baoanh2006

Sinh Con Năm Nào Thì Tốt ?

8.581 bài viết trong chủ đề này

Cháu thấy chú Thiên Luân đang online xin cho cháu hỏi khi hợp tác kinh doanh thì xem tuổi hợp hay không dựa vào gì ạ? Cháu thấy Trung tâm sắp phát hành cuốn " Luận tuổi Lạc Việt" cháu muốn đăng ký 1 quyển. khi náo co vậyy chú?

Cháu cảm ơn chú!

Kinh doanh thì xem hợp trạch hoặc Thiên Can và mạng! Nên ứng dụng Hà Đồ thêm để xét!

Thân mến.

Cháu chào Bác Thiên Luân!

Bác ơi! cháu sinh ngày 2/4/1987

anh ấy sinh ngày 27/10/1977 (dương lịch)

chúng cháu muốn kết hôn vào 29/7 năm nay, chỉ là cháu xem tham khảo qua lịch vạn sự và trên mạng bác ạ!

Xin bác cho ý kiến ạ!

Với lại, chúng cháu cũng muốn kết hôn rồi sớm sinh bé vì anh ấy cũng khá nhiều tuổi rồi, sinh con năm sau cùng năm rắn với anh ấy là ổn bác nhỉ?

chúng cháu mong được vậy lắm!

Cháu mong bác trả lời giúp cháu!

Chúng cháu cảm ơn bác nhiều!

Cháu chào Bác Thiên Luân!

Bác ơi! cháu sinh ngày 2/4/1987

anh ấy sinh ngày 27/10/1977 (dương lịch)

chúng cháu muốn kết hôn vào 29/7 năm nay, chỉ là cháu xem tham khảo qua lịch vạn sự và trên mạng bác ạ!

Xin bác cho ý kiến ạ!

Với lại, chúng cháu cũng muốn kết hôn rồi sớm sinh bé vì anh ấy cũng khá nhiều tuổi rồi, sinh con năm sau cùng năm rắn với anh ấy là ổn bác nhỉ?

chúng cháu mong được vậy lắm!

Cháu mong bác trả lời giúp cháu!

Chúng cháu cảm ơn bác nhiều!

Ổn sao được, năm sau con mạng Hỏa mẹ mạng Thủy khắc nhau về cơ bản rồi, chưa kể thiên can Quý con khắc Đinh của cha, sinh sang năm thì tiền tài công việc gia đạo đi xuống đấy. Chịu khó qua 2014 sinh 1 đứa rồi 2016 Bính Thân 1 đứa nữa thì đẹp, muốn lâu hơn thì có Mậu Tuất 2018 hoặc Kỷ Hợi 2019 cũng là năm tốt!!!

Thân mến.

1 person likes this

Chào bác Thiên Sứ,

Đọc được top này của bác em như vớ được phao cứu sinh. Chuyện là thế này,

Chồng em sinh ngày 26/05/1980( Canh Thân) dương lịch

Em sinh ngày 14/06/1986( Bính Dần) dương lịch

Con đầu sinh ngày 01/01/2010 dương lịch âm lịch là năm Kỷ Sửu

Vợ chồng em đi xem thầy thì ai cũng bảo sinh năm 2013 là được vì con mạng Thủy dưỡng bố mạng mộc. Nhưng hôm trước gặp một bác ở WTT xem về ngũ hành thì lại nói nhà em đang bị lệch ngũ hành nên sinh con vào năm 2014 hoặc 2015 là mệnh kim thì mới tốt vì nó kéo cho ngũ hành nhà em cân bằng, mọi sự mới bình an được. Nhưng em lại phân vân vì nếu sinh vào năm đó thì em mệnh hỏa khắc kim , kim lại khắc mộc ( mệnh của bố) nên bg em đang rất phân vân không biết phải tính toán thế nào?? Bác Thiên sứ giúp em xem em sinh năm nào thì tốt ạ? Năm sau (2013) em có thể làm nhà được không ạ? Và nếu vừa làm nhà vừa sinh con thì có sao không bác.

Bác trả lời em sớm với nhé, em vô cùng cảm ơn bác ạ!

Chào bác Thiên Sứ,

Đọc được top này của bác em như vớ được phao cứu sinh. Chuyện là thế này,

Chồng em sinh ngày 26/05/1980( Canh Thân) dương lịch

Em sinh ngày 14/06/1986( Bính Dần) dương lịch

Con đầu sinh ngày 01/01/2010 dương lịch âm lịch là năm Kỷ Sửu

Vợ chồng em đi xem thầy thì ai cũng bảo sinh năm 2013 là được vì con mạng Thủy dưỡng bố mạng mộc. Nhưng hôm trước gặp một bác ở WTT xem về ngũ hành thì lại nói nhà em đang bị lệch ngũ hành nên sinh con vào năm 2014 hoặc 2015 là mệnh kim thì mới tốt vì nó kéo cho ngũ hành nhà em cân bằng, mọi sự mới bình an được. Nhưng em lại phân vân vì nếu sinh vào năm đó thì em mệnh hỏa khắc kim , kim lại khắc mộc ( mệnh của bố) nên bg em đang rất phân vân không biết phải tính toán thế nào?? Bác Thiên sứ giúp em xem em sinh năm nào thì tốt ạ? Năm sau (2013) em có thể làm nhà được không ạ? Và nếu vừa làm nhà vừa sinh con thì có sao không bác.

Bác trả lời em sớm với nhé, em vô cùng cảm ơn bác ạ!

Em nên đọc các bài chú ý ở mục Luận Tuổi trước khi hỏi nhé, theo Lạc Thư Hoa Giáp do thầy Thiên Sứ phục hồi thì 1986 mạng Thủy, đổi Thủy - Hoa so với sách thông thường, đương nhiên là chính xác hơn trong luận đoán và phương pháp khoa học.

Posted (đã chỉnh sửa)

Xin chào các Bác,<br style="color: rgb(68, 68, 68); font-family: Arial, Helvetica, sans-serif; font-size: 13px; line-height: 19px; "><br style="color: rgb(68, 68, 68); font-family: Arial, Helvetica, sans-serif; font-size: 13px; line-height: 19px; ">Bác cho con hỏi thăm,tuổi gia đình con như vậy là co tốt k, sao con thấy ba con công việc k được tốt lắm so với những ng cùng tuổi,nếu k tốt Bác chỉ con giúp cách hóa giải với nha<br style="color: rgb(68, 68, 68); font-family: Arial, Helvetica, sans-serif; font-size: 13px; line-height: 19px; ">Ba sinh năm 1962<br style="color: rgb(68, 68, 68); font-family: Arial, Helvetica, sans-serif; font-size: 13px; line-height: 19px; ">Mẹ sinh năm 1963<br style="color: rgb(68, 68, 68); font-family: Arial, Helvetica, sans-serif; font-size: 13px; line-height: 19px; ">Con đầu 1983<br style="color: rgb(68, 68, 68); font-family: Arial, Helvetica, sans-serif; font-size: 13px; line-height: 19px; ">Con giữa 1987<br style="color: rgb(68, 68, 68); font-family: Arial, Helvetica, sans-serif; font-size: 13px; line-height: 19px; ">Con út 1996<br style="color: rgb(68, 68, 68); font-family: Arial, Helvetica, sans-serif; font-size: 13px; line-height: 19px; ">nhờ bác giải đáp giúp con,Con xin cam ơn các bác rất nhiều. Edited by hoaphuongxmen

Xin chào các Bác,<br style="color: rgb(68, 68, 68); font-family: Arial, Helvetica, sans-serif; font-size: 13px; line-height: 19px; "><br style="color: rgb(68, 68, 68); font-family: Arial, Helvetica, sans-serif; font-size: 13px; line-height: 19px; ">Bác cho con hỏi thăm,tuổi gia đình con như vậy là co tốt k, sao con thấy ba con công việc k được tốt lắm so với những ng cùng tuổi,nếu k tốt Bác chỉ con giúp cách hóa giải với nha<br style="color: rgb(68, 68, 68); font-family: Arial, Helvetica, sans-serif; font-size: 13px; line-height: 19px; ">Ba sinh năm 1962<br style="color: rgb(68, 68, 68); font-family: Arial, Helvetica, sans-serif; font-size: 13px; line-height: 19px; ">Mẹ sinh năm 1963<br style="color: rgb(68, 68, 68); font-family: Arial, Helvetica, sans-serif; font-size: 13px; line-height: 19px; ">Con đầu 1983<br style="color: rgb(68, 68, 68); font-family: Arial, Helvetica, sans-serif; font-size: 13px; line-height: 19px; ">Con giữa 1987<br style="color: rgb(68, 68, 68); font-family: Arial, Helvetica, sans-serif; font-size: 13px; line-height: 19px; ">Con út 1996<br style="color: rgb(68, 68, 68); font-family: Arial, Helvetica, sans-serif; font-size: 13px; line-height: 19px; ">nhờ bác giải đáp giúp con,Con xin cam ơn các bác rất nhiều.

Bạn viết lại cho rõ ràng đi nhé!

Bác cho con xin lỗi,

bác cho con hỏi,tuổi của gia đình con như vậy là có tốt không?sao con thấy Ba con lận đận về công việc lắm,bác giúp con giải đáp với nha,nếu xấu Bác chỉ giúp con cách hóa giải với con xin cảm ơn Bác.

Tuổi Ba 1962 ,Mẹ 1963 ,Con đầu 1983 , Con giữa 1987 , Con út 1996

Con mong câu trả lời của Bác rất nhiều.

Em nên đọc các bài chú ý ở mục Luận Tuổi trước khi hỏi nhé, theo Lạc Thư Hoa Giáp do thầy Thiên Sứ phục hồi thì 1986 mạng Thủy, đổi Thủy - Hoa so với sách thông thường, đương nhiên là chính xác hơn trong luận đoán và phương pháp khoa học.

Bác ơi,

Em vừa có xem qua phần đổi mạng thì em sinh năm 1986 là Giang Hà Thủy như vậy trước đây Mộc ( là chồng em dưỡng Hỏa) thì bg là ngược lại( Thủy dưỡng Mộc). Nhưng em vẫn còn lơ mơ và chưa hiểu sâu lắm bác có thể tư vấn giúp em được không ạ? Nói thật với bác đứa lớn đầu của em sinh năm Kỷ Sửu nó đang mang tật bệnh và phải rất vất vả với nó. Em muốn m tìm được một năm sinh nào đó tốt cho bố mẹ và cũng đỡ phần nào vất vả cho đứa lớn. Hiện tâm trạng của em rất rối bời và không tập trung làm được gì cả. Bác giúp em với ạ ! Em cảm ơn bác nhiều lắm ạ

Nhà anh chị nên sinh năm Giáp Ngọ 2014 là tốt va gần nhất đấy, 2013 thì mạng mẹ Thủy khắc con Hỏa (theo Lạc Thư Hoa Giáp) là rất xấu nên không thể sinh. Giáp Ngọ có Ngọ Mùi liên chi, con mạng Kim sinh mẹ Thủy, và thiên can Giáp sinh Nhâm của cha. Như vậy là tốt rồi, nhà sẽ ổn về đường công danh, con càng lớn thì càng ăn nên làm ra. Con lúc nhỏ sức khỏe hơi kém do mạng sinh xuất cho mẹ, vì vậy sau khi có con nên đặt 1 quả cầu thạch anh vàng hoặc trắn trong phòng ngủ con.

Thân mến.

Cháu cám ơn Bác Thiên Luân rất nhiều.

Bác ơi, dường như Bác có trả lời lộn về mạng của cháu sinh năm 1979 là mạng Hỏa phải không? Vì vậy con mạng con là Kim thì không sinh mạng Mẹ được rồi. Vậy năm 2014 có còn tốt nữa không. Vì cháu thấy tuổi con mạng Kim khắc với cha mạng mộc và ngọ vói tý cũng khắc nhau.

Rất mong Bác Tư vấn giúp.

Cháu chào bác Thiên Luân và bác Thiên Sứ!

Trước bác Thiên Sứ có tư vấn cho cháu nên đặt quả cầu màu xanh lục bằng đá hoặc bằng thủy tinh trong phòng ngủ để tạm hóa giải vì Chồng cháu sinh 24/09/1982, Vợ 27/07/1982, con trai đầu 17/08/2009. Nhưng cho cháu hỏi nếu mình đặt hình chú ếch hoặc tượng phật cũng màu xanh lục thì có được không ạ? Hay phải là quả cầu thưa bác?

Bác cho con xin lỗi,

bác cho con hỏi,tuổi của gia đình con như vậy là có tốt không?sao con thấy Ba con lận đận về công việc lắm,bác giúp con giải đáp với nha,nếu xấu Bác chỉ giúp con cách hóa giải với con xin cảm ơn Bác.

Tuổi Ba 1962 ,Mẹ 1963 ,Con đầu 1983 , Con giữa 1987 , Con út 1996

Con mong câu trả lời của Bác rất nhiều.

Bạn ko nói rõ trong 3 anh chị em, đâu là con trai, con gái nhi???

nhà bạn con đầu, con út ko hợp bố mẹ. Con giữa hợp. Từ khi sinh con giữa đến khi sinh con út, gia đình bạn làm ăn cũng thuận, con giữa ngoan.

Con út ko hợp, bướng, khó bảo. Từ đó bố làm ăn cũng sa sút.

Về hóa giải thì ko có cách nào cả. Vì tuổi là 1 dạng mặc định, ko thể thay đổi. Có chăng thì đợi con út đi học Đại học + lập gia đình riêng.

Con giữa lập gia đình và sống cùng bố mẹ.

Cháu chào bác Thiên Luân và bác Thiên Sứ!

Trước bác Thiên Sứ có tư vấn cho cháu nên đặt quả cầu màu xanh lục bằng đá hoặc bằng thủy tinh trong phòng ngủ để tạm hóa giải vì Chồng cháu sinh 24/09/1982, Vợ 27/07/1982, con trai đầu 17/08/2009. Nhưng cho cháu hỏi nếu mình đặt hình chú ếch hoặc tượng phật cũng màu xanh lục thì có được không ạ? Hay phải là quả cầu thưa bác?

sao anh chị lại để tượng Phật ở phòng ngủ? Tượng Phật phải đặt tại nơi trang nghiêm, cao quý, thanh tịnh, ko được để ở phòng ngủ chị nhé.

Chị cứ hiểu đơn giản là: con ếch màu xanh lục bằng nhựa thì làm gì có từ trường? Vì vậy chị ko thể thay quả cầu bằng đá = quyển sách màu xanh, quả bóng màu xanh, cái gối màu xanh được.

Con chao bac, con co thac mac mong bac giup cho. Con sinh 1985. Chong con sinh nam 1982. Be gai dau long 2009. Vo chong con dang du dinh sinh chau thu 2, bac tu van giup con xem nam nao thi tot a? Tuoi ca nha con nhu vay co gi xung khac khong a? Con cam on bac nhieu!

viết tiếng Việt có dấu là quy định của diễn đàn chị nhé.

Ổn sao được, năm sau con mạng Hỏa mẹ mạng Thủy khắc nhau về cơ bản rồi, chưa kể thiên can Quý con khắc Đinh của cha, sinh sang năm thì tiền tài công việc gia đạo đi xuống đấy. Chịu khó qua 2014 sinh 1 đứa rồi 2016 Bính Thân 1 đứa nữa thì đẹp, muốn lâu hơn thì có Mậu Tuất 2018 hoặc Kỷ Hợi 2019 cũng là năm tốt!!!

Thân mến.

Cháu cảm ơn bác! hic, nhưng anh ấy nhiều tuổi rồi, mà 2 nhà đều mong, khó quá bác nhỉ!

Con chào bác Thiên Sứ. Con có thắc mắc mong bác tư vấn giúp ạ. Con sinh năm 1985, chồng con sinh năm 1982, bé gái đầu lòng sinh năm 2009. Vợ chồng con dự định sinh cháu thứ 2, vậy vợ chồng con nên sinh con năm nào thì tốt ạ? Năm sinh của cả nhà con như trên có xung khắc gì không hả bác? Vợ chồng con cũng hay khắc khẩu lắm bác ạ. Có cách nào để khắc phục không thưa bác? Con xin cảm ơn bác nhiều ạ.

Các bác ơi! các bác xem giúp cháu với

Gia đình nhà cháu có bố 25/1/1959, mẹ 20/9/1960, anh giai 12/1/1985, cháu là gái út 2/4/1987

Sao cháu thấy cháu và mẹ rất khó nói chuyện, còn bố và anh trai thì chẳng nói với nhau bao giờ, toàn qua "trung gian"

Cháu cám ơn Bác Thiên Luân rất nhiều.

Bác ơi, dường như Bác có trả lời lộn về mạng của cháu sinh năm 1979 là mạng Hỏa phải không? Vì vậy con mạng con là Kim thì không sinh mạng Mẹ được rồi. Vậy năm 2014 có còn tốt nữa không. Vì cháu thấy tuổi con mạng Kim khắc với cha mạng mộc và ngọ vói tý cũng khắc nhau.

Rất mong Bác Tư vấn giúp.

1979 mạng Thủy theo Lạc Thư Hoa Giáp! Muốn biết Lạc Thư Hoa Giáp là gì thì anh/chị có thể đọc trong box Luận Tuổi này!

Vâng, tại nhà cháu ở hiện tại là một căn hộ chung cả phòng ngủ, phòng khách bác ạ. Cháu định hỏi là để chú ếch cũng bằng thủy tinh ạ. Cháu sẽ đặt ở nơi trang trọng nhất ạ. Vì quả cầu đá chỗ cháu ở cũng không thấy có nhiều, đặc biệt là quả cầu màu xanh lục.

Con chào bác Thiên Sứ. Con có thắc mắc mong bác tư vấn giúp ạ. Con sinh năm 1985, chồng con sinh năm 1982, bé gái đầu lòng sinh năm 2009. Vợ chồng con dự định sinh cháu thứ 2, vậy vợ chồng con nên sinh con năm nào thì tốt ạ? Năm sinh của cả nhà con như trên có xung khắc gì không hả bác? Vợ chồng con cũng hay khắc khẩu lắm bác ạ. Có cách nào để khắc phục không thưa bác? Con xin cảm ơn bác nhiều ạ.

2014 Giáp Ngọ là năm rất tốt, hoặc muốn lâu hơn thì có Đinh Dậu 2017 cũng tốt, ngoài ra nên tránh các năm còn lại.

Thân mến.

2014 Giáp Ngọ là năm rất tốt, hoặc muốn lâu hơn thì có Đinh Dậu 2017 cũng tốt, ngoài ra nên tránh các năm còn lại.

Thân mến.

Con cảm ơn bác đã bớt thời gian để trả lời giúp con. Nhưng bác có thể lý giải cụ thể giúp con vì sao năm 2014 hoặc 2017 lại tốt không ạ? Con thấy mọi người bảo sang năm 2013 là tốt vì sinh tuổi Quý Tỵ hợp với mẹ va chị gái, nếu được con trai thì lại càng đẹp. Vì không hiểu nên mong bác " khai sáng" cho con với ạ. Con cảm ơn bác ạ.

Con cảm ơn bác đã bớt thời gian để trả lời giúp con. Nhưng bác có thể lý giải cụ thể giúp con vì sao năm 2014 hoặc 2017 lại tốt không ạ? Con thấy mọi người bảo sang năm 2013 là tốt vì sinh tuổi Quý Tỵ hợp với mẹ va chị gái, nếu được con trai thì lại càng đẹp. Vì không hiểu nên mong bác " khai sáng" cho con với ạ. Con cảm ơn bác ạ.

Sinh con ưu tiên mệnh mẹ hợp với con và thiên can con hợp với cha. Năm 2013 mệnh hỏa như vậy là mệnh con hỏa khắc mệnh mẹ kim=> rất không tốt. Vì gia đình chị đã có 1 con nên ở đây anh Thiên Luân tư vấn cho chị là tư vấn con út.

Theo sách Tàu 2013 mạng Thủy thì hợp, nhưng ở đây chúng tôi sử dụng Lạc Thư Hoa Giáp của người Việt, năm 2013 mạng Hỏa khắc mẹ mạng Kim, cơ bản là không tốt nên ko sinh. Việc giải thích đổi Thủy Hỏa liên quan đến học thuật nên tôi không giải thích dài dòng ở đây. Trước khi tư vấn chúng tôi đều cân nhắc kỷ cả Thiên Can, Địa Chi và Mạng.

Thân mến.

chào bác Thiên Luân a.

chồng cháu sinh 18/9/1978 AL

cháu sinh 19/9/1986 AL

Bác xem tuổi vợ chồng cháu thế nào ạ? có nên sinh con năm 2013 k ạ?

cảm ơn bác nhiều.

chào bác Thiên Luân a.

chồng cháu sinh 18/9/1978 AL

cháu sinh 19/9/1986 AL

Bác xem tuổi vợ chồng cháu thế nào ạ? có nên sinh con năm 2013 k ạ?

cảm ơn bác nhiều.

ko nên sinh năm 2013. Để 2014 sẽ tốt hơn hẳn. sau đó anh chị sinh con út năm 2019 nhé.

Bác ơi,

Em vừa có xem qua phần đổi mạng thì em sinh năm 1986 là Giang Hà Thủy như vậy trước đây Mộc ( là chồng em dưỡng Hỏa) thì bg là ngược lại( Thủy dưỡng Mộc). Nhưng em vẫn còn lơ mơ và chưa hiểu sâu lắm bác có thể tư vấn giúp em được không ạ? Nói thật với bác đứa lớn đầu của em sinh năm Kỷ Sửu nó đang mang tật bệnh và phải rất vất vả với nó. Em muốn m tìm được một năm sinh nào đó tốt cho bố mẹ và cũng đỡ phần nào vất vả cho đứa lớn. Hiện tâm trạng của em rất rối bời và không tập trung làm được gì cả. Bác giúp em với ạ ! Em cảm ơn bác nhiều lắm ạ

Bác Thiên Luân ơi,

Bác giúp em với. Em cảm ơn bác nhiều ạ!!

Guest
Chủ đề này hiện đang đóng.