aygia

Luận tuổi LẠC VIỆT 2018

65 bài viết trong chủ đề này

Posted (đã chỉnh sửa)

On 20/9/2018 at 08:40, Kimnguyen110 said:

Xin Chào bác Aygia ạ.

Nhờ bác luận giúp cháu vơ chồng tuổi 89 và 83 ạ cụ thể:

Chồng: 1983- quý hợi - Mạng Thiên Thượng Hỏa

Vợ: 1989- Kỷ tỵ- Mạng Đại Lâm Mộc

Con trai đầu lòng: tháng 23.1.2015 - Giáp Ngọ- Mạng Sa Trung Kim

Tuổi của 2 vợ chồng cháu có vẻ không hợp nhau hay sao ạ? Vì rất khắc khẩu, nói được đôi ba câu lại cãi nhau. Thêm nữa công việc của chồng cháu lại không được tốt từ mấy năm nay ạ? Mong bác Aygia luận tuổi giúp gia đình cháu ạ.

Nếu được bác cho cháu hỏi nếu vợ chồng cháu muốn mua đất xây nhà thì hướng nào hợp hai vợ chồng ạ? ( Nếu câu này không đúng chủ đề tư vấn bác có thể bỏ qua giúp cháu ạ!)

Bạn tham khảo tư vấn của anh Thiên Luân ở trên nhé, rất xin lỗi bạn về việc tư vấn không đúng vì nhầm lần về mặt lý thuyết đối với 2 năm 2020 và 2021.

Với chồng bạn tuổi 83 / Quý Hợi thì Phi cung Cấn - Đông Bắc nên thuộc Tây tứ trạch. Các hướng hợp là Tây Bắc, Đông Nam là tốt nhất, hai hướng Đông Bắc và Tây cũng tốt. Tuy nhiên hướng tốt là một vấn đề, cần có bố trí các bộ phận chức năng phải hợp lý nữa mới được hoàn chỉnh bạn ạ.

Chúc bạn vạn sự như ý!

Edited by aygia
1 person likes this

Cháu chào bác Aygia, nhờ bác xem giúp gia đình cháu, 2 vợ chồng cùng Kỷ Tỵ:

Chồng: 6/2/1989 AL, mạng Đại lâm mộc

Vợ: 14/12/1989 AL, mạng Đại lâm mộc

Nhờ bác luận tuổi giúp nên sinh con đầu lòng năm nào thì tốt cho công việc ạ? Bọn cháu mới cưới tháng 11/2017 AL, đang sống ở Nhật. Chồng cháu là kỹ sư IT, sang năm muốn đổi việc lương cao hơn, còn cháu đang học tiếng để sang năm đi xin việc văn phòng.

Mong hữu duyên được bác tư vấn. Cháu cảm ơn bác nhiều ạ!

On 9/24/2018 at 18:28, aygia said:

Bạn tham khảo tư vấn của anh Thiên Luân ở trên nhé, rất xin lỗi bạn về việc tư vấn không đúng vì nhầm lần về mặt lý thuyết đối với 2 năm 2020 và 2021.

Với chồng bạn tuổi 83 / Quý Hợi thì Phi cung Cấn - Đông Bắc nên thuộc Tây tứ trạch. Các hướng hợp là Tây Bắc, Đông Nam là tốt nhất, hai hướng Đông Bắc và Tây cũng tốt. Tuy nhiên hướng tốt là một vấn đề, cần có bố trí các bộ phận chức năng phải hợp lý nữa mới được hoàn chỉnh bạn ạ.

Chúc bạn vạn sự như ý!

Dạ. Cảm ơn anh Aygia và cả anh Thiên Luân rất nhiều ạ. 

On 25/9/2018 at 10:03, jane_miao said:

Cháu chào bác Aygia, nhờ bác xem giúp gia đình cháu, 2 vợ chồng cùng Kỷ Tỵ:

Chồng: 6/2/1989 AL, mạng Đại lâm mộc

Vợ: 14/12/1989 AL, mạng Đại lâm mộc

Nhờ bác luận tuổi giúp nên sinh con đầu lòng năm nào thì tốt cho công việc ạ? Bọn cháu mới cưới tháng 11/2017 AL, đang sống ở Nhật. Chồng cháu là kỹ sư IT, sang năm muốn đổi việc lương cao hơn, còn cháu đang học tiếng để sang năm đi xin việc văn phòng.

Mong hữu duyên được bác tư vấn. Cháu cảm ơn bác nhiều ạ!

Vợ chồng bạn cùng tuổi, sang năm là năm xung nên có thể sẽ không thuận lợi lắm, nhưng cố gắng thì vẫn có thể đạt mục đích, nói chung là cần nhiều nỗ lực. Nếu có thể kế hoạch được thì chờ tới 2024 hãy sinh bé, còn nếu hai bạn mà nóng lòng sinh bé thì năm sau vì là năm xung với 2 vợ chồng cũng không được tốt lắm, nhưng cũng không xấu lắm.  Các năm 2020, 2021, 2022, 2023 không nên sinh.

Cố gắng hoàn thành mục tiêu của hai bạn đề ra trong năm tới, vì vào 3 năm 2020, 2021, 2022 là 3 năm tam tai của hai bạn, mưu sự sẽ không được thuận.

Chúc các bạn được nhiều may mắn và hạnh phúc!

1 person likes this

13 giờ trước, aygia said:

Vợ chồng bạn cùng tuổi, sang năm là năm xung nên có thể sẽ không thuận lợi lắm, nhưng cố gắng thì vẫn có thể đạt mục đích, nói chung là cần nhiều nỗ lực. Nếu có thể kế hoạch được thì chờ tới 2024 hãy sinh bé, còn nếu hai bạn mà nóng lòng sinh bé thì năm sau vì là năm xung với 2 vợ chồng cũng không được tốt lắm, nhưng cũng không xấu lắm.  Các năm 2020, 2021, 2022, 2023 không nên sinh.

Cố gắng hoàn thành mục tiêu của hai bạn đề ra trong năm tới, vì vào 3 năm 2020, 2021, 2022 là 3 năm tam tai của hai bạn, mưu sự sẽ không được thuận.

Chúc các bạn được nhiều may mắn và hạnh phúc!

Dạ, cháu cảm ơn bác! Chúc bác mọi sự tốt lành ạ!

1 person likes this

Bác ơi tư vấn giúp cháu với ạ. Cháu là nữ tuổi Kỷ Tị, chồng cháu Mậu Thìn. Vợ chồng cháu vừa rồi mới mua lại một căn nhà của người khác, như vậy có tốt không ạ? Chồng cháu là người đứng cúng nhập trạch có tốt không hả bác? Vợ chồng cháu cưới 1 năm rồi nhưng chưa có con. Bác xem giúp vợ chồng cháu với. Chồng cháu sinh 25.2.1988 âm lịch. Nhà có 5 anh em nhưng anh cả đã mất. Còn 1 anh 1 em trai, 1 em gái. Bố mẹ còn sống. Cháu sinh 8.6.1989 nhà có 7 chị em gái, không có con trai. Bố mẹ còn sống, nay đã 70 tuổi. Cháu xin nhờ bác xem giúp cháu với ạ. Mong đủ duyên để bác nhìn thấy bài đăng của cháu. Cháu cảm ơn nhiều ạ!

Xin chào bác Aigia ạ,

Nhờ bác xem giúp vợ chồng cháu sang năm (2019) sinh cháu thứ 2 có tốt không ạ.

Chồng cháu: sn 3/8/1988 AL (Đại Lâm Mộc)

Cháu (vợ): sn 20/02/1989 AL (Đại Lâm Mộc) 

Con gái: sn 6/8/2014 AL (Sa Trung Kim)

Mong hữu duyên được bác tư vấn ạ.

Cháu rất cảm ơn.

On 30/9/2018 at 08:28, Nguyen tin said:

Bác ơi tư vấn giúp cháu với ạ. Cháu là nữ tuổi Kỷ Tị, chồng cháu Mậu Thìn. Vợ chồng cháu vừa rồi mới mua lại một căn nhà của người khác, như vậy có tốt không ạ? Chồng cháu là người đứng cúng nhập trạch có tốt không hả bác? Vợ chồng cháu cưới 1 năm rồi nhưng chưa có con. Bác xem giúp vợ chồng cháu với. Chồng cháu sinh 25.2.1988 âm lịch. Nhà có 5 anh em nhưng anh cả đã mất. Còn 1 anh 1 em trai, 1 em gái. Bố mẹ còn sống. Cháu sinh 8.6.1989 nhà có 7 chị em gái, không có con trai. Bố mẹ còn sống, nay đã 70 tuổi. Cháu xin nhờ bác xem giúp cháu với ạ. Mong đủ duyên để bác nhìn thấy bài đăng của cháu. Cháu cảm ơn nhiều ạ!

Hai vợ chồng bạn về tuổi mà nói là tương đối hợp nhau, gia đình nề nếp, sau khi cưới nhau mọi việc đều tương đối thuận. Mua nhà là một lĩnh vực khác ít liên quan đến luận tuổi. Tính tốt xấu là ở căn nhà đó có được kết cấu Địa Lý phong thủy tốt không mới là điều quan trọng.

Còn việc cúng nhập trạch, thì chồng bạn đứng chủ là hợp lý rồi.

Chúc bạn và gia đình vạn sự như ý!

1 person likes this

23 giờ trước, Linhtk said:

Xin chào bác Aigia ạ,

Nhờ bác xem giúp vợ chồng cháu sang năm (2019) sinh cháu thứ 2 có tốt không ạ.

Chồng cháu: sn 3/8/1988 AL (Đại Lâm Mộc)

Cháu (vợ): sn 20/02/1989 AL (Đại Lâm Mộc) 

Con gái: sn 6/8/2014 AL (Sa Trung Kim)

Mong hữu duyên được bác tư vấn ạ.

Cháu rất cảm ơn.

Vợ chồng bạn nếu sang năm sinh bé thì nếu làm con út thì không đủ tiêu chuẩn bởi con tuổi Hợi xung địa chi với mẹ là Tỵ. Điều này sẽ dễ gây cự cãi xung đột mang tính chất khắc khẩu trong gia đình. Nhưng so với tình trạng hiện tại của gia đình bạn thì nếu sinh bé 2019 sẽ làm tương quan tuổi trong nhà có chiều hướng tốt lên. Công việc cũng như tiền tài sẽ khá lên tương đối.

Có một điều là các năm 2020, 2021, 2022, 2023 đều là những năm không phải là tốt để chọn làm năm sinh con út, vậy nên vợ chồng bạn cân nhắc nhé.

Thân ái!

On 5/10/2018 at 10:02, aygia said:

Vợ chồng bạn nếu sang năm sinh bé thì nếu làm con út thì không đủ tiêu chuẩn bởi con tuổi Hợi xung địa chi với mẹ là Tỵ. Điều này sẽ dễ gây cự cãi xung đột mang tính chất khắc khẩu trong gia đình. Nhưng so với tình trạng hiện tại của gia đình bạn thì nếu sinh bé 2019 sẽ làm tương quan tuổi trong nhà có chiều hướng tốt lên. Công việc cũng như tiền tài sẽ khá lên tương đối.

Có một điều là các năm 2020, 2021, 2022, 2023 đều là những năm không phải là tốt để chọn làm năm sinh con út, vậy nên vợ chồng bạn cân nhắc nhé.

Thân ái!

Dạ cháu cảm ơn bác nhiều ạ. Bác cho cháu hỏi thêm, việc cự cãi mang tính chất xung đột này là nói cho toàn gia đình đúng không ạ? Đúng là khi sinh bé gái đầu thì công việc của chồng cháu và nhiều việc khác của 2 vợ chồng ít được thuận lợi ạ. 

On 5/10/2018 at 09:53, aygia said:

Hai vợ chồng bạn về tuổi mà nói là tương đối hợp nhau, gia đình nề nếp, sau khi cưới nhau mọi việc đều tương đối thuận. Mua nhà là một lĩnh vực khác ít liên quan đến luận tuổi. Tính tốt xấu là ở căn nhà đó có được kết cấu Địa Lý phong thủy tốt không mới là điều quan trọng.

Còn việc cúng nhập trạch, thì chồng bạn đứng chủ là hợp lý rồi.

Chúc bạn và gia đình vạn sự như ý!

Bác ơi vợ chồng cháu cưới 1 năm rồi nhưng chưa có con. Tuổi của vợ chồng cháu có khó khăn con cái không bác? Mong bác xem giúp cháu với ạ! Cháu cảm ơn bác nhiều!

On 9/12/2018 at 20:39, aygia said:

Thiên can của con là Bính khắc Tân cha, nhưng sau Bính hợp Tân nên công việc của bố trước khó khăn mà sau thuận lợi do đó cần nhẫn nại và cố gắng. Còn mẹ thì là Quý khắc con Bính, nhưng Quý là Âm Thủy không khắc nổi Bính Dương Hỏa nên công việc cứ tưởng là làm được mà mãi cũng chửa xong... Nói chung là cứ khó khăn và vướng.. Mọi việc liên quan đến công việc và đối ngoại đều như vậy cả.

Còn về Thân Mạng bé là Dương Thủy bị bố Âm Thổ khắc và được mẹ sinh Âm Kim sinh, nói chung là bố khắc cũng không nổi và mẹ sinh cũng không trọn vì cả bố mẹ đều tuổi Âm mà con tuổi Dương. Sức khỏe của bé chỉ là lằng nhằng vậy thôi chứ rồi cũng ổn, và tiền bạc cũng tích lũy được, nhưng cũng cứ bị những trục trặc không đáng có.

Từ nay đến 2023 cũng còn xa mà bạn, có gì tới đó bạn có nhu cầu thì hỏi lại chứ 5 năm là xa lắm đó!

Hy vọng là bạn được giải đáp!

Chào bác Aygia ạ.

Cháu có nói chuyện vs chồng cũng như đọc các bình luận bác cũng như mọi người tư vấn cho mọi người.

Thì bác cho cháu hỏi nếu với tuổi gia đình cháu như vậy thì sinh con năm 2021 - Tân Sửu có ok không ạ.

Biết là bác tư vấn cho 2020 nhưng nó hơi gần quá vì lúc đó bé nhà cháu mới được 4 tuổi nên muốn hỏi bác năm 2021 thì ok ko ạ.

Mong bác giải đáp thắc mắc của cháu ạ.

Cháu xin cảm ơn bác và moi người ạ

Cháu chào các bác trong diễn đàn. Xin nhờ các bác luận tuổi cho gia đình cháu với ạ

Chồng 14/10/1988 ( đại lâm mộc)

Vợ 15/09/1990 ( lộ bàng thổ)

Con trai 13/11/2015 ( sa trung kim)

Và cháu nên sinh bé nữa năm nào thì tốt nhất ạ.

Cháu xin cảm ơn các bác.

Chào bác, mong hữu duyên bác xem hộ em xem tuổi tương quan gia đình em tốt xấu thế nào ạ.

Chồng 26/05/1982 nhâm tuất âm lịch -thiên thượng hoả

Vợ 16/11/1990 âm lịch canh ngọ - lộ bàng thổ

Con đầu 26/12/2015 âm lịch - ất mùi - sa Trung Kim

Con thứ dự kiến sinh tháng 4/2019 âm lịch - bình địa mộc -kỷ hợi

Mong bác luận tuổi giúp nhà em xem có hợp không ạ.vợ chồng em buôn bán được không ạ.mong hồi âm của bác cảm ơn bác rất nhiều ạ.

Tạo một tài khoản hoặc đăng nhập để bình luận

Bạn phải là một thành viên để tham gia thảo luận.

Tạo một tài khoản

Đăng ký một tài khoản mới trong cộng đồng của chúng tôi. Dễ thôi!

Đăng ký tài khoản mới

Đăng nhập

Bạn đã có tài khoản? Đăng nhập tại đây.

Đăng nhập ngay