Độc Hành

Mong Bác Haithienha, Chị Ntpt Và Bác Xem Giúp Cháu Công Việc Ạ

12 bài viết trong chủ đề này

Năm mới cháu chúc bác haithienha, chị ntpt và các bác, các anh chị trong diễn đàn sức khỏe dồi dào, vạn sự như ý!.

Lá số của cháu trước kia đã được bác haithienha và chị ntpt xác định giờ sinh, cháu xin mô tả lại cho đúng quy định của diễn đàn.

Cháu cao 1m72, nặng 54kg, hơi gầy, nét mặt buồn.

Tính tình nhiều lúc nóng nảy, cục tính, không giỏi ăn nói nên nhiều lúc hay mất lòng người khác, rất hay suy nghĩ thậm chí nghĩ nhiều điều không có thực nữa.

Bản thân cháu cầu danh hơn tiền tài.

Gia đình bình thường (không giàu cũng không đến nỗi nghèo), là con thứ trong gia đinh, anh em trong nhà xa thì nhớ gần nhau thì xung khắc không hợp nhau.

Lúc nhỏ học giỏi, được đi thi một số giải học sinh giỏi

Năm 2006 đậu đại học. trong khoảng thời gian học mọi thứ không được như ý, học hành sa sút, thi cử thì điểm số không như ý muốn mặc dù đã cố gắng.

Năm 2009 ông nội mất

Năm 2010 yêu lần đầu và cũng chia tay trong năm.

Năm 2011 tốt nghiệp, sau đó có một vài chuyến đi chơi xa.

Năm 2012 mổ lòng bàn chân và một vài cơ hội rất tốt trong công việc nhưng do nghe từ một phía mà suy nghĩ sai lệch, không biết nắm bắt nên mọi thứ vụt bay. (Trước kia lúc xác định lá số chị ntpt có hỏi mổ chân lần nào chưa, mãi sau này mới mổ lòng bàn chân)

Năm 2014 chú mất, mẹ bị bệnh tật.

Công việc vất vả, lận đận, thậm chí có lần làm 1 tuần rồi cháu bỏ việc, bản thân cháu thì từ lâu đã ngắm nghía tới một công ty nhưng theo đuổi mãi vẫn chưa vào được, hiện tại cháu đang thất nghiệp, sắp tới cháu lại phỏng vấn tiếp ở công ty này, không được chắc cháu từ bỏ quá

Mong bác haithienha, chị ntpt xem giúp cháu công việc trong năm 2015 này với ạ, khi nào cháu được đi làm?

Đây là lá số của cháu:

http://www.lyhocdongphuong.org.vn/apps/LaSoTuVi.php?name=kent&ldate=5,5,12,28,7&year=2015&gender=m&view=screen&size=2

Bác haithienha , chị ntpt xem giúp cháu với ạ

Năm nay cháu có xin được việc không?. Nếu có thì vào khoảng thời gian nào? Công việc đó có thuận lợi, có phát triển được không ạ?

Năm nay cháu có xin được việc không?/ không hy vọng lắm. Nếu có thì vào khoảng thời gian nào?/ nếu may mắn kể từ tháng 07al về sau. Công việc đó có thuận lợi, có phát triển được không ạ?/ không thuận lợi mà còn cảm thấy bất mãn nữa, nhưng có còn hơn không ? còn công ty cháu định xin vào chắc không thành.

1 person likes this

Cháu cảm ơn bác nhiều ạ, vậy là một năm chật vật vất vả nữa, sau này cháu sẽ báo ạ

Năm nay cháu có xin được việc không?/ không hy vọng lắm. Nếu có thì vào khoảng thời gian nào?/ nếu may mắn kể từ tháng 07al về sau. Công việc đó có thuận lợi, có phát triển được không ạ?/ không thuận lợi mà còn cảm thấy bất mãn nữa, nhưng có còn hơn không ? còn công ty cháu định xin vào chắc không thành.

Năm mới kính chúc bác haithienha và gia đình sức khỏe, an khang thịnh vượng, vạn sự như ý.

Hôm nay cháu vào diễn đàn hỏi công việc chợt nhớ vẫn chưa phản hồi kết quả.

Năm nay cháu có xin được việc không?/ không hy vọng lắm. Nếu có thì vào khoảng thời gian nào?/ nếu may mắn kể từ tháng 07al về sau.  Cháu xin được việc vào tháng 12 Al năm 2015 ạ.

Công việc đó có thuận lợi, có phát triển được không ạ?/ không thuận lợi mà còn cảm thấy bất mãn nữa, nhưng có còn hơn không ? còn công ty cháu định xin vào chắc không thành.

Công việc không thuận lợi, khó khăn vất vả, công việc tiếp xúc máy tính nhiều, làm ca đêm nữa nên cháu hay đau đầu, mắt mờ, nhiều lúc cảm thấy bực tức, việc trái ngành nghề nhưng cháu vẫn cố làm đúng như lời bác nói có còn hơn không.

Mong bác xem giúp cháu công việc năm 2016 này với ạ, năm nay cháu có tìm được công việc ổn định, lâu dài như mong muốn không ạ, nếu có thì vào lúc nào ạ?

Cháu cảm ơn bác rất nhiều ạ.

Cháu sinh lúc 12h30p trưa ngày 4/2/1989 DL, cháu xin lấy lại lá số theo năm 2016 ạ: http://www.lyhocdongphuong.org.vn/apps/LaSoTuVi.php?name=DH&date=1989,2,4,12,30&year=2016&gender=m&view=screen&size=2

Năm nay rất tốt hay gặp may mắn được quí nhân giúp đỡ, có công việc tốt phải từ 1/2 năm cuối trở đi thì vận mới hanh thông nhưng cần phải đi xa hay chuyễn dời đổi chỗ ở cho phù hợp với công việc mới.

1 person likes this

Hiện tại cháu đi làm cách nhà khoảng 25km, ăn ngủ tại chỗ làm thỉnh thoảng mới về nhà bố mẹ tắm rửa, như vậy nếu cháu xin việc ở quanh quanh chỗ cháu làm thì có gọi là đi xa hay chuyển dời chỗ ở không ạ?, cháu đang do dự tìm việc ở quê hoặc ra Hà Nội hay vào trong Nam, kính mong bác xem giúp cháu nên đi tìm việc ở đâu ạ, ra bắc, ở miền trung hay vào nam ạ?. cháu chỉ cần công việc ổn định đi xa hay thay đổi chỗ ở cháu cũng xin chấp nhận ạ.

Chảu cảm ơn bác ạ.

Hiện tại cháu đi làm cách nhà khoảng 25km/ 25km hừ, đi xe đạp cũng còn thấy gần !, ăn ngủ tại chỗ làm thỉnh thoảng mới về nhà bố mẹ tắm rửa, như vậy nếu cháu xin việc ở quanh quanh chỗ cháu làm thì có gọi là đi xa hay chuyển dời chỗ ở không ạ?, cháu đang do dự tìm việc ở quê hoặc ra Hà Nội hay vào trong Nam, kính mong bác xem giúp cháu nên đi tìm việc ở đâu ạ, ra bắc, ở miền trung hay vào nam ạ?/ không biết hướng nào thuận lợi cho cháu nhưng tới lúc may mắn thì nơi nào cũng tốt. cháu chỉ cần công việc ổn định đi xa hay thay đổi chỗ ở cháu cũng xin chấp nhận ạ./ chắc chắn phải là xa lắm đấy !

Chảu cảm ơn bác ạ.

1 person likes this

Cháu cảm ơn bác rất nhiều, sau này được việc cháu sẽ hồi âm lại ạ.

Cháu chào bác haithienha, cháu lại lên làm phiền bác mong bác giúp đỡ ạ.

Cháu nghỉ việc ở công ty cũ ngày 12/4/2016 dương lịch, công việc quanh quẩn vẽ shop sau này kiêm cả hiện trường, đi lại nhiều quá nên cháu bị bệnh tràn dịch 2 khớp gối và nhiễm trùng mắt cá chân trái, đây là công ty đầu tiên hướng cháu sang lĩnh vực xây dựng mặc dù cháu học về cơ khí.

Cháu điều trị một tháng và đi làm xây dựng chỗ khác vào ngày 16/5 DL, đến 28/6 DL cháu lại về quê do bệnh cũ lại tái phát, hiện tại cháu đang điều trị và đang phân vân sắp tới có nên tiếp tục vào làm lại hay đi xa hơn tìm việc khác chuyên về cơ khí.

Kính mong bác xem giúp cháu 1/2 năm cuối thì tháng mấy có khả năng tìm việc cao, công việc có ổn định và lâu dài không ạ, công việc sau này của cháu chuyên về cơ khí hay xây dựng ạ?

Cháu cảm ơn bác rất nhiều, mong nhận được hồi âm của bác, kính chúc bác sức khỏe

Bác ơi bác xem giúp cháu với ạ
Nếu tiện bác xem giúp cháu về tình duyên với ạ, cháu cũng gần 30 tuổi rồi hiện đang độc thân, số cháu có vợ con không, vợ cháu là người thế nào ạ

Mong bác ghé qua cho vài lời ạ, cháu cảm ơn bác!

Tạo một tài khoản hoặc đăng nhập để bình luận

Bạn phải là một thành viên để tham gia thảo luận.

Tạo một tài khoản

Đăng ký một tài khoản mới trong cộng đồng của chúng tôi. Dễ thôi!

Đăng ký tài khoản mới

Đăng nhập

Bạn đã có tài khoản? Đăng nhập tại đây.

Đăng nhập ngay