qminh1983

Kính Mong Các Bác Và Anh Chị Xem Giúp Lá Số.

17 bài viết trong chủ đề này

Cháu tên là Minh, giới tinh nam, sinh ngày 9 tháng 8 năm 1983.

Mẹ cháu chỉ nhớ là đẻ cháu vào lúc rạng sáng, khoảng 5h hơn, cháu xin lấy lá số giờ Mão để các bác và anh chị trên diễn đàn xem giúp ạ.

http://www.lyhocdongphuong.org.vn/apps/LaS...reen&size=2

Cháu cao khoảng 1m78, da hơi ngăm, xương lộ, mặt dài. Gia đình cháu ở HN, bố mẹ vẫn còn đầy đủ ạ. Cháu hiện đang đi làm. Công việc cũng khá tốt, đồng nghiệp cũng quý mến.

Cháu chưa lập gia đình. Cháu xin được hỏi khi nào cháu sẽ lập gia đình và vợ là người như thế nào ạ, và sự nghiệp mai sau sẽ ra sao, và cuộc sống có đây đủ không ạ.

Cháu xin cám ơn các bác và anh chị trên diễn đàn.

Cháu tên là Minh, giới tinh nam, sinh ngày 9 tháng 8 năm 1983.

Mẹ cháu chỉ nhớ là đẻ cháu vào lúc rạng sáng, khoảng 5h hơn, cháu xin lấy lá số giờ Mão để các bác và anh chị trên diễn đàn xem giúp ạ.

Cháu cao khoảng 1m78, da hơi ngăm, xương lộ, mặt dài. Gia đình cháu ở HN, bố mẹ vẫn còn đầy đủ ạ. Cháu hiện đang đi làm. Công việc cũng khá tốt, đồng nghiệp cũng quý mến.

Cháu chưa lập gia đình. Cháu xin được hỏi khi nào cháu sẽ lập gia đình và vợ là người như thế nào ạ, và sự nghiệp mai sau sẽ ra sao, và cuộc sống có đây đủ không ạ.

Cháu xin cám ơn các bác và anh chị trên diễn đàn.

Năm nay sao không cưới? Vợ chồng thật đẹp đôi!!! Vợ dáng người cao vừa tầm, dáng thon, khuôn mặt phúc hậu, xinh đẹp, là con trưởng, có học thức.

Đang ở trong giai đoạn tốt của cuộc đời. Phát mạnh từ năm 35 tuổi, nhưng nhớ tích góp cho những năm từ 45-64.

Tham khảo thêm ý kiến của mọi người nhé

1 person likes this

Posted (đã chỉnh sửa)

Năm nay sao không cưới? Vợ chồng thật đẹp đôi!!! Vợ dáng người cao vừa tầm, dáng thon, khuôn mặt phúc hậu, xinh đẹp, là con trưởng, có học thức.

Đang ở trong giai đoạn tốt của cuộc đời. Phát mạnh từ năm 35 tuổi, nhưng nhớ tích góp cho những năm từ 45-64.

Tham khảo thêm ý kiến của mọi người nhé

Xin cám ơn chị ntpt.

Chị có thể xem giúp em xem lá số đã đúng giờ sinh ko ạ (vì mẹ em chỉ nhớ là rạng sáng, nên ko chắc liệu là trước hay sau 5h)? Gia đình em cũng bình thường thôi, em có 1 người anh trai hiện đang sống và làm việc xa nhà.

Em cũng đang có người bạn gái nhưng cô ấy còn khá trẻ, và chưa có dự định cưới. Chị xem giúp em xem 2 năm nữa có thể lập gia đình được không ạ.

Edited by qminh1983

Xin cám ơn chị ntpt.

Chị có thể xem giúp em xem lá số đã đúng giờ sinh ko ạ (vì mẹ em chỉ nhớ là rạng sáng, nên ko chắc liệu là trước hay sau 5h)? Gia đình em cũng bình thường thôi, em có 1 người anh trai hiện đang sống và làm việc xa nhà.

Em cũng đang có người bạn gái nhưng cô ấy còn khá trẻ, và chưa có dự định cưới. Chị xem giúp em xem 2 năm nữa có thể lập gia đình được không ạ.

Bạn muốn kiểm tra lá số giờ nào thì nên post lá số giờ đó lên

Qua chi tiết có 1 anh trai làm việc xa nhà thì tôi nghĩ lá số giờ Dần mới là của bạn. Tuy nhiên, bạn nên cung cấp cho các bác thêm vài chi tiết để xem xét thêm nhé!

Thân ái!

1 person likes this

Cám ơn Dai Lam Moc,

Mình không biết nên nói thêm thế nào về chi tiết. Gia đình mình ở HN từ xưa, hoàn cảnh gia đình bình thường, bố mẹ cũng đã cao tuồi, tuy không hợp tính nhưng vẫn sống với nhau hòa thuận. Mình là con út trong nhà. Có 1 anh trai đang sống và làm việc xa nhà, đã lập gia đình. Trước khi có mình thì có thêm 1 chị gái bị mất lúc còn nhỏ, rồi mẹ mới đẻ mình.

Mình đã có thời gian đi xa nhà để học 1 thời gian, và đã từng chuyển ngành học 1 lần, vì sau khi học 1 thời gian vài năm, đã tốt nghiệp và thấy công việc không phù hợp nên đã quyết định học sang 1 ngành khác, phù hợp với công việc hiện tại.

Mình mới có bạn gái đựoc khoảng vài tháng, mình thấy những đặc điểm mà bạn ntpt miêu tả về cung thê qua lá số giờ Mão thì rất giống với người bạn gái này. Nhưng cô ấy còn khá trẻ, vì thế chưa có ý định lập gia đình, nên cũng chưa dám chắc chắn tương lai thế nào.

Không biết thông tin đưa ra đã đủ chưa ạ? Mong được chỉ dẫn thêm. :(

Cám ơn bạn ntpt,

Bạn giúp mình kiểm chứng giữa 2 lá số nhé.

Lá số giờ Mão: http://www.lyhocdongphuong.org.vn/apps/LaS...reen&size=2

Lá số giờ Dần: http://www.lyhocdongphuong.org.vn/apps/LaS...reen&size=2

Cám ơn bạn nhé :(

Giờ Dần: Người cao vừa tầm, khuôn tròn hay vuông, mặt đầy đặn, da hồng hào, dễ bắt nắng, dáng người nhanh nhẹn. Có bệnh về xương khớp hay khí huyết. Làm cho công quyền, làm ở vị trí nhàn hạ có nhiều lộc ăn.

Giờ Mão: Người cao, khuôn mặt dài, nhưng đầy đặn, răng không đẹp hay dễ sâu, có bệnh tim hay phong thấp, dễ đổ mồ hôi tay chân hoặc bệnh thận? Vất vả từ giai đoạn 15-24. Công việc làm mang tính chất di chuyển, hoặc công việc không ổn định, hay thay đổi.

Bạn thử kiểm chứng giờ nào có nhiều chi tiết đúng hơn và hilite giúp. Thks

1 person likes this

Giờ Dần: Người cao vừa tầm, khuôn tròn hay vuông, mặt đầy đặn, da hồng hào, dễ bắt nắng, dáng người nhanh nhẹn. Có bệnh về xương khớp hay khí huyết. Làm cho công quyền, làm ở vị trí nhàn hạ có nhiều lộc ăn.

Giờ Mão: Người cao, khuôn mặt dài, nhưng đầy đặn, răng không đẹp hay dễ sâu, có bệnh tim hay phong thấp, dễ đổ mồ hôi tay chân hoặc bệnh thận? Vất vả từ giai đoạn 15-24. Công việc làm mang tính chất di chuyển, hoặc công việc không ổn định, hay thay đổi.

Bạn thử kiểm chứng giờ nào có nhiều chi tiết đúng hơn và hilite giúp. Thks

Cám ơn bạn ntpt nhiều lắm, vậy thì mình chắc chắn là sinh giờ Mão rồi, vì giờ Dần không có điểm gì giống mình cả. Còn về giờ Mão thì đúng đa số, mình đã highlight theo yêu cầu của bạn. Hiện tại công việc của mình ổn định, thu nhập tốt, nhưng tính chất công việc thì đôi khi hay phải đi gặp mặt khách hàng và kí kết hợp đồng nên có lẽ cũng mang tính di chuyển.

Mẹ mình cũng nói là 5h hơn nhưng mình cũng muốn kiểm chứng lại cho chính xác.

Vậy xin được up lại link lá số giờ Mão và thắc mắc cần xin tư vấn để các bác và anh chị trên diễn đàn xem giúp ạ.

Cháu xin được hỏi khi nào cháu sẽ lập gia đình và vợ là người như thế nào ạ, và sự nghiệp mai sau sẽ ra sao, và cuộc sống có đây đủ không ạ. Sức khỏe bố cháu hiện tại không được tốt lắm, cháu muốn hỏi bố mẹ cháu có được thọ không ạ?

Cám ơn bạn ntpt nhiều lắm, vậy thì mình chắc chắn là sinh giờ Mão rồi, vì giờ Dần không có điểm gì giống mình cả. Còn về giờ Mão thì đúng đa số, mình đã highlight theo yêu cầu của bạn. Hiện tại công việc của mình ổn định, thu nhập tốt, nhưng tính chất công việc thì đôi khi hay phải đi gặp mặt khách hàng và kí kết hợp đồng nên có lẽ cũng mang tính di chuyển.

Mẹ mình cũng nói là 5h hơn nhưng mình cũng muốn kiểm chứng lại cho chính xác.

Vậy xin được up lại link lá số giờ Mão và thắc mắc cần xin tư vấn để các bác và anh chị trên diễn đàn xem giúp ạ.

Cháu xin được hỏi khi nào cháu sẽ lập gia đình và vợ là người như thế nào ạ, và sự nghiệp mai sau sẽ ra sao, và cuộc sống có đây đủ không ạ. Sức khỏe bố cháu hiện tại không được tốt lắm, cháu muốn hỏi bố mẹ cháu có được thọ không ạ?

Nếu năm nay không tính chuyện cưới thì ntpt nghĩ đến khi bạn 33 hay 34 tuổi sẽ cưới. Vợ thì đã mô tả rồi.

1 person likes this

Nếu năm nay không tính chuyện cưới thì ntpt nghĩ đến khi bạn 33 hay 34 tuổi sẽ cưới. Vợ thì đã mô tả rồi.

Cám ơn bạn ntpt nhé :(

Xin được các bác và anh chị trên diễn đàn tư vấn cho những thắc mắc còn lại của cháu ạ.

Cháu xin được up lại lá số để các bác và anh chị tiện theo dõi và tư vấn.

Link lá số: http://www.lyhocdongphuong.org.vn/apps/LaS...reen&size=2

Cháu xin cám ơn.

Xin được các bác và anh chị trên diễn đàn tư vấn cho những thắc mắc còn lại của cháu ạ.

Cháu xin cám ơn.

Theo tôi thì có thể anh sinh giờ dần, giờ mão thì công việc năm nay không được tốt như anh nói trong tháng 6,7 âl bị người ta hại mất việc/ Giờ mão thì năm 2009 quen được cô bạn gái cao ráo da trắng mặt dài mắt cận, giờ dần thì năm 2009 quen được cô hơi thấp da trắng mặt tròn...

anh chờ bác haithienha tư vấn thêm cho nhé!

1 person likes this

Theo tôi thì có thể anh sinh giờ dần, giờ mão thì công việc năm nay không được tốt như anh nói trong tháng 6,7 âl bị người ta hại mất việc/ Giờ mão thì năm 2009 quen được cô bạn gái cao ráo da trắng mặt dài mắt cận, giờ dần thì năm 2009 quen được cô hơi thấp da trắng mặt tròn...

Theo bác thì người nầy sanh giờ Mão ,vì giờ Dần mệnh chủ Thái Dương không thể cao như thế được ,lại thêm cung bào đệ có người chị hay em gái mắc bệnh mà chết lúc còn nhỏ ,VẬN HẠN NĂM NAY CHO THẤY SỨC KHỎE CỦA ÔNG BỐ HƠI KÉM .

Cháu xin cám ơn.

Yên tâm cha mẹ nhân đức tuổi thọ cả 2 rất cao , năm tới có thể cầu hôn người bạn đó được, nếu sắp sếp gọn trong năm cũng có thể có đám cưới được , hình dáng người vợ thì chị ntpt đã mô tả rồi ... vợ chồng đẹp đôi sống rất hạnh phúc viên mãn cho đến bạc đầu .
2 people like this

Theo bác thì người nầy sanh giờ Mão ,vì giờ Dần mệnh chủ Thái Dương không thể cao như thế được ,lại thêm cung bào đệ có người chị hay em gái mắc bệnh mà chết lúc còn nhỏ ,VẬN HẠN NĂM NAY CHO THẤY SỨC KHỎE CỦA ÔNG BỐ HƠI KÉM .

Yên tâm cha mẹ nhân đức tuổi thọ cả 2 rất cao , năm tới có thể cầu hôn người bạn đó được, nếu sắp sếp gọn trong năm cũng có thể có đám cưới được , hình dáng người vợ thì chị ntpt đã mô tả rồi ... vợ chồng đẹp đôi sống rất hạnh phúc viên mãn cho đến bạc đầu .

Cháu cảm ơn bác ạ! Vì cháu thấy lá số giờ Mão thân cư Di mệnh có thiên mã, đại vận 25t lại có song hao nên cháu nghĩ anh ta khó có thể ở gần cha mẹ như anh ta nói ạ. Lá số giờ Mão năm ngoái có bị bệnh gì ở mắt hay tai nạn đầu mặt không vậy bác?

1 person likes this

Cháu cảm ơn bác ạ! Vì cháu thấy lá số giờ Mão thân cư Di mệnh có thiên mã, đại vận 25t lại có song hao nên cháu nghĩ anh ta khó có thể ở gần cha mẹ như anh ta nói ạ. Lá số giờ Mão năm ngoái có bị bệnh gì ở mắt hay tai nạn đầu mặt không vậy bác?

Đúng là giờ trên thì đương số năm vừa qua có bị té ngã có thương tích ở đầu hay ở gần mắt ,người nầy mặc dầu không hợp tính với cha mẹ ,nhưng sau sẽ là người phụng dưỡng mẹ cha .
3 people like this

Posted (đã chỉnh sửa)

Trước hết cháu xin được cám ơn bác haithienha, bạn Quốc Tuấn và bạn ntpt đã nhiệt tình giúp đỡ ạ.

Cháu xin xác nhận về thông tin mà bác và bạn QT đã đưa ra theo lá số của cháu như sau.

Đúng là tháng 6, 7 âm lịch thì công việc của mình ko được suôn sẻ, hợp đồng lớn chuẩn bị ký với khách hàng lớn đến phút chót thì bị hủy. Năm 2009 mình ko có tình cảm với cô gái nào cả. Bạn gái hiện tại thì mình mới quen trong năm nay.

Cháu cám ơn bác ạ. Cháu cũng hi vọng thế :D Về chuyện cưới hỏi thì không biết có được nhanh thế không, bạn gái kém cháu 5 tuổi. :D

Khoảng thời gian từ đầu 22 đến cuối 25 tuổi thì mình có đi du học và đi làm ở nước ngoài, vậy là xa bố mẹ đúng ko bạn? Còn từ 26 tuổi đến giờ thì mình về nước làm và sống cùng bố mẹ.

Đúng là giờ trên thì đương số năm vừa qua có bị té ngã có thương tích ở đầu hay ở gần mắt ,người nầy mặc dầu không hợp tính với cha mẹ ,nhưng sau sẽ là người phụng dưỡng mẹ cha .

Đúng là khoảng đầu tháng 5 dương lịch cháu có bị gậy chọc vào gần mắt, phải dán băng keo, nhưng vết tích cũng nhẹ thôi ạ.

Cháu còn thắc mắc về sự nghiệp. Kính mong bác và anh chị, các bạn xem giúp. Cháu hiện đang làm ở 1 ngân hàng, không biết có hợp với lá số không ạ? Thời gian trước cháu có học về CNTT nhưng đi làm thấy công việc không phù hợp nên chuyến sang học và làm về tài chính. Sự nghiệp của cháu có được không ạ? Cháu thấy mình cũng lận đận dù bản thân cũng luôn cố gắng. Hiện tại công việc này thì cháu thấy rất phù hợp với mình. Cuộc sống của cháu sau này có đầy đủ không ạ?

Cháu xin cám ơn. :D

Edited by qminh1983

Bác haithienha ơi, cháu mong được bác tư vấn về sự nghiệp ạ.

Cháu hiện đang làm ở 1 ngân hàng, không biết có hợp với lá số không ạ? Thời gian trước cháu có học về CNTT nhưng đi làm thấy công việc không phù hợp nên chuyến sang học và làm về tài chính. Sự nghiệp của cháu có được không ạ? Cháu thấy thời gian trước mình cũng hơi lận đận dù bản thân cũng luôn cố gắng. Hiện tại công việc này thì cháu thấy rất phù hợp với mình. Cuộc sống của cháu sau này có đầy đủ không bác?

Cháu cám ơn bác nhiều ạ.

Tạo một tài khoản hoặc đăng nhập để bình luận

Bạn phải là một thành viên để tham gia thảo luận.

Tạo một tài khoản

Đăng ký một tài khoản mới trong cộng đồng của chúng tôi. Dễ thôi!

Đăng ký tài khoản mới

Đăng nhập

Bạn đã có tài khoản? Đăng nhập tại đây.

Đăng nhập ngay