Dư Khang

Kính Nhờ Xem Tử Vi Về Sức Khỏe, Công Việc

5 bài viết trong chủ đề này

Cháu chào chú Thiên Luân và đại gia đình,

Cháu mới tham gia diễn đàn nhưng rất quan tâm đến các bài viết và chủ đề các cô chú và anh chị viết và bàn luận. Nhân đây, cháu xin được nhờ chú Thiên Luân và các anh chị xem giúp cháu về tử vi.

Lá số tử vi của cháu là:

http://www.lyhocdong...ew=print&size=2

Lá số tử vi của chồng cháu là:

(Giờ Thìn)

http://www.lyhocdong...w=screen&size=2

Hoặc (vì mẹ chồng cháu chỉ nhớ là sinh vào khoảng 9h sáng chứ không biết 9h hơn hay kém)

(Giờ Tỵ)

http://www.lyhocdong...w=screen&size=2

Miêu tả sơ qua về chồng cháu để bác và mọi người có thêm cơ sở xem xét lá số cho chồng cháu: Người gầy, da hơi đen, cao tầm 1m65, mặt thon dài có 1 nốt ruồi đen to trên má trái, răng cửa thưa, mắc bệnh hen từ nhỏ, học hành bình thường. Hiện tại anh ý đang làm công ty nhà nước.

Là con trưởng và sau này là trưởng tộc luôn. Hai bố mẹ bằng tuổi sinh năm 1958, em gái sinh năm 1987.

Chúng cháu cưới nhau vào ngày 2/2 và 8/2 Âm lịch năm nay (Nhâm Thìn). Cưới 2 lần vì ông thầy xem ngày cưới bảo cần phải thế.

Câu hỏi của cháu như sau:

1. Vợ chồng cháu lấy nhau có gặp khó khăn, trở ngại gì đáng chú ý về sức khỏe, công việc và cuộc sống nói chung không ạ? Nếu có thì điều đó xảy ra vào giai đoạn nào? Nên làm gì để tránh ạ?

2. Vợ chồng cháu có nhiều con không ạ? Trai, gái đủ không ạ? Khi nào thì cháu thuận lợi sinh đẻ (hoặc cháu nên sinh con vào năm nào, ví dụ năm 2013 thì có được không ạ? Trai hay gái trước thì tốt hơn ạ?)

3. Chúng cháu muốn đi du học về kinh tế nói chung (thương mại, tài chính, quản trị,…). Liệu năm nay có nên đi không ạ? Và đi về rồi thì công việc có hanh thông hơn không ạ?

Cháu xin chân thành cám ơn chú Thiên Luân và đại gia đình đã dành thời gian quan tâm đến thắc mắc của cháu ạ!

Kính thư

Dư Khang

hic, tui có xem Tử Vi đâu mà lôi tui zô đây! Lần sau viết cỡ chữ 2 được rồi, viết to nhìn đau mắt lắm!

1 person likes this

hic, tui có xem Tử Vi đâu mà lôi tui zô đây! Lần sau viết cỡ chữ 2 được rồi, viết to nhìn đau mắt lắm!

Vâng ạ. Cháu cám ơn chú :).

Ôi, các bác cao nhân và anh chị hiểu biết xem giúp cháu với!

Kính gửi chú Haithienha, chú Quốc Tuấn, chú Lão Túy, chị Tuyết Minh, chị Ntpt và các cô chú, anh chị trong diễn đàn,

Cháu nhờ các cô chú và anh chị bớt chút thời gian xem giúp cháu lá số của cháu về mệnh, gia đạo, công việc ạ.

Những nét chính về bản thân cháu như sau ạ:

+ Cháu cao 1m6. Dáng người cân đối. Mặt mũi sáng sủa, ưa nhìn. Khuôn mặt hơi bé, cằm nhọn.

+Tính cách: ưa ngay thẳng, ưa công bằng, nghiêm khắc với bản thân, cầu tiến và chịu khó học hỏi. Tính thương vật quý người, dễ mủi lòng. Nhưng tính hay nóng giận, khi nóng thì ăn nói nhiều khi hàm hồ :)

+ Gia đình cháu: cháu là con gái cả, bố sinh năm 1955, làm về tài chính-ngân hàng, mẹ sinh năm 1960, là giáo viên tiểu học, em gái sinh năm 1990, vừa tốt nghiệp đại học. Mẹ cháu vất vả, phải gánh vác gia đình. Nhà gần chùa. Đã chuyển nhà 1 lần. Bố cháu bị bệnh tiết niệu, máu và gan nhiễm mỡ. Mẹ bị viêm xoang và đâu đầu kinh niên.

+ Đã lấy chồng tháng 2 al năm 2012 (làm lễ cưới 2 lần). Chưa có con.

+ Bị tai nạn và phải phẫu thuật sọ não năm 2001 nhưng bây giờ khỏe mạnh bình thường. Vì bị tai nạn nên có 1 cái sẹo ở mũi (chỗ đeo kính). Cháu bị cận thị mà.

+ Việc học hành nói chung là xuôi chiều mát mái vì bản thân cháu cũng chăm chỉ, cố gắng ạ. Chỉ có công việc thì hay bị chèn ép nên phải chuyển đổi, hiện cháu chưa ổn định được.

Câu hỏi của cháu là:

- Mệnh của cháu có xấu không? (Mệnh Thiên tướng bị 'Triệt'). Cháu cần chú ý gì về vận hạn, bệnh tật ạ?

- Về gia đạo, có được êm ấm hạnh phúc không ạ? Chồng cháu có sự nghiệp vững vàng không, có chăm lo cho gia đình, con cái không ạ?

Cháu có 'con đàn cháu đống' và đủ trai, gái không ạ? Chúng cháu cưới tháng 2 al năm 2012 và định sinh con đầu lòng năm 2014 (mang bầu năm 2013) thì có gặp có khó khăn gì không ạ?

- Sự nghiệp, công việc của cháu có điều gì cần chú ý không ạ?

Cháu xin chân thành cảm ơn các cô chú và anh chị.

Tạo một tài khoản hoặc đăng nhập để bình luận

Bạn phải là một thành viên để tham gia thảo luận.

Tạo một tài khoản

Đăng ký một tài khoản mới trong cộng đồng của chúng tôi. Dễ thôi!

Đăng ký tài khoản mới

Đăng nhập

Bạn đã có tài khoản? Đăng nhập tại đây.

Đăng nhập ngay