613 bài viết trong chủ đề này

22 phút trước, Nguyen tin said:

Dạ cháu biết vậy bác ạ. Nhưng nhà cháu đi coi số ở đâu ấy, nói số cháu tuổi tỵ mà sinh tháng 6 số con cái hiếm hoi khó sinh, khó nuôi, ít con. Cháu nghe buồn lắm bác ạ. Chứ cháu cũng hi vọng sinh được hai con lắm bác. 

Lá số tử vi cần các thông tin chuẩn cả Giờ - Ngày - Tháng - Năm sinh mới lập thành và căn cứ vào đấy mới có thể nói cụ thể được. Với chỉ mỗi Tháng sinh và Năm sinh thôi mà đã đưa ra kết quả thế thì chưa đáng tin lắm.

Nhà Phật nói Đức năng thắng số, bạn hãy sống cho tốt, làm nhiều điều thiện thì những điều tốt lành cũng sẽ đến với bạn và gia đình bạn.

Hơn nữa ngày nay thông tin đa chiều, người ta có rất nhiều cách chăm sóc cho thai nhi cũng như cách ăn uống, tâp thể dục để có được thể chất của người mẹ cũng như người cha tốt để cho ra đời những đứa trẻ khỏe mạnh... theo tôi thì bạn nên tìm hiểu để có kiến thức chuẩn cho mình sẽ tốt hơn là ngồi buồn vì những thứ mà một thầy phán chưa chắc đã đúng với bạn

Thân ái!

1 person likes this

13 phút trước, aygia said:

Năm 2018 sẽ giúp khắc phục bớt những cái xấu hiện tại của nhà bạn, như người vợ sẽ bớt khắt khe trong các vấn đề đã nói, nhưng về kinh tế và thu nhập sẽ bị giảm đi, tuy nhiên về lâu dài khi tương quan giữa bố và con út sau này sẽ hợp khi con lớn lên thì cái tốt sẽ tăng dần lên. Ngoài ra mẹ và bé đầu cùng con út về địa chi là mộ nhau thì cũng tăng phần thắm thiết bền chặt trong gia đình về sau này.

Năm 2019 thì không được cách tốt của 2018 vì nó không có cái hậu như nói ở trên. Hơn nữa năm Hợi là năm đầu trong 3 năm tam tai của Hai mẹ con bạn nên cũng nên tránh

Năm 2024 Con mạng Thủy sinh cho mẹ cũng tốt nhưng không được thuận lý, cháu phải lớn lên thì cái tốt này mới phát huy, tuy nhiên về thiên can thì rất hợp cha và cũng tốt cho mẹ về lâu dài nên.. nói chung là tốt cho người cha, nhưng nhìn chung nội bộ và kinh tế thì phát triển ở mức bình bình ổn định.

Năm 2026 Con mạng Hỏa được mẹ sinh, Thiên can sinh cho Mẹ và bị Bố khắc cũng là thuận lý... nên năm này Tốt về kinh tế nhất và thuận các mặt hơn cả, tuy nhiên Bố con Tuyệt nhau thì lớn lên bé sẽ đi xa, và vấn đề nữa là nó tận 2026 nên không biết là vợ chồng bạn có chờ được không?

Bạn cân nhắc nhé!

Ui bác tư vấn nhiệt tình quá. Cháu cám ơn bác rất nhiều

17 phút trước, aygia said:

Lá số tử vi cần các thông tin chuẩn cả Giờ - Ngày - Tháng - Năm sinh mới lập thành và căn cứ vào đấy mới có thể nói cụ thể được. Với chỉ mỗi Tháng sinh và Năm sinh thôi mà đã đưa ra kết quả thế thì chưa đáng tin lắm.

Nhà Phật nói Đức năng thắng số, bạn hãy sống cho tốt, làm nhiều điều thiện thì những điều tốt lành cũng sẽ đến với bạn và gia đình bạn.

Hơn nữa ngày nay thông tin đa chiều, người ta có rất nhiều cách chăm sóc cho thai nhi cũng như cách ăn uống, tâp thể dục để có được thể chất của người mẹ cũng như người cha tốt để cho ra đời những đứa trẻ khỏe mạnh... theo tôi thì bạn nên tìm hiểu để có kiến thức chuẩn cho mình sẽ tốt hơn là ngồi buồn vì những thứ mà một thầy phán chưa chắc đã đúng với bạn

Thân ái!

Nghe bác chỉ dạy cháu cũng yên tâm hơn. Cháu cảm ơn bác ạ. Cháu còn điều này mong bác chỉ dẫn giúp. Cháu sinh 8/6/1989 âm lịch, chồng sắp cưới của cháu sinh 25/2/1988 âm lịch. Hai gia đình coi ngày ngày cưới mỗi bên coi một ngày khác nhau nên căng thẳng gia đình. Nhà trai muốn tháng 8, nhà gái muốn tháng 9. Giờ để con cái tự quyết định, cháu k muốn hai bên buồn nên cháu quyết định tháng 10 âm lịch. Thời gian còn ít để chuẩn bị cưới mà cháu khổ tâm quá. Cháu nhờ bác coi dùm cháu trong tháng 10 âm này ngày nào tuổi của chúng cháu cưới tốt ạ. Cháu thắc mắc nhiều cháu làm phiền bác quá nhưng mong bác giúp nốt lần này ạ.

1 giờ trước, Annhien said:

Chồng: 22-6-1977 âm lịch- Sa Trung Thổ

Vợ: 23-5-1985 âm lịch - Hải Trung Kim

Con gái: 31-5-1985- Sa Trung Kim

Xin tư vấn: mối tương quan giữa con gái với bố mẹ có tốt không ạh. Sao công việc của mẹ không thấy khá lên. Sinh con út vào năm 2018 có được k ạh. Năm nào là tốt nhất cho cả nhà ạh. Cảm ơn các bác!

Con gái sinh cùng năm với mẹ thì sao mà xem cho được??

Cặp này Thiên can thì Vợ sinh cho chồng là không thuận lý, Thân mạng thì Chồng sinh cho vợ cũng là không thuận lý nốt. hai tuổi lại địa chi tam hợp nên Anh chồng này chiều vợ lắm, nhưng đôi khi lại không biết là chiều như thế nào? Chị vợ muốn giúp chồng trong sự nghiệp, và đối ngoại, đối nội nhưng lắm khi cũng không quyết được vì vấn đề kinh tế không chắc chắn... Nhưng yêu thương, gắn bó thế cũng tốt...nhà này có tiền chỉ thích mua vàng thì phải?

Bé gái sinh 2014 tương quan tuổi chỉ ở mức trung bình, Kinh tế chỉ ở mức khả quan, và lâu lâu lại phát sinh những khoản chi tiêu ngoài dự kiến. Công việc của bố mẹ sẽ có xu hướng tốt lên, tuy nhiên không nhiều.

Nếu sinh bé 2018 thì Thân mạng Mẹ và chị cùng là Kim khắc con Mộc thì sức khỏe của bé sẽ khá yếu, và tương quan tuổi như thế này cũng không tốt để chọn làm con út. Công việc của người cha sẽ thuận lợi hơn nhiều nhưng của mẹ thì lại gặp nhiều khó khăn trở ngại.

Năm tốt cho bạn chọn làm con út là năm 2024 Giáp Thìn sẽ rất tốt cho cả gia đình của bạn.

3 giờ trước, Nguyen tin said:

Nghe bác chỉ dạy cháu cũng yên tâm hơn. Cháu cảm ơn bác ạ. Cháu còn điều này mong bác chỉ dẫn giúp. Cháu sinh 8/6/1989 âm lịch, chồng sắp cưới của cháu sinh 25/2/1988 âm lịch. Hai gia đình coi ngày ngày cưới mỗi bên coi một ngày khác nhau nên căng thẳng gia đình. Nhà trai muốn tháng 8, nhà gái muốn tháng 9. Giờ để con cái tự quyết định, cháu k muốn hai bên buồn nên cháu quyết định tháng 10 âm lịch. Thời gian còn ít để chuẩn bị cưới mà cháu khổ tâm quá. Cháu nhờ bác coi dùm cháu trong tháng 10 âm này ngày nào tuổi của chúng cháu cưới tốt ạ. Cháu thắc mắc nhiều cháu làm phiền bác quá nhưng mong bác giúp nốt lần này ạ.

Theo quan điểm của chúng tôi thì Năm cưới xem tuổi chồng, tháng cưới xem tuổi vợ.

Chú rể tuổi Thìn không bị tam tai, cũng không phải năm xung nên năm nay cưới được. (Tốt)

Cô dâu tuổi Tị có 2 Tháng Đại lợi là tháng 3 và tháng 9 (lợi mọi bề) Nếu cưới vào tháng 9 được là đẹp nhất. Ngoài ra có 2 tháng Tiểu lợi (chỉ xung ông bà mối mai) là tháng 2 và tháng 8. Vì vậy hai họ chọn cho các bạn tháng 8 và tháng 9 là hợp lý đấy, Bạn nên chọn tháng 9 âm nhé. 

Ngày tốt của tháng 9 đây bạn nhé:

Tháng chín: ngày 02, 04, 17, 20, 28, 29…kỵ giờ Thân.

Chúc 2 bạn được trăm năm hạnh phúc, may mắn cả đời!

4 phút trước, aygia said:

Theo quan điểm của chúng tôi thì Năm cưới xem tuổi chồng, tháng cưới xem tuổi vợ.

Chú rể tuổi Thìn không bị tam tai, cũng không phải năm xung nên năm nay cưới được. (Tốt)

Cô dâu tuổi Tị có 2 Tháng Đại lợi là tháng 3 và tháng 9 (lợi mọi bề) Nếu cưới vào tháng 9 được là đẹp nhất. Ngoài ra có 2 tháng Tiểu lợi (chỉ xung ông bà mối mai) là tháng 2 và tháng 8. Vì vậy hai họ chọn cho các bạn tháng 8 và tháng 9 là hợp lý đấy, Bạn nên chọn tháng 9 âm nhé. 

Ngày tốt của tháng 9 đây bạn nhé:

Tháng chín: ngày 02, 04, 17, 20, 28, 29…kỵ giờ Thân.

Chúc 2 bạn được trăm năm hạnh phúc, may mắn cả đời!

Cháu cảm ơn bác nhiều lắm ạ

4 giờ trước, aygia said:

Con gái sinh cùng năm với mẹ thì sao mà xem cho được??

Cặp này Thiên can thì Vợ sinh cho chồng là không thuận lý, Thân mạng thì Chồng sinh cho vợ cũng là không thuận lý nốt. hai tuổi lại địa chi tam hợp nên Anh chồng này chiều vợ lắm, nhưng đôi khi lại không biết là chiều như thế nào? Chị vợ muốn giúp chồng trong sự nghiệp, và đối ngoại, đối nội nhưng lắm khi cũng không quyết được vì vấn đề kinh tế không chắc chắn... Nhưng yêu thương, gắn bó thế cũng tốt...nhà này có tiền chỉ thích mua vàng thì phải?

Bé gái sinh 2014 tương quan tuổi chỉ ở mức trung bình, Kinh tế chỉ ở mức khả quan, và lâu lâu lại phát sinh những khoản chi tiêu ngoài dự kiến. Công việc của bố mẹ sẽ có xu hướng tốt lên, tuy nhiên không nhiều.

Nếu sinh bé 2018 thì Thân mạng Mẹ và chị cùng là Kim khắc con Mộc thì sức khỏe của bé sẽ khá yếu, và tương quan tuổi như thế này cũng không tốt để chọn làm con út. Công việc của người cha sẽ thuận lợi hơn nhiều nhưng của mẹ thì lại gặp nhiều khó khăn trở ngại.

Năm tốt cho bạn chọn làm con út là năm 2024 Giáp Thìn sẽ rất tốt cho cả gia đình của bạn.

Dạ cháu nhầm con gái sinh ngày 31-10-2014, Sa Trung Kim. Mối tương quan vợ chồng cháu không thuận lý thì như vậy có ảnh hưởng gì nghiem trọng không ạh. Nếu năm 2018 không tốt lắm thì có thể chọn năm nào gần nhất tốt hơn không ạh. Nếu năm nhâm dần 2021 thì sao ạh. Cảm ơn bác đã xem và comment trường hợp của cháu.

On 9/19/2017 at 09:59, aygia said:

Vợ chồng bạn vốn tương quan tuổi khá tốt, nhưng vì vợ lại ở ngôi Dương, chồng ở ngôi Âm trong tương quan vợ chồng nên người vợ lại là người thường chủ động hơn trong mọi việc. Nhưng nói chung vợ chồng rất hợp nhau và ăn ý trong công việc, đối nội cũng như đối ngoại..

Cũng liên quan đến 2 hành Thủy - Hỏa, đổi chỗ nhân danh nền Văn hiến Việt so với bảng Lục Thập hoa Giáp của Tầu nên nếu bố mẹ mà là Hỏa 2 con là Thủy thì Thủy khắc Hỏa (con khắc cha mẹ) thì gia đình này rất mệt. Nhưng với Bảng Lạc Thư Hoa Giáp, 2 vợ chồng thuộc hành Thủy, 2 con thuộc hành Hỏa nên Bố mẹ Thủy khắc 2 con Hỏa lại là thuận lý nên:

Khi sinh cháu đầu 2005 về Thiên Can con khắc cha mẹ là xấu nhất trong tương quan về Thiên can nên công việc của cả cha và mẹ bị ảnh hưởng nặng, cha bị nặng hơn mẹ, ngoài ra các điều kiện bên ngoài như anh em, bạn bè cũng quay lưng, gia đình 2 bên cũng không giúp đỡ... nên 2 vợ chồng khá là vất vả.

Khi sinh bé 2012 thì về Thiên Can là cha mẹ khắc con (là khắc thuận lý) được tốt thứ 2 trong tương quan về thiên can nên nói chung công việc của cha mẹ và các quan hệ đều tốt hơn rất nhiều, bé trai lớn cũng tự nhiên chững chạc hơn trông thấy và quý em.

Nhà này được cách song nguyên của 2 cặp nhị hợp nên cái tốt đó tăng lên, từ khi sinh bé tuổi Thìn thì đến nay cuộc sống đã khá giả lên rất nhiều.

Nếu sinh bé 2018 thì về Thân mạng bố mẹ Thủy sinh cho con Mộc rất tốt, Mẹ và con Tam hợp thêm tốt, Thiên can cùng với bố mẹ đều là Thổ. Nói chung là mọi thứ sẽ tốt lên đặc biệt là vấn đề kinh tế.

Còn việc sinh con trai hay gái thì ngoài khả năng của chúng tôi... 

Thân ái!

Dạ, em cảm ơn anh Aygia rất nhiều ạ! Kính chúc anh nhiều sức khoẻ và thành công!

Kính gửi bác Thiên Luân, Bác Aygia!

Chồng sinh 18/1/1985

Vợ sinh 17/5/1989

Con trai đầu sinh 03/07/2014

Cháu đã đọc được bài trả lời của bác là nên sinh con thứ 2 vào năm 2017 hoặc 2024

Năm 2017 thì cháu ko kịp để sinh nữa, năm 2024 thì xa bé đầu nhà con quá, mà hiện tại công việc của chồng con từ khi sinh bé đầu gặp nhiều khó khăn, kinh tế giảm sút, sức khỏe cả nhà cũng ko tốt, sức khỏe của bé đầu cũng ko tốt.

Nếu đợi đến 2024 liệu có ảnh hưởng nhiều về sức khỏe và công việc trong thời gian đợi để sinh bé ko ạ.

Mong các bác tư vấn giúp con! Vợ chồng cháu mong câu trả lời từ các bác

On 21/9/2017 at 10:34, aygia said:

Bạn có 2 năm rất tốt để sinh bé là năm 2018 và 2019... cứ sinh cháu đầu đi đã. Có bé đầu rồi hãy tư vấn bé út bạn nhé.

Cháu chào bác, xin bác giúp cháu :

Chồng : 1981 Thạch lựu mộc

Vợ: 1987 Giáng hạ thủy

Bác giúp cháu xem những năm nào tốt để có thể sinh con và con út sẽ sinh vào năm nào là tốt nhất ạ! 

Cháu mong tin bác ạ! Cháu cám ơn bác nhiều ạ!

Dạ cháu cảm ơn ạ, bé đầu nhà cháu sinh năm 2010- Tùng bách mộc ạ.

Chào bác Thiên Luân,

Bác xem giúp cháu với ạ.

Chồng: 26 / 02 / 1986 (AL) mạng Giáng Hạ Thủy

Vợ:  27 / 10 / 1986 (AL) mạng Giáng Hạ Thủy

Con gái 1:  21 / 04 / 2014 (AL) mạng Sa Trung Kim.

Xin bác xem giúp vợ chồng cháu nên sinh con út vào năm nào được ạ? và nên là con trai hay gái ạ? 

Cháu cảm ơn bác!

Cháu chào bác Thiên Luân, nhờ bác tư vấn giúp cháu ạ

Chồng: 23/ 11 / 1985 (AL) (DL: 03/01/1986) Mạng Hải Trung Kim

Vợ:  29/09/1987 (AL) Mạng Giáng Hạ Thủy

Con trai 1:  21/08/2014 (AL) Mạng Sa Trung Kim.

Mong bác xem giúp vợ chồng cháu nên sinh con út vào năm nào được ạ?

Cháu cảm ơn bác rất nhiều!

On 24/9/2017 at 23:24, Annhien said:

Dạ cháu nhầm con gái sinh ngày 31-10-2014, Sa Trung Kim. Mối tương quan vợ chồng cháu không thuận lý thì như vậy có ảnh hưởng gì nghiem trọng không ạh. Nếu năm 2018 không tốt lắm thì có thể chọn năm nào gần nhất tốt hơn không ạh. Nếu năm nhâm dần 2021 thì sao ạh. Cảm ơn bác đã xem và comment trường hợp của cháu.

Ngũ hành tham sinh úy khắc, vậy nên tuy là không thuận lý, nhưng sinh được và được sinh vẫn tốt hơn là khắc nó cũng giống như nghèo mà vui thì thích hơn giàu mà suốt ngày phải đè nén, canh chừng... Văn hóa Thuần Việt vẫn ưu tiên việc Hạnh Phúc lên hàng đầu, nên vẫn luôn cho điểm cộng ở những tương quan sinh. Vậy nên bạn cũng không phải quá lo về điều không thuận lý ở trên. Đã cưới nhau rồi, thế thì anh nhất và em cũng nhất quả đất lun đúng không bạn... chớ mất thời gian nghĩ về những gì đã rồi... chúng ta cùng nhau hướng về tương lai nhé.

Năm 2021 Về địa chi con sẽ sinh cho Mẹ và bé lớn điều này không thuận lý và sức khỏe bé này sẽ không được tốt lắm. Về thiên can thì Bố Khắc con, tức là có tiền về thực tiễn, và sẽ là người có năng lực, được công nhận, tuy nhiên sẽ vất vả, cũng liên quan đến Thiên can tương quan mẹ bị con khắc thì công việc của mẹ sẽ gặp nhiều trở ngại, vậy nên chọn sinh thì OK nhưng để chọn làm con út thì chưa đủ tiêu chuẩn. Như đã tư vấn năm 2024 và 2025 là đẹp nhất. 2024 nếu được bé trai thì được điểm cộng, phù hợp với gia đình làm công ăn lương. Năm 2025 nếu được bé gái thì sẽ được điểm cộng và phù hợp với gia đình kinh doanh buôn bán.

Thân ái!

On 25/9/2017 at 08:09, Dinhphu said:

Kính gửi bác Thiên Luân, Bác Aygia!

Chồng sinh 18/1/1985

Vợ sinh 17/5/1989

Con trai đầu sinh 03/07/2014

Cháu đã đọc được bài trả lời của bác là nên sinh con thứ 2 vào năm 2017 hoặc 2024

Năm 2017 thì cháu ko kịp để sinh nữa, năm 2024 thì xa bé đầu nhà con quá, mà hiện tại công việc của chồng con từ khi sinh bé đầu gặp nhiều khó khăn, kinh tế giảm sút, sức khỏe cả nhà cũng ko tốt, sức khỏe của bé đầu cũng ko tốt.

Nếu đợi đến 2024 liệu có ảnh hưởng nhiều về sức khỏe và công việc trong thời gian đợi để sinh bé ko ạ.

Mong các bác tư vấn giúp con! Vợ chồng cháu mong câu trả lời từ các bác

Tương quan tuổi của vợ chồng này: Thiên can chồng Mộc khắc vợ Thổ là xấu nhất về tương quan Thiên can, Địa chi tam hợp, Thân mạng chồng Kim khắc vợ Mộc tốt nhứ 2 về tương quan Thân mạng nên

1/ Ông chồng nhà này gia trưởng, vợ rất sợ chồng...

2/ Công việc của chồng từ khi cưới gặp nhiều khó khăn.. Ít nhận được sự giúp đỡ từ bên ngoài

3/ Tiền bạc tuy có nhưng cũng phải khó khăn lắm mới kiếm được... có tích lũy về tiền bạc.

Khi sinh bé 2014: Thì Công việc của Bố thuận lợi hơn, nhàn hơn, công việc của mẹ lúc đầu khó khăn, sau thì dẫn ổn định và thuận lợi hơn... đây là những tương quan thay đổi về Thiên can. Còn về Thân mạng do Mẹ bị con khắc, bị cả bố khắc nên sức khỏe của mẹ giảm sút nhiều, kinh tế cũng kém và gây ra nhiều vấn đề lục đục trong gia đình. Cái xấu và phát sinh đều xảy ra từ trong nội bộ gia đình chứ không liên quan đến bên ngoài.

Để khắc phục cái xấu của bé đầu theo tôi bạn nên sinh 1 bé vào năm 2018 để tương quan tuổi trở về mức bình thường, Sau đó chờ đến năm 2024 hoặc 2026, 2027 sinh bé út thì gia đình này mới phát được. Trong đó năm 2027 là tốt nhất, sau đến 2026, 2024 chỉ ở mức được thôi.

Thân ái!

On 26/9/2017 at 10:07, nganchien said:

Cháu chào bác, xin bác giúp cháu :

Chồng : 1981 Thạch lựu mộc

Vợ: 1987 Giáng hạ thủy

Bác giúp cháu xem những năm nào tốt để có thể sinh con và con út sẽ sinh vào năm nào là tốt nhất ạ! 

Cháu mong tin bác ạ! Cháu cám ơn bác nhiều ạ!

Dạ cháu cảm ơn ạ, bé đầu nhà cháu sinh năm 2010- Tùng bách mộc ạ.

Gia đình này tương quan tuổi tương đối đẹp, người vợ đảm đang tháo vát.. lại sinh con đầu đẹp tuổi nên đến nay kinh tế đã rát vững vàng, bé cũng khỏe mạnh và thông minh, nhưng bố và con thì không thích chơi với nhau...

Gia đình bạn có 2 năm 2018 và 2019 để sinh con rất tốt trong đó 2019 tốt hơn 2018 một chút. Bạn chớ để lỡ 2 năm này nhé.

Thân ái!

20 giờ trước, bichcarot said:

Chào bác Thiên Luân,

Bác xem giúp cháu với ạ.

Chồng: 26 / 02 / 1986 (AL) mạng Giáng Hạ Thủy

Vợ:  27 / 10 / 1986 (AL) mạng Giáng Hạ Thủy

Con gái 1:  21 / 04 / 2014 (AL) mạng Sa Trung Kim.

Xin bác xem giúp vợ chồng cháu nên sinh con út vào năm nào được ạ? và nên là con trai hay gái ạ? 

Cháu cảm ơn bác!

Nhà này tương quan tuổi cũng đẹp bạn có 2 năm 2018 và 2019 để sinh bé, năm 2018 tốt hơn 2019 vì được khép vòng tam hợp Dần - Ngọ Tuất sinh được bé 2018 mà là trai thì sẽ phát nhanh đấy.

Thân ái!

12 giờ trước, Nguyễn Duy Tân said:

Cháu chào bác Thiên Luân, nhờ bác tư vấn giúp cháu ạ

Chồng: 23/ 11 / 1985 (AL) (DL: 03/01/1986) Mạng Hải Trung Kim

Vợ:  29/09/1987 (AL) Mạng Giáng Hạ Thủy

Con trai 1:  21/08/2014 (AL) Mạng Sa Trung Kim.

Mong bác xem giúp vợ chồng cháu nên sinh con út vào năm nào được ạ?

Cháu cảm ơn bác rất nhiều!

Bạn có thể chọn năm 2018 làm con út, đây có lẽ là năm gần và hợp với gia đình bạn nhất. 

Thân ái!

1 giờ trước, aygia said:

Bạn có thể chọn năm 2018 làm con út, đây có lẽ là năm gần và hợp với gia đình bạn nhất. 

Thân ái!

Cảm ơn bác aygia ạ. Bác cho cháu hỏi thêm một chút, liệu năm 2019 có hợp không ạ?

Kính nhờ cô/chú trên diễn đàn xem giúp chúng cháu có thể cưới vào năm nào, và tháng nào ạ:

• Nam: 05/06/1987 âm lịch
  • Nữ: 17/04/1992 âm lịch
  • Dự định cưới vào năm 2017, 2018 (hai năm này thì có kỵ khắc gì không ạ, và năm nào tốt hơn ạ)

Cháu cảm ơn nhiều ạ!

Posted (đã chỉnh sửa)

36 phút trước, Nguyễn Duy Tân said:

Cảm ơn bác aygia ạ. Bác cho cháu hỏi thêm một chút, liệu năm 2019 có hợp không ạ?

Hai năm này đối với nhà bạn cũng gần gần giống nhau nên bạn có thể chọn 2019, 2018 được một đặc cách là cấu trúc tuổi của gia đình bạn sẽ đối xứng qua trục Dần Thân nên sẽ được tăng tốt, tuy nhiên năm 2018 có bị một xấu nhỏ là cha con Hình nhau (đây là một tương tác hơi xấu thôi chứ không quan trọng... đại để là sau này cha con có thể bất đồng về vấn đề tài sản thừa kế chẳng hạn.). Còn 2019 thì sẽ bị lệch đi không đối xứng nữa nhưng khi đó tuổi con út sẽ cùng với bố mẹ thuần âm thì các tương quan sẽ thuận hơn 2018. Nói chung nếu sinh 2018 mà dc bé trai thì sẽ được tốt thêm, còn 2019 được bé gái thì thuận càng thêm thuận..

Thân ái!

Edited by aygia

45 phút trước, ngoclucbao said:

Kính nhờ cô/chú trên diễn đàn xem giúp chúng cháu có thể cưới vào năm nào, và tháng nào ạ:

• Nam: 05/06/1987 âm lịch
  • Nữ: 17/04/1992 âm lịch
  • Dự định cưới vào năm 2017, 2018 (hai năm này thì có kỵ khắc gì không ạ, và năm nào tốt hơn ạ)

Cháu cảm ơn nhiều ạ!

Chú rể tuổi Mão năm nay là năm xung nếu tránh dc thì nên tránh năm sau 2018 thì OK. Vậy nên để năm sau hãy cưới. Cô dâu tuổi Thân có 2 tháng Đại lợi để cưới là tháng 2 và tháng 8 âm, không thì dùng 2 tháng tiểu lợi là tháng 3 và tháng 9

Thân ái!

2 giờ trước, aygia said:

Nhà này tương quan tuổi cũng đẹp bạn có 2 năm 2018 và 2019 để sinh bé, năm 2018 tốt hơn 2019 vì được khép vòng tam hợp Dần - Ngọ Tuất sinh được bé 2018 mà là trai thì sẽ phát nhanh đấy.

Thân ái!

cháu cảm ơn bác aygia. Bác có thể giúp em thêm 1 lần nữa được không ạ? Vì là mẹ chồng cháu tuổi mậu tuất nên bà cứ bảo đừng sinh con năm 2018 vì bà thấy những người tuổi bà khổ lắm. Bà thích vợ chồng cháu sinh con năm 2020. Vậy Bác xem giúp vc cháu xem giữa năm 2018 và 2020 thì năm nào tốt hơn ạ?

36 phút trước, aygia said:

Chú rể tuổi Mão năm nay là năm xung nếu tránh dc thì nên tránh năm sau 2018 thì OK. Vậy nên để năm sau hãy cưới. Cô dâu tuổi Thân có 2 tháng Đại lợi để cưới là tháng 2 và tháng 8 âm, không thì dùng 2 tháng tiểu lợi là tháng 3 và tháng 9

Thân ái!

Dạ cháu cảm ơn Bác nhiều ạ!. Bác cho cháu hỏi thêm một chút được không ạ:

Sau khi chúng cháu kết hôn (2.2018) thì nên sinh con vào năm nào và con út vào năm nào thì tốt nhất ạ? Kính nhờ Bác tư vấn thêm cho cháu ạ.

15 phút trước, bichcarot said:

cháu cảm ơn bác aygia. Bác có thể giúp em thêm 1 lần nữa được không ạ? Vì là mẹ chồng cháu tuổi mậu tuất nên bà cứ bảo đừng sinh con năm 2018 vì bà thấy những người tuổi bà khổ lắm. Bà thích vợ chồng cháu sinh con năm 2020. Vậy Bác xem giúp vc cháu xem giữa năm 2018 và 2020 thì năm nào tốt hơn ạ?

Ha..ha... đời là bể khổ, ai sinh ra mà chả khổ... Đây là xét về tương quan tuổi để gia đình bạn phát triển về mọi mặt chứ làm gì có tuổi nào sinh ra là được sướng.. Năm 2020 chúng tôi không tư vấn là vì nó sẽ tương quan không tốt. Khi tương quan tuổi không tốt, thì sinh bé ra sẽ làm gia đình sa sút... tùy bạn chọn nhé.

Thân ái!

11 phút trước, ngoclucbao said:

Dạ cháu cảm ơn Bác nhiều ạ!. Bác cho cháu hỏi thêm một chút được không ạ:

Sau khi chúng cháu kết hôn (2.2018) thì nên sinh con vào năm nào và con út vào năm nào thì tốt nhất ạ? Kính nhờ Bác tư vấn thêm cho cháu ạ.

Hai năm 2018 và 2019 nên tránh sinh vì khi đó con mạng Mộc bị Mẹ khắc sẽ không tốt cho sức khỏe bé, tốt nhất bạn nên chọn năm 2020 làm bé đầu và 2024 làm bé út, sẽ rất tốt đấy.

Chúc 2 bạn trăm năm hạnh phúc, may mắn cả đời!

16 phút trước, aygia said:

Ha..ha... đời là bể khổ, ai sinh ra mà chả khổ... Đây là xét về tương quan tuổi để gia đình bạn phát triển về mọi mặt chứ làm gì có tuổi nào sinh ra là được sướng.. Năm 2020 chúng tôi không tư vấn là vì nó sẽ tương quan không tốt. Khi tương quan tuổi không tốt, thì sinh bé ra sẽ làm gia đình sa sút... tùy bạn chọn nhé.

Thân ái!

Cháu cảm ơn bác nhiều ạ. Vc cháu sẽ chọn 2018.

Bác bảo năm 2018 sinh được con trai thì tốt, nhưng nếu chẳng may cháu lại sinh con gái thì sao ạ? Nếu là con gái thì có ảnh hưởng gì xấu không hả bác?

Tạo một tài khoản hoặc đăng nhập để bình luận

Bạn phải là một thành viên để tham gia thảo luận.

Tạo một tài khoản

Đăng ký một tài khoản mới trong cộng đồng của chúng tôi. Dễ thôi!

Đăng ký tài khoản mới

Đăng nhập

Bạn đã có tài khoản? Đăng nhập tại đây.

Đăng nhập ngay