Cóc

Cháu Xin Các Bác Tư Vấn

18 bài viết trong chủ đề này

Cháu chào các bác ạ,

Chuyện là tháng trước , một người bạn của mẹ cháu tới nhà chơi và đột nhiên nói là bàn tay cậu thế này thì cậu phải cẩn thận không dễ gặp nạn lắm đó .

Vì xem chỉ tay cũng khá khó, nên cháu up ảnh của 2 bàn tay trái và phải , mong được các bác tư vấn và xem giúp ạ !!!

Cháu còn một vài bức ảnh chụp kỷ yếu lúc chia tay các bạn ở trường năm ngoái ở bên dưới nữa ạ , mong các bác xem giúp cháu ạ !

nhìn tay trái ! chủ yếu là sinh đạo ! đến trung vận nên cẩn thận bệnh tật (hay tai nạn ảnh hưởng tới sức khỏe) . nhưng ko đoản mạng đâu mà bạn phải lo . còn 2 đường kia thì tôi ko thấy gì đáng lo . bạn là người có sự nghiệp khá vững chắc ! tình cảm thì hiện tại cũng qua rồi cái thời buồn bã . nói chung ko có gì đáng lo lắng đâu . cứ an tâm mà sống tốt ... vài lời chia sẻ . an lạc ....thân chào !

1 person likes this

cháu cám ơn chú Nghịch thủy Hành ạ , chú ơi , liệu xem bàn tay thì có thể cho mình biết về công việc trong khoảng 3 năm kế tiếp đã thông suốt chưa ? Hay là vào khoảng năm nào thì xuất hiện việc hôn sự không ạ ?

Với bàn tay này khoảng 24 25 tuổi chết hụt, phúc dày nên không việc gì. Bàn tay có tính tự lập sớm ít phụ thuộc gia đình tính tình ngang ngạnh vào loại bậc nhất hay tranh cãi , mặc dù sai ( cãi cùn) tiền làm ra đến đau tiêu đến đáy (nên đưa tiền cho người khác giữ hộ thì còn) Gò kim tinh đầy nên Dương tính mạnh (dâm) cung quan có chút chức sắc nhưng không lớn (chỉ làm trưởng bộ phận nhỏ) Cung di có mấy bận đi công cán xa số ít ốm đau nhwng không được thọ lắm . có tính yêu văn chương nghệ thuật và nên hay chải chuốt bóng bảy. Cẩn thận về bệnh phổi nếu không phải chết đuối hụt một lần

1 person likes this

Posted (đã chỉnh sửa)

Đúng như lời chú Quynhnguyen nói ạ , không sai câu nào http://www.lyhocdongphuong.org.vn/forum/public/style_emoticons/default/sad.gif .

Cháu có tính tự lập sớm , nhưng làm đâu thì tiêu đấy mà không thì cũng bị người đời hoặc bạn bè lừa hết tiền ạ , nhất là năm 2009.Đến giờ thì cũng may mà bố mẹ cho đi học tiếp ...

Tiền thì chả biết đưa ai giữ hộ bây giờ :-s , theo như chú Học trò xem giúp cháu thì số cháu ế vợ dài hạn :D Lá số.

năm 24 tuổi thì hình như năm nay còn tháng 12 âm lịch ạ :-s , hy vọng là không vấn đề gì.

cháu bị hen nặng từ bé theo như ba mẹ kể là có chết hụt một lần vì không thở được ,nhưng sau đó ba mẹ nhờ bác sĩ chôn chỉ vào các huyệt ở lưng nên đã khỏi , tới giờ thì cũng may là chưa bị tái bệnh lại !

Cháu cám ơn chú Quynhnguyen , hy vọng là nếu còn điều gì chỉ bảo để sửa bản thân cháu tốt hơn thì cháu rất mong được nghe ạ !!!

Edited by Tùng Bách Phạm

Ở bàn tay cung thê không rõ lắm nhưng có vẻ như lấy vợ vào khoảng 28-30 tuổi. LS thì cung thê không được đẹp lắm. Vợ là trưởng nữ có sự bất chính và ham chơi

1 person likes this

cháu cảm ơn chú nhiều ạ !!!

tướng của cậu khá tốt tuy nhiên ấn đường kém tươi sáng ,nhân trung thi mờ nếu cậu là độc đinh thì nên lấy vợ càng sớm càng tốt

1 person likes this

oh men , sao mấy cái tay load k nổi nhỉ :D , nhưng ngía cái lông mi La Hán là bít chậm vợ chậm con rồi http://www.lyhocdongphuong.org.vn/forum/public/style_emoticons/default/grin.gif

nũi ngay thẳng , đầu mũi có cái nốt ruồi nữa thì có thể là tài lộc khá tốt đấy :D

còn trên phần mọc râu kia là cái nốt ruồi hồng hồng hay mụn nữa kk

để coi cái bàn tay ra sao đã :D

Thân .

1 person likes this

tướng của cậu khá tốt tuy nhiên ấn đường kém tươi sáng ,nhân trung thi mờ nếu cậu là độc đinh thì nên lấy vợ càng sớm càng tốt

vâng ạ , theo mẹ cháu bảo thì hồi bé da trắng môi đỏ , lớn thì có giai đoạn da sáng , còn bây giờ thì da đen và tối. Chắc cũng liên quan đến số vận ? Cháu nhẽ ra là độc đinh, nhưng mẹ và ba cố gắng sinh thêm 1 em gái nữa lúc đã nhiều tuổi , hiện giờ thì em gaí cháu học lớp 10,kém cháu khoảng 8 tuổi .

oh men , sao mấy cái tay load k nổi nhỉ :D , nhưng ngía cái lông mi La Hán là bít chậm vợ chậm con rồi http://www.lyhocdongphuong.org.vn/forum/public/style_emoticons/default/grin.gif

nũi ngay thẳng , đầu mũi có cái nốt ruồi nữa thì có thể là tài lộc khá tốt đấy :D

còn trên phần mọc râu kia là cái nốt ruồi hồng hồng hay mụn nữa kk

để coi cái bàn tay ra sao đã :D

Thân .

chắc là mụn đấy ạ , mà chậm vợ thì chắc đến tầm 30 tuổi thôi bác nhỉ ? Nếu có gì góp ý thì bác giúp cháu nhé !!!

cậu nhờ xem tướng nhưng tôi nói cậu ko hiểu đươc hêt ý của người nói thi xem lam gì

1 person likes this

Posted (đã chỉnh sửa)

cậu nhờ xem tướng nhưng tôi nói cậu ko hiểu đươc hêt ý của người nói thi xem lam gì

anh HT bình tĩnh nhé . người ta ko rành về tướng mệnh nên mới hỏi . mỗi người có 1 sở học riêng ! mong anh hoan hỷ mà xem giúp . thân chào ! hôm nào rảnh anh và NTH này cùng trao đổi và đàm đạo nhé ! tứ hải giai huynh đệ !

Edited by Nghịch Thủy Hành
1 person likes this

Posted (đã chỉnh sửa)

Đúng rồi , bác nóng quá http://www.lyhocdongphuong.org.vn/forum/public/style_emoticons/default/grin.gif chắc bác là HOẢ CÁCH rồi , thân hình mập mạp nữa thì hợp cách nhỉ ? :D

giải thích cho chủ thớt rõ , độc đinh tức là con trai độc nhất đấy , một trai 10 gái thì vẫn gọi là độc đinh (giới thiệu em gái của bác cho em đi :D ). cần phải hiểu từng câu từng từ một chứ ( vì bác hoangthach ghi ngắn gọn quà mà )

và cái nhận trung kia hơi bị rộng , người vui tính , độ lượng , gặp may nhiều hơn rủi ( cái này chủ thớt kiểm chứng hộ :D )

Thân .

Edited by nvtuan

Đúng rồi , bác nóng quá http://www.lyhocdongphuong.org.vn/forum/public/style_emoticons/default/grin.gif chắc bác là HOẢ CÁCH rồi , thân hình mập mạp nữa thì hợp cách nhỉ ? :D

giải thích cho chủ thớt rõ , độc đinh tức là con trai độc nhất đấy , một trai 10 gái thì vẫn gọi là độc đinh (giới thiệu em gái của bác cho em đi :D ). cần phải hiểu từng câu từng từ một chứ ( vì bác hoangthach ghi ngắn gọn quà mà )

và cái nhận trung kia hơi bị rộng , người vui tính , độ lượng , gặp may nhiều hơn rủi ( cái này chủ thớt kiểm chứng hộ :D )

Thân .

giải thích chưa hết còn câu "nên lấy vợ càng sớm càng tốt"

Thân .

Thật ra là gặp rủi nhiều hơn may ^^ ,

Số hiền lành nhưng hay bị đồng nghiệp và bạn bè ghét , đố kỵ và cũng hay bị lừa vì dễ tin người :D .

giải thích chưa hết còn câu "nên lấy vợ càng sớm càng tốt"

tối qua cháu hơi ngà ngà tí , trả lời xong một lúc thì mới biết mình hiểu nhầm ý của bác Hoàng Thạch.Nhưng khổ nỗi là sau khi post bài một lúc thì không còn nút chỉnh sửa nữa , sáng nay lên cám ơn bác Hoàng Thạch và Nvtuan , mà không dám type gì cả .

Thực ra thì ý bác Hoàng Thạch nói có lẽ là vì số không được thọ nên nếu là con trai độc nhất thì nên lấy vợ và sinh con sớm !!!

Nhưng khổ nỗi là công việc thì chưa ổn định mà người yêu cháu thì cũng chưa muốn lấy chồng bác ạ :D . Thôi đành chờ thêm vài năm rèn luyện bản thân và tu dưỡng sự nghiệp vậy .

sinh có hạn tử bất kỳ ko ai biết trước được , còn có hạn hay ko có hạn điều này thì biết trước đc, nhưng hạn nhỏ có thể thành to và ngược lại , có qua đc hay ko điều này còn phụ thuộc vào bản thân , gia đình của người có hạn (đức năng thắng số)

đọc kỹ hướng dẫn sử dụng trước khi dùng

nên đọc trước khi uống ....

1 person likes this

Posted (đã chỉnh sửa)

sinh có hạn tử bất kỳ ko ai biết trước được , còn có hạn hay ko có hạn điều này thì biết trước đc, nhưng hạn nhỏ có thể thành to và ngược lại , có qua đc hay ko điều này còn phụ thuộc vào bản thân , gia đình của người có hạn (đức năng thắng số)

đọc kỹ hướng dẫn sử dụng trước khi dùng

nên đọc trước khi uống ....

cháu đã ghi lòng tạc dạ ạ :D !!!

p/S : cảm ơn bác Nghịch Thủy Hành và anh Tuan 1 lần nữa ạ :lol: !!!

Edited by Tùng Bách Phạm

Tạo một tài khoản hoặc đăng nhập để bình luận

Bạn phải là một thành viên để tham gia thảo luận.

Tạo một tài khoản

Đăng ký một tài khoản mới trong cộng đồng của chúng tôi. Dễ thôi!

Đăng ký tài khoản mới

Đăng nhập

Bạn đã có tài khoản? Đăng nhập tại đây.

Đăng nhập ngay