baoanh2006

Sinh Con Năm Nào Thì Tốt ?

8.581 bài viết trong chủ đề này

Con đầu sức khỏe yếu, cha mẹ thì làm ăn khó khăn. Nên sinh con Quý Tỵ để hóa giải nhé!

Thân mến.

Cảm ơn Bác nhiều nhé!

Xin cho cháu hỏi thêm 1 bé trai có tốt không ạ, cháu cũng muốn có nếp có tẻ thôi, cảm ơn Bác

Các bác cho cháu hỏi 1 chút ạ. Chị gái và anh rể cháu đều sinh năm nhâm tuất, 2 anh chị mới sinh bé gái ngày 29/7 al lúc 5h30 p chiều ở vinh nghệ an ạ. Bác xem giúp cháu bé gái này có dễ nuôi không ạ. Có hợp bm không và nên sinh bé thứ 2 năm nào thì tốt ạ.

Diễn đàn ko cho phép trả lời các trường hợp hỏi giúp hỏi hộ.

Cháu chào chú Thiên Luân,

Cháu sinh ngày 15/10/1986 (âm lịch) giờ sinh khoảng từ 13h-14h

Chồng cháu sinh ngày 28/8/1986 (âm lịch) giờ sinh từ 18h-18h30

Hiện tại cháu đang mang bầu con gái, dự tính là 26/2-04/3 dương năm 2013 sẽ sinh.

Chú cho cháu hỏi nếu đặt tên con là Kiều Ly thì có làm giảm bớt điều không tốt cho con hay không? vì theo như cháu đọc thì tuổi Tỵ sinh vào mùa Xuân là không tốt, mà 26/2 đến tháng 3 thì đã là mùa Xuân rồi. Nếu không thì có cách nào khác không ạ?

Cháu cám ơn chú.

năm sau chị sinh con vào 6 tháng đầu là tốt rồi, nhưng dù sinh tháng nào đi nữa cũng ko nói lên được điều gì. Vợ chồng chị nên sinh con út năm 2014, 2015, 2018, 2019 nhé. Tốt nhất là 2018 để giảm xung khắc với bé đầu.Sức khỏe bé đầu cũng tốt hơn.

1 person likes this

Cho con hỏi thêm

Chồng Canh Thân

Vợ Quý Hơi

Con đầu bé gái Đinh Hợi

Con muốn sinh một bé trai vào năm nào thi tốt

Cháu chào Chú Thiên Sứ và các anh chị trên diễn đàn

Cháu nhờ Chú và các anh chị xem giúp.

Chồng sinh ngày 18/09/1979

Vợ sinh ngày 19/04/1980

Con trai đầu sinh năm 9/9/2008

Con thứ hai dự sinh vào tháng 17/6/2013

Vậy gia đình cháu như vậy có xung khắc nhau không, kinh tế gia đình bị ảnh hưởng không, 2 con của cháu về sau có tốt không? và cháu sinh con út như vậy có dễ nuôi không?

Mong Chú và các anh chị xem giúp.

Cho con hỏi thêm

Chồng Canh Thân

Vợ Quý Hơi

Con đầu bé gái Đinh Hợi

Con muốn sinh một bé trai vào năm nào thi tốt

Cháu chào Chú Thiên Sứ và các anh chị trên diễn đàn

Cháu nhờ Chú và các anh chị xem giúp.

Chồng sinh ngày 18/09/1979

Vợ sinh ngày 19/04/1980

Con trai đầu sinh năm 9/9/2008

Con thứ hai dự sinh vào tháng 17/6/2013

Vậy gia đình cháu như vậy có xung khắc nhau không, kinh tế gia đình bị ảnh hưởng không, 2 con của cháu về sau có tốt không? và cháu sinh con út như vậy có dễ nuôi không?

Mong Chú và các anh chị xem giúp.

Chúng tôi ko tư vấn cho các trường hợp hỏi giúp người khác nhé bạn.

Thân mến.

năm sau chị sinh con vào 6 tháng đầu là tốt rồi, nhưng dù sinh tháng nào đi nữa cũng ko nói lên được điều gì. Vợ chồng chị nên sinh con út năm 2014, 2015, 2018, 2019 nhé. Tốt nhất là 2018 để giảm xung khắc với bé đầu.Sức khỏe bé đầu cũng tốt hơn.

Cám ơn bác Chim Chích Bông ạ :)

Chào mọi người trên diễn đàn. Mình sinh 19/03/1984 năm giáp tý, chồng sinh 10/02/1983 năm nhâm tuất, con gái đầu lòng sinh 18/09/2009 năm kỷ sửu. Có thầy phán rằng mình và chồng lấy nhau thì biệt ly tiền của, không giữ được tiền, khi sinh con gái năm kỷ sửu thì bé gái là cung lộc nên vợ chồng mình cũng giữ được chút tài sản. mình mạng kim, chồng mạng thủy, con gái lại mạng hỏa vậy có phải bé gái sẽ khó tính không? Mình dự định sinh 01 bé nữa, vậy xin hỏi sinh năm nào thì tốt cho gia đạo nhà mình, giúp gia đình mình bình an, phát triển tốt. Xin chân thành cảm ơn mọi người.

Chào mọi người trên diễn đàn. Mình sinh 19/03/1984 năm giáp tý, chồng sinh 10/02/1983 năm nhâm tuất, con gái đầu lòng sinh 18/09/2009 năm kỷ sửu. Có thầy phán rằng mình và chồng lấy nhau thì biệt ly tiền của, không giữ được tiền, khi sinh con gái năm kỷ sửu thì bé gái là cung lộc nên vợ chồng mình cũng giữ được chút tài sản. mình mạng kim, chồng mạng thủy, con gái lại mạng hỏa vậy có phải bé gái sẽ khó tính không? Mình dự định sinh 01 bé nữa, vậy xin hỏi sinh năm nào thì tốt cho gia đạo nhà mình, giúp gia đình mình bình an, phát triển tốt. Xin chân thành cảm ơn mọi người.

Bạn mạng Kim, chồng mạng Hỏa, bạn nghĩ sao?

Posted (đã chỉnh sửa)

Dạ, chàu chào các cô chú...

Cháu muốn hỏi nam Nhâm Tý(1972), nữ Canh Ngọ(1990) muốn có 1 bé gái, 1 bé trai thì nên sinh năm nào ạ :) Cháu xin cám ơn.

Edited by Snow_White_SG

Dạ, chàu chào các cô chú...

Cháu muốn hỏi nam Nhâm Tý(1972), nữ Canh Ngọ(1990) muốn có 1 bé gái, 1 bé trai thì nên sinh năm nào ạ :) Cháu xin cám ơn.

chị hỏi giúp người khác phải ko? Diễn đàn quy định ko cho trả lời những trg hợp này.

Con đầu sức khỏe yếu, cha mẹ thì làm ăn khó khăn. Nên sinh con Quý Tỵ để hóa giải nhé!

Thân mến.

Posted (đã chỉnh sửa)

Kính gửi: Bác Thiên Sứ.

Cháu sinh 7/12/1977 ( AL 27/10/1977 vào 1 giờ sáng)

Chồng cháu sinh 26/9/1971 (AL 8/8/1971)

Con gái riêng của cháu sinh ngày 18/11/2002 (AL 14/10/2002), đang sống với vợ chồng cháu.

Con trai riêng của chồng cháu sinh ngày 9/11/1994, không ở cùng.

vợ chồng cháu muốn sinh thêm con vào năm 2013 có hợp không ạ? nếu không hợp phải sinh vào năm nào thì tốt?

Rất mong nhận được hồi âm của Bác.

Chân thành cảm ơn bác!

Edited by tran van

Kính gửi: Bác Thiên Sứ.

Cháu sinh 7/12/1977 ( AL 27/10/1977 vào 1 giờ sáng)

Chồng cháu sinh 26/9/1971 (AL 8/8/1971)

Con gái riêng của cháu sinh ngày 18/11/2002 (AL 14/10/2002), đang sống với vợ chồng cháu.

Con trai riêng của chồng cháu sinh ngày 9/11/1994, không ở cùng.

vợ chồng cháu muốn sinh thêm con vào năm 2013 có hợp không ạ? nếu không hợp phải sinh vào năm nào thì tốt?

Rất mong nhận được hồi âm của Bác.

Chân thành cảm ơn bác!

Chị sinh 2013 là tốt nhé. các năm sau ko tốt bằng.

1 person likes this

Bạn mạng Kim, chồng mạng Hỏa, bạn nghĩ sao?

Mình cũng không biết sao nữa, vậy là gia đình mình không hạp về mạng, nhưng mình nghe nói có khi mạng kim ( tức vàng ) mà được nung trong Hỏa ( tức lửa ) thì có khi vẫn sáng , tốt. Vậy nên xin anh Thiên Luân tư vấn giúp phải sinh con năm nào hay làm cách nào phụ trợ tốt lên. Vì từ lúc lấy nhau đến giờ đúng là cha mẹ 02 bên có bù đắp nhiều nhưng vẫn không giữ tiền được, làm ăn không được. Xin chân thành cảm ơn anh.

Posted (đã chỉnh sửa)

Chào bác Thiên Sứ, bác Thiên Luân và các anh chị trong diễn đàn.

Cháu muốn hỏi về việc sinh con đầu lòng năm nào tốt.

Vợ chồng cháu vừa cưới vào ngày dương lịch 24/3/2012.

Cháu sinh vào ngày 2/11/1988 (dương lịch), tuổi Mậu Thìn, mạng Mộc.

Chồng cháu sinh ngày 23/08/1984 (dương lịch), tuổi Giáp Tý, mạng Kim.

Cháu cảm ơn các bác và các anh chị nhiều lắm.

Edited by Vicky Thai

Mình cũng không biết sao nữa, vậy là gia đình mình không hạp về mạng, nhưng mình nghe nói có khi mạng kim ( tức vàng ) mà được nung trong Hỏa ( tức lửa ) thì có khi vẫn sáng , tốt. Vậy nên xin anh Thiên Luân tư vấn giúp phải sinh con năm nào hay làm cách nào phụ trợ tốt lên. Vì từ lúc lấy nhau đến giờ đúng là cha mẹ 02 bên có bù đắp nhiều nhưng vẫn không giữ tiền được, làm ăn không được. Xin chân thành cảm ơn anh.

3 năm vừa rồi là hạn tam tai của bạn, nên cũng gặp nhiều khó khăn. Về cơ bản gia đình bạn cũng thuộc là khá. Bé đầu hợp với mẹ hơn bố nên bố gặp trắc trở hơn từ khi có bé. Nói chung đứa bé này góp phần hóa giải bớt những cái xấu trong tương quan giữa vợ chồng bạn.

Năm tốt để sinh con út có thể chọn 2015 Ất Mùi hoặc 2017 Đinh Dậu (tốt hơn).

Còn chuyện hao tiền thì có thể do số mệnh hoặc phong thủy nhà không tốt. Bạn có thể xem thêm Tử Vi và Phong Thủy.

1 person likes this

Chị sinh 2013 là tốt nhé. các năm sau ko tốt bằng.

Kính gửi: Các Bác trong tổ tư vấn và toàn thể ace!

Cảm ơn bác CCB nhiều. Đây là lần thừ 2 xây dựng gia đình lên cháu rất sợ như lần trước, vì vậy cũng cẩn thận hơn. Phiền bác cho cháu hỏi thêm, cháu dự định sinh em bé vào cuối tháng 3 và nửa đầu tháng 4 âm lịch năm 2013, với tuổi Quý tỵ thì chọn sinh vào tháng, ngày, giờ nào đẹp trong 2 tháng đó để tốt cho em bé và cả bố mẹ (con đầu cháu bị mỏ lên lần này chắc cũng phải mổ).

Chân thành cảm ơn!

Chào bác Thiên Sứ,

Cháu muốn hỏi về việc sinh con đầu lòng năm nào tốt.

Vợ chồng cháu vừa cưới vào tháng 3 năm nay.

Cháu sinh năm 1988, Mậu Thìn, mạng Mộc.

Chồng cháu sinh năm 1984, Giáp Tý, mạng Kim.

Cháu cảm ơn bác nhiều lắm.

Năm sau 2013 Quý Tỵ nhà bạn có thể sinh bé nhé. Con út có thể chọn năm 2016 Bính Thân hoặc 2017 Đinh Dậu.

1 person likes this

Năm sau 2013 Quý Tỵ nhà bạn có thể sinh bé nhé. Con út có thể chọn năm 2016 Bính Thân hoặc 2017 Đinh Dậu.

Cháu xin cảm ơn thầy Thiên Hỏa nhiều lắm.

Posted (đã chỉnh sửa)

cháu chào các bác!

chồng cháu sinh 7/11/81

cháu sinh 6/11/1984

con trai cả 16/4/2009

con gái thứ dự tính cuoi tháng 10 đầu t11 năm 2012

Như cháu đã hỏi bác ,bác nói rất đúng la 2 vợ chồng cháu hay khắc khẩu. 2 vợ chồng đều là giao viên. công việc của cháu thì vẫn ổn tu lúc ra trường còn chong thì không dươc on lắm vì xin mãi chua được về gần nhà hơn. sắp tới may ra moi dc về làm trường gần va tốt hơn. sức khoe 2 vợ chông vẫn tốt ko bit sau nay thì như thế nào. cháu dang mang thai dua thu 2 cung rât lo lang vì nghe noi tuoi 2 vo chong cháu khắc nhau quá. có cách nào để hóa giải ko. cháu có phai năng di lễ chùa, thắp hương cau phat ko.

Edited by Hoangthucb

cháu chào các bác!

chồng cháu sinh 7/11/81

cháu sinh 6/11/1984

con trai cả 16/4/2009

con gái thứ dự tính cuoi tháng 10 đầu t11 năm 2012

Như cháu đã hỏi bác ,bác nói rất đúng la 2 vợ chồng cháu hay khắc khẩu. 2 vợ chồng đều là giao viên. công việc của cháu thì vẫn ổn tu lúc ra trường còn chong thì không dươc on lắm vì xin mãi chua được về gần nhà hơn. sắp tới may ra moi dc về làm trường gần va tốt hơn. sức khoe 2 vợ chông vẫn tốt ko bit sau nay thì như thế nào. cháu dang mang thai dua thu 2 cung rât lo lang vì nghe noi tuoi 2 vo chong cháu khắc nhau quá. có cách nào để hóa giải ko. cháu có phai năng di lễ chùa, thắp hương cau phat ko.

thực ra con đầu chị hợp bố mẹ lắm, và công việc của chồng chị cũng tốt hơn kể từ ngày sinh bé đầu.

Bé thứ 2 ko hợp bằng bé đầu, nhưng là con gái nên đỡ hơn. Chị ko phải lo gì nhé.

Chị có tâm đi lễ Chùa là rất tốt, nếu thời gian ko cho phép thì chị thắp hương, lễ lạy Phật tại nhà cũng được.

Chị đang mang bầu đọc Kinh hoặc lễ Phật rất tốt. Nếu chị ko thuộc Kinh dài thì có thể trì "NAM MÔ A DI ĐÀ PHẬT". Trong tâm quán tưởng Phật A Di Đà chiếu rọi ánh hoàng kim trước mặt chị.

Chị nhìn ảnh này thật lâu (hoặc có thể chọn ảnh khác) và cố nhớ hình ảnh Đức Phật, sẽ dễ quán tưởng hơn.

1 person likes this

3 năm vừa rồi là hạn tam tai của bạn, nên cũng gặp nhiều khó khăn. Về cơ bản gia đình bạn cũng thuộc là khá. Bé đầu hợp với mẹ hơn bố nên bố gặp trắc trở hơn từ khi có bé. Nói chung đứa bé này góp phần hóa giải bớt những cái xấu trong tương quan giữa vợ chồng bạn.

Năm tốt để sinh con út có thể chọn 2015 Ất Mùi hoặc 2017 Đinh Dậu (tốt hơn).

Còn chuyện hao tiền thì có thể do số mệnh hoặc phong thủy nhà không tốt. Bạn có thể xem thêm Tử Vi và Phong Thủy.

Xin cám ơn bạn đã trả lời câu hỏi. Nhưng mình có thắc mắc là nếu như bác Thiên Luân nói thì chồng mình Nhâm Tuất là mạng Hỏa, con gái đầu mạng hỏa vậy nếu sinh con thứ 2 năm 2017 là Đinh Hợi thì cũng là mạng Hỏa giống bé thứ 2. Vậy sẽ tốt ? Nhờ bạn lý giải dùm mình. Rất cảm ơn bạn.

Xin cám ơn bạn đã trả lời câu hỏi. Nhưng mình có thắc mắc là nếu như bác Thiên Luân nói thì chồng mình Nhâm Tuất là mạng Hỏa, con gái đầu mạng hỏa vậy nếu sinh con thứ 2 năm 2017 là Đinh Hợi thì cũng là mạng Hỏa giống bé thứ 2. Vậy sẽ tốt ? Nhờ bạn lý giải dùm mình. Rất cảm ơn bạn.

Vì chồng bạn là hỏa dương, sẽ sinh (bồi dưỡng) cho hỏa âm (2017) và Đinh- Nhâm hợp nên tốt.

1 person likes this

Guest
Chủ đề này hiện đang đóng.