Thiên Luân

Sinh con năm nào thì tốt 2017

691 bài viết trong chủ đề này

Tương quan tuổi của vợ chồng này: Thiên can chồng Mộc khắc vợ Thổ là xấu nhất về tương quan Thiên can, Địa chi tam hợp, Thân mạng chồng Kim khắc vợ Mộc tốt nhứ 2 về tương quan Thân mạng nên

1/ Ông chồng nhà này gia trưởng, vợ rất sợ chồng...

2/ Công việc của chồng từ khi cưới gặp nhiều khó khăn.. Ít nhận được sự giúp đỡ từ bên ngoài

3/ Tiền bạc tuy có nhưng cũng phải khó khăn lắm mới kiếm được... có tích lũy về tiền bạc.

Khi sinh bé 2014: Thì Công việc của Bố thuận lợi hơn, nhàn hơn, công việc của mẹ lúc đầu khó khăn, sau thì dẫn ổn định và thuận lợi hơn... đây là những tương quan thay đổi về Thiên can. Còn về Thân mạng do Mẹ bị con khắc, bị cả bố khắc nên sức khỏe của mẹ giảm sút nhiều, kinh tế cũng kém và gây ra nhiều vấn đề lục đục trong gia đình. Cái xấu và phát sinh đều xảy ra từ trong nội bộ gia đình chứ không liên quan đến bên ngoài.

Để khắc phục cái xấu của bé đầu theo tôi bạn nên sinh 1 bé vào năm 2018 để tương quan tuổi trở về mức bình thường, Sau đó chờ đến năm 2024 hoặc 2026, 2027 sinh bé út thì gia đình này mới phát được. Trong đó năm 2027 là tốt nhất, sau đến 2026, 2024 chỉ ở mức được thôi.

Thân ái!

Cháu cám ơn bác Aygia!

Bác cho cháu hỏi thêm chút là trước cháu có đọc một bài vợ chồng cũng sinh năm như nhà cháu (chồng 1985 - vợ 1989) được bác Thiên luân tư vấn, có nói về việc nếu sinh con sau năm 2017 và trước năm 2024 thì có việc bố sẽ hay đi xa nhà hoặc xâu hơn có thể là vợ chồng ly hôn. Cháu mong bác xem lại giúp cháu, vì cứ lo sinh con ra mà bị vậy thì tội con cái. 

Cháu chào các Bác trong ban Quản trị ạ!

Cháu mong các Bác tư vấn giúp vợ chồng cháu với ạ.

Chồng cháu sinh 02/08/1988 (AL), mạng Đại Lâm Mộc

Cháu sinh 16/11/1992 (AL), mạng Kiếm Phong Kim

Cháu đang mang bầu bé đầu, sẽ sinh vào đầu năm 2018. Các Bác xem giúp cháu năm 2018 sinh con có tốt ko ạ? Vì cháu mệnh Kim, con mệnh Mộc cháu sợ sẽ ko tốt cho bé ạ.

Vợ chồng cháu cưới 24/02/2017 (Al). Sau khi cưới vợ chồng cháu công việc bị cản trở, cháu thất nghiệp chuyển sang buôn bán, nhưng ko bán được, bị chôn vốn, bán lỗ ạ. Chồng cháu công việc gặp khó khăn. Chúng cháu khắc khẩu, cãi nhau mỗi ngày. Chồng cháu gia trưởng lắm ạ, và cháu ko có tiếng nói ạ.

Cháu phải làm gì để cải thiện tình hình bây giờ ạ.

Và chúng cháu nên sinh con út năm nào thì sẽ tốt ạ.

Cháu rất mong nhận được tư vấn của Bác. Cháu chân thành cảm ơn ạ.

5 giờ trước, aygia said:

Hai năm 2018 và 2019 nên tránh sinh vì khi đó con mạng Mộc bị Mẹ khắc sẽ không tốt cho sức khỏe bé, tốt nhất bạn nên chọn năm 2020 làm bé đầu và 2024 làm bé út, sẽ rất tốt đấy.

Chúc 2 bạn trăm năm hạnh phúc, may mắn cả đời!

Cháu cảm ơn Bác nhiều ạ. Chúc Bác sức khỏe, hạnh phúc!

5 giờ trước, bichcarot said:

Cháu cảm ơn bác nhiều ạ. Vc cháu sẽ chọn 2018.

Bác bảo năm 2018 sinh được con trai thì tốt, nhưng nếu chẳng may cháu lại sinh con gái thì sao ạ? Nếu là con gái thì có ảnh hưởng gì xấu không hả bác?

Vào năm tốt thì sinh trai hay gái đều tốt cả, nhưng được trai thì tốt hơn là gái thôi. Sinh con trai vào năm tốt thì cái tốt sẽ phát tác nhanh hơn là gái... Hơn nữa vào năm chẵn thì vốn là Thiên can dương, thân mạng cũng dương là hợp cách với một đấng nam nhi hơn thôi.... còn là con gái thì có chút quyết đoán của một đấng nam nhi cũng hay chứ có sao đâu...

5 giờ trước, Dinhphu said:

Tương quan tuổi của vợ chồng này: Thiên can chồng Mộc khắc vợ Thổ là xấu nhất về tương quan Thiên can, Địa chi tam hợp, Thân mạng chồng Kim khắc vợ Mộc tốt nhứ 2 về tương quan Thân mạng nên

2/ Công việc của chồng từ khi cưới gặp nhiều khó khăn.. Ít nhận được sự giúp đỡ từ bên ngoài

3/ Tiền bạc tuy có nhưng cũng phải khó khăn lắm mới kiếm được... có tích lũy về tiền bạc.

Khi sinh bé 2014: Thì Công việc của Bố thuận lợi hơn, nhàn hơn, công việc của mẹ lúc đầu khó khăn, sau thì dẫn ổn định và thuận lợi hơn... đây là những tương quan thay đổi về Thiên can. Còn về Thân mạng do Mẹ bị con khắc, bị cả bố khắc nên sức khỏe của mẹ giảm sút nhiều, kinh tế cũng kém và gây ra nhiều vấn đề lục đục trong gia đình. Cái xấu và phát sinh đều xảy ra từ trong nội bộ gia đình chứ không liên quan đến bên ngoài.

Để khắc phục cái xấu của bé đầu theo tôi bạn nên sinh 1 bé vào năm 2018 để tương quan tuổi trở về mức bình thường, Sau đó chờ đến năm 2024 hoặc 2026, 2027 sinh bé út thì gia đình này mới phát được. Trong đó năm 2027 là tốt nhất, sau đến 2026, 2024 chỉ ở mức được thôi.

Thân ái!

Cháu cám ơn bác Aygia!

Bác cho cháu hỏi thêm chút là trước cháu có đọc một bài vợ chồng cũng sinh năm như nhà cháu (chồng 1985 - vợ 1989) được bác Thiên luân tư vấn, có nói về việc nếu sinh con sau năm 2017 và trước năm 2024 thì có việc bố sẽ hay đi xa nhà hoặc xâu hơn có thể là vợ chồng ly hôn. Cháu mong bác xem lại giúp cháu, vì cứ lo sinh con ra mà bị vậy thì tội con cái. 

Vậy bạn vui lòng dẫn lại lời tư vấn của SH Thiên Luân để mình quán xét thêm trường hợp đó mới trả lời bạn được.

2 giờ trước, Kimhue said:

Cháu chào các Bác trong ban Quản trị ạ!

Cháu mong các Bác tư vấn giúp vợ chồng cháu với ạ.

Chồng cháu sinh 02/08/1988 (AL), mạng Đại Lâm Mộc

Cháu sinh 16/11/1992 (AL), mạng Kiếm Phong Kim

Cháu đang mang bầu bé đầu, sẽ sinh vào đầu năm 2018. Các Bác xem giúp cháu năm 2018 sinh con có tốt ko ạ? Vì cháu mệnh Kim, con mệnh Mộc cháu sợ sẽ ko tốt cho bé ạ.

Vợ chồng cháu cưới 24/02/2017 (Al). Sau khi cưới vợ chồng cháu công việc bị cản trở, cháu thất nghiệp chuyển sang buôn bán, nhưng ko bán được, bị chôn vốn, bán lỗ ạ. Chồng cháu công việc gặp khó khăn. Chúng cháu khắc khẩu, cãi nhau mỗi ngày. Chồng cháu gia trưởng lắm ạ, và cháu ko có tiếng nói ạ.

Cháu phải làm gì để cải thiện tình hình bây giờ ạ.

Và chúng cháu nên sinh con út năm nào thì sẽ tốt ạ.

Cháu rất mong nhận được tư vấn của Bác. Cháu chân thành cảm ơn ạ.

Đúng là tương quan tuổi của vợ chồng bạn không được tốt. 

Về Thiên can thì chồng Mậu (+Thổ) khắc vợ Nhâm (+Thủy) Dương khắc âm là tắc bế nó thể hiện ở công việc của cả vợ chồng bế tắc, các điều kiện ngoại cảnh bên ngoài đều không ủng hộ các bạn, hai bên gia đình cũng gây khó khăn, bạn bè cũng không giúp đỡ... rất bế tắc.

Về Thân mạng vợ Kiếm Phong Kim (+Kim) khắc chồng Đại Lâm Mộc (+Mộc) là tắc loạn... Nhưng Đại Lâm Mộc (Rừng cây lớn) thì không sợ Kiếm Phong Kim (Kiếm trong bao) lắm nên bạn sẽ không khắc nổi anh ta... 

Hơn nữa 2 bạn lại là Tam hợp rơi vào trường hợp: "Hợp chặt khăc sát" tức là cái hợp đó làm cho cái khắc kia tăng lên... nên khá xấu đấy...

Tuy nhiên không có gì là không có hướng giải quyết.

Bé 2018 về thiên can cùng là Thổ với cha nên từ khi có bầu bé thì công việc của chồng sẽ bớt khó khăn hơn, và dần trờ về trạng thái như trước khi cưới... Nhưng thiên can của Bé cùng bố khắc bạn (vợ) nên công việc của bạn và những điều kiện bên ngoài của bạn thêm khó khăn... thế nên lời khuyên cho bạn là hạn chế kinh doanh mới, nên tìm các công việc mang tính ổn định, dễ, và thu nhập ổn định... bạn sẽ khá đen đủi trong thời gian này...

Về Thân mạng Bé mạng (+Mộc) bị mẹ (+Kim) khắc nên bé sẽ hơi khó nuôi, nhưng lại cùng mạng với bố nên cũng không đến nỗi quá đáng, chỉ ở mức khó khăn hơn bình thường chút thôi, và nói chung là mẹ khăc con thì kinh tế sẽ chỉ ở mức bình thường thôi... nên bạn cũng phải chấp nhận là không nên mơ tưởng đến tiền nong nhiều trong thời gian này. Bố và bé về địa chi xung nhau thì bố dễ đi xa nhà..

Lời khuyên cho bạn là các cụ nói rồi: "Phúc đức tại mẫu" có thể là số phận sẽ bắt bạn phải có một thời gian nhẫn nhịn và chịu đựng để chờ đến một ngày sau trọn vẹn hơn vì như bạn biết đấy, nếu phải chia ly thì cái khổ và vất vả sẽ kéo dài mãi cho đến cuối cuộc đời đối với cả 2 mẹ con và cả chồng bạn nữa... mà trường hợp này thì bạn phải nhẫn nhịn hết mức để chờ đợi đến năm 2020... 

Nếu bạn sinh được bé vào năm 2020 thì mọi thứ sẽ tốt đẹp hơn rất nhiều nhưng có một vấn đề là bé phải sinh cho mẹ và bị bố và bé lớn khắc nên sức khỏe của bé sẽ kém hơn bé đầu kha khá... vậy nên bạn từ sau khi sinh bé đầu phải hết sức chú ý đến sức khỏe của mình, nên bỏ đi những áp lực về phía chồng, để có một thể lực tốt chuẩn bị sức khỏe để sinh bé 2020.. Bạn nên cho chồng bạn biết những lo lắng của bạn... và làm sao để anh ấy hiểu..

Ban là nữ, nhưng Thiên can Dương và Thân mạng Dương, tôi tin là bạn có đủ nghị lực để vượt qua khó khăn này... cố gắng lên bạn nhé.

Chúc gia đình bạn may mắn & nghị lực để chờ đợi ngày hạnh phúc!

Thân ái!

Posted (đã chỉnh sửa)

13 giờ trước, aygia said:

Ngũ hành tham sinh úy khắc, vậy nên tuy là không thuận lý, nhưng sinh được và được sinh vẫn tốt hơn là khắc nó cũng giống như nghèo mà vui thì thích hơn giàu mà suốt ngày phải đè nén, canh chừng... Văn hóa Thuần Việt vẫn ưu tiên việc Hạnh Phúc lên hàng đầu, nên vẫn luôn cho điểm cộng ở những tương quan sinh. Vậy nên bạn cũng không phải quá lo về điều không thuận lý ở trên. Đã cưới nhau rồi, thế thì anh nhất và em cũng nhất quả đất lun đúng không bạn... chớ mất thời gian nghĩ về những gì đã rồi... chúng ta cùng nhau hướng về tương lai nhé.

Năm 2021 Về địa chi con sẽ sinh cho Mẹ và bé lớn điều này không thuận lý và sức khỏe bé này sẽ không được tốt lắm. Về thiên can thì Bố Khắc con, tức là có tiền về thực tiễn, và sẽ là người có năng lực, được công nhận, tuy nhiên sẽ vất vả, cũng liên quan đến Thiên can tương quan mẹ bị con khắc thì công việc của mẹ sẽ gặp nhiều trở ngại, vậy nên chọn sinh thì OK nhưng để chọn làm con út thì chưa đủ tiêu chuẩn. Như đã tư vấn năm 2024 và 2025 là đẹp nhất. 2024 nếu được bé trai thì được điểm cộng, phù hợp với gia đình làm công ăn lương. Năm 2025 nếu được bé gái thì sẽ được điểm cộng và phù hợp với gia đình kinh doanh buôn bán.

Thân ái!

Cháu cảm ơn bác nhiều! Gia đình cháu không giàu nhưng cũng không đến nỗi nghèo lắm, nói chung là cũng tạm được bác ạh. Vì 2 vợ chồng cháu cũng thuộc dạng khó có con, 5 năm mới có bé đầu, nhiều năm tốt cháu tính thi cũng đều qua. Nên cháu làm phiền muốn hỏi bác trong nhiều năm từ năm 2018 mong bác Thông cảm. Còn năm Nhâm Dần 2022 cháu nghĩ Đinh hợp Nhâm tốt mà bác, mạng Kim con dương với kim mẹ âm cũng không khắc mấy, chỉ sợ nhà nhiều kim quá bố sẽ yếu. Cháu phân tích như vậy k biết đúng không. Nhờ bác chỉ dạy. Vi chồng cháu cũng lớn tuổi rồi nên cố gắng trong các năm tới đây. Còn năm 2024 cháu sẽ cố gắng thêm 1 be nếu được thì là phước của vợ chồng cháu, không thì chịu.

Edited by Annhien

Thiên Luân

• Hội viên ưu tú
  •  
  • Thiên Luân
  • Quản trị Diễn Đàn
  •  2.962
  • 7.007 bài viết
On 13/12/2016 at 14:08, thosan86 said:

Kính nhờ Bác Thiên Luân xem giúp cháu với

• Chồng: ngày 28 tháng 12 năm 1985 - Theo Âm Lịch - Hải Trung Kim (Vàng trong biển)
  • Vợ: ngày 25 tháng 09 năm 1989 - Theo Âm Lịch - Đại lâm Mộc (Gỗ trong rừng)
  • Con trai đầu: ngày 23 tháng 09  năm 2014 - Theo âm lịch - Sa trung Kim (Vàng trong cát)

Nội Dung Cần Tư Vấn:Cháu dự định sinh con út vào  năm 2017 có hợp với tuổi của cả nhà không ạ.nhờ bác tư vấn giúp cháu với

Nội Dung Thêm: Cháu thấy mọi người nói tuổi 2 vợ chồng cháu không hợp nhau phải đi cúng tùm lum nhiều thứ lắm,bác cho cháu lời khuyên với ạ

Cảm ơn Bác Thiên Luân nhiều.

2017 sinh được thì rất tốt đấy, sẽ hóa giải mạng cha Kim khắc mẹ Mộc, thiên can hợp cha và mạng hợp mẹ. năm gần nhất và tốt nhất rồi. 2 vợ chồng ko hợp nhau cúng cũng ko giải quyết được gì, tốn tiền vô ích. Dùng tuổi con để hóa giải đấy! Tương tác mang tính tự nhiên như Tuổi tác thì ko thể hóa giải bằng tôn giáo cúng kiếng nhá!

Cháu xin lỗi. Cháu chỉ tìm thấy bài nói này thôi, còn bài trước cháu đọc mà giờ tìm lại mãi ko thấy. (Cháu chỉ nhớ là 2017 bài cháu đọc được viết từ hồi năm 2015 - 2016) Nên ko biết bác có giúp cháu xem kỹ lại được ko ạ. 

Cháu xin lỗi vì đã làm phiền bác!

On 2/3/2017 at 00:29, Thiên Luân said:

On 1/3/2017 at 21:46, Nguyễn Hữu Công said:

Nhờ bác Thiên Luân xem giúp, em cảm ơn nhiều ạ: 

Chồng 14.2.1985 âm lịch - hải trung kim

vợ 25.1.1989 âm lịch - đại lâm mộc

con gái 2.7.2016 âm lịch - thiên hà thủy

vợ chồng em muốn sinh con trai năm nay có được không ạ,  hay năm nào thì tốt hơn

Nếu đủ sức sinh liền trong năm 2017 ĐInh Dậu thì tốt đấy, thiên can cha Ất sinh ĐInh con, mạng con sinh mạng mẹ là hợp rồi. Nhưng trong trường hợp khác có thể chọn năm 2024 Giáp Thìn thì thong thả hơn để sinh con út năm này!

Thân mến.

16 giờ trước, aygia said:

Vào năm tốt thì sinh trai hay gái đều tốt cả, nhưng được trai thì tốt hơn là gái thôi. Sinh con trai vào năm tốt thì cái tốt sẽ phát tác nhanh hơn là gái... Hơn nữa vào năm chẵn thì vốn là Thiên can dương, thân mạng cũng dương là hợp cách với một đấng nam nhi hơn thôi.... còn là con gái thì có chút quyết đoán của một đấng nam nhi cũng hay chứ có sao đâu...

Cháu cảm ơn bác. Chúc bác sức khỏe dồi dào.

13 giờ trước, Annhien said:

Cháu cảm ơn bác nhiều! Gia đình cháu không giàu nhưng cũng không đến nỗi nghèo lắm, nói chung là cũng tạm được bác ạh. Vì 2 vợ chồng cháu cũng thuộc dạng khó có con, 5 năm mới có bé đầu, nhiều năm tốt cháu tính thi cũng đều qua. Nên cháu làm phiền muốn hỏi bác trong nhiều năm từ năm 2018 mong bác Thông cảm. Còn năm Nhâm Dần 2022 cháu nghĩ Đinh hợp Nhâm tốt mà bác, mạng Kim con dương với kim mẹ âm cũng không khắc mấy, chỉ sợ nhà nhiều kim quá bố sẽ yếu. Cháu phân tích như vậy k biết đúng không. Nhờ bác chỉ dạy. Vi chồng cháu cũng lớn tuổi rồi nên cố gắng trong các năm tới đây. Còn năm 2024 cháu sẽ cố gắng thêm 1 be nếu được thì là phước của vợ chồng cháu, không thì chịu.

Năm 2022 đúng như bạn phân tích cũng OK, nó chỉ kém 2024 thôi. Bố Thổ sinh con Kim là thuận lý, bố sẽ không yếu đi đâu mà lo. Nếu sinh 2022 nó còn được tăng tốt một chút nữa là nhà bạn 4 người tạo cách song nguyên đối xứng giữa Tị Ngọ và Sửu Dần qua trục Hoàng Đạo... nhưng chỉ là chút thôi nhé. 

1 person likes this

21 giờ trước, Dinhphu said:

Thân ái!

Cháu cám ơn bác Aygia!

Việc ly hôn phụ thuộc rất nhiều vào người vợ, nếu bạn cứ trung chính, nhu mỳ, hết lòng chăm sóc cho chồng con thì khó ông chồng nào có thể bỏ bạn được. SH Thiên Luân tư vấn như vậy chỉ là ở khả năng thôi chứ để quán xét kỹ thì phải coi lá số tử vi của cả 2 vợ chồng thì mới có thể chính xác cao được.. Đàn ông chúng tôi thật sự chỉ phải bỏ vợ khi mà chị em quá đáng, như là ngoại tình, láo với bố mẹ chồng, hay không thể chăm sóc gia đình và con cái vv & vv... tất nhiên đó là bất đăc dĩ với ông chồng còn có chính kiến và sống có tình... (những trường hợp lỗi của ông chồng tôi không nói ở đây).. nên luận tuổi mà xác quyết là bỏ nhau thì tôi chắc là SH Thiên Luân không khẳng định vậy đâu, bạn chớ lo sợ quá như vậy)

1 person likes this

Con chào bác Ayda.

Mong bác tư vấn cho trường hợp của cháu.                                                   chồng sn 1987 mạng giáng hạ thuỷ

vợ sn  1989 mạng đại lâm mộc  

Con nhờ bác xem giúp sinh con năm nào và con út năm nào thì hợp ạ?

Bác cho cháu hỏi thêm là từ khi cưới đến bây giơ vc cháu làm ăn gì cũng thất bại? không biết hai vc cháu có khắc nhau không ạ?

mong nhận được hồi âm của bác. con cám ơn!!

34 phút trước, aygia said:

Năm 2022 đúng như bạn phân tích cũng OK, nó chỉ kém 2024 thôi. Bố Thổ sinh con Kim là thuận lý, bố sẽ không yếu đi đâu mà lo. Nếu sinh 2022 nó còn được tăng tốt một chút nữa là nhà bạn 4 người tạo cách song nguyên đối xứng giữa Tị Ngọ và Sửu Dần qua trục Hoàng Đạo... nhưng chỉ là chút thôi nhé. 

Cảm ơn bác nhiều! Chúc bác nhiều sức khỏe!

4 giờ trước, Berom said:

Con chào bác Ayda.

Mong bác tư vấn cho trường hợp của cháu.                                                   chồng sn 1987 mạng giáng hạ thuỷ

vợ sn  1989 mạng đại lâm mộc  

Con nhờ bác xem giúp sinh con năm nào và con út năm nào thì hợp ạ?

Bác cho cháu hỏi thêm là từ khi cưới đến bây giơ vc cháu làm ăn gì cũng thất bại? không biết hai vc cháu có khắc nhau không ạ?

mong nhận được hồi âm của bác. con cám ơn!!

Vợ chồng bạn nếu tương quan tuổi thì không phải xấu, thiên can chồng sinh cho vợ là tốt nhất về tương quan thiên can. Thân mạng thì chồng Thủy sinh vợ Mộc thì cũng không phải là xấu. Địa chi bình hòa là cũng ổn

Nếu đúng tương quan này thì công việc của chồng phải thăng tiến tốt, hai bên gia đình hỗ trợ giúp đỡ, bạn bè cũng như cơ hội làm ăn đến nhiều và thuận lợi. 

Tuy nhiên về Thân mạng chồng sinh cho vợ thì không được thuận lý, đáng ra tốt nhất thì vợ phải dưỡng chồng, nhưng anh chồng này chiều vợ, thế cũng được hạnh phúc tuyệt vời rồi... kinh tế phát triển chỉ ở mức ổn định thôi. Người vợ không nên chủ động trong vấn đề làm ăn thì sẽ đỡ thất bại hơn.

Chồng tuổi Mão nên Tam tai ở Tị - Ngọ - Mùi, nếu hai bạn cưới nhau trong 3 năm này thì có lẽ cái xấu là do vấn đề cưới tam tai chứ không phải do tương quan tuổi.

Bạn có thể chọn sin bé đầu vào năm 2018 hoặc 2019 năm 2018 tốt hơn 2019 một chút, sau đó sinh bé út vào các năm 2026 hoặc 2027.

Thân ái!

On 9/11/2017 at 14:19, Tran Hao said:

Nhờ chú Thiên Luân xem giúp cháu:

Chồng:          20/10/1984 âm lịch - Hải Trung Kim

Vợ:               11/07/1988 âm lịch - Đại Lâm Mộc

Con gái đầu: 06/08/2016 âm lịch

Nhờ chú luận tuổi giúp và tư vấn giúp cháu sinh con út năm nào tốt ạ?

Cháu chân thành cám ơn chú! Mong cháu có duyên được chú hồi âm ạ!

Nhờ chú aygia tư vấn giúp ạ!

Posted (đã chỉnh sửa)

Em chào anh Thiên Luân và bác Aiya, mong anh và bác tư vấn cho gia đình em.                                 Em sinh ngày 29/09/1991 dương lịch.                                                 Chồng em sinh ngày 8/8/1989 dương lịch.                                     Con gái sinh ngày 26/12/2015 dương lịch.                                     Em xin anh tư vấn giúp em, bố mẹ  và bé đầu có tương tác xấu đến nhau không, và bé thứ 2 nên sinh vào năm nào là tốt nhất. Em chỉ mong tốt cho con và chồng, chồng em chủ yếu làm xa, thời gian này có công trình gần nhà nên đang ở nhà nên 2 vợ chồng thỉnh thoảng cũng lục đục, một phần do công việc của em bận nên không chăm lo được cho gia đình. Mong tư vấn từ anh.                 

Edited by leling
Trùng

Posted (đã chỉnh sửa)

Cháu kính nhờ Bác Aygia xem giúp ạ:

Chồng: 3/12/1983 dương lịch (8:00 sáng), mệnh Phúc đăng hoả

Vợ: 31/3/1989 dương lịch (14:45 chiều), mệnh Đại Lâm Mộc

Con trai đầu: 31/5/2016 dương lịch (5:25 sáng), mệnh Đại khê thuỷ

Cháu kính nhờ Bác xem giúp sự tương tác giữa các thành viên trong gia đình con (Tam xung), có tốt/xấu đối với công việc làm ăn hay không ạ? Cháu cũng xin Bác cố vấn giúp con nên sinh bé thứ 2 những năm nào thì tốt ạ? Cháu cảm ơn Bác ạ!

Edited by beheo

On 28/9/2017 at 18:01, aygia said:

Vợ chồng bạn nếu tương quan tuổi thì không phải xấu, thiên can chồng sinh cho vợ là tốt nhất về tương quan thiên can. Thân mạng thì chồng Thủy sinh vợ Mộc thì cũng không phải là xấu. Địa chi bình hòa là cũng ổn

Nếu đúng tương quan này thì công việc của chồng phải thăng tiến tốt, hai bên gia đình hỗ trợ giúp đỡ, bạn bè cũng như cơ hội làm ăn đến nhiều và thuận lợi. 

Tuy nhiên về Thân mạng chồng sinh cho vợ thì không được thuận lý, đáng ra tốt nhất thì vợ phải dưỡng chồng, nhưng anh chồng này chiều vợ, thế cũng được hạnh phúc tuyệt vời rồi... kinh tế phát triển chỉ ở mức ổn định thôi. Người vợ không nên chủ động trong vấn đề làm ăn thì sẽ đỡ thất bại hơn.

Chồng tuổi Mão nên Tam tai ở Tị - Ngọ - Mùi, nếu hai bạn cưới nhau trong 3 năm này thì có lẽ cái xấu là do vấn đề cưới tam tai chứ không phải do tương quan tuổi.

Bạn có thể chọn sin bé đầu vào năm 2018 hoặc 2019 năm 2018 tốt hơn 2019 một chút, sau đó sinh bé út vào các năm 2026 hoặc 2027.

Thân ái!

Cháu xin cảm ơn bác Aygia.

Đúng là hai vc cháu cưới vào 2015, theo như bác nói là chồng cháu bị tam tai.vậy làm sao để khắc phục được ạ?

Bác cho cháu hỏi thêm là từ năm 2019 dến 2026 còn năm nào gần hơn để sinh bé út ạ? Do cháu thấy hai năm bác tư vấn cách nhau hơi xa một tý ạ? cháu sợ tới năm 2026 cháu hơi lớn tuổi khó sinh ạ?

Cháu cảm ơn bác!

7 giờ trước, beheo said:

Cháu kính nhờ Bác xem giúp sự tương tác giữa các thành viên trong gia đình con (Tam xung), có tốt/xấu đối với công việc làm ăn hay không ạ? Cháu cũng xin Bác cố vấn giúp con nên sinh bé thứ 2 những năm nào thì tốt ạ? Cháu cảm ơn Bác ạ!

Bác Aygia ơi, cháu sử dụng phần mềm luận tuổi trên diễn đàn thì thấy 1983 là Phúc Đăng Hỏa và 2016 là Đại Khê Thủy, nhưng khi cháu đọc bài của Bác Thiên Sứ thì thấy 1983 là Thiên Thượng Hỏa và 2016 là Thiên Hà Thủy ạ. Cháu mong Bác chỉnh lại giùm cháu và tư vấn giúp cháu ạ. Cháu cảm ơn Bác rất nhiều ạ!

22 giờ trước, Tran Hao said:

Nhờ chú aygia tư vấn giúp ạ!

Vợ chồng nhà này: Thiên can và thân mạng chồng khắc vợ mà địa cho lại tam hợp thì làm tăng cái khắc lên nên nói chung là ông chồng này gia trưởng và khắt khe với vợ lắm. Thiên can mà khắc vợ thì các vấn đề liên quan đến công việc, cơ hội và giúp đỡ của mọi người đều kém.. Thân mạng khắc thì kinh tế tuy có tiền nhưng mà không được hạnh phúc lắm...

Bé 2014 có Thiên can và Mạng giống cha nên sinh bé này ra thì tuy cải thiện về công việc, cơ hội và giúp đỡ của người ngoài, nhưng kinh tế và nội bộ gia đình không có cải thiện do than mạng mẹ khắc con, hơn nữa mẹ lại bị cả 2 bố con khắc về thân mạng nên sức khỏe của mẹ yếu.

Hai năm 2018 và 2019 mạng con là Mộc cùng mạng với mẹ và thiên can chỉ ở mức cha khắc con thì chỉ giúp cân bằng cuộc sống gia đình chứ không đủ tốt để chọn làm con út.

Bốn năm từ 2020 đến 2023 bạn không nên sinh bé vì tương quan tuổi khá xấu.

Năm 2024 và 2025 thì 2024 tốt hơn 2025 một chút, trong đó mạng con là mạng Thủy được bố và bé đầu sinh cho, rồi sinh cho mẹ thì cũng hóa giải được nhiều điều về nội bộ gia đình, thiên can chỉ ở mức bình hòa... nên cũng chưa đủ tiêu chuẩn làm con út.

Hai năm 2026 và 2027 thì hội đủ điều kiện làm con út.

Theo tôi thì bạn nên chọn sinh một bé vào năm 2018 hoặc 2019 (hoặc là 2024) sau đó sinh bé út vào một trong 2 năm 2026 hoặc 2027.

Thân ái!

18 giờ trước, leling said:

Em chào anh Thiên Luân và bác Aiya, mong anh và bác tư vấn cho gia đình em.                                 Em sinh ngày 29/09/1991 dương lịch.                                                 Chồng em sinh ngày 8/8/1989 dương lịch.                                     Con gái sinh ngày 26/12/2015 dương lịch.                                     Em xin anh tư vấn giúp em, bố mẹ  và bé đầu có tương tác xấu đến nhau không, và bé thứ 2 nên sinh vào năm nào là tốt nhất. Em chỉ mong tốt cho con và chồng, chồng em chủ yếu làm xa, thời gian này có công trình gần nhà nên đang ở nhà nên 2 vợ chồng thỉnh thoảng cũng lục đục, một phần do công việc của em bận nên không chăm lo được cho gia đình. Mong tư vấn từ anh.                 

Gia đình bạn 2 vợ chồng tương quan tuổi khá đẹp, bé sinh ra xấu ở phần thiên can con khắc cha nên công việc của ông bố không thuận lợi, gặp nhiều khó khăn và ít người giúp đỡ, phải đi xa cũng là một cách hóa giải cái xấu đấy..

Để thuận lợi cho công việc của bố thì có thể chọn sinh bé năm 2021, còn để làm con út thì nên để 2023.

Thân ái!

1 person likes this

17 giờ trước, beheo said:

Nhà này vợ là một tay đảm đang, cộng thêm xung nhau nữa nên vợ chồng hay khắc khẩu, chứ không vấn đề gì. 

Bé sinh năm 2016 tuy gia đình kiếm được tiền, nhưng công việc khá áp lực, nhất là đối với cha, tuy nhiên nhờ vậy mà khẳng định được tài năng. 

Nhà bạn nếu để tốt nên chờ đến 2024 sinh bé út.

Ngoài ra bạn có hỏi về vấn đề tên của Thân mạng thay đổi, điều đó không quan trọng, luận tuổi chỉ cần xác định đúng hành là đã cho kết quả tương đối chính xác rồi, chỉ quán xét tên của hành như bạn nêu khi cần tìm yếu tốt cứu cánh cho các trường hợp đặc biệt để đưa ra lời khuyên thôi.. Việc nhầm mà bạn nêu không ảnh hưởng gì lắm đâu...

Thân ái.

12 giờ trước, Berom said:

Cháu xin cảm ơn bác Aygia.

Đúng là hai vc cháu cưới vào 2015, theo như bác nói là chồng cháu bị tam tai.vậy làm sao để khắc phục được ạ?

Bác cho cháu hỏi thêm là từ năm 2019 dến 2026 còn năm nào gần hơn để sinh bé út ạ? Do cháu thấy hai năm bác tư vấn cách nhau hơi xa một tý ạ? cháu sợ tới năm 2026 cháu hơi lớn tuổi khó sinh ạ?

Cháu cảm ơn bác!

Vợ chồng bạn còn chưa sinh bé đầu mà, vậy nên cứ sinh bé 2018 đi đã. các năm từ 2019 đến trước 2026 ko đủ tốt để tư ván làm con út nên chúng tôi không chọn thôi.

Vấn đề cưới Tam tai thì về lý 3 năm đó là 3 năm của việc xấu đến như có thua thiệt về tình cảm, thua thiệt về tiền bạc (tai nạn mà) nhưng bạn lại lấy đó làm niềm vui (cưới nhau) nên gọi là vay vui trong lúc khó... thế thì tất nhiên phải trả cái đó bằng những khó khăn.. theo tôi là cách tốt nhất là bạn nên sống tốt, giúp đỡ người khác, làm từ thiện để chia sẽ tai nạn với người khác thì sẽ làm giảm cái xấu trên, còn cách nào khác thì tôi chưa có câu trả lời, chúng tôi sẽ tìm hiểu thêm về việc này.

Thân ái!

9 giờ trước, aygia said:

Gia đình bạn 2 vợ chồng tương quan tuổi khá đẹp, bé sinh ra xấu ở phần thiên can con khắc cha nên công việc của ông bố không thuận lợi, gặp nhiều khó khăn và ít người giúp đỡ, phải đi xa cũng là một cách hóa giải cái xấu đấy..

Để thuận lợi cho công việc của bố thì có thể chọn sinh bé năm 2021, còn để làm con út thì nên để 2023.

Thân ái!

Cháu cám ơn bác aygia nhiều lắm!

Guest
Chủ đề này hiện đang đóng.