Vo Thuy Trang

Có Nên Mua Nhà Bị Hẻm Cụt Đâm Vào

6 bài viết trong chủ đề này

Chúng tôi chọn 1 miếng đất nhưng bị hẻm cụt đâm vào. Theo nghiên cứu được biết nhà bị hẻm đâm vào thì không xấu, nhưng đây là hẻm cụt, và trong hẻm chỉ có 5 nhà.

Như vậy, xét theo phong thủy thì có ổn không? Rất mong diễn đàn giúp đỡ,

Tôi sanh: 1976

Vợ: 1975

Gái lớn: 2004

Trai nhỏ: 2010

Chân thành cảm ơn

Chúng tôi chọn 1 miếng đất nhưng bị hẻm cụt đâm vào. Theo nghiên cứu được biết nhà bị hẻm đâm vào thì không xấu, nhưng đây là hẻm cụt, và trong hẻm chỉ có 5 nhà.

Như vậy, xét theo phong thủy thì có ổn không? Rất mong diễn đàn giúp đỡ,

Tôi sanh: 1976

Vợ: 1975

Gái lớn: 2004

Trai nhỏ: 2010

Chân thành cảm ơn

Ủa, ai bảo bạn là nhà bị hẻm đâm vào thì không xấu? Hẻm cụt thì càng tệ hơn nữa. Nhưng muốn biết xấu hay không xấu thì cần phải có sơ đồ nhà thì mới biết được.

như vậy

Ủa, ai bảo bạn là nhà bị hẻm đâm vào thì không xấu? Hẻm cụt thì càng tệ hơn nữa. Nhưng muốn biết xấu hay không xấu thì cần phải có sơ đồ nhà thì mới biết được.

Xin lỗi, mình gõ nhầm. nhà bị hẻm đâm vào thì xấu. Nhưng theo suy luận+thức hạn hẹp cua mình thì hẻm cụt sẽ đỡ xấu hơn vì lưu lượng xe ít. Tuy nhiên mình không biết suy nghĩ như vậy có đúng không. Thật sự để tìm lô đất phù hợp về kinh tế khó quá, nhưng khi vừa về túi tiền rồi thì lại bị hạn chế khác. Mong nhờ cao nhân giúp mình với. Và nếu không tốt thì có cách khắc phục không? Chân thành cảm ơn Đây là sơ đồ khu đất .

Khoanh tròn đỏ là lô đất mình chọn. ( còn các lô khác bán hết rồi)

Những ô ngôisao màu xanh lá cây là nhưng lô đất trong cùng hẻm.

Đường gạch màu xanh đâm là đượng đi.

post-2354-082543100 1382079559_thumb.png

Xin lỗi, mình gõ nhầm. nhà bị hẻm đâm vào thì xấu. Nhưng theo suy luận+thức hạn hẹp cua mình thì hẻm cụt sẽ đỡ xấu hơn vì lưu lượng xe ít. Tuy nhiên mình không biết suy nghĩ như vậy có đúng không. Thật sự để tìm lô đất phù hợp về kinh tế khó quá, nhưng khi vừa về túi tiền rồi thì lại bị hạn chế khác. Mong nhờ cao nhân giúp mình với. Và nếu không tốt thì có cách khắc phục không? Chân thành cảm ơn Đây là sơ đồ khu đất .

Khoanh tròn đỏ là lô đất mình chọn. ( còn các lô khác bán hết rồi)

Những ô ngôisao màu xanh lá cây là nhưng lô đất trong cùng hẻm.

Đường gạch màu xanh đâm là đượng đi.

post-2354-082543100 1382079559_thumb.png

Nhà này cực kỳ xấu, xấu hơn bị đường đâm vào cơ đấy. Tốt nhất không nên mua

thân mến

Nhà này cực kỳ xấu, xấu hơn bị đường đâm vào cơ đấy. Tốt nhất không nên mua

thân mến

c

Cảm ơn Hat gạo có làng nhiêu nhiều. Bởi vậy mình cứ đắn đo mãi. Nhưng nhờ Hạt gạo làng có thể giải thích thêm 1 tí cho mình mở mang kiến thức được không? Chân thành cảm ơn rất nhiều

Theo mình thì bạn có thể mua nhé, bạn có thể tạo một núi tiểu cảnh giả sơn trước cửa để chặn luồng khí xấu. sinh ra phong thủy không phải lúc nào cũng chọn được cuộc đất tốt mà cần có biện pháp phong thủy để khắc chế nó b nhé. quan trọng là b mua để ở hay kinh doanh buôn bán. hà nội trong ngõ ngỏ chật chội ng ta vẫn sống dc b ạ. Thân

Tạo một tài khoản hoặc đăng nhập để bình luận

Bạn phải là một thành viên để tham gia thảo luận.

Tạo một tài khoản

Đăng ký một tài khoản mới trong cộng đồng của chúng tôi. Dễ thôi!

Đăng ký tài khoản mới

Đăng nhập

Bạn đã có tài khoản? Đăng nhập tại đây.

Đăng nhập ngay