baoanh2006

Sinh Con Năm Nào Thì Tốt ?

8.581 bài viết trong chủ đề này

Nhờ anh Thiên Luân xem giúp

Chồng sinh 1974. Vợ sinh 1978. Con gái đầu sinh năm 2006. Giờ muốn có một cháu út, thì năm nay hay năm nào tốt .

Mong hồi âm của anh.Cám ơn anh rất nhiều.

Anh Thiên Luân xem giúp em nhé.

Mong hồi âm.

Cám ơn anh nhiều.

Kính chú Thiên Luân, cháu nhờ chú xem lại trường hợp này của cháu nên thế nào thì tốt nhất ạ

Cháu sinh Canh Thân 1980

Chồng cháu sinh Nhâm Tý 1972

Con gái đầu sinh Kỷ Sửu 2009

Nhà cháu dự định sinh con út trong năm nay 2012 như tư vấn trong bài anh Hạt gạo làng nhưng bạn Chim Chích Bông nói 2012 không hợp Thiên can với bố (Nhâm - Nhâm và nên chọn là Đinh Dậu 2017. 2017 tuổi vợ chồng cháu đều nhiều tuổi, vậy có nên cố sinh vào 2012 không ạ? Cháu xin cảm ơn và mong hồi âm của chú hoặc của bạn Chim Chích Bông.

Bạn nên theo những gì Anh Hạt Gạo Làng đã tư vấn. nếu để đến 2017 lúc đó bạn khá lớn tuổi muốn có con không phải là dễ đâu.Với lại con cái là trời cho.nó có duyên với bạn ắt nó sẽ tìm đến với bạn Posted Image.

Thân mến!

Nhờ anh Thiên Luân xem giúp

Chồng sinh 1974. Vợ sinh 1978. Con gái đầu sinh năm 2006. Giờ muốn có một cháu út, thì năm nay hay năm nào tốt .

Mong hồi âm của anh.Cám ơn anh rất nhiều.

Tuổi gia đình chị chỉ có năm Ất Mùi 2015 là tốt nhất và gần nhất để sinh con út. Giáp cha hợp Ất con, mạng con Kim tương sinh mẹ Thủy (theo Lạc Thư Hoa Giáp), Ngọ Mùi hợp, như vậy là đảm bảo tiêu chí sinh con hợp tuổi rồi.

Thân mến.

1 person likes this

Bạn nên theo những gì Anh Hạt Gạo Làng đã tư vấn. nếu để đến 2017 lúc đó bạn khá lớn tuổi muốn có con không phải là dễ đâu.Với lại con cái là trời cho.nó có duyên với bạn ắt nó sẽ tìm đến với bạn Posted Image.

Thân mến!

Xin chân thành cảm ơn câu trả lời của anh baosky. Vậy thì em không còn lăn tăn gì nữa. May có các anh chị em trả lời hỗ trợ chú Thiên Luân không bị quá tải. Kính chúc các anh chị tư vấn thật nhiều sức khỏe!

Posted (đã chỉnh sửa)

1329196965[/url]' post='165877']

Mong bác Thiên Luân xem giúp nhà cháu ạ.

Xin cám ơn bác.

Thưa bác , tính theo LUận Tuổi Lạc Việt thì nhà cháu như sau:

Chồng 1976 : Sa Trung Thổ Bính Thìn

vợ 1983 : Thiên Thượng Hoả Quý Hợi

Con trai đầu 2010: Tùng Bách Mộc Canh Dần

Mong bác chỉ giúp nhà cháu nên sinh bé Út vào năm nào thì hợp ạ.

Xin cám ơn bác.

Edited by Me Gau

Chào bác Thiên Luân

Nhờ bác xem giúp cháu sinh con út năm nào thì tốt:

- Chồng: Ất Mẹo 1975.

- Vợ: Kỷ Mùi 1979.

- Con gái: Canh Dần 2010.

Cháu cám ơn bác.

Kính gửi chú Thiên Luân

Cháu muốn hỏi cháu sinh ngày 1/11/1989

nyêu cháu sinh ngày 01/10/1985

Vậy bọn cháu có thể cưới vào sinh con vào năm 2013 được không ạ? Sinh con những năm nào là tốt nhất ạ?

2012 mạng con hỏa khắc mẹ Kim, lại là dương khắc âm nên rất bất lợi, càng bất lợi vì con là con út. Chưa kể Nhâm Thìn và Nhâm Tuất xung nhau mạnh. Nhà này muốn tốt và ổn định phải sinh 2015 Ất Mùi hoặc Đinh Dậu 2017, xa hơn thì 2021 Tân Sửu, ngoài ra không còn năm nào khác.

Thân mến,

Chú Thiên Luân ơi!

Cháu xin chân thành cảm ơn Chú Thiên Luân và chúc chú luôn luôn trẻ khoẻ ạ!

Cháu có chút thắc mắc nhỏ: bạn cháu xem trong Luận tuổi Lạc Việt bảo là: Mẹ Giáp Tý, Bố Nhâm Tuất thì để được Song nguyên thì nên sinh 2 cháu vào năm dần-thân, hoặc năm dậu-sửu thì tốt cho sự nghiệp cũng như hạnh phúc gia đình của bố mẹ và con cái.

Con trai đầu cháu sinh năm Canh Dần 2010, Vậy cháu nên sinh đứa thứ 2 : năm 2015 Ất Mùi hay năm 2017 - Dinh Dậu là tốt nhất ạ? (Cháu thì muốn sinh năm 2015 hơn) .Nếu sinh năm 2015 thì nên sinh tháng mấy ạ?

Cháu cảm ơn chú nhiều!

Chú Thiên Luân ơi!

Cháu xin chân thành cảm ơn Chú Thiên Luân và chúc chú luôn luôn trẻ khoẻ ạ!

Cháu có chút thắc mắc nhỏ: bạn cháu xem trong Luận tuổi Lạc Việt bảo là: Mẹ Giáp Tý, Bố Nhâm Tuất thì để được Song nguyên thì nên sinh 2 cháu vào năm dần-thân, hoặc năm dậu-sửu thì tốt cho sự nghiệp cũng như hạnh phúc gia đình của bố mẹ và con cái.

Con trai đầu cháu sinh năm Canh Dần 2010, Vậy cháu nên sinh đứa thứ 2 : năm 2015 Ất Mùi hay năm 2017 - Dinh Dậu là tốt nhất ạ? (Cháu thì muốn sinh năm 2015 hơn) .Nếu sinh năm 2015 thì nên sinh tháng mấy ạ?

Cháu cảm ơn chú nhiều!

Sinh Bính Thân thì Bính Nhâm xung nhau! Tuy là song nguyên nhưng không trọn vẹn, chỉ phát thời gian đầu, ko phát bền vững!

Thân mến.

Chau chao chu Thien Luan!

Kinh mong chu Thien Luan xem giup cho chau sinh con ut nam nao thi tot

Tuoi vo: 1983- quy hoi; tuoi chong: 1977- Dinh ty

Tuoi con trai dau: Canh Dan-(4/1/2011)

Tuoi cua cac thanh vien trong gia dinh chau nam trong Dan-Ty-Hoi xung khac nen 2 vo chong cu phai xa nhau suot, khong biet co phai tai tuoi khong hap khong a?

Kinh mong nhan duoc hoi am cua chu.

Kinh chuc chu Thien Luan va cac thanh vien trong dien dan nhieu suc khoe, may man trong cuoc song!

Cháu cảm ơn chú Thiên Luân ạ, chú ơi, cho cháu hỏi thêm là năm 2012 hoặc 2013 nếu mà cháu sinh thì là mệnh hỏa con khắc mệnh kim cả bố lẫn mẹ (vợ chồng cháu đều sn 1985), sinh con gái sẽ bớt xung hơn con trai, liệu có cách gì hóa giải bớt cái xung đó k ạ, và cho cháu hỏi là xung này ảnh hưởng cả công việc và sức khỏe đúng k ạ???Năm 2013 thì tháng nào sinh con là đẹp nhất hả chú???HI vọng chú sẽ giải đáp thắc mắc này của cháu để cháu thêm phần yên tâm ạ>

Năm Nhâm Thìn không đẹp như lời đồn

Vnexpress.net : http://vnexpress.net/gl/doi-song/gia-dinh/2012/02/nam-nham-thin-khong-dep-nhu-loi-don/

Tin rằng trẻ sinh năm Nhâm Thìn sẽ thành công và sung túc, nhiều cặp vợ chồng cố săn bằng được "rồng con". Tuy nhiên, theo các chuyên gia và kết quả thống kê, năm Thìn không có gì đặc biệt và số người nổi trội tuổi này không nhiều.

> 'Mốt' sinh con vào năm rồng/ Chạy đua săn quý tử năm rồng

Trên các phương tiên thông tin gần đây đều cho thấy xu hướng sinh con năm Thìn khá rầm rộ, nhất là những người chịu ảnh hưởng văn hóa phương Đông dùng âm lịch, kể cả ở các nước Âu Mỹ. Ở Việt Nam, điều này cũng thấy khá rõ.

Theo nhà nghiên cứu Nguyễn Vũ Tuấn Anh, Giám đốc Trung tâm nghiên cứu Lý học Đông Phương (TP HCM), nhiều người đua nhau sinh con năm rồng vì nghĩ đây là năm "vàng" là không có căn cứ rõ ràng và rất mơ hồ.

Ông dẫn chứng, từ năm Đinh Hợi 2007 người ta đồn đó là "năm vàng" vì lấy Vận khí thổ của năm Đinh Hợi để suy: Thổ thì màu vàng nên là lợn vàng. Họ tán con “Lợn vàng” thì mang lại tài lộc, cuộc sống giàu sang, nhàn hạ... và thiên hạ đua nhau sinh con năm này.

Đến năm Mậu Tý 2008 thì nhiều người lại ca tụng rằng: Thiên can Mậu thuộc Thổ, mà Thổ thì biểu tượng là màu vàng thế là lại tán là năm con Chuột vàng, sinh con khôn ngoan, lanh lợi... Năm Kỷ Sửu 2009 cũng được cho là Trâu Vàng vì căn cứ theo Thiên Can... Rồi đến năm Canh Dần 2010, năm Tân Mão 2011...cũng được gọi là cọp trắng, mèo trắng, vì can Canh, Tân thuộc mệnh Kim - vàng trắng...

"Lúc thì họ căn cứ vào Vận khí - như năm Đinh Hợi; lúc thì căn cứ vào Thiên can, như các năm 2008; 2009, 2010, 2011. Và với năm 2012 thì họ lại căn cứ vào Địa chi Thìn. Rồng thì rất oai, tượng của Vua và thế là các ông bố , bà mẹ phát sốt lên cũng đòi đẻ năm Rồng cho con mình có sừng, có móng, có vuốt, có râu để... dọa thiên hạ", ông Tuấn Anh bày tỏ.

Ông cho rằng ngày, giờ, tháng, năm sinh có tính quyết định số phận cá nhân. Tuy nhiên, những cá nhân - dù lá số cực tốt, hay cực xấu trong phạm vi ngày giờ sinh giống nhau - lại phụ thuộc vào điều kiện môi trường sống để quyết định định lượng của số phận.

Chẳng hạn, hai người sinh vào ngày giờ giống hệt nhau, nhưng người ở trận sóng thần xảy ra tại Sumatra (Indonesia) năm 2004 và ở một nơi nào đó khác trên địa cầu rõ ràng khác nhau vì điều kiện môi trường sống khác. Sự phân loại rất chi tiết đến tận ngày giờ tháng năm sinh cho từng con người mà còn khác nhau như vậy, huống chi chỉ tính một yếu tố năm thì chưa thể nói lên điều gì.

"Vì vậy, yếu tố năm - thí dụ năm Thìn hay bất cứ năm nào - không phải là yếu tố duy nhất tạo nên tính cách con người. Trẻ sinh năm Thìn cũng chẳng khác gì các năm khác", ông Tuấn Anh nhấn mạnh.

Posted Image Cho rằng trẻ sinh năm rồng sẽ được thành đạt, ưu tú, nhiều gia đình tìm mọi cách để săn được quý tử năm nay. Ảnh minh họa: Minh Thùy. Phân tích trên khía cạnh khác, tiến sĩ Nguyễn Phúc Giác Hải, Giám đốc Trung tâm nghiên cứu Tiềm năng con người cũng cho rằng, không có cơ sở nào để coi Nhâm Thìn là năm đẹp để cố đua kiếm "rồng".

Ông cho biết, nhiều người nhầm lẫn khi gán các thuộc tính của 12 con giáp để chỉ tính cách con người sinh ra các năm đó, và cho rồng là phi thường, người đẻ năm rồng sẽ khiến người khác phải nể sợ.

Thực thế, theo nguyên lý âm dương - cơ ngẫu, người xưa xếp các năm theo cách tính âm - dương xen kẽ và chọn các con vật theo số ngón chẵn lẻ của chúng, chẳng hạn: Tý (dương) - Con chuột (5 ngón, lẻ); Sửu (âm) - Con trâu (2 ngón, chẵn); Dần (dương) - Con hổ (5 ngón, lẻ), Mão (âm) - Con thỏ (4 ngón, chẵn), Thìn (dương) - Con rồng (5 ngón, lẻ)...

Ngoài ra, ứng với các chi này là 10 can (Giáp, Ất, Bính, Đinh, Mậu, Kỷ, Canh, Tân, Nhâm, Quý) tạo thành tên năm âm lịch. Các can này, suy theo cách viết tiếng Hán, nhiều người lại luận ra tính cách, số phận ứng với những người sinh năm đó. Ví dụ: Giáp với bộ "Điền" là ruộng, đất nên suy ra người sinh năm này thuận về chuyện nhà cửa, đất cát... Ất viết như chữ vong nên người sinh năm nay dễ bị quên lãng, không được ghi danh tên tuổi gì. Bính dính chữ "tù" trong tù túng, Đinh viết với bộ “nhất” nên hiểu là sự lớn lao...

Tương tự, Nhâm viết với bộ “sĩ” nghĩa là to lớn như vũ trụ, hơn nữa chữ "sĩ" thêm phảy thành chữ vương (vua) nên người ta hay hiểu là những người sinh năm này dễ thành đạt. Tuổi Nhâm Thìn theo nhiều người suy là con rồng vua, nên càng tin là sẽ rất đẹp để sinh con.

"Hãy tuân theo quy luật tự nhiên, làm theo những gì đúng đắn nhất, phù hợp với mình nhất. 'Hào kiệt đời nào cũng có', và tuổi nào cũng phải làm việc hết mình mới đạt được thành công. Danh lợi ai cũng muốn nhưng danh phải xứng đáng với nỗ lực bỏ ra, lợi cũng phải do sức lao động chính đáng mới tự hào", nhà nghiên cứu đúc kết.

Bản thân ông Giác Hải từng thống kê 240 danh nhân thế giới có ngày sinh tháng đẻ theo lịch âm và thấy can chi nào cũng có người tài, và những người sinh năm Thìn không hề chiếm tỉ lệ cao hay nổi trội hơn.

Ông Nguyễn Văn Tân, Phó Tổng cục trưởng Tổng cục Dân số - Kế hoạch hóa gia đình (Bộ Y tế), cho biết, theo kinh nghiệm, vào những “năm đẹp” như Nhâm Thìn, số trẻ sinh ra có thể cao hơn, cùng đó tỷ lệ bé trai cũng nhiều hơn bé gái.

Đánh giá trước tình hình này, từ đầu năm nay, Tổng cục dân số đã chỉ đạo các địa phương thực hiện chiến dịch truyền thông lồng ghép giúp người dân nhận thức được không phải cứ trẻ sinh ra trong năm rồng thì sáng láng, thành đạt, mà tương lai số phận của một đứa trẻ phụ thuộc nhiều yếu tố như môi trường xã hội, gia đình, nỗ lực cá nhân, sự giáo dục của bố mẹ...

Một thống kê mới đây của Tổng cục dân số cho thấy, trong số 200 đồng chí Ủy viên Trung ương mới được đại hội Đảng toàn quốc lần thứ 11 bầu ra thì chỉ có 9 người sinh năm Thìn, chiếm tỉ lệ 4,5%. Tương tự, trong số 500 đại biểu quốc hội khóa 8 mới bầu thì chỉ có 27 người (chiếm 5,4%) là sinh năm thìn... Trong khi đó theo lý thuyết, có 12 con giáp thì tỉ lệ bình thường chia đều phải là 1/12 (tức khoảng hơn 8,3%). Tỷ lệ người sinh năm Thìn ở nhóm những người nổi tiếng trong giới khoa học, văn hóa, nghệ thuật, chính chị cũng khá thấp, đều dưới 8,3%.

"Rõ ràng, năm Thìn không có ưu điểm gì nổi trội. Nhưng nếu cứ đua đẻ vào năm này thì hệ lụy chúng ta phải gánh rất lớn, không chỉ các bệnh viện quá tải vì lượng người sinh, số trẻ tăng nhanh mà tương lai còn ảnh hưởng tới hệ thống giáo dục, gây mất cân bằng giới tính, sức ép về trường học, nhà ở, việc làm...", ông Tân nói.

Gửi anh Thiên Luân,

Kính nhờ anh xem giúp

Chồng sn Canh Tuất (1970)

Vợ sn Giáp Dần (1974)

Gia đình tôi dự tính sinh thêm cháu nữa (mong muốn có cháu trai), nhờ anh xem giúp năm nào sinh tốt nhất.

Cám ơn anh rất nhiều

Khi nào rảnh nhờ anh Thiên Luân xem giúp. Cám ơn anh rất nhiều

Posted (đã chỉnh sửa)

Cháu chào chú Thiên Luân! Có lẽ lần hỏi trước của cháu vô duyên nên chưa được chú lưu tâm giải đáp, cũng vì chữ Tuỳ Duyên của chú nên cháu mạo muội xin hỏi chú lần nữa, kính mong được chú sắp xếp thời gian tư vấn giúp cháu ạ.

Chồng cháu: sinh ngày 1/4/1978 Dương lịch khoảng 10h30 trưa. Cháu: sinh ngày 3/7/1980 DL khoảng 20h30 tối. Con gái đầu: sinh ngày 12/12/2003 DL lúc 12h25 trưa. Con gái thứ: sinh ngày 20/1/2007 DL khoảng hơn 2h đêm.

Chú cho cháu hỏi vợ chồng cháu có nên sinh thêm con hay không ạ? Nếu có thì nên trai hay gái và vào năm nào ạ? Hai con của cháu hiện nay có gì xung khắc với bố mẹ không ạ? Cháu cảm ơn chú và chúc chú dồi dào sức khoẻ!

Edited by song_thu

Cháu chào chú Thiên Luân! Có lẽ lần hỏi trước của cháu vô duyên nên chưa được chú lưu tâm giải đáp, cũng vì chữ Tuỳ Duyên của chú nên cháu mạo muội xin hỏi chú lần nữa, kính mong được chú sắp xếp thời gian tư vấn giúp cháu ạ.

Chồng cháu: sinh ngày 1/4/1978 Dương lịch khoảng 10h30 trưa. Cháu: sinh ngày 3/7/1980 DL khoảng 20h30 tối. Con gái đầu: sinh ngày 12/12/2003 DL lúc 12h25 trưa. Con gái thứ: sinh ngày 20/1/2007 DL khoảng hơn 2h đêm.

Chú cho cháu hỏi vợ chồng cháu có nên sinh thêm con hay không ạ? Nếu có thì nên trai hay gái và vào năm nào ạ? Hai con của cháu hiện nay có gì xung khắc với bố mẹ không ạ? Cháu cảm ơn chú và chúc chú dồi dào sức khoẻ!

Nhà chị sinh con đầu rất hợp, nghe lời bố mẹ hơn bé thứ 2. Chồng chị sức khỏe ko tốt lắm. Gia đình chị từ lúc sinh bé 2 ko ấm êm bằng bé đầu tiên. Nhưng vì là con gái nên cũng chưa bị ảnh hưởng lớn.

Chị nên sinh bé út vào năm 2017 (Đinh Dậu) thì rất tốt.

1 person likes this

Posted (đã chỉnh sửa)

" Nhà chị sinh con đầu rất hợp, nghe lời bố mẹ hơn bé thứ 2. Chồng chị sức khỏe ko tốt lắm. Gia đình chị từ lúc sinh bé 2 ko ấm êm bằng bé đầu tiên. Nhưng vì là con gái nên cũng chưa bị ảnh hưởng lớn.

Chị nên sinh bé út vào năm 2017 (Đinh Dậu) thì rất tốt. "

Cảm ơn Chim Chích Bông nhiều nhé! Mình chưa biết phải xưng hô thế nào cho phải phép.Vậy năm 2017 thì con trai hay gái đều tốt phải không ạ?

Có điều lý giải của Chim Chích Bông làm mình có chút lo ngại, nếu có thể giải thích sâu hơn giúp mình với nhé:

1- Cháu đầu rất khó bảo, cháu mắc chứng tăng động giảm chú ý, sức khỏe kém. Cháu thứ 2 hoàn toàn ngược lại, trộm vía, khoẻ mạnh, ngoan, tự chủ và có ý thức . Vì vậy bố mẹ thường xuyên phải kèm cặp, hướng dẫn, bảo ban cháu đầu. Tuy nhiên khi bị đau ốm hay chuyện buồn thì sức chịu đựng của cháu đầu tốt hơn cháu thứ 2. 2- Chồng mình từ ngày biêt anh đên giờ thì sức khỏe khá tốt, kết quả kiểm tra định kì hàng năm đều tốt, không bị ốm vặt , trộm vía. 3 - Gia đình từ lúc sinh bé 2 mọi việc mới được hoạt động theo đúng quỹ đạo. Sức khoẻ, công danh, quan hệ gia đình... ổn định hơn trước kia rất nhiều.

Các ông bà thì bảo nhớ khá chính xác về ngày giờ sinh của 2 vợ chồng, mình mới dùng số liệu này lần đầu để lấy lá số tử vi trên này vì chưa bao giờ đi xem bói ở đâu cả, hic.

Cháu xin lỗi ban tư vấn của topic, không hiểu sao bài của cháu không hỗ trợ ngắt dòng được ạ.

Edited by song_thu

Nhà chị sinh con đầu rất hợp, nghe lời bố mẹ hơn bé thứ 2. Chồng chị sức khỏe ko tốt lắm. Gia đình chị từ lúc sinh bé 2 ko ấm êm bằng bé đầu tiên. Nhưng vì là con gái nên cũng chưa bị ảnh hưởng lớn.

Chị nên sinh bé út vào năm 2017 (Đinh Dậu) thì rất tốt.

" Nhà chị sinh con đầu rất hợp, nghe lời bố mẹ hơn bé thứ 2. Chồng chị sức khỏe ko tốt lắm. Gia đình chị từ lúc sinh bé 2 ko ấm êm bằng bé đầu tiên. Nhưng vì là con gái nên cũng chưa bị ảnh hưởng lớn.

Chị nên sinh bé út vào năm 2017 (Đinh Dậu) thì rất tốt. "

Cảm ơn Chim Chích Bông nhiều nhé! Mình chưa biết phải xưng hô thế nào cho phải phép.Vậy năm 2017 thì con trai hay gái đều tốt phải không ạ?

Có điều lý giải của Chim Chích Bông làm mình có chút lo ngại, nếu có thể giải thích sâu hơn giúp mình với nhé:

1- Cháu đầu rất khó bảo, cháu mắc chứng tăng động giảm chú ý, sức khỏe kém. Cháu thứ 2 hoàn toàn ngược lại, trộm vía, khoẻ mạnh, ngoan, tự chủ và có ý thức . Vì vậy bố mẹ thường xuyên phải kèm cặp, hướng dẫn, bảo ban cháu đầu. Tuy nhiên khi bị đau ốm hay chuyện buồn thì sức chịu đựng của cháu đầu tốt hơn cháu thứ 2. 2- Chồng mình từ ngày biêt anh đên giờ thì sức khỏe khá tốt, kết quả kiểm tra định kì hàng năm đều tốt, không bị ốm vặt , trộm vía. 3 - Gia đình từ lúc sinh bé 2 mọi việc mới được hoạt động theo đúng quỹ đạo. Sức khoẻ, công danh, quan hệ gia đình... ổn định hơn trước kia rất nhiều.

Các ông bà thì bảo nhớ khá chính xác về ngày giờ sinh của 2 vợ chồng, mình mới dùng số liệu này lần đầu để lấy lá số tử vi trên này vì chưa bao giờ đi xem bói ở đâu cả, hic.

Cháu xin lỗi ban tư vấn của topic, không hiểu sao bài của cháu không hỗ trợ ngắt dòng được ạ.

Con đầu tuy hợp mẹ nhưng mẹ Dương sinh con âm nên con ỷ lại là đúng rồi, con sau 2007 bị mạng mẹ khắc, đáng ra sẽ hay bệnh, nhưng là con gái nên cái khắc giảm đi, con đầu hợp tuổi nhưng là con gái nên mọi việc vẫn chưa như ý, nếu là con trai thì càng hợp hơn nữa. Nói chung tuổi chỉ phản ánh 1 phần, còn phải xét thêm 1 số yếu tố khác mới biết chính xác. Nếu mốn sinh con thứ 3 thì gia đinh nên chọn năm Quý Tỵ. Mậu cha hợp Quý con, Thân và Tỵ là Nhị hợp, mạng mẹ tương sinh con. Đảm bảo mọi việc trong nhà sẽ may mắn và phát đạt hơn. Không nên sinh Nhâm Thìn nhé vì không có lợi cho bố. Con út nếu là con trai thì càng tốt.!

Thân mến.

1 person likes this

Posted (đã chỉnh sửa)

chao Bac THIEN SU , bac THIEN LUAN va cac bac tu van

(chau khong viet co dau tieng viet duoc ,xin moi nguoi thong cam)

chau goi lan nay la thu 3 roi ma khong thay hoi am ,mong la lan nay bac bo chut thoi gian xem gium chau voi

chau hoi ve sinh con ut nam nao de hop tuoi bo me?

chong KY DAU sinh 10/1969 ,vo AT SUU sinh 03/1985, con trai dau tuoi TY sinh 01/2009

xin cam on va mong co cau tra loi a

Edited by tailoc12

Sinh Bính Thân thì Bính Nhâm xung nhau! Tuy là song nguyên nhưng không trọn vẹn, chỉ phát thời gian đầu, ko phát bền vững!

Thân mến.

Chú ơi!

Nếu chỉ sinh vào Dần, Thân, Dậu, Sửu là tốt thì cháu thấy không có năm Ất Mùi 2015.

Cháu thì muốn sinh năm 2015 cho gần mà cứ lăn tăn: năm Ất Mùi 2015 hay năm 2017 (Đinh Dậu) là tốt nhất?

Nên sinh tháng mấy hả chú để chúng cháu căn thời gian dần ạ. Hi hi

Cháu cảm ơn chú nhiều!

e sinh năm 1979 vợ sinh năm 1989 con gai đầu sinh năm 2008 sinh con thứ 2 nă nào thì tốt bac trả lời giup cám ơn nhiều lắm

Con đầu tuy hợp mẹ nhưng mẹ Dương sinh con âm nên con ỷ lại là đúng rồi, con sau 2007 bị mạng mẹ khắc, đáng ra sẽ hay bệnh, nhưng là con gái nên cái khắc giảm đi, con đầu hợp tuổi nhưng là con gái nên mọi việc vẫn chưa như ý, nếu là con trai thì càng hợp hơn nữa. Nói chung tuổi chỉ phản ánh 1 phần, còn phải xét thêm 1 số yếu tố khác mới biết chính xác. Nếu mốn sinh con thứ 3 thì gia đinh nên chọn năm Quý Tỵ. Mậu cha hợp Quý con, Thân và Tỵ là Nhị hợp, mạng mẹ tương sinh con. Đảm bảo mọi việc trong nhà sẽ may mắn và phát đạt hơn. Không nên sinh Nhâm Thìn nhé vì không có lợi cho bố. Con út nếu là con trai thì càng tốt.!

Thân mến.

Cháu cảm ơn lời tư vấn của chú rất nhiều ạ!

Tinh thần cháu đã nhẹ nhõm hơn, quyết tâm cho kế hoạch sinh thêm con của cháu cũng rõ ràng rồi ạ, vì chồng cháu là con trai độc nhất nên thực sự cháu có chút áp lực.

Một lần nữa cháu xin cảm ơn chú!

Chú ơi!

Nếu chỉ sinh vào Dần, Thân, Dậu, Sửu là tốt thì cháu thấy không có năm Ất Mùi 2015.

Cháu thì muốn sinh năm 2015 cho gần mà cứ lăn tăn: năm Ất Mùi 2015 hay năm 2017 (Đinh Dậu) là tốt nhất?

Nên sinh tháng mấy hả chú để chúng cháu căn thời gian dần ạ. Hi hi

Cháu cảm ơn chú nhiều!

Tuổi cha và mẹ là gì?

Bác Thiên Luân xem giúp cháu với ạ

Chồng: Ất Mẹo 1975

Vợ: Kỷ Mùi 1979

Con gái: Canh Dần 2010

Rất mong bác xem giúp cháu con út thì sinh năm nào sẽ hợp với gia đình cháu.

Chào Bác Thiên sứ, Thiên Luân!

Chồng sinh ngày 02/12/1976 Dương Lịch (Bính Thìn)

Vợ sinh ngày 26/04/1978 Dương Lịch (Mậu Ngọ)

Con trai đầu sinh 11/01/2006 Dương lịch (Ất Dậu)

-> Dự định trong năm 2012 sinh con thứ hai có được không?

Cảm ơn hai bác nhiều.

Bác Thiên Luân lúc nào rảnh xem giúp mình với, vì nghe nói con thứ nhất không được tốt với bố mẹ lắm, nên sinh thêm con thứ 02.

Trân trọng cảm ơn

Kính chào chú Thiên Luân,

Vợ chồng cháu nhờ chú xem giúp cho trường hợp của Vợ chồng cháu thì sinh con năm nào tốt:

- Chồng: 1978, Thiên Thượng Hỏa

- Vợ: 1981, Thạch Lựu Mộc

- Con trai lớn: 2006- Ốc thượng Thổ

Con cảm ơn chú nhiều

Guest
Chủ đề này hiện đang đóng.