wildlavender

Nếu....1 Ngày

11 bài viết trong chủ đề này

Nếu ...1 ngày

Nếu bạn thấy đêm nay khó ngủ - Cứ nghĩ đến những kẻ không nhà chẳng nệm ấm chăn êm.

*Nếu bạn gặp một ngày tồi tệ nơi làm việc - Hãy nghĩ đến những người đã mấy tháng nay không tìm được việc làm.

*Nếu bạn chán nản vì mối quan hệ xấu đi - Hãy nghĩ tới những kẻ không bao giờ biết hương vị của thương yêu và được người yêu thương lại.

*Nếu bạn buồn phiền vì thêm một cuối tuần vô vị trôi qua - Hãy nghĩ tới những người phụ nữ quẫn bách, quần quật cả ngày, suốt tuần không nghĩ, chỉ mong kiếm được chút tiền còm nuôi mấy miệng ăn

*Nếu bạn hư xe dọc đường, phải cuốc bộ vài dặm, mới tìm ra được người giúp đở - Hãy nghĩ tới những ai liệt cả đôi chân, luôn khao khát được bước đi như bạn.

*Nếu bạn cảm thây đời mình bị mất mát và băn khoăn về ý nghĩa kiếp người - Xin bạn hãy biết ơn cuộc sống vì có nhiều người đã không được sống hết tuổi trẻ của mình để có những trải nghiệm như bạn.

*Nếu bạn cảm thấy mình là nạn nhân của những ai hay cay nghiệt, dốt nát, nhỏ nhen, nghi kỵ - Hãy nhớ rằng việc đời có khi còn tệ hại hơn thế rất nhiều.

*Nếu bạn quyết định chuyển những lời này đến một người bạn yêu mến, có thể bạn giúp cho ai đó một ngày thanh thản nhẹ nhàng.

7 people like this

Ngày hôm nay lòng con tan chảy, trái tim con tổn thương. Nhưng con đã biết là con còn may mắn, hạnh phúc và được che chở rất nhiều. Tạ ơn Trời Phật đã cho con tình yêu, niềm tin và hi vọng vào cuộc sống.

Nếu ...1 ngày

Nếu bạn thấy đêm nay khó ngủ - Cứ nghĩ đến những kẻ không nhà chẳng nệm ấm chăn êm.

*Nếu bạn gặp một ngày tồi tệ nơi làm việc - Hãy nghĩ đến những người đã mấy tháng nay không tìm được việc làm.

*Nếu bạn chán nản vì mối quan hệ xấu đi - Hãy nghĩ tới những kẻ không bao giờ biết hương vị của thương yêu và được người yêu thương lại.

*Nếu bạn buồn phiền vì thêm một cuối tuần vô vị trôi qua - Hãy nghĩ tới những người phụ nữ quẫn bách, quần quật cả ngày, suốt tuần không nghĩ, chỉ mong kiếm được chút tiền còm nuôi mấy miệng ăn

*Nếu bạn hư xe dọc đường, phải cuốc bộ vài dặm, mới tìm ra được người giúp đở - Hãy nghĩ tới những ai liệt cả đôi chân, luôn khao khát được bước đi như bạn.

*Nếu bạn cảm thây đời mình bị mất mát và băn khoăn về ý nghĩa kiếp người - Xin bạn hãy biết ơn cuộc sống vì có nhiều người đã không được sống hết tuổi trẻ của mình để có những trải nghiệm như bạn.

*Nếu bạn cảm thấy mình là nạn nhân của những ai hay cay nghiệt, dốt nát, nhỏ nhen, nghi kỵ - Hãy nhớ rằng việc đời có khi còn tệ hại hơn thế rất nhiều.

*Nếu bạn quyết định chuyển những lời này đến một người bạn yêu mến, có thể bạn giúp cho ai đó một ngày thanh thản nhẹ nhàng.

Nếu có hai thằng nhìn vào nhà đã hai ngày hôm nay thì chịu. Vì W mới chỉ nói tới 1 ngày. Posted Image

Bác Thiên Sứ nói thế nghĩa là sao nhỉPosted Image.

Bác Thiên Sứ nói thế nghĩa là sao nhỉPosted Image.

Chứng tỏ me huong ít xem bài viết trên diễn đàn!

Nếu ...1 ngày

Nếu bạn thấy đêm nay khó ngủ - Cứ nghĩ đến những kẻ không nhà chẳng nệm ấm chăn êm./ sự thật thì tôi thường có đôi khi cả tuần lễ mất ngủ, trỏng tuần lễ đó có khi 2-3 ngày liên tiếp không hề ngủ được dù là 5 phút, thường lúc đó tôi phải tung mền gối nằm trụi thì thấy thoải mái dễ chịu hơn, như vậy có khi những người thiếu chăn ấm nệm êm có khi là khoái cảm của cuộc đời.

*Nếu bạn gặp một ngày tồi tệ nơi làm việc - Hãy nghĩ đến những người đã mấy tháng nay không tìm được việc làm./ còn tôi thì 5-6 năm nay coi gần như thất nghiệp, lúc ngồi nhà xem phim hay chat chit xem tử vi cho người khác thì thấy cũng thật nhàn hạ, chỉ lo rằng không có đủ tiền trả mấy cái bills cho tháng tới.

*Nếu bạn chán nản vì mối quan hệ xấu đi - Hãy nghĩ tới những kẻ không bao giờ biết hương vị của thương yêu và được người yêu thương lại./ người ta thường có nói yêu là khổ trong lòng 1 ít, như vậy người không được yêu hay người không yêu ai thì người đó mới sự thật mới là hạnh phúc trong cuộc đời

*Nếu bạn hư xe dọc đường, phải cuốc bộ vài dặm, mới tìm ra được người giúp đở - Hãy nghĩ tới những ai liệt cả đôi chân, luôn khao khát được bước đi như bạn./ ở xứ tôi ở phần nhiều thì ai cũng có phương tiện xe 4 bánh có khi có nhà 3-4 chiếc xe không hư nhưng họ để cất trong nhà để xe, họ thì thích đi bộ ,chạy bộ hay lại sắm thêm xe đạp mà chạy, si nghĩ lại tại sao con người chỉ tại mình muốn chuốc khổ vào mình

*Nếu bạn cảm thây đời mình bị mất mát và băn khoăn về ý nghĩa kiếp người - Xin bạn hãy biết ơn cuộc sống vì có nhiều người đã không được sống hết tuổi trẻ của mình để có những trải nghiệm như bạn.có lúc vô công rỗi việc thì đúng thật là chán cái mớ đời, mới nghĩ con người sanh ra để làm gì nhĩ, phải đi làm cực khổ nuôi cái miệng ,lo lắng đủ điều thiếu trước hụt sau, thì những người chết non có khi họ mới là người sướng không mắc nợ thế gian ?

*Nếu bạn cảm thấy mình là nạn nhân của những ai hay cay nghiệt, dốt nát, nhỏ nhen, nghi kỵ - Hãy nhớ rằng việc đời có khi còn tệ hại hơn thế rất nhiều./ chuyện nầy thì cũng thường thôi ,đời có lúc lên voi rồi xuống chó, sông có lúc lớn lúc ròng ,đời phải có lúc nhục lúc vinh thì cuộc đời mới có ý vị, cũng như biết ớt là cay, biết trái khổ qua đắng mà người ta vẫn thích ăn lấy nó,

Nếu ...1 ngày

<br style="color: rgb(68, 68, 68); font-family: Arial, Helvetica, sans-serif; line-height: 19px; background-color: rgb(243, 249, 246);"> sự thật thì tôi thường có đôi khi cả tuần lễ mất ngủ, trỏng tuần lễ đó có khi 2-3 ngày liên tiếp không hề ngủ được dù là 5 phút, thường lúc đó tôi phải tung mền gối nằm trụi thì thấy thoải mái dễ chịu hơn, như vậy có khi những người thiếu chăn ấm nệm êm có khi là khoái cảm của cuộc đời.

còn tôi thì 5-6 năm nay coi gần như thất nghiệp, lúc ngồi nhà xem phim hay chat chit xem tử vi cho người khác thì thấy cũng thật nhàn hạ, chỉ lo rằng không có đủ tiền trả mấy cái bills cho tháng tới.

*Nếu bạn chán nản vì mối quan hệ xấu đi - Hãy nghĩ tới những kẻ không bao giờ biết hương vị của thương yêu và được người yêu thương lại./ người ta thường có nói yêu là khổ trong lòng 1 ít, như vậy người không được yêu hay người không yêu ai thì người đó mới sự thật mới là hạnh phúc trong cuộc đời

ở xứ tôi ở phần nhiều thì ai cũng có phương tiện xe 4 bánh có khi có nhà 3-4 chiếc xe không hư nhưng họ để cất trong nhà để xe, họ thì thích đi bộ ,chạy bộ hay lại sắm thêm xe đạp mà chạy, si nghĩ lại tại sao con người chỉ tại mình muốn chuốc khổ vào mình

có lúc vô công rỗi việc thì đúng thật là chán cái mớ đời, mới nghĩ con người sanh ra để làm gì nhĩ, phải đi làm cực khổ nuôi cái miệng ,lo lắng đủ điều thiếu trước hụt sau, thì những người chết non có khi họ mới là người sướng không mắc nợ thế gian ?

chuyện nầy thì cũng thường thôi ,đời có lúc lên voi rồi xuống chó, sông có lúc lớn lúc ròng ,đời phải có lúc nhục lúc vinh thì cuộc đời mới có ý vị, cũng như biết ớt là cay, biết trái khổ qua đắng mà người ta vẫn thích ăn lấy nó,

Thế mới biết đôi khi nỗi bất hạnh của người này lại là niềm mơ ước của nhiều người khác !

Nếu có hai thằng nhìn vào nhà đã hai ngày hôm nay thì chịu. Vì W mới chỉ nói tới 1 ngày. Posted Image

“Không có gì xảy ra chỉ vì một nguyên do (duy nhất)"

Posted Image Cháu vẫn đang chịu khó đọc đấy Bác Thiên Sứ ạ. Posted Image

Thảo nào lâu rùi cháu không thấy Bác Haithienha lên diễn đàn, hoá ra là Bác chưa thanh toán tiền cước internet.

Hị hị

Thì Sư phụ chịu khó in cái bài của cô Wild ra dán lên cổng cho 2 chú đó nhìn vào để tự biết bản thân hôm nay thuộc vào loại ngày gì Posted Image

Tạo một tài khoản hoặc đăng nhập để bình luận

Bạn phải là một thành viên để tham gia thảo luận.

Tạo một tài khoản

Đăng ký một tài khoản mới trong cộng đồng của chúng tôi. Dễ thôi!

Đăng ký tài khoản mới

Đăng nhập

Bạn đã có tài khoản? Đăng nhập tại đây.

Đăng nhập ngay