Rubi

Tin Nhắn Của Pháp Luân Công

1 bài viết trong chủ đề này

Vài hôm này nick Loc ha http://diendan.lyhocdongphuong.org.vn/thanh-vien/38492-loc-ha/ nhắn tin tuyên thuyết Pháp Luân Công. Thật sự không thích, định không trả lời nhưng lại thấy đưa ra ngoài này cho nó rõ ràng để xem sao.

Sent 31 Tháng bảy 2013 - 01:56 AMChào bạn,Gần đây mình có xem một bài bình luận của các bạn về Pháp luân công. Mình thấy có khá nhiều ý kiến khác nhau. Bản thân mình cũng là một học viên Pháp Luân công, nên mính muốn có đôi lời về bài nói của bạn. - Đầu tiên, bạn so sánh việc sư phụ Lý giảng về Thiền tông giống như là việc hạ bệ một môn phái nào đó để lên ngôi Đạo học.Nếu bạn đọc kỹ hơn cuốn "Chuyển Pháp Luân", bạn sẽ thấy rằng Pháp luân công dạy người ta phải buông bỏ các tâm chấp trước, trong đó bao gồm tâm danh lợi, tâm tranh đấu, tâm tật đố,... Chính vì thế, Pháp luân công không có hình thức một tổ chức đoàn thể kinh tế hay chính trị nào đó, không mang mục đích lợi nhuận, không phải quan tâm đến danh tiếng, ... Mục đích duy nhất của Pháp Luân Công là để cho mọi người tu luyện. Pháp Luân công được phổ biến một cách rộng rãi với hơn 100 triệu học viên trên toàn thế giới như vậy bởi lẽ nó giúp con người đạt được lợi ích về sức khoẻ và tinh thần. Pháp luân công quyết không phải do số người học đông lên mà có thể thu lợi một chút nào về kinh tế, cũng quyết không phải là truy cầu sự tôn thờ của tôn giáo trong xã hội ngày nay, hay truy cầu sự nổi tiếng, sự sung bái mà được truyền ra công chúng. Trong pháp có sự lý giải về pháp môn Thiền tông, tuyệt không có mục đích "nốc ao" để lên ngôi giống như cách nghĩ tranh giành quyền lực chính trị nơi người thường, mà là ở sự lý giải của Pháp mà có nhận định như vậy. Bạn thừ nghĩ xem, các tôn giáo đều dạy người ta hướng thiện, vậy việc tranh giành với các tôn giáo khác để đạt được sự độc tôn phải chăng bản thân suy nghĩ này đã là bất thiện rồi. Vậy tôn giáo mà dạy người ta tranh đấu nhưu vậy phải chăng đã không còn tốt nữa, hay chăng là một tà giáo. - Bạn có nói như sau:"Các học viên Pháp Luân Công nên giết cha, giết mẹ thì mới giải quyết xong được việc lớn."Về điểm này mình không co hiểu, trong sách Chuyển Pháp Luân cũng cấm học viên sát sinh, mình không rõ quan điểm của bạn từ đâu mà ra.-Điểm cuối, bạn có kể rằng bạn có chứng kiến một học viên thiền ở vườn hoa Lý Thái tổ. Mính thấy bạn co tâm lý bất bình khi thấy rằng thiền thì phải ở một môi trường thanh tịnh. tránh can nhiễu, trài ngược với điều học viên kia đang làm, ở trong một môi trường khá ồn ào. Về điểm này mình đồng tình vỡi bạn một phần, Dù sao thì ở trong một môi trường sạch sẽ, yên tĩnh, thoáng khí, thì con người dễ nhập tĩnh hơn. Nhưng có một điểm bạn cần phải minh xác. Sư phụ minh trong Chuyển Pháp Luân đã giảng về vấn đề tâm thanh tịnh ở bài giảng số chín. Bạn thử nghĩ xem, khi một con người cố gắng nhập tĩnh, nhưng các ràng buộc của người đó qua nhiều, ví như các mâu thuẫn ở sở làm, hay mâu thuẫn với các thanh viên trong gia đình,... thì ngay cả trong một môi trường tuyệt đỗi tĩnh, vị ấy có thể nhập tĩnh thâm sâu hay chăng? Có thể nào tâm chí vị ấy vẫn vướng bận các vấn đề cá nhân mà vị ấy chưa giải quyết xong hay chăng?. Ngược lại, nếu một người coi rất nhẹ danh, lợi tình ở thế gian con người, không còn ràng buộc vào các loại tâm như tâm hiển thị, tâm tranh đấu, tâm tự mãn, tâm đố kỵ,... và người đó có một ý chí tu luyện kiên định vào đạo hay pháp, thì ở một hoàn cảnh thế tục hỗn độn ô uế người đó có chắc chắn phải bị ô nhiễm không đây? Khi người đó không còn ràng buộc vào ham muốn nghe các âm thanh êm tai thì tiếng hỗn độn của những người chơi thể thao kia đối với người ấy chẳng phải như "nghe mà như không nghe sao". Mình nghĩ rằng dẫu rằng hoàn cảnh có một ảnh hưởng nhất định với chất lượng thiền tập, nhưng sự thanh tĩnh trong trí óc khi thiền tập không phải đến từ bên ngoài mà đến từ nội tâm an tĩnh của người thiền tập đó. Nếu một người kia không ràng buộc vào bất cứ thứ gì thì quả thật sét đánh bên tai cũng không thể làm vị ấy động tâm được. <br style="color: rgb(68, 68, 68); font-family: Arial, Helvetica, sans-serif; font-size: 13px; line-height: 19px; ">

Về các điểm trên, mình mong rằng bạn sẽ minh bạch. Mình không thích tranh luận, bời vì sự chiến thắng khi nói thắng được người khác không làm minh vui chút nào. Cái đắc thắng của người thường khi chiến thắng được ai đó không phải là thứ mình truy cầu. Mình nói với bạn mấy câu trên chủ yếu để chỉnh lại một số chỗ hiểu sai của bạn về Pháp Luân Công mà thôi. Nếu bạn có bất kỳ câu hỏi nào về Pháp Luân Công, mình sẽ giúo bạn trả lời.

Sent Hôm qua, 01:52 PMĐẻ mình kể bạn câu chuyện này. Từ năm 1999, đảng cộng sản Trung Quốc ra lệnh đàn áp Pháp Luân Công. Họ bỏ tù phi pháp, tra tấn thể xác, huỷ hoại thanh danh, và vắt kiệt tài chính các học viên. Tồi tệ hơn, họ còn mổ cướp nội tạng sống các học viên. Các việc này đã được điều tra và công nhận bởi chính phủ các nước trên thế giới. Trước tình huống này, các học viên, dưới sự dẫn dắt của sư phụ, đã cố gắng phơi bày bản chất tà ác của Đảng cộng sản trung quốc cho thế giới, đông thời giảng rõ chân tướng cho người dân, nhất là người dân trung quốc để họ thoái đảng, ly khai khỏi tổ chức tà ác này, bời lẽ sớm hay muộn. thi đảng công sản sẽ bị trời diệt vì các tội ác của nó trong quá khứ. Mình lấy ví dụ như cuộc cách mạng văn hoá, cuộc thảm sát trên quảng trường thiên an môn, vv là những ví dụ tiêu biểu bộc lộ rõ ràng cái xấu của đảng cộng sản. Bạn có biết vì sao phải thoái đảng không. Bởi lẽ khi đảng sụp đổ, các thành viên của đảng sẽ theo nó mà mất đi mạng sống của mình, theo nó mà đi xuống địa ngục. Chính vì lẽ đó, nên các học viên đã bất chấp khó khăn giảng chân tướng cho mọi người, giúp họ thoái đảng, để bảo toàn mạng sống cá nhân cũng như xác lập một tương lai tươi sáng, Trong cuộc bức hại này, đảng là đàn áp thế nhân chứ không phải đàn áp các học viên. Tại saomminhf nói thế?. bởi lẽ đảng là đứng ờ phía đối lập với pháp luân công, Pháp luân công dạy người ta Chân-Thiện-nhẫn, còn đảng dạy người ta Giả-Ác-Đấu. Người nào tin vào những lời tuyên truyền giả dối của đảng sẽ chịu chung một kết cục giống với nó. Còn các học viên dù trng hoàn cảnh nào cũng có thể tu luyện, có hay không cuộc bức hại này. Chính vì thế nên mới nói là cuộc bức hại nay là nhắm vào thế nhân con người. Những người phạm tội với Đại Pháp đêu sẽ phải chịu báo ứng. mình có dân đường link dưới đây về một số trương hợp đã ghi nhận được.http://vn.minghui.org/news/category/ac-huu-ac-bao/Mong rằng bạn không phạm tội với đại pháp, như vậy bạn mới thật sự trân quý sinh mệnh bản thân mình.Mình biết rằng bạn đứng về phía đối lập với đại pháp có thể có nhiều nguyên nhân khác nhau. Dù cho là nguyên nhân gì, bạn cần lý trí vãn hồi lại các ảnh hương tiêu cực của cá nhân với đại pháp. Mình nói với bạn điều này vì mọi sinh mệnh đều là trân quý, mình không muốn bạn vì một chút gì đó của cá nhân, hoặc của tôn giáo, hay đoàn thể của bạn bị ảnh hưởng mà có làm tôn hại đến đại pháp. Mong bạn minh bạch điều này, trân quý đại pháp cũng bằng trân quý sinh mệnh của cá nhân bạn. ĐỪNG LÀM HẠI ĐẠI PHÁP NỮA VÌ HẬU QUẢ LÀ SẼ KHÔNG THỂ TƯỞNG TƯỢNG ĐƯỢC ĐÂU. <br style="color: rgb(68, 68, 68); font-family: Arial, Helvetica, sans-serif; font-size: 13px; line-height: 19px; ">

Tạo một tài khoản hoặc đăng nhập để bình luận

Bạn phải là một thành viên để tham gia thảo luận.

Tạo một tài khoản

Đăng ký một tài khoản mới trong cộng đồng của chúng tôi. Dễ thôi!

Đăng ký tài khoản mới

Đăng nhập

Bạn đã có tài khoản? Đăng nhập tại đây.

Đăng nhập ngay