân ái trong một mái nhà "Trung tâm lý học đông phương "

Xin chào !

Việc ban quản trị kỹ thuật không cho anh chị em tham gia lớp PTCB3 có thể tiếp tục vào forum của lớp PTCB3 tôi thấy thực sự bất tiện vì bản thân tôi cũng như nhiều anh chị em trong lớp khác đều chung một ý nghĩ là mình có thể quay lại lớp vào bất kỳ lúc nào để xem lại bài giảng và các bài thảo luận xung quanh. Vậy đề nghị ban quản trị giúp đỡ bằng cách copy lại các bài giảng và các bài thảo luận trong lớp PTCB3. Xin chân thành cảm ơn.

tuấn dương vẫn vào được lớp ptcb 3

ace nào chưa kịp copy hết bài thì pm cho tuấn dương

:D thân ái :D

1 person likes this

Đúng là khóa học có qui định là 3 tháng nhưng lúc mình đi offline Sư Phụ có nói rõ ràng là anh chị em vẫn có thể có tiếp tục sinh hoạt trong lớp khi lớp kết thúc(lúc đó chưa có kế hoạch mở lớp nâng cao) và 3 tháng ở đây có thể hiểu là 3 tháng có thầy cô và sau đó vẫn xem được bài học và thảo luận với anh chị em cùng khóa, kính mong ban quản trị xem xét lại

1-Có thể bạn là người nhạy cảm nên cho rằng thông báo này "lạnh lùng và vô cảm".

2-Các dữ liệu cũ đã được lưu trữ.....sẽ không có vấn đề thì việc qui định khóa học được tổ chức 3 tháng không còn giá trị và cần thiết nữa.

3-Chuyện "học" là tiếp thu kiến thức mà bạn dễ dàng "còn" hay "hết" vì một Thông báo của BQT thì thật khó cho bạn đi hết con đường Lý Học.

4-Mời bạn xem lại câu cuối của chúng tôi, Vẫn còn rộng cửa cho các bạn có nhu cầu.

5-Nhân việc phản ảnh của bạn Lan Anh chúng tôi một lần nũa nhắc lại cho HV các Lớp sắp triễn khai.

Khóa học được kéo dài trong 3 Tháng/PTCB, 4 tháng/PTNC đề nghị các bạn thu xếp để theo dõi lưu giữ chương trình đã học cho phù hợp thời hạn mở lớp.

1 person likes this

Chào Sư phụ, BQT,

Em cũng thấy quy định chỉ vào đc diễn đàn trong 3 tháng hết sức buồn cười. Khi bắt đầu học, e chỉ hiểu rằng bài sẽ đc post trong vòng 3 tháng thôi. Còn việc mọi người trao đổi, thảo luận, tại sao lại bị giới hạn? Trong buổi offline đầu tiên tại Hà Nội, có 1 bạn đã hỏi rằng bạn ấy sắp đi du học vậy 1 thời gian sau có vào được lớp ko. Và anh Hoàng Triều Hải đã trả lời bạn ấy rằng: 2 năm sau vào cũng đc

Rất mong lớp sớm đc mở lại. Em nghĩ đấy là quyền lợi của tất cả mọi người.

Duthi

1 person likes this

hi cả nhà ạ!!

khóa học PTLV 3 đã kết thúc rồi đúng ko ạ? em đã theo học lớp PTLV 3 và có đi offline 1 lần ở hà nội, nhưng vì lí do cá nhân, em đã ko vào dđ từ lâu lắm rồi ạ!!

giờ vào mới thấy mọi ng phản ánh chuyện khóa lớp PTLV3.

hic, Đợt đó em bận làm giấy tờ đi nước ngoài và việc riêng của gia đình nên đã ko vào đc DĐ.

em giờ muốn theo học lại, và muốn coppy bài giảng của sư phụ ạ, có ace nào lớp PTLV 3 có ko ạ, cho em xin 1 bản đc ko ạ!!

PS: à lần đó em có hỏi các huynh và sư phụ về phong thủy chỗ cổng thành cổ ấy ạ, đến giờ mọi việc vẫn bình yên và chưa có ai bị gì ạ!!!

em xin lỡi vì đã ko post đc cái bản đồ vùng đó lên như anh thiênđông đề nghị, cảm ơn các huynh quan tâm, hi vọng đc tiếp tục học các huynh ạ.

he, ko biết mọi ng lướp PTLV 3 giờ thế nào nhỉ?? cả mấy tháng rồi em ko vào, ko đc update thông tin, có ace nào ở PTLV3 đọc đc bài này thì share cho em ít thông tin với ạ!! thanks in advance^_^

Theo tôi - Giải pháp tốt nhất là tôi sẽ đề nghị anh chị em phụ trách lớp coppi bài thành một tập tin và gửi cho anh chị em học viên nào không kịp chép bài trong thời gian đăng ký học.

Bởi vậy, các khoa sau anh chị em phụ trách cần có qui định rõ ràng.

Tạo một tài khoản hoặc đăng nhập để bình luận

Bạn phải là một thành viên để tham gia thảo luận.

Tạo một tài khoản

Đăng ký một tài khoản mới trong cộng đồng của chúng tôi. Dễ thôi!

Đăng ký tài khoản mới

Đăng nhập

Bạn đã có tài khoản? Đăng nhập tại đây.

Đăng nhập ngay