honghainhi

Kính Nhờ Diễn Đàn Xem Giúp Vận Hạn Của Mẹ Cháu: Mẹ Phát Hiện Ung Thư Gian Đoạn 3

13 bài viết trong chủ đề này

Cháu xin chào diễn đàn!

Cháu xin nhờ các bác, anh chị trong diễn đàn xem giùm vận hạn của mẹ cháu ạ. Mẹ cháu hiện đang nằm viện, ung thư gian đoạn 3 :(. Cháu không biết phải làm sao để giúp mẹ nữa, cháu buồn lắm. Rất mong mọi người giúp cháu, xem hộ xem mẹ cháu có vượt qua được nạn này không, bây giờ gia đình phải làm gì để giúp mẹ ạ?

Mẹ cháu sinh ngày 3/11/1956 (Bính Thân). Đây là link lá số: http://www.lyhocdongphuong.org.vn/apps/LaSoTuVi.php?name=Ph%C6%B0%C6%A1ng+Th%E1%BB%8B+Th%C6%B0%E1%BB%9Dng&date=1956,11,3,0,0&year=2011&gender=f&view=screen&size=2

Năm 24 tuổi mẹ lấy chồng. Sinh được 3 người con: Con lớn 1982 (nữ), con thứ 1984 (nữ) và con út 1997 (nam). Tuy nhiên, em út cháu đã mất ít ngày sau khi sinh do bị uốn ván.

Mẹ cháu rất đảm đang, tháo vát, khổ cực cả đời, chẳng lúc nào được sung sướng. Mấy năm gần đây đau ốm liên miên, đau dạ dày, xương khớp rồi tim nữa. Mới gần đây còn phát hiện ung thư buồng trứng.

Gia đình mẹ có tất cả 5 anh em, hai nam, ba nữ. Mọi người nói chung đều phương trưởng nhưng hình như nhà nào cũng có chuyện buồn riêng, không ai được trọn vẹn. Bà ngoại cháu hiện tại vẫn còn (79 tuổi), ông ngoại thì mất lâu rồi, ông hi sinh khồi kháng chiến chống Mỹ, giờ vẫn chưa tìm được mộ.

Hai chị em gái cháu đều đã lập gia đình và có con cái. Một đứa thì ở gần, còn một đứa thì lấy chồng xa.

Đây là vài nét về mẹ và gia đình cháu. Cháu kính mong diễn đàn xem giùm cháu với ạ. Cháu rất mong tin của mọi người.

Cháu xin cảm ơn.

Cháu xin chào diễn đàn!

Cháu xin nhờ các bác, anh chị trong diễn đàn xem giùm vận hạn của mẹ cháu ạ. Mẹ cháu hiện đang nằm viện, ung thư gian đoạn 3 :(. Cháu không biết phải làm sao để giúp mẹ nữa, cháu buồn lắm. Rất mong mọi người giúp cháu, xem hộ xem mẹ cháu có vượt qua được nạn này không, bây giờ gia đình phải làm gì để giúp mẹ ạ?

Mẹ cháu sinh ngày 3/11/1956 (Bính Thân). Đây là link lá số: http://www.lyhocdong...w=screen&size=2

Năm 24 tuổi mẹ lấy chồng. Sinh được 3 người con: Con lớn 1982 (nữ), con thứ 1984 (nữ) và con út 1997 (nam). Tuy nhiên, em út cháu đã mất ít ngày sau khi sinh do bị uốn ván.

Mẹ cháu rất đảm đang, tháo vát, khổ cực cả đời, chẳng lúc nào được sung sướng. Mấy năm gần đây đau ốm liên miên, đau dạ dày, xương khớp rồi tim nữa. Mới gần đây còn phát hiện ung thư buồng trứng.

Gia đình mẹ có tất cả 5 anh em, hai nam, ba nữ. Mọi người nói chung đều phương trưởng nhưng hình như nhà nào cũng có chuyện buồn riêng, không ai được trọn vẹn. Bà ngoại cháu hiện tại vẫn còn (79 tuổi), ông ngoại thì mất lâu rồi, ông hi sinh khồi kháng chiến chống Mỹ, giờ vẫn chưa tìm được mộ.

Hai chị em gái cháu đều đã lập gia đình và có con cái. Một đứa thì ở gần, còn một đứa thì lấy chồng xa.

Đây là vài nét về mẹ và gia đình cháu. Cháu kính mong diễn đàn xem giùm cháu với ạ. Cháu rất mong tin của mọi người.

Cháu xin cảm ơn.

Bạn không nên Post nhiều bài cho cùng một nội dung câu hỏi nhờ tư vấn !

Lá số của mẹ bạn đã chắc đúng ngày giờ sinh? Nếu bạn muốn xem thì post lá số của 2 chị em bạn lên luôn.

Nhưng ntpt nói trước, biết trước nếu tốt thì không nói gì, nếu không tốt chỉ thêm đau khổ thôi!!!

Bạn không nên Post nhiều bài cho cùng một nội dung câu hỏi nhờ tư vấn !

Xin lỗi diễn đàn, đó là do mạng chậm quá, nên mình nhấn nút Post bài nhiều lần chứ không phải là mình cố ý Post nhiều bài. Thành thật xin lỗi.

Lá số của mẹ bạn đã chắc đúng ngày giờ sinh? Nếu bạn muốn xem thì post lá số của 2 chị em bạn lên luôn.

Nhưng ntpt nói trước, biết trước nếu tốt thì không nói gì, nếu không tốt chỉ thêm đau khổ thôi!!!

Mẹ mình chỉ nhớ ngày sinh thôi, còn giờ thì không nhớ.

Mình xin post lá số của hai chị em luôn:

http://www.lyhocdongphuong.org.vn/apps/LaSoTuVi.php?name=Tr%E1%BA%A7n+Th%C3%BAy+Ph%C6%B0%C6%A1ng&date=1982,5,31,8,0&year=2011&gender=f&view=screen&size=2

http://www.lyhocdongphuong.org.vn/apps/LaSoTuVi.php?name=Tr%E1%BA%A7n+Th%E1%BB%8B+Thanh+Hoa&date=1984,4,24,14,0&year=2011&gender=f&view=screen&size=2

Thực ra thì nhà mình đã chuẩn bị tâm lý rồi vì bác sĩ nói không còn được lâu nữa. Nhưng mình không tin, mình thực sự mong mẹ sống lâu hơn vì mình yêu mẹ vô cùng. Nếu có cách nào cầu an cho mẹ, để mẹ sống lâu hơn thì mình sẽ làm, bằng mọi giá.

Năm nay thấy có ván hòm, có khách viếng thăm, có thầy tăng( mục sư).

Hy vọng có hóa quyền cứu khổn phò nguy (kình dương cư ngọ khó tránh bệnh tật)

(mẹ và con có sự truyền tinh nhất định )....

Tháng 4 là bệnh nặng nhất cố gắng chữa qua tháng này

Năm nay thấy có ván hòm, có khách viếng thăm, có thầy tăng( mục sư).

Hy vọng có hóa quyền cứu khổn phò nguy (kình dương cư ngọ khó tránh bệnh tật)

(mẹ và con có sự truyền tinh nhất định )....

Tháng 4 là bệnh nặng nhất cố gắng chữa qua tháng này

Cảm ơn bác quynhnguyen đã tư vấn giúp. Trước hôm mẹ nhập viên, cháu đã nằm mộng thấy mình gẫy răng cửa, răng hàm dưới, hình như có dính tí máu ở chân răng.

Trước đây mỗi lần nằm mơ thấy gẫy răng là y rằng nhà cháu có chuyện, ko người nọ thì người kia, nhưng chưa lần nào có chuyện tang cả. Vì vậy cháu lo lắm, không biết lần này có phải là đại họa của mình không.

Cháu phải làm gì để giúp mẹ bi giờ ạ? Cháu nên theo thầy chữa thuốc nam như một số người mách không hay là kiên trì trị xạ cho mẹ. Tâm lý mẹ cháu bây giờ thất thường, lúc tỉnh táo thì vui vẻ, còn lúc quẫn lại nằm khóc một mình hoặc cáu gắt với mọi người. Cháu thương mẹ quá.

người bệnh thường có tâm lý chán nản - lo lắng -buồn phiền - thương con> cáu giận và tuyệt vọng :

Việc của cháu :

1- Thường xuyên gần gũi chăm sóc động viên mẹ

2- Không được mất hy vọng, không được lùi bước trước khó khăn, không được phản ứng với mẹ khi mẹ cáu gắt.

3- Bình tĩnh trong mọi tình huống

4- Tham khảo ý kiến của bác sỹ, và những người có kinh nghiệm về cách chữa trị. Tuyệt đối không được tự ý chữa trị bằng các phương pháp viển vông huyễn hoặc mất tiền của và thời gian.

5- Trên diễn đàn có nhiều người cũng là BS học trong và ngoài nước có thể tham khảo mọi người cách chữa trị. VD: Chị NTPT

6- Thường xuyên theo dõi diễn biến bệnh tật và tâm lý của mẹ để khi điều trị được hiệu quả .

( Có thể chữa trị theo thuốc nam và y học cổ truyền kết hợp)

người bệnh thường có tâm lý chán nản - lo lắng -buồn phiền - thương con> cáu giận và tuyệt vọng :

Việc của cháu :

1- Thường xuyên gần gũi chăm sóc động viên mẹ

2- Không được mất hy vọng, không được lùi bước trước khó khăn, không được phản ứng với mẹ khi mẹ cáu gắt.

3- Bình tĩnh trong mọi tình huống

4- Tham khảo ý kiến của bác sỹ, và những người có kinh nghiệm về cách chữa trị. Tuyệt đối không được tự ý chữa trị bằng các phương pháp viển vông huyễn hoặc mất tiền của và thời gian.

5- Trên diễn đàn có nhiều người cũng là BS học trong và ngoài nước có thể tham khảo mọi người cách chữa trị. VD: Chị NTPT

6- Thường xuyên theo dõi diễn biến bệnh tật và tâm lý của mẹ để khi điều trị được hiệu quả .

( Có thể chữa trị theo thuốc nam và y học cổ truyền kết hợp)

Cảm ơn bác quynhnguyen rất nhiều ạ. Những lời khuyên của bác cháu sẽ ghi nhớ. Quả thực bây giờ gia đình cháu đang cố gắng hết sức để động viên mẹ, vì có rất nhiều trường hợp như mẹ, họ vẫn sống lạc quan sau nhiều năm chữa chạy. Cháu cũng rất hi vọng. Bình thường mẹ cháu rất tín tâm, thường xuyên cúng quả, lễ lạt, đi chùa... Cháu rất mong phúc âm của mẹ sẽ giúp mẹ sống lâu hơn cùng gia đình.

Cháu sẽ liên lạc với chị NTPT để nhờ chị tư vấn. Cảm ơn bác quynhnguyen rất nhiều!

Nếu lá số của 2 chị em bạn đã đúng giờ sinh, thì năm nay mẹ bạn chắc sẽ không sao đâu. Bạn hãy ráng khuyên nhủ mẹ bạn, nhà nếu đông người thì nên tập trung về để cùng nhau động viên. Khi tinh thần bệnh nhân vui lên thì cơ địa sẽ có sức chống chọi với bệnh tật. Gia đình mỗi người 1 tay, cùng nhau chống lại cơn bỉ cực này hi vọng sẽ có ngày thới lai.

Ung thư buồng trứng là dạng ung thư tiến triển âm thầm, nên thường phát hiện lúc nào cũng đã muộn. Giai đoạn 3 là giai đoạn phổ biến hay gặp khi phát hiện ra bệnh. Ngay cả ở Mỹ, Nhật, hệ thống chăm sóc sức khỏe rất tốt, nhưng với ung thư buồng trứng cũng thường phát hiện ở giai đoạn 3. Nên bạn đừng quá lo. Chỉ khi giai đoạn IV thì mới mệt thôi.

Khuyên mẹ bạn đồng ý PHẪU THUẬT và HÓA TRỊ LIỆU TÍCH CỰC.

Theo ý riêng của ntpt, không nên sử dụng thuốc Bắc, Nam vì các vị thuốc Bắc, Nam thường có chất corticoid, mà trong giới y khoa gọi là chất "dỗ an bệnh nhân", các triệu chứng như đau, viêm sẽ biến mất, bậnh nhân cảm giác thoải mái hơn, ăn ngủ nhiều hơn, thấy khỏe hơn và bệnh nhân nghĩ mình hết bệnh. Nhưng thật ra bệnh vẫn còn, nhưng không được bộc lộ, thế còn nguy hiểm hơn. Khi corticoid phát tác tác dụng phụ thì không gì đỡ nổi. Đó là ý riêng của ntpt, tùy niêm tin của gia đình bạn.

Khi bệnh nhân hóa trị, thì tính tình còn thay đổi nhiều nữa, có đôi lúc bạn không còn nhận ra đó là người thân yêu của mình nữa. Chúc bạn lúc nào cũng bình tĩnh, đủ nghị lực để dìu mẹ bạn đi trên con đường này. Và cũng xin chân thành gửi lời cảm thông của ntpt tới bạn.

Chúc bạn nhiều nghị lực.

Hãy cố gắng làm mẹ bạn được vui vẻ ,thanh thản .Hãy giữ vững tinh thần lạc quan.Hãy cố gắng nhé

Tận nhân lực,tri thiên mệnh

Nếu làm được gì cho Mẹ ngay lúc này thì bạn nên thực hiện, tôi rút kinh nghiệm từ những lo âu hoang mang của mình ở giai đoạn của Mẹ tôi khi BS khuyên các con nên tề tựu và chuẩn bị hậu sự, tôi đã bình tĩnh đi giải hạn cho Mẹ với niềm hy vọng níu kéo sự nhiệm màu. Và tôi đã thành công! Mẹ tôi đã ở lại thêm với chúng tôi được hai năm nữa...và nữa ở thời kỳ cận tử bạn cũng nên chú nguyện Dược Sư 108 biến/ngày để Bà nhận được sự linh ứng đó.Vài hàng chia sẽ mong bạn hãy mạnh mẽ để làm những gì có thể.

Nếu lá số của 2 chị em bạn đã đúng giờ sinh, thì năm nay mẹ bạn chắc sẽ không sao đâu. Bạn hãy ráng khuyên nhủ mẹ bạn, nhà nếu đông người thì nên tập trung về để cùng nhau động viên. Khi tinh thần bệnh nhân vui lên thì cơ địa sẽ có sức chống chọi với bệnh tật. Gia đình mỗi người 1 tay, cùng nhau chống lại cơn bỉ cực này hi vọng sẽ có ngày thới lai.

Ung thư buồng trứng là dạng ung thư tiến triển âm thầm, nên thường phát hiện lúc nào cũng đã muộn. Giai đoạn 3 là giai đoạn phổ biến hay gặp khi phát hiện ra bệnh. Ngay cả ở Mỹ, Nhật, hệ thống chăm sóc sức khỏe rất tốt, nhưng với ung thư buồng trứng cũng thường phát hiện ở giai đoạn 3. Nên bạn đừng quá lo. Chỉ khi giai đoạn IV thì mới mệt thôi.

Khuyên mẹ bạn đồng ý PHẪU THUẬT và HÓA TRỊ LIỆU TÍCH CỰC.

Theo ý riêng của ntpt, không nên sử dụng thuốc Bắc, Nam vì các vị thuốc Bắc, Nam thường có chất corticoid, mà trong giới y khoa gọi là chất "dỗ an bệnh nhân", các triệu chứng như đau, viêm sẽ biến mất, bậnh nhân cảm giác thoải mái hơn, ăn ngủ nhiều hơn, thấy khỏe hơn và bệnh nhân nghĩ mình hết bệnh. Nhưng thật ra bệnh vẫn còn, nhưng không được bộc lộ, thế còn nguy hiểm hơn. Khi corticoid phát tác tác dụng phụ thì không gì đỡ nổi. Đó là ý riêng của ntpt, tùy niêm tin của gia đình bạn.

Khi bệnh nhân hóa trị, thì tính tình còn thay đổi nhiều nữa, có đôi lúc bạn không còn nhận ra đó là người thân yêu của mình nữa. Chúc bạn lúc nào cũng bình tĩnh, đủ nghị lực để dìu mẹ bạn đi trên con đường này. Và cũng xin chân thành gửi lời cảm thông của ntpt tới bạn.

Chúc bạn nhiều nghị lực.

Chân thành cảm ơn những lời khuyên của chị ntpt. Cảm ơn chị rất nhiều. Em sẽ cố gắng, cố gắng nhiều hơn để đấu tranh với số phận, để giữ mẹ lại bên mình. Cảm ơn chị!

Hãy cố gắng làm mẹ bạn được vui vẻ ,thanh thản .Hãy giữ vững tinh thần lạc quan.Hãy cố gắng nhé

Tận nhân lực,tri thiên mệnh

Cảm ơn bác Vô Vi nhiều ạ. Em đang cố gắng hết sức!

Nếu làm được gì cho Mẹ ngay lúc này thì bạn nên thực hiện, tôi rút kinh nghiệm từ những lo âu hoang mang của mình ở giai đoạn của Mẹ tôi khi BS khuyên các con nên tề tựu và chuẩn bị hậu sự, tôi đã bình tĩnh đi giải hạn cho Mẹ với niềm hy vọng níu kéo sự nhiệm màu. Và tôi đã thành công! Mẹ tôi đã ở lại thêm với chúng tôi được hai năm nữa...và nữa ở thời kỳ cận tử bạn cũng nên chú nguyện Dược Sư 108 biến/ngày để Bà nhận được sự linh ứng đó.Vài hàng chia sẽ mong bạn hãy mạnh mẽ để làm những gì có thể.

Vâng ạ, em cũng đã đăng ký làm lễ giải hạn cho mẹ ở chùa rồi ạ.

Còn chú nguyện thì em sẽ nghe theo lời bác, cầu mong mẹ luôn được bình an.

Cảm ơn bác rất nhiều ạ!

Tạo một tài khoản hoặc đăng nhập để bình luận

Bạn phải là một thành viên để tham gia thảo luận.

Tạo một tài khoản

Đăng ký một tài khoản mới trong cộng đồng của chúng tôi. Dễ thôi!

Đăng ký tài khoản mới

Đăng nhập

Bạn đã có tài khoản? Đăng nhập tại đây.

Đăng nhập ngay