Cóc

Cháu Mong Các Bác Và Các Anh Chị Chỉ Dẫn !

7 bài viết trong chủ đề này

Posted (đã chỉnh sửa)

Cháu chào bác Hải Thiên Hà ,bác Quỳnh Nguyễn ,bác Học Trò , anh Quốc Tuấn và chị NTPT.

Cháu là Hoàng Anh , đã post bài trên diễn đàn một lần và đã được bác , các anh và chị coi qua. Năm mới sắp tới , cháu có 1 số chuyện mong các bác và các anh chị chỉ dẫn. Cháu có cố gắng đọc sách tử vi đầu sổ của Tân Biên như bác Hải Thiên Hà khuyên mọi người đọc để biết và tránh vận hạn nhưng vì mới học nên có nhiều điều còn chưa rõ , cháu mong các bác và anh chị chỉ dẫn cháu xem những điều cháu luận ra từ lá số của cháu ạ !

Dưới đây là link lá số của cháu : Lá số của Hoàng Anh

Đầu tiên xét từ :

-Mệnh hỏa khắc kim cục : không tốt

-Mệnh có tuần : trong khoảng tiền vận trước 30 tuổi thì vất vả và hay gặp xui xẻo mặc dù có Thiên Đồng và 1 số sao khác chỉ bản thân thông minh ?

-Phúc Đức và Tài bạch : tạm được , riêng Tài Bạch vô chính diệu , có Thái Dương và Thái Âm Đắc địa chiếu nên cũng tương đối tốt . Ngoài ra còn có Long trì , Phượng Các và Hoa cái nên sau này có thể gặp may mắn làm ăn được ?

Lưu đại hạn 10 năm tại cung Phu Thê - cung Vô chính diệu , lấy sao chính tinh tọa thủ tại cung quan lộc - là Thiên Cơ- Mộc và Cự Môn- thủy để xét. Mệnh em là hỏa . Xét Mệnh với 2 sao lớn thì Thiên cơ hợp mệnh nhưng Cự Môn thì không hợp , Thiên Cơ và Cự Môn Miếu địa tại Mão Dậu ,vậy hai sao này tạm tốt . Tuy nhiên do quan lộc có sao triệt nên ngăn không cho hai chính tinh này chiếu tới cung phu thê . Như vậy đại hạn 10 năm 24~33 là không đẹp.

Năm 24 tuổi lưu niên tiểu hạn tại cung phu thê - xấu . Tháng 11 tạm được , tháng 12 có tướng quân ngộ triệt dễ bị đụng xe , ngoài ra tháng 12 tại cung điền trạch , vì có sao triệt nên tất cả sao tốt trở thành sao xấu ( Tham Lang đắc địa trở thành hãm địa )

Năm 25 tuổi , lưu niên tiểu hạn tại cung quan lộc . Có Triệt không làm cho thiên cơ , cự môn , hữu bật , hóa khoa là sao tốt trở thành sao xấu : tức sẽ luận ra là năm nay công danh gập ghềnh , làm gì cũng gặp khó khăn trắc trở ? .

Các sao xấu như : Tiểu Hao , Thái Tuế , Thiên Khốc , Hóa Kỵ - do ảnh hưởng của Triệt nên sẽ không đến nỗi xấu . Luận ra là : không đến nỗi mât tiền , có thể gặp may mắn một chút trong lúc đường công danh trắc trở, nếu gặp sự phiền lòng thì cũng sẽ qua , không đến nỗi cô đơn và bị đổ vỡ trong tình yêu ?

Luận ra là vì có triệt nên năm nay nửa năm về sau (từ tháng 6 âm trở đi) sẽ rất xui xẻo và trắc trở trong mọi việc !

*Cháu nhớ có đọc được 1 bài viết của bác Thiên Hà nói rằng Hóa Kỵ thì nếu đang có tiền mà gặp vận xui thì sẽ mất tiền , còn nếu bị mât tiền hoặc không có tiền thì nếu gặp Hóa kỵ thì sẽ tự nhiên có ?

Luận tiếp đến hạn các tháng trong năm 2011 :

(cháu chỉ xin các bác xem giúp một số luận giải dưới ạ,không biết có đúng không ạ )

-tháng 1 tính từ cung thìn :

-tháng 2 : Thiên Lương hãm địa Nếu hđ thì bất lợi về sức khỏe, tiền bạc. Tại Tỵ, Hợi thì phải có thay đổi công việc. Nếu gặp Sát tinh có thể phá sản, đau nặng. Lưu Tang Môn gặp Tang môn : ưu phiền rất nặng , có tang ? (hiện bà cháu sinh năm Thân lại gặp năm Dần - cũng đang ốm ...)

Vận gặp Thiên Lương thì liên quan đến việc cần cứu giải, thay đổi việc làm, đi xa.Ngoài ra lưu Thiên Mã lại gặp Thiên Mã , lại có Trường Sinh đồng cung thì luận là có thể có công việc hoặc có thể phải đi xa nhiều trong tháng này ?

-tháng 3:

-tháng 4:

-tháng 5: Hiện tại cháu có một việc liên quan đến công việc cực kỳ quan trọng đã ấn định vào ngày 5/6/2011 tức là ngày Ngày 4 tháng 5 âm lịch. Nhưng tháng này có vẻ xấu , nhưng cháu chưa thấy các sao xấu này vận vào công danh thế nào . Cháu sinh năm mão , gặp năm Tân Mão , và ngày mùng 4 đúng là ngày Tân Mão luôn , cháu vẫn băn khoăn không biết việc quan trọng làm vào ngày này thì sẽ tốt xấu thế nào ạ ??? Mong các bác cho cháu lời khuyên ạ !

-tháng 6:

-tháng 7:

-tháng 8:

-tháng 10:

-tháng 11: cực xấu , tướng quân gặp triệt , dễ bị tai nạn ?

-tháng 12: cực xấu , vì có lưu thái tuế và lưu thiên khốc gặp thái tuế và thiên khốc cố định , nên không tránh khỏi nhiều chuyện xui xẻo ,có thái tuế thì có thể bị mất việc và có thể bị người yêu bỏ ? , tuy nhiên có triệt đồng cung nên sao xấu cũng không đến nỗi xấu lắm ??? Tức là có thể không bị mất việc và không bị người yêu bỏ ?

Cháu biết là viết dài thế này thì các bác sẽ không có thời gian xem giúp cho người khác nữa , nhưng nếu không viết ra thì những chỗ cháu không hiểu sau này mãi vẫn không hiểu được ạ . Vậy cháu mong các bác và anh chị bớt 1 chút thời gian giúp học sinh hiếu học này biết chỗ sai để sửa ạ !!!

Cháu cám ơn các bác và các anh chị nhiều nhiều ạ !!!

Edited by hoàng M phạm

chưa già đến độ ko đọc nổi chữ, nhưng ko muốn đọc chút nào cả vì nhiều vấn đề quá. Lười biếng quen thây rồi, quý cậu thông cảm.

Quý cậu có số hơi sướng, chẳng có tài cán gì cả, nhưng lại được số phận sắp sẵn cho tương lai những vị thế, vị trí cao hơn năng lực thực sự của quý cậu. Chỉ việc kế thừa và hưởng thụ chứ ko phải làm gì cả. Làm việc trong môi trường công nghệ cao hoặc tính hiện đại.

Tóc của quý cậu chắc thuộc dạng Đen - Trắng - Đỏ - Xoăn nhiều thẳng ít.

Dáng vẻ béo bệu chứ ko phải bệ dạng phát tướng, ko cao nếu ko nói là thấp. Chắc khoảng 1,62m trở xuống.

Công việc và sự học liên quan đến cái Đầu nhiều hơn cái Tay, nếu ko nói là chủ yếu bằng đầu. Có khi mắt lại cận lòi tù và.

Hay được đi xa, được ăn ngon có khi còn xuất ngoại ấy chứ (khả năng du lịch hoặc du học nhiều hơn là định cư)

năm nay có thể chia tay tình yêu, ham hố chát chít với các hot girl phương xa để giải sầu chăng? Số quý cậu có khi ế vợ nặng, 10 năm nữa mới lấy được vợ, lúc đó cũng hâm đơ ra phết rồi. Nếu cố lấy sớm để phá số thì đời lại nát, lại vài lần ôm hoa - hơi nhục với nhiều người - vênh váo với vài người.

Số ko giầu cũng chẳng nghèo, cứ tằng tằng sống thôi.

1 person likes this

Hay thật, lá số a này gần gần giống ls của e, no mà hình như e có vẻ xuôi chèo mát mái hơn tý :D

Hình như cậu này lấy lá số mà ko đọc? Rõ ràng là mệnh Thủy mà :D, đang được Kim cục sinh đấy, có khắc đâu.

1 person likes this

Những điều bạn luận ra thì nên để chiêm nghiệm trong hai năm tới bạn sẽ càng hiểu thêm về tử vi. Cứ tiếp tục sau này hy vọng bạn sẽ càng giỏi trong lĩnh vực này

1 person likes this

chưa già đến độ ko đọc nổi chữ, nhưng ko muốn đọc chút nào cả vì nhiều vấn đề quá. Lười biếng quen thây rồi, quý cậu thông cảm.

Quý cậu có số hơi sướng, chẳng có tài cán gì cả, nhưng lại được số phận sắp sẵn cho tương lai những vị thế, vị trí cao hơn năng lực thực sự của quý cậu. Chỉ việc kế thừa và hưởng thụ chứ ko phải làm gì cả. Làm việc trong môi trường công nghệ cao hoặc tính hiện đại.

Tóc của quý cậu chắc thuộc dạng Đen - Trắng - Đỏ - Xoăn nhiều thẳng ít.

Dáng vẻ béo bệu chứ ko phải bệ dạng phát tướng, ko cao nếu ko nói là thấp. Chắc khoảng 1,62m trở xuống.

Công việc và sự học liên quan đến cái Đầu nhiều hơn cái Tay, nếu ko nói là chủ yếu bằng đầu. Có khi mắt lại cận lòi tù và.

Hay được đi xa, được ăn ngon có khi còn xuất ngoại ấy chứ (khả năng du lịch hoặc du học nhiều hơn là định cư)

năm nay có thể chia tay tình yêu, ham hố chát chít với các hot girl phương xa để giải sầu chăng? Số quý cậu có khi ế vợ nặng, 10 năm nữa mới lấy được vợ, lúc đó cũng hâm đơ ra phết rồi. Nếu cố lấy sớm để phá số thì đời lại nát, lại vài lần ôm hoa - hơi nhục với nhiều người - vênh váo với vài người.

Số ko giầu cũng chẳng nghèo, cứ tằng tằng sống thôi.

Hình như cậu này lấy lá số mà ko đọc? Rõ ràng là mệnh Thủy mà http://www.lyhocdongphuong.org.vn/forum/public/style_emoticons/default/grin.gif, đang được Kim cục sinh đấy, có khắc đâu.

ôi cháu sơ xót quá , hôm nọ viết bài lúc 3h sáng nên hơi mệt và quên mất là lá số ở diễn đàn mình thì có khác một chút so với các sách tử vi khác về mệnh - cục !!!

cháu xin lỗi các bác vì đã viết dài ạ , thật sự cũng áy náy vì viết dài quá .

thưa bác học trò , cháu cao 1m66 , có tập thể thao từ bé nên người toàn thịt ạ :D trông thì dáng người thì chắc chắn chứ ko bệu , dạo này không tập tành nữa nên đang tầm 74 kgs còn bình thường là 68~70 kgs. Có cận ạ , 4 năm nay thì kính vẫn ở mức -3Dps , nhưng do học hành từ cấp 3 thôi chứ ko phải mải mê chơi game . Tóc cháu đúng là đen và có sợi đỏ/ trắng , nhưng rễ tre -không xoăn .

cháu vẫn băn khoăn là không biết dựa vào điểm nào để luận hình dáng và áng chừng chiều cao cân nặng chính xác như các bác , chắc là phải cố gắng theo dõi thêm bài viết ạ.

Thực ra nếu nói là số sướng hơn người khác thì cháu hiện tại cũng chưa dám tin điều này ạ , vì trong quãng 5 năm vừa rồi cháu học hành kém lắm , một phần là do mải hoạt động ngoại khóa ở trường , phần khác là thiếu định hướng công việc . Rồi sau khi tốt nghiệp , thì côgn việc cũng không như ý . Hy vọng là sau này làm được công việc nào tốt cho bản thân mà giúp được người khác thì đấy là điều rất mừng rồi !

Hiện tại thì cháu đang cố gắng tự học và hoàn thiện mình để kiếm công việc ổn định , vì bố mẹ cũng chỉ là công nhân viên chức thôi nên cháu nghĩ là phải tự lực cố gắng ạ .

Cuối năm nay hoặc đầu năm sau thì bạn gái cháu có đi du học , nên đúng là sẽ phải chatchit với bạn gái ở phương xa , cháu không phải người ham thích thay đổi và phiêu lưu chốn tình trường nên hy vọng là kéo dài thời gian yêu nhau ra cho đến tầm 29~30 tuổi được thì cũng tốt ạ . Dù sao thì cũng là hy vọng và phải cố gắng !

Những điều bạn luận ra thì nên để chiêm nghiệm trong hai năm tới bạn sẽ càng hiểu thêm về tử vi. Cứ tiếp tục sau này hy vọng bạn sẽ càng giỏi trong lĩnh vực này

vâng ạ , qua diễn đàn thì cháu thấy đây là một lĩnh vực tiên đoán rất chính xác nên cố gắng học , như các bác nói là biết mệnh để sửa mình . Dù sao thì vẫn là kiến thức sơ sài nên hôm nay cháu vào lại topic chỉ hy vọng không bị các bác mắng là cháu thấy vui rồi ạ !

Cháu cám ơn bác Học trò,Thiên Luân và Quynh Nguuyen , lần sau viết topic cháu sẽ viết ngắn gọn và hỏi chọn lọc hơn !!!

chú Học Trò cho cháu hỏi ạ: vì sao biết được tóc sợi đen/đỏ/ trắng vậy ạ?

Tạo một tài khoản hoặc đăng nhập để bình luận

Bạn phải là một thành viên để tham gia thảo luận.

Tạo một tài khoản

Đăng ký một tài khoản mới trong cộng đồng của chúng tôi. Dễ thôi!

Đăng ký tài khoản mới

Đăng nhập

Bạn đã có tài khoản? Đăng nhập tại đây.

Đăng nhập ngay