baoanh2006

Sinh Con Năm Nào Thì Tốt ?

8.581 bài viết trong chủ đề này

Em cảm ơn anh đã hồi đáp!! Anh cho em hỏi thêm là em nên sinh con vào tháng mấy trong năm 2013 được không ạ? Vì sau khi sinh con gái đầu lòng, mọi việc đều không được thuận lợi ( về sức khỏe, công việc,....),. Nên nếu có thể được, lần sinh này em muốn hỏi cẩn thận 1 chút .

Em chân thành cảm ơn anh!

Năm 2013 thì nên sinh vào 6 tháng đầu năm âm lịch nhé. Yên tâm đi. sinh đứa này thì mọi việc sẽ thuận lợi hơn, ưu tiên sinh con trai nhen.

Thân mến.

1 person likes this

Cháu chào bác Thiên Sứ và anh Thiên Luân. Cháu lập gia đình cuối năm 2010 và đang dự định có em bé vào khoảng năm 2012, nên nhờ bác và anh tư vấn giúp cháu ạ. Cháu sinh 02/1982 còn vợ cháu 11/1982 (dương lịch). Cháu cảm ơn bác và anh nhiều!

Vợ chồng cùng tuổi, năm hợp sinh trai năm kị sinh gái, các năm sau là năm hợp : 2013 Quý Tỵ, 2020 Canh Tý, 2021 Tân Sửu. Các năm còn lại sinh con gái tốt hơn trai.

Thâ mến.

Năm 2013 thì nên sinh vào 6 tháng đầu năm âm lịch nhé. Yên tâm đi. sinh đứa này thì mọi việc sẽ thuận lợi hơn, ưu tiên sinh con trai nhen.

Thân mến.

Em cảm ơn anh rất nhiều. Chúc anh luôn mạnh khỏe!

Vợ chồng cùng tuổi, năm hợp sinh trai năm kị sinh gái, các năm sau là năm hợp : 2013 Quý Tỵ, 2020 Canh Tý, 2021 Tân Sửu. Các năm còn lại sinh con gái tốt hơn trai.

Thâ mến.

Chân thành cảm ơn a đã phản hồi chúc a luôn mạnh khỏe !

Lại 1 trường hợp xem bằng phi cung ra Tuyệt Mạng, bạn ra ngoài mục Luận Tuổi xem bài Tuổi Hợp Xung trong Tình Yêu nhé. Nếu muốn sinh con năm tốt thì có các năm : 2014, 2015, 2018, 2019. Bạn cứ sắp xếp sao cho tiện. Nếu sinh các năm khác thì chỉ được sinh con gái.

Thân mến.

Dạ, con cảm ơn chú Thiên Luân nhiều. Chúc chú và các cô chú trong diễn đàn luôn dồi dào sức khỏe.

Cháu rất cảm ơn chú đã cho ý kiến cho cháu sớm vậy!

Cháu xin gặp chú vào một ngày gần đây để hỏi về phong thủy, bài trí nhà cửa và cháu cũng muốn hỏi chú thêm nhiều nhiều việc nữa. Nếu chú ở Hà Nội chú có thể thu xếp cho cháu gặp được vào một ngày sớm nhất.

Trân trọng cảm ơn Chú!

Kính gửi Chú Luân, chú cho hỏi thêm một chút nữa ạ, Năm 2013 này cháu sinh vào tháng nào thì tốt, thì sinh được con trai. Vì cháu chỉ tính sinh thêm đứa thứ 2 nữa thôi ạ, vì cháu già rồi với lại gia đình cháu cũng khó khăn!

:)!!!

Chao Bac Thien Su va A Thien Luan.

Em sinh nam 9/8/1973 (duong lich), vo sinh 8/6/1974 (duong lich)

Cho Em hoi neu vo chong muon sinh con trai nam nao, thang nao cho phu hop voi tuoi bo me!

Em cam on nhieu!

Kính chào A Thiên Luân!

Lần trước em có hỏi :

Chồng em sinh năm 1980

Em sinh năm 1981

Bé đầu sinh năm 2008

Đã được anh tư vấn là sinh bé thứ 2 năm 2012 hoặc 2013 thì hợp.

E định sinh năm 2012 nhưng như thế thì nhà em lại hội tụ đủ Thân(bố) , Tý (bé đầu), Thìn(bé út) thì liệu có bị kiêng kị gì không.

E thấy người ta bảo tam hợp tam tai hay gì đó k được tốt.

Kính mong anh gỡ rối giúp em với nhé.

Cảm ơn anh nhiều ạ.

Kính chào bác Thiên Luân,

Nhờ bác xem giúp cho em cháu:

Chồng: sinh năm 1982

Vợ: sinh năm 1982

Con trai đầu: sinh năm 2009

Con trai thứ hai: sinh năm 2011

Như vậy, sinh con có hợp với tuổi bố mẹ không a?

Cháu cám ơn bác nhiều.

Cho Em hoi neu vo chong muon sinh con trai nam nao, thang nao cho phu hop voi tuoi bo me!

Em cam on nhieu!

Em cam on nhieu!

Chào bác Thiên Luân.

Cháu đã theo dõi diễn đàn này từ lâu, nhưng hôm nay mới dám gửi bài, kính nhờ bác xem giúp cháu. Cháu tìm khắp hơn 100 trang mà không thấy có ai giống trường hợp của cháu. Nên cháu đành kính nhờ bác giúp đỡ. Vợ chồng cháu lấy nhau , mà 2 tuổi này theo các cụ là xung khắc đấy ạ. Chồng cháu sn 7/2/1984 ( tức 6/1/1984 ÂL.) lúc 15h15 phút.

Cháu sn 1/10/1987 ( tức 9/8/1987 ÂL ) lúc 5h sáng. VÌ năm nay chồng cháu vào hạn tam tai, nên bọn cháu mới đăng ký kết hôn chứ chưa làm đám cưới và lễ gia tiên ( cái này cháu tìm hiểu được nhờ diễn đàn của mình đấy ạ Posted Image ). Nhưng mẹ chồng cháu lại muốn cháu sinh con vào năm 2012 để hợp tuổi với chồng cháu. Vậy xin bác cho cháu biết cháu sinh con vào năm 2012 có được không? nên sinh vào mùa nào thì tốt ? và sinh con tiếp theo vào những năm nào nữa ạ? ( chúng cháu dự định sẽ sinh 3 cháu )

Kính nhờ bác xem giúp cháu. Cháu cảm ơn bác nhiều ạ.

Kính gửi Chú Luân, chú cho hỏi thêm một chút nữa ạ, Năm 2013 này cháu sinh vào tháng nào thì tốt, thì sinh được con trai. Vì cháu chỉ tính sinh thêm đứa thứ 2 nữa thôi ạ, vì cháu già rồi với lại gia đình cháu cũng khó khăn!

:)!!!

6 tháng đầu năm âm lịch nhé. Không có chọn ngày tháng sinh la ra được con trai đâu, quan trọng là lúc thụ thai kìa.

Kính chào A Thiên Luân!

Lần trước em có hỏi :

Chồng em sinh năm 1980

Em sinh năm 1981

Bé đầu sinh năm 2008

Đã được anh tư vấn là sinh bé thứ 2 năm 2012 hoặc 2013 thì hợp.

E định sinh năm 2012 nhưng như thế thì nhà em lại hội tụ đủ Thân(bố) , Tý (bé đầu), Thìn(bé út) thì liệu có bị kiêng kị gì không.

E thấy người ta bảo tam hợp tam tai hay gì đó k được tốt.

Kính mong anh gỡ rối giúp em với nhé.

Cảm ơn anh nhiều ạ.

Hợp thì hợp chứ có gì mà ko tốt? Hay tôi chọn năm xung cho nhé? Chỉ là 3 người tuổi tam hợp thì bị 3 năm Tam Tai giống nhau, vậy thôi.

Thân mến.

Posted (đã chỉnh sửa)

Con chào bác Thiên Sứ

Bác làm ơn giúp con xem tuổi cho vợ chồng con sinh em bé năm nào vào tháng mấy thì tốt. chúng con định sinh con năm Nhâm thìn nhưng vẫn hoang mang

Chồng Giáp Tý 1984

vợ Mậu thìn 1988 sinh giờ hợi

chúng con có em bé được 2 tháng trong bụng mẹ thì mất nên con rất hoang mang lo lắng( mất 30/6 năm tân mão),

Xin bác xem xét giúp đỡ chúng con

Con cảm ơn bác nhiều

Chúc bác và gia đình mạnh khỏe

Edited by kathytrang

Kính chào bác Thiên Luân,

Nhờ bác xem giúp cho em cháu:

Chồng: sinh năm 1982

Vợ: sinh năm 1982

Con trai đầu: sinh năm 2009

Con trai thứ hai: sinh năm 2011

Như vậy, sinh con có hợp với tuổi bố mẹ không a?

Cháu cám ơn bác nhiều.

Diễn đan không trả lời hộ/dùm. Bạn thông cảm.

Chào bác Thiên Luân.

Cháu đã theo dõi diễn đàn này từ lâu, nhưng hôm nay mới dám gửi bài, kính nhờ bác xem giúp cháu. Cháu tìm khắp hơn 100 trang mà không thấy có ai giống trường hợp của cháu. Nên cháu đành kính nhờ bác giúp đỡ. Vợ chồng cháu lấy nhau , mà 2 tuổi này theo các cụ là xung khắc đấy ạ. Chồng cháu sn 7/2/1984 ( tức 6/1/1984 ÂL.) lúc 15h15 phút.

Cháu sn 1/10/1987 ( tức 9/8/1987 ÂL ) lúc 5h sáng. VÌ năm nay chồng cháu vào hạn tam tai, nên bọn cháu mới đăng ký kết hôn chứ chưa làm đám cưới và lễ gia tiên ( cái này cháu tìm hiểu được nhờ diễn đàn của mình đấy ạ Posted Image ). Nhưng mẹ chồng cháu lại muốn cháu sinh con vào năm 2012 để hợp tuổi với chồng cháu. Vậy xin bác cho cháu biết cháu sinh con vào năm 2012 có được không? nên sinh vào mùa nào thì tốt ? và sinh con tiếp theo vào những năm nào nữa ạ? ( chúng cháu dự định sẽ sinh 3 cháu )

Kính nhờ bác xem giúp cháu. Cháu cảm ơn bác nhiều ạ.

Tìm hiểu thêm ở topic này nếu bạn đã đọc 100 trang của mục này, à bây giờ là 190 trang đấy.

Tuổi Giáp Tý Và Đinh Mão

Nếu sinh 2012 thì con gái tốt hơn con trai vì dù sao năm này mạng con khắc mẹ (Hỏa khắc Kim).

Thân mến.

Con chào bác Thiên Sứ

Bác làm ơn giúp con xem tuổi cho vợ chồng con sinh em bé năm nào vào tháng mấy thì tốt. chúng con định sinh con năm Nhâm thìn nhưng vẫn hoang mang

Chồng Giáp Tý 1984

vợ Mậu thìn 1988 sinh giờ hợi

chúng con có em bé được 2 tháng trong bụng mẹ thì mất nên con rất hoang mang lo lắng( mất 30/6 năm tân mão),

Xin bác xem xét giúp đỡ chúng con

Con cảm ơn bác nhiều

Chúc bác và gia đình mạnh khỏe

Tham khảo ở đây nhé

http://diendan.lyhocdongphuong.org.vn/bai-viet/17760-tuoi-giap-ty-1984-va-tuoi-mau-thin-1988/

1 person likes this

Anh Thiên Luân ơi, cho em hỏi chút ạ.

Em sinh năm 1985

Bạn trai em sinh năm 1979

Tháng 11 này bọn em tổ chức lễ cưới và cũng tính kế hoạch sinh con.

Anh xem bọn em nên sinh con vào năm nào?

Em nghe nói không nên sinh năm 2012. Vậy nếu sinh năm 2013 thì con đầu nên tính để sinh trai hay gái thì hợp hơn ạ. Bạn em thì vẫn thích sinh đứa đầu là con trai, không biết có được không?

Kính mong anh xem giúp. Cảm ơn anh nhiều ạ!

Tìm hiểu thêm ở topic này nếu bạn đã đọc 100 trang của mục này, à bây giờ là 190 trang đấy.

Tuổi Giáp Tý Và Đinh Mão

Nếu sinh 2012 thì con gái tốt hơn con trai vì dù sao năm này mạng con khắc mẹ (Hỏa khắc Kim).

Thân mến.

Tham khảo ở đây nhé

http://diendan.lyhoc...-mau-thin-1988/

Cháu cảm ơn chú nhiều ạ. Cháu sẽ đọc kỹ.

Tuổi Giáp Tý Và Đinh Mão

Thân mến.

Tham khảo ở đây nhé

http://diendan.lyhoc...-mau-thin-1988/

Cháu cảm ơn chú nhiều ạ. Cháu sẽ đọc kỹ.

Cháu chào Bác , cháu là thành viên mới của diễn đàn. Cháu có 1 số thắc mắc muốn hỏi bác, bác trả lời dùm cháu với ạ.

Cháu sinh ngày 05/08/1985 ( dương lịch ), Chồng cháu sinh ngày 02/08/1983 (dương lịch). Chúng cháu đăng ký kết hôn ngày 08/04/2011 ( ngày 06/03/2011 âm lịch), Chúng cháu dự định tháng 11 âm ăn hỏi à xin dâu. Bác xem hộ cháu ngày nào tốt. Và sang năm 2012 chúng cháu sinh con có tốt không ạ. Nên sinh con t rai hay con gái, và sinh vào tháng nào thì hợp tuổi bố mẹ. Cháu cảm ơn Bác nhiều.

Chào bác Thiên Sứ

Cháu là thành viên mới của diễn đàn

Xin Bác xem giúp chau

Bạn Trai cháu sinh 17/12/1986 (Âm lich)

cháu sinh 09/09/1986 ( Âm lịch)

Bọn cháu định năm 2012 thì kết hôn

Bác xem giup cháu xem cưới ngày tháng nào thì đẹp

và nên sinh con vào năm nào thì tốt sinh năm 2013 có tốt không ah?

Mong Bác hồi âm.

Chuc các bác mạnh khỏe

Cháu nhờ chú Thiên Sứ và các anh chị trong diễn đàn xem giúp cháu,

Gia đình cháu:

Bố sinh năm 1974;

Mẹ sinh năm 1975;

Con trai sinh năm 2003.

Cháu cũng đã nhiều tuổi nên cũng muốn sinh luôn, nhưng cháu sợ sinh vào năm không tốt lại ảnh hưởng đến cả gia đình.

Cháu có dự định sinh con út vào năm 2012 không biết có được không? Nếu không được thì nhờ chú xem giúp cháu năm nào sinh thì ổn a.

Cháu cảm ơn,

" Cập nhật lúc 31 Tháng ba 2010 - 05:59 AM

Cháu cũng có đọc bài trả lời của chú (anh) Thiên Huy về các trường hợp tốt của 2 tuổi này.

Anh Thiên Huy có đưa ra 3 trường hợp:

1> Giáp Kỷ và Đinh Nhâm

1984 Giáp Tý Hải Trung Kim

1987 Đinh Mão Tuyền Trung Thủy

22 25 - 2009 Kỷ Sửu Giáng Hạ Thủy

25 28 - 2012 Nhâm Thìn Sơn Đầu Hỏa

2> Giáp Kỷ và Đinh Nhâm

25 28 - 2012 Nhâm Thìn Sơn Đầu Hỏa

32 35 - 2019 Kỷ Hợi Bình Địa Mộc

3> Tứ chính Tý -Ngọ-Mão -Dậu

27 30 - 2014 Giáp Ngọ Sa Trung Kim

30 33 - 2017 Đinh Dậu Đại khê Thủy

Các chú cho cháu hỏi là 3 trường hợp này và trường hợp do chú Thiên Sứ trả lời cháu nó khác nhau thế nào?

Trường hợp 3 có tên gọi là gì ạ? Mà tại sao cả nhà thành Tứ hành xung lại tốt ạ? Và nếu đẻ 2 đứa con như trường hợp 3 và thêm đứa Kỷ Hợi (2019) (hoặc thêm cả Nhâm Thìn) thì sẽ thế nào...?

Cháu kiến thức hạn hẹp, xin các chú bỏ qua cho ạ.

Cháu xin cảm ơn các chú nhiều.

Kính chúc các chú và gia đình luôn mạnh khỏe."

Kính gửi chú Thiên sứ.

Đây là bài cháu copy từ 1 bạn cũng có thắc mắc giống cháu ở bên topic Tuổi Giáp Tý và tuổi ĐInh Mão. Chú giải thích giúp cháu với, những thắc mắc của bạn ấy cũng giống với những điều cháu đang băn khoăn. Và sau khi hỏi chú, cháu đã biết tin có e bé được hơn 4 tuần, dự sinh là vào tháng 5 âm lịch năm 2012. Liệu em bé tuổi Nhâm Thìn này có hợp với bố nó tuổi Giáp tý không hả chú? Mong câu trả lời của chú Thiên Luân ạ.

Cảm ơn chú nhiều. Chúc chú sức khỏe để chỉ dạy cho mọi người nhiều điều bổ ích.

Kính chào anh Thiên Luân.

Nhờ anh tư vấn giúp vợ chồng em năm sinh con với ạ.

Em sinh năm 1986

Chồng em sinh năm 1980

Con gái đầu của em sinh năm 2011

Vì tuổi vợ chồng em khắc nhau, nên em rất lo lắng. Nhờ a tư vấn giúp em sinh con thứ hai vào năm nào thì tốt ạ? và bé đầu sinh năm 2011 có hợp với vợ chồng e không. Chúc a sức khỏe và hạnh phúc nhé.

Posted (đã chỉnh sửa)

Kính chào anh Thiên Luân,

Rất mong nhận được sự tư vấn của các bác, các anh chị trên diễn đàn.

Vợ chồng em đã có 1 cháu gái, đang mong sinh thêm 1 cháu nữa đã 2 năm nay nhg chưa được (gần đây mới phát hiện do sức khỏe của chồng không tốt).

Chồng: sinh ngày 10/8/1976 Bính Thìn

Vợ: sinh ngày 13/9/1976 Bính Thìn

Con gái: sinh 18/2/2005 ẤT Dậu

Là ngày sinh dương lịch ạ.

Rất mong anh tư vấn giùm:

1. Cả nhà hiện tại có xung khắc gì nhau không mà sức khỏe cả gia đình không được tốt? công việc sự nghiệp cũng chưa tốt?

2. Vợ chồng em muốn sinh cháu thứ 2 thì năm nào tốt? (cho em một vài năm phòng khi việc chữa bệnh chưa có kết quả ngay)

Em xin chân thành cảm ơn!

Edited by Mẹ bé Rơm

Bác Thiên Sứ ơi, xin tư vấn giúp cháu ah.

Chồng sinh năm Kỷ Mùi 1979

Vợ sinh năm Tân Dậu 1981

Con gái đầu sinh năm Kỷ Sửu 2009

Giờ chúng cháu dự định sinh thêm em bé nữa. Vậy bác tư vấn giúp cháu nên sinh con năm nào để hợp tuổi với cả nhà, mùa nào để hợp với tuổi sinh.

Cháu xin chân thành cám ơn và mong sớm nhận đc câu trả lời của bác.

Guest
Chủ đề này hiện đang đóng.