quynh nhu

Xin Nhờ Bác Haithienha Và Mọi Người Xem Giúp Vận Hạn Năm 2007.

10 bài viết trong chủ đề này

Xin chào Bác HaiThienHa cùng các anh chị, cô chú và các bạn trong diễn đàn.

Mọi người cho QuynhNhu hỏi là xem vận hạn thường đúng bao nhiêu phần trăm ạ? Mong mọi người xem giúp vận hạn năm 2007 giúp QN để Qn có thể chiệm nghiệm vì năm đó xảy ra rất nhiều việc hệ trọng đối với QN.

Đây là lá sô của QN

Xin cảm ơn mọi người rất nhiều.

Xin chào Bác HaiThienHa cùng các anh chị, cô chú và các bạn trong diễn đàn.

Mọi người cho QuynhNhu hỏi là xem vận hạn thường đúng bao nhiêu phần trăm ạ? Mong mọi người xem giúp vận hạn năm 2007 giúp QN để Qn có thể chiệm nghiệm vì năm đó xảy ra rất nhiều việc hệ trọng đối với QN.

Đây là lá sô của QN

Xin cảm ơn mọi người rất nhiều.

[/quote

Câu hỏi đặt ra rất khó trả lời ,vì mức đọ chính xác cũng còn tùy thuộc nơi đương số nhất là trình độ nhận và đoán ra của người giải số / trong bất cứ môn đoán số nào cũng như tử vi vẫn chừa 1 khoảng trống mà người gọi là tận nhân lực để tri thiên mệnh ,hay nhờ hồng phúc mà có thể gia -giảm /nhưng theo kinh nghiệm của tôi ; chỉ số cao nhất là 80% cho người giỏi đoán ,20% còn lại là do tự thân vận động hay nhờ phúc đức mà xoay chuyển được phần nào /thí dụ như ; 1 thầy giỏi nói rằng ,hôm nay cháu ăn cơm có món thịt , giỏi hơn nữa họ có thể nói là thịt bò,heo hay gà vịt ,nhưng họ không thể đoán được rằng món đó thịt đó được xào nấu ,kho mặn hay nấu cà ri... phần còn lại đương số sẽ tùy tiện thích nghi để nấu món ăn cho hợp khẩu với mình ...cho nên khi nhận lời giải đương số cũng cần hiểu rằng những sự kiện được xảy ra tùy theo hoàn cảnh của từng người ,chứ không thể nói vanh vách như chính người trong cuộc .

Theo như lá số của cháu ,tôi mạo muội đoán rằng ,nếu khong đúng xin bỏ qua ... năm 2007 / có những sự như thế nầy xảy ra , có thai ,phá thai hay vì tai nạn mà không giữ được , ngoài ra năm đó nếu nhẹ thì cha hay chồng hay có người ông bị bệnh nặng ,nếu nặng thì chịu tang những người nầy .

2 people like this

Cháu chào bác,

Cháu mới vừa hỏi mà đã được Bác trả lời liền, cháu thật vui và cảm ơn bác lắm lắm.

Cháu xin có một số phản hồi như sau:

"có những sự như thế nầy xảy ra , có thai ,phá thai hay vì tai nạn mà không giữ được : Từ trước tới giờ cháu không có chuyện gì liên quan tới thai phụ. Từ nhỏ tới giờ cháu chỉ có yêu đơn phương hoặc người ta yêu đơn phương cháu thôi, chứ chưa chính thức có người iu bao giờ ( hay nói cách khác là bị ê sắc ế đó bác, hic ).

ngoài ra năm đó nếu nhẹ thì cha hay chồng hay có người ông bị bệnh nặng ,nếu nặng thì chịu tang những người nầy " : năm này thì bà nội cháu mất ( bà bịnh nặng khoảng 2 năm thì mất ), cháu có chuyến đi xa về quê ( tận Quãng Ngãi, cháu sống ở Đồng Nai) đưa tang bà.

Trong năm này cháu có rất nhiều biến cố xảy ra:

- Cháu tốt nghiệp và đi làm, trong lúc làm thì được đánh giá năng lực khá tốt.

- Cháu được ba mẹ sắm sửa cho xe máy, điện thoại để đi làm.

- Cuối năm cháu được thưởng nhiều ( chỉ là nhiều hơn so với mong đợi của sinh viên mới ra trường thôi ạ ). Chưa kịp vui mừng về quê ăn tết thì ngày 26 tết cháu bị mất xe + giấy tờ + tiền. hix. Tết năm đó buồn hiu luôn á bác.

Trên đây là các biến cố năm 2007 của cháu.

Sở dĩ cháu hỏi như vậy vì cháu đi có coi tử vi, thầy nói hình dáng, tính tình thì cũng giống với cháu như: hơi lùn, ốm ( nhưng lúc nhỏ mập ú u bác ạ ), nói nhiều nhưng sao cháu thấy thầy nói hông giống với các biến cố xảy ra trong đời cháu lắm, ví dụ như nói năm 2010 là một năm te tua đối với cháu nhưng cháu thấy năm đó cũng bình thường, nói cháu phải làm cho da trắng lên hic, nhưng mà da cháu đen từ nhỏ rồi ạ, lúc mới sinh ra đã đen ròi, sao làm cho trắng lên được, hu hu. nên cháu sợ không biết có sai ngày giờ sinh gì hok, tại lúc đó ba mẹ cháu lấy ngày âm là ngày 3 - 7, mà ba mẹ nói nhất định cháu sinh trước 4h30 sáng. Nhưng khi đi xem ở thầy tử vi và nhờ một số diễn đàn thì mọi người đều nói là sinh sau 5h. Thầy tử vi nói cháu nên đổi nghề kinh doanh hay các nghề cần di chuyển nhiều mới phù hợp, hiện giờ cháu làm lập trình, toàn ngồi một chỗ hông à. Cháu đang phân vân, nếu đúng lá số của cháu thì cháu mới đổi ạ, còn nếu không thì thôi vì cháu thích công việc nào làm cố định một chỗ hơn là di chuyển. Bác và mọi người giúp cháu với nha.

Thế năm Dần, trong nhà bạn có tang người nào lớn tuổi?

1 person likes this

Posted (đã chỉnh sửa)

gửi ntpt: Năm Dần vừa qua, trong nhà QNhu không có tang ai hết. Chỉ có trong bà con xa, ông chồng của bà em bà nội QN mất thôi. Ntpt xem giúp QN nha.

Edited by quynh nhu

gửi ntpt: Năm Dần vừa qua, trong nhà QNhu không có tang ai hết. Chỉ có trong bà con xa, ông chồng của bà em bà nội QN mất thôi. Ntpt xem giúp QN nha.

lý do cô ntpt hỏi vậy là thêo lá số trên của cháu năm qua đại tiểu hạn trùng phùng có tang hổ là khó tránh khỏi chịu tang người trong thân /như vậy lá số giờ trên của cháu có thể là không đúng ,hơn nữa những điều xảy ra cho cháu năm 2007 điều không có.Nếu cháu có nước da đen dòn ,mắt to hơi lộ tánh người khẳng khái nóng tính vội làm điều gì cũng hăng hái lúc đầu ,hơi tự mãn ... lúc nhỏ mập ú ù vì cha mẹ mát tay nuôi cưng dữ lắm ... nhưng lớn lên thì hơi gầy mắt có quầng thâm thì như vậy cháu sanh trước 5 giờ.
1 person likes this

Ôi, thì ra cô ntpt lớn tuổi rồi mà QuynhNhu không biết, đã xưng hô không phải với cô rồi. Mong cô thứ lỗi nha cô.

Bác HaiThienHa ơi, cháu thì đen, mắt cũng hơi to to thôi, lồi, có quầng thâm hay không thì cháu không để ý nữa. Cháu hay thức khuya nên mắt lúc nào cũng đen thui thùi lùi à.

Ở nhà cháu lúc nhỏ mấy chị em được cưng lắm, cháu từ nhỏ tới năm thứ 02 đại học lúc nào cũng mập hết, mà ở nhà cháu tuy không khá giả lắm nhưng ba mẹ không cho làm gì hết, mấy chị em chỉ có việc học thôi, cháu là lớn nhất trong 4 chị em. Có điều rất buồn là ba mẹ cháu càng lớn tuỏi thì càng bất hòa sâu sắc, không có nhiều tình cảm với nhau.

Tính thì cũng giống với bác nói, nóng tính lắm, làm cái gì thì ào ào muốn làm nhanh, quyết tâm hừng hực,ai cản cũng khó, nhưng mà chỉ được lúc đầu thôi, sau đó thì xìu xìu( í ẹ ), cái gì cũng muốn theo ý cháu thôi, nếu mà trái ý cháu dễ nổi khùng lắm, hihihi, mau nóng nhưng mau nguội.

đặc biệt là cháu có cái miệng tía lia, hay chọc ghẹo mọi người lắm ạ, nhưng khi nói chuyện nghiêm túc thì lại ít nói hơn, đi với bạn nói chuyện tâm sự đàng hoàng thì thường là cháu nghe nhiều hơn, thường ghẹo cho bạn cười thôi.

Với lại cháu có cái tính này nữa nè: ví dụ như bạn rủ đi chơi, lúc đó cháu đồng ý rồi ( vì đang vui mà ), sau khi về nhà , gàn tới giờ đi lại suy nghĩ, đi, không đi, đi không đi, rồi cuối cùng lại không đi.

Nhưng cháu hơi bị lùn đầu đuôi cộng lại có 1m5 à, hơi nhỏ con, mà tướng đi lưng hơi cong, hok có sang nữa. Cháu bị má la hoài, phải thẳng lưng lên. Lúc cháu đi xem tử vi, thầy nói nếu cháu sinh trước 5h sáng thì cháu phải đẹp gái và chân dài miên man kìa. Với lại nếu cháu sinh trước 5h thì giờ này cháu đã thành công lắm rồi, chứ hông phải cứ ngồi lập trình code hoài mờ mắt mà tiền không được bao nhiêu, có đồng nào dzô tay là hết đồng đó như cháu đâu, hic hic. Cháu cũng không biết sao nữa.

Không biết lá số lúc trước 5h thì có những chuyện đã xảy ra ở các năm 2007 không bác? Nếu mà không có nữa chắc cháu khỏi xem tử vi nữa luôn quá, vì chẳng biết sai ngày sinh hay giờ sinh nữa.

Hôm qua giờ cháu phiên bác hơi bị nhiều rồi, bác thông cảm cho cháu nghe, Cháu cảm ơn bác nhiều lắm.

Hình như chị ntpt hơn chị 2 tuổi ah!

1 person likes this

Ôi, thì ra cô ntpt lớn tuổi rồi mà QuynhNhu không biết, đã xưng hô không phải với cô rồi. Mong cô thứ lỗi nha cô.

Bác HaiThienHa ơi, cháu thì đen, mắt cũng hơi to to thôi, lồi, có quầng thâm hay không thì cháu không để ý nữa. Cháu hay thức khuya nên mắt lúc nào cũng đen thui thùi lùi à.

Ở nhà cháu lúc nhỏ mấy chị em được cưng lắm, cháu từ nhỏ tới năm thứ 02 đại học lúc nào cũng mập hết, mà ở nhà cháu tuy không khá giả lắm nhưng ba mẹ không cho làm gì hết, mấy chị em chỉ có việc học thôi, cháu là lớn nhất trong 4 chị em. Có điều rất buồn là ba mẹ cháu càng lớn tuỏi thì càng bất hòa sâu sắc, không có nhiều tình cảm với nhau.

Tính thì cũng giống với bác nói, nóng tính lắm, làm cái gì thì ào ào muốn làm nhanh, quyết tâm hừng hực,ai cản cũng khó, nhưng mà chỉ được lúc đầu thôi, sau đó thì xìu xìu( í ẹ ), cái gì cũng muốn theo ý cháu thôi, nếu mà trái ý cháu dễ nổi khùng lắm, hihihi, mau nóng nhưng mau nguội.

đặc biệt là cháu có cái miệng tía lia, hay chọc ghẹo mọi người lắm ạ, nhưng khi nói chuyện nghiêm túc thì lại ít nói hơn, đi với bạn nói chuyện tâm sự đàng hoàng thì thường là cháu nghe nhiều hơn, thường ghẹo cho bạn cười thôi.

Với lại cháu có cái tính này nữa nè: ví dụ như bạn rủ đi chơi, lúc đó cháu đồng ý rồi ( vì đang vui mà ), sau khi về nhà , gàn tới giờ đi lại suy nghĩ, đi, không đi, đi không đi, rồi cuối cùng lại không đi.

Nhưng cháu hơi bị lùn đầu đuôi cộng lại có 1m5 à, hơi nhỏ con, mà tướng đi lưng hơi cong, hok có sang nữa. Cháu bị má la hoài, phải thẳng lưng lên. Lúc cháu đi xem tử vi, thầy nói nếu cháu sinh trước 5h sáng thì cháu phải đẹp gái và chân dài miên man kìa. Với lại nếu cháu sinh trước 5h thì giờ này cháu đã thành công lắm rồi, chứ hông phải cứ ngồi lập trình code hoài mờ mắt mà tiền không được bao nhiêu, có đồng nào dzô tay là hết đồng đó như cháu đâu, hic hic. Cháu cũng không biết sao nữa.

Không biết lá số lúc trước 5h thì có những chuyện đã xảy ra ở các năm 2007 không bác? Nếu mà không có nữa chắc cháu khỏi xem tử vi nữa luôn quá, vì chẳng biết sai ngày sinh hay giờ sinh nữa.

Hôm qua giờ cháu phiên bác hơi bị nhiều rồi, bác thông cảm cho cháu nghe, Cháu cảm ơn bác nhiều lắm.

Theo lá số trước 5 giờ /cung tật của cháu có đế vượng -đà là lưng như gù hay tôm mà không thể nào đi thẳng người được , phụ mẫu có nhật nguyệt -kỵ dà không đương nhiên cha mẹ phải bất hòa ,còn như lá số sau 5 giờ ,không thấy cháu có bị gù lưng ,lại thêm cha mẹ rất giàu có của / giờ Dần thì người hơi cao chứ khong cao lắm nhưng mặt lại dài , hay bệnh không bệnh thì thôi có bệnh thì kéo dài lâu khỏi ,đi ra ngoài hay được người mến /giờ mẹo thì người thấp nhưng mặt ngắn và hơi tròn ,nước da có thể trắng hay tối mà không đen .
1 person likes this

Gửi Luxubu: hihhi, cảm ơn em đã nhắc chị. Tại chị thấy bác HaiThienHa gọi cô nên chị tưởng ....

Kính gửi Bác HaiThienHa:

bác ơi, các dữ kiện bác đưa ra của cả 2 lá số cháu thấy mỗi cái đúng 1 ít , cuối cùng cháu cũng hông biết sinh giờ nào luôn. huhuhu.

ở lá số giờ dần thì cháu thấy đúng ở các điểm sau:

- lưng tôm

- ba mẹ bất hòa, sống không hạnh phúc. Ba mẹ cháu lúc trẻ khổ lắm, càng lớn tuổi càng khá hơn nhưng vẫn không thể gọi là giàu có được, từ trẻ tới giò nhà cháu thay đổi chỗ ở cũng phải hơn 5 lần, hiện giờ ba mẹ vẫn phải ở nhà anh em mặc dù có nhà, đất riêng của mình.

- cháu ít bệnh lắm, nhưng có bệnh thì lâu hết, có lần cháu bị ho gần 3 tháng làm ai cũng tưởng cháu bị ho lao.

ở lá số giờ Mẹo thì đúng ở các điểm sau:

- Người thấp, bạn cháu toàn gọi cháu là Như lùn hông à

- mặt tròn

Vậy là sao hả bác? Cháu nghe nói khi xem lá số tử vi, điều đầu tiên là phải khớp với ngoại hình trước phải hông bác? Vậy là ngoại hình thì cháu gần giống với giờ Mão, nhưng sao các sự kiện xảy ra lại không giống? Có khi nào cháu bị sai cả ngày sinh không bác?

Hic, hình như cháu đã gây cho bác tình trạng khó xử rồi, cháu biết coi tử vì mà không gặp mặt, chỉ dựa vào lời miêu tả thì cũng rất là khó cho bác. Vậy nên nếu bác cảm thấy thuận tiện thì bác giúp cháu nhé, còn không được thì cháu cũng thật lòng cảm ơn bác nhiều lắm.

Tạo một tài khoản hoặc đăng nhập để bình luận

Bạn phải là một thành viên để tham gia thảo luận.

Tạo một tài khoản

Đăng ký một tài khoản mới trong cộng đồng của chúng tôi. Dễ thôi!

Đăng ký tài khoản mới

Đăng nhập

Bạn đã có tài khoản? Đăng nhập tại đây.

Đăng nhập ngay