Win01

Nhờ bạn Thái Hòa và các ACE chỉ giúp mình !

5 bài viết trong chủ đề này

Chào bạn Thái Hòa và các ACE !

Mình rất khoái môn tử vi này , nhưng kiến thức cũng chưa vào đâu hết . Mình lấy lá số tại các trang Web khác thì có thể hiện cung nào an tại đấu ( ex : cung mệnh an tại Tý , cung phụ mẫu an tại Sửu ,... ) nhưng trong lá số của trang Web này mình lại không thấy . Không biết do mắt mũi lem nhem hay sao . Nhờ bạn Thái Hòa và các ACE chỉ giúp mình làm sao để biết với nhé . Mình đang học hỏi , sẽ tiếp tục làm phiền mọi người nữa, mong mọi người giúp đỡ mình nhé .

Cảm ơn bạn Thái Hòa và các ACE rất nhiều .

Win01

Chào bạn Thái Hòa và các ACE !

Mình rất khoái môn tử vi này , nhưng kiến thức cũng chưa vào đâu hết . Mình lấy lá số tại các trang Web khác thì có thể hiện cung nào an tại đấu ( ex : cung mệnh an tại Tý , cung phụ mẫu an tại Sửu ,... ) nhưng trong lá số của trang Web này mình lại không thấy . Không biết do mắt mũi lem nhem hay sao . Nhờ bạn Thái Hòa và các ACE chỉ giúp mình làm sao để biết với nhé . Mình đang học hỏi , sẽ tiếp tục làm phiền mọi người nữa, mong mọi người giúp đỡ mình nhé .

Cảm ơn bạn Thái Hòa và các ACE rất nhiều .

Win01

Vị trí các cung Tý, Sửu ... Hợi là cố định trên lá số Tử vi bạn ạ, ai xem Tử vi cũng phải biết. Cung ở góc dưới cùng bên phải của Địa Bàn là cung Hợi, bên cạnh nó theo chiều kim đồng hồ (chiều thuận) là cung Tý rồi lần lượt là Sửu, Dần, Mão, Thìn, Tỵ, Ngọ, Mùi, Thân, Dậu, Tuất và trở về Hợi hoàn thành 1 vòng 12 địa chi. :D

Vị trí các cung Tý, Sửu ... Hợi là cố định trên lá số Tử vi bạn ạ, ai xem Tử vi cũng phải biết. Cung ở góc dưới cùng bên phải của Địa Bàn là cung Hợi, bên cạnh nó theo chiều kim đồng hồ (chiều thuận) là cung Tý rồi lần lượt là Sửu, Dần, Mão, Thìn, Tỵ, Ngọ, Mùi, Thân, Dậu, Tuất và trở về Hợi hoàn thành 1 vòng 12 địa chi. :rolleyes:

Chào bạn Thái Hòa!

Cảm ơn câu trả lời của bạn nhé . Bạn ơi , còn làm sao xác định cung nào là cung âm và cung nào là cung dương vậy bạn ? Mình mới tập tành học nếu có hỏi hơi ngớ ngẩn , làm mất thời gian của bạn , bạn thông cảm nhé . :)

Win01

khởi tý: dương , sửu âm ,cứ liên tiếp mỗi chi dương kế âm cho đến cuối địa chi là hợi.

khởi tý: dương , sửu âm ,cứ liên tiếp mỗi chi dương kế âm cho đến cuối địa chi là hợi.

Mình cảm ơn bạn haithienha nhé .

Win01