songthu

Khẩn Thiết Nhờ Các Bác Xem Giúp

9 bài viết trong chủ đề này

Kính chào các bác,

Cháu/em có việc gấp nên mượn nick của chị Song Thu, mong các bác thông cảm. Trước đây cháu/em được công ty cũ phân một mảnh đất (có nhà cấp 4), nhưng tháng 4/2010 cháu/em chuyển cơ quan, và hiện tại công ty cũ lấy lại nhà đất của cháu/em.

Mấy năm gần đây cháu/em làm ăn hay thua lỗ nhiều, giờ lại có nguy cơ mất nhà đất. Mong các bác xem giúp cháu/em khi nào thoát khỏi vận hạn đen đủi này. Liệu cháu có giữ được nhà đất không? Khi nào thì làm ăn thuận lợi hơn ạ.

Cháu/em có 2 con (trai và gái), người thấp, hơi đậm. Bố mẹ là công chức đã nghỉ hưu. Nhà có 3 anh chị em (2 trai, 1 gái), cháu/em là thứ 2.

http://www.lyhocdongphuong.org.vn/apps/LaSoTuVi.php?name=TMD&date=1977,8,9,20,0&year=0&gender=m&view=screen&size=2

Cháu/em xin cảm ơn các bác nhiều

Sẽ thành công, nhưng năm sau mới chắc cú, năm nay sẽ có nhiều tin vui. Phấn chấn mà chiến đấu.

VIệc thời vận thì giờ là vào cầu đấy, nhưng phải nỗ lực và cố gắng nhiều như Trâu - Bò và phải chấp nhận kiếp ăn Rơm - Dạ như Trâu - Bò, bởi số khổ và vất vả mà. Thêm nữa là nên hợp tác với người Nữ, ko phải vợ, họ làm chủ, mình làm Tớ, quân sư quạt mo cho họ để mà làm. Như vậy mới thành công được, mới khá giả được, còn giầu có thì ko có đâu.

Gọi là sử chiêu "Song thủ Hỗ bác" phải không bác HT.Posted ImagePosted Image

- TL thấy năm nay thân chủ còn nhiều việc phải làm đơn từ có, nhờ vả có, chạy chọt có, tranh cãi cũng có ....nhiều và nhiều, có lẽ sang năm thì mọi chuyện sẽ êm xuôi.

Hãy bình tĩnh giải quyết từng việc chắc thành công sẽ đến.

Kính chào các bác,

Cháu/em có việc gấp nên mượn nick của chị Song Thu, mong các bác thông cảm. Trước đây cháu/em được công ty cũ phân một mảnh đất (có nhà cấp 4), nhưng tháng 4/2010 cháu/em chuyển cơ quan, và hiện tại công ty cũ lấy lại nhà đất của cháu/em.

Mấy năm gần đây cháu/em làm ăn hay thua lỗ nhiều, giờ lại có nguy cơ mất nhà đất. Mong các bác xem giúp cháu/em khi nào thoát khỏi vận hạn đen đủi này. Liệu cháu có giữ được nhà đất không? Khi nào thì làm ăn thuận lợi hơn ạ.

Cháu/em có 2 con (trai và gái), người thấp, hơi đậm. Bố mẹ là công chức đã nghỉ hưu. Nhà có 3 anh chị em (2 trai, 1 gái), cháu/em là thứ 2.

http://www.lyhocdong...w=screen&size=2

Cháu/em xin cảm ơn các bác nhiều

Quan điểm của tôi thì khác với 2 bác ở trên ,năm nay được chử KHỔ năm tới thì đặng chử KHÔ , đương số phải ca bài đường trường xa

Quan điểm của tôi thì khác với 2 bác ở trên ,năm nay được chử KHỔ năm tới thì đặng chử KHÔ , đương số phải ca bài đường trường xa

Cháu/em thực sự biết ơn các bác đã trả lời nhanh như vậy. Vì quan điểm khác nhau mong bác Haithienha giải thích rõ hơn giúp cháu được không ạ. Nếu vậy thì khi nào khá hơn ạ.

Cháu/em cảm ơn các bác nhiều.

Đồng ý với bác Hải năm nay nằm chữ khổ .

Còn vận sang năm theo thiển ý của TL Đương số vẫn là làm chủ nhưng cái lo sợ vẫn chưa hết vì sự nhòm ngó xâu xé.

Theo TL là có thể cách giải quyết của sang năm là đôi bên cùng có lợi ( quy thành xien rồi chia) ...

Như vậy cũng không đến nỗi mất tất ...

Cháu/em thực sự biết ơn các bác đã trả lời nhanh như vậy. Vì quan điểm khác nhau mong bác Haithienha giải thích rõ hơn giúp cháu được không ạ. Nếu vậy thì khi nào khá hơn ạ.

Cháu/em cảm ơn các bác nhiều.

Tôi có thể trả lời theo quan điểm của tử vi ,còn việc giải thích rỏ hơn thì không biết sao .

Theo sách nói ; người tuổi Tỵ hạn kỵ nhập về cung Tỵ hay cung an Thân / đúng năm nay năm Mão lưu tiểu hạn đáo về cung Tỵ và cũng là cung an Thân ;đại hạn vào cung Ngọ có tử vi đòng cung với thiên không + tuần xung ,mà tử vi thì kỵ gặp tam không , thêm vào lộc tồn + thiên không là cách tán gia bại sản .

Năm tới tiểu hạn rời cung Tỵ bước qua cung Ngọ cũng như lưu đại hạn năm nay , lưu thái tuế nằm cung tật ách có thể như double crisis hay bị chấn động kép ,đường trường xa vì lý do bạn đang bước vào 1 thập niên đầy sóng gió tại cung Ngọ như kể trên .

Đồng ý với bác Hải năm nay nằm chữ khổ .

Còn vận sang năm theo thiển ý của TL Đương số vẫn là làm chủ nhưng cái lo sợ vẫn chưa hết vì sự nhòm ngó xâu xé.

Theo TL là có thể cách giải quyết của sang năm là đôi bên cùng có lợi ( quy thành xien rồi chia) ...

Như vậy cũng không đến nỗi mất tất ...

Thực ra bây giờ em cũng chỉ mong đôi bên cùng có lợi, chứ công ty đừng lấy tất tần tật của em như thế. Do em có thành tích khi làm việc cho công ty mà họ phân cho em nhà đất đó. Chỉ vì muốn có nhiều thời gian cho con cái và gia đình hơn nên em đành chuyển cơ quan. Nơi em đang làm việc là cơ quan nhà nước chẳng cạnh tranh gì với công ty cũ cả.

Nếu được họ trả cho một nửa thì em gom tiền mua một căn hộ nhỏ để ở thì tốt quá.

Tôi có thể trả lời theo quan điểm của tử vi ,còn việc giải thích rỏ hơn thì không biết sao .

Theo sách nói ; người tuổi Tỵ hạn kỵ nhập về cung Tỵ hay cung an Thân / đúng năm nay năm Mão lưu tiểu hạn đáo về cung Tỵ và cũng là cung an Thân ;đại hạn vào cung Ngọ có tử vi đòng cung với thiên không + tuần xung ,mà tử vi thì kỵ gặp tam không , thêm vào lộc tồn + thiên không là cách tán gia bại sản .

Năm tới tiểu hạn rời cung Tỵ bước qua cung Ngọ cũng như lưu đại hạn năm nay , lưu thái tuế nằm cung tật ách có thể như double crisis hay bị chấn động kép ,đường trường xa vì lý do bạn đang bước vào 1 thập niên đầy sóng gió tại cung Ngọ như kể trên .

Cháu/em cảm ơn bác nhiều. Đành phải từ từ mà sống sót vậy phải không bác.

Chúc các bác luôn mạnh khỏe.

Chân thành,

TMD

Tạo một tài khoản hoặc đăng nhập để bình luận

Bạn phải là một thành viên để tham gia thảo luận.

Tạo một tài khoản

Đăng ký một tài khoản mới trong cộng đồng của chúng tôi. Dễ thôi!

Đăng ký tài khoản mới

Đăng nhập

Bạn đã có tài khoản? Đăng nhập tại đây.

Đăng nhập ngay