baoanh2006

Sinh Con Năm Nào Thì Tốt ?

8.581 bài viết trong chủ đề này

chim chich bông ơi nếu mình sinh con năm giáp ngọ 2014 thì vợ chồng mình có bị gì ko? mình sợ xấu vì hình như năm đó mệnh ko hợp với vợ chồng mình

nhưng bac haithienha xem dùm mình phán là sẽ có thể có con vào năm ngọ, mình muốn sinh con năm quý tỵ vì thấy tuổi giáp ngọ hình như ko được tốt hả bạn.

nhà chị sinh con 2014 còn tốt hơn 2013 nhé. Tuy nhiên con đầu thì ko cần phải xem xét. Chị cứ để tự nhiên.

con út vẫn nên là 2019 nhé.

nhà chị sinh con 2014 còn tốt hơn 2013 nhé. Tuy nhiên con đầu thì ko cần phải xem xét. Chị cứ để tự nhiên.

con út vẫn nên là 2019 nhé.

vậy hả, cảm ơn chim chích bông, con út vẫn là năm 2018 và 2019 như bạn đã tư vấn cho mình. hay chỉ là năm 2019 thôi.

mình muốn sinh liền liền.

ui mình quên trích dẫn rồi

2018 hay 2019 cũng đc.

nói chung là 2 năm đó tốt nhất phải ko bạn? cảm ơn chim chích bông, chúc cuối tuần vui vẻ

2018 hay 2019 cũng đc.

cảm ơn chim chích bông nhé.

sao bạn biết con út sinh đúng tháng 11/2013?

Con út nếu là 2013 sẽ khá tốt, về lâu dài gia đạo sẽ yên ổn, chồng công tác cũng thuận.

CCB là nam giới, ko phải "cô".

Cháu xin lỗi nhưng phiền Chú xem giúp sự tương tác tốt,xấu giữa tuổi,mệnh,can của gđ cháu được ko ạ?có gì cháu nói ko phải mong chú bỏ qua vì thật sự những vấn đề này cháu ko hiểu lắm ạ.

sao bạn biết con út sinh đúng tháng 11/2013?

Con út nếu là 2013 sẽ khá tốt, về lâu dài gia đạo sẽ yên ổn, chồng công tác cũng thuận.

CCB là nam giới, ko phải "cô".

Cháu xin lỗi nhưng phiền Chú xem giúp sự tương tác tốt,xấu giữa tuổi,mệnh,can của gđ cháu được ko ạ?có gì cháu nói ko phải mong chú bỏ qua vì thật sự những vấn đề này cháu ko hiểu lắm ạ.

CCB đã trả lời rồi còn gì: dựa trên sự tương tác thiên can và bản mệnh mà luận được về gia đạo và sự nghiệp của gia đình bạn.

Posted (đã chỉnh sửa)

con đầu nhà bạn nên sinh 2014 hơn là 2013. Nhưng nếu muốn sinh 2013 cũng ko sao.

con út là 2018 hoặc 2019 nhé.

cảm ơn bác nhiều. Nhờ bác xem giúp cháu nếu con đầu sinh vào năm 2013 thì bố mẹ thế nào ạ. cảm ơn bác

Edited by Nguyễn Thành Công

cảm ơn bác nhiều. Nhờ bác xem giúp cháu nếu con đầu sinh vào năm 2013 thì bố mẹ thế nào ạ. cảm ơn bác

Nếu con là Quý Tỵ 2013 thì có mạng hỏa bị mẹ Hỏa khắc => xấu và Dần-Tỵ tương hình cũng không tốt => con sức khỏe yếu và gia đạo không tốt. Nhưng vì con đầu cho nên tương tác sẽ thay đổi đến khi sinh đứa con tiếp theo.

chào các bác trên diễn đàn mong các bác tư vấn giúp.

Cháu sinh ngày 13/7/1984al

chồng cháu sinh 28/10/1984al

Con gái đầu lòng chuẩn bị dự sinh 10/1/2013 al

lúc trước siêu âm là con trai, sau đó siêu âm là con gái nên rất buồn nhưng không sao con nào cũng là con

vì vợ chồng ăn ở với nhau 2 năm mới có con, nên cũng muốn có đứa con trai cho yên lòng.

nhưng người tính không bằng trời tính.

con muốn hỏi là tuổi như vậy sinh con năm quý tỵ có tốt không.

sau khi sinh con gia đình và công việc của con và chồng sẽ thay đổi như thế nào.

2 vợ chồng đều là người có học vấn nên chỗ làm cũng ốn định.

Nhưng gần tết đây con chuẩn bị sinh nên không có ai làm vì con về quê sinh cho tiện bề chăm sóc.

nên sinh xong con sẽ bị mất việc. giờ con cũng lo nhưng con nghĩ chừng 6 tháng sau sinh con sẽ xin việc mới.

không biết có ổn không. mong các bác xem giúp. con hơi dài dòng. cảm ơn các bác nhiều.

Chao cac co cac chu tren dien dan,

Con sinh nam 1987, chong con sinh nam 1979. Cac co cac chu cho con hoi tui con nen sinh con vao nhung nam nao thi tot a? Con xin cam on!

Cháu kính chào bác Thiên Sứ ạ, xin bác Thiên Sứ xem dùm cho cháu một quẻ ạ:

- Chồng sinh năm 1980 (Canh Thân) (22-05-1980 Dương Lịch / 9-4-1980 Âm Lịch)

- Vợ sinh năm 1988 (Mậu Thìn) (21-04-1988 Dương Lịch / 9-3-1988 Âm Lịch)

Sang năm 2013 (Quý Tỵ), hai vợ chồng cháu đang định có bé, liệu có tốt không ạ, và sinh tháng nào thì tốt ạ?

Mong hồi âm của bác.

Xin cảm ơn bác nhiều.

Cháu chào bác Thiên sứ ạ, hôm trước cháu đã vào hỏi bác câu hỏi này rồi, nhưng giờ muốn làm phiền bác thêm một câu nữa, mong nhận được sự giúp đỡ của bác ạ. Hai vợ chồng cháu cưới nhau vào 19/01/2012 (nhằm ngày 26 tháng 12 năm 2011 Âm lịch ạ). Bác có thể xem giúp cháu xem hiện tại hai vợ chồng cháu có hợp nhau theo Tử vi không ạ, và theo lá số tử vi thì có thể có bé vào năm sau (Quý Tỵ không ạ), vc cháu cũng đang cố gắng mà chưa thấy có ạ.

Cháu vô cùng cảm ơn bác ạ.

Cháu xin chúc bác sức khỏe và hạnh phúc, bình an ạ.

Nếu con là Quý Tỵ 2013 thì có mạng hỏa bị mẹ Hỏa khắc => xấu và Dần-Tỵ tương hình cũng không tốt => con sức khỏe yếu và gia đạo không tốt. Nhưng vì con đầu cho nên tương tác sẽ thay đổi đến khi sinh đứa con tiếp theo.

cảm ơn bác nhiều!

chào các bác trên diễn đàn mong các bác tư vấn giúp.

Cháu sinh ngày 13/7/1984al

chồng cháu sinh 28/10/1984al

Con gái đầu lòng chuẩn bị dự sinh 10/1/2013 al

lúc trước siêu âm là con trai, sau đó siêu âm là con gái nên rất buồn nhưng không sao con nào cũng là con

vì vợ chồng ăn ở với nhau 2 năm mới có con, nên cũng muốn có đứa con trai cho yên lòng.

nhưng người tính không bằng trời tính.

con muốn hỏi là tuổi như vậy sinh con năm quý tỵ có tốt không.

sau khi sinh con gia đình và công việc của con và chồng sẽ thay đổi như thế nào.

2 vợ chồng đều là người có học vấn nên chỗ làm cũng ốn định.

Nhưng gần tết đây con chuẩn bị sinh nên không có ai làm vì con về quê sinh cho tiện bề chăm sóc.

nên sinh xong con sẽ bị mất việc. giờ con cũng lo nhưng con nghĩ chừng 6 tháng sau sinh con sẽ xin việc mới.

không biết có ổn không. mong các bác xem giúp. con hơi dài dòng. cảm ơn các bác nhiều.

Công việc 2 vợ chồng gặp trắc trở 1 chút, nhưng tiền vẫn kiếm được. Vì là con gái, nên mẹ sẽ đỡ khó khăn hơn bố. Sau này con lớn lên, bố mẹ sẽ nghe nó 1 phép; cho nên dạy bảo con điều hay lẽ phải ngay từ đầu. Nếu không nó sẽ bướng và khó dạy bảo lắm. Con bé có thể được ông bà chăm lo nếu ba mẹ bận sự nghiệp.

Đợi năm tốt như CCB tư vấn thì gia đạo sẽ yên vui và hạnh phúc.

nhà anh chị tuổi Tý, cưới vào năm 2010 (là năm đầu tam tai) nên sẽ sinh nhiều chuyện ko hay.

anh chị cứ sinh con đầu đi, con đầu ko cần xem tuổi, vì có con là quý. Con út quan trọng chị nên sinh đúng 2015, 2016, 2017. (2016 tốt nhất)

Chao cac co cac chu tren dien dan,

Con sinh nam 1987, chong con sinh nam 1979. Cac co cac chu cho con hoi tui con nen sinh con vao nhung nam nao thi tot a? Con xin cam on!

Chuyện này CCB đã tư vấn rồi, nên chắc câu hỏi trên hơi thừa nhỉ?

Nếu sinh con năm nay thì con khá yếu và thường bị bệnh vặt. Sự nghiệp của chồng bớt hanh thông hơn so với vợ. Những điều này sẽ bớt tác dụng nếu sinh vào năm tốt như CCB đã trình bày.

Con chao cac co cac bac,

Ngay sinh cua chong: 18/02/1979 duong lich (Ky Mui) 2:15(trua)

Ngay sinh cua vo: 26/05/1987 duong lich (Dinh Mao) 8:50 (sang)

Hien tai con dang mang thai em be, va du kien la thang 11 duong lich nay se sanh. Chac co cac bac cho con hoi theo sach cua Vietnam thi con cua chung con co khac voi chung con khong? Con dang boi roi qua vi theo sach Tau con voi chong con la mang hoa, be nay lai mang thuy. Meo lai khac voi Thin. va Neu co them be nua thi nam nao thi tot a?

Mong chac co cac bac giup gium con!

đúng là năm nay ko đẹp nhưng bạn đã có bầu thì đừng lo lắng. Khắc ko có nghĩa là con cái hư hỏng, ko thành đạt.

năm 2014, 2018 bạn sinh con út là tốt.

Da con cam on Co Chich Bong!

Cháu chào bác Thiên sứ ạ, hôm trước cháu đã vào hỏi bác câu hỏi này rồi, nhưng giờ muốn làm phiền bác thêm một câu nữa, mong nhận được sự giúp đỡ của bác ạ. Hai vợ chồng cháu cưới nhau vào 19/01/2012 (nhằm ngày 26 tháng 12 năm 2011 Âm lịch ạ). Bác có thể xem giúp cháu xem hiện tại hai vợ chồng cháu có hợp nhau theo Tử vi không ạ, và theo lá số tử vi thì có thể có bé vào năm sau (Quý Tỵ không ạ), vc cháu cũng đang cố gắng mà chưa thấy có ạ.

Cháu vô cùng cảm ơn bác ạ.

Cháu xin chúc bác sức khỏe và hạnh phúc, bình an ạ.

Câu hỏi này gửi sai nơi rồi. Chuyển nó qua mục Tử vi đi nhé!

Dạ con cảm ơn bác thiên hỏa và chích bông nhiều.

con sẽ nghe theo lời tư vấn của hai bác.

chúc 2 bác nhiều hạnh phúc và sức khỏe.

Kính nhờ bác Thiên Hỏa và bác Chích Bông!

Nhà cháu:

Chồng Đinh Tỵ (1977)

Vợ Canh Thân (1980)

Con Kỷ Sửu (2009)

nhà cháu dự định sinh con út, năm nay là năm tốt nhưng đã qua rồi không kịp. Kính nhờ các bác tư vấn giúp nhà cháu nếu con út tuổi năm nào thì tốt ạ?

Cháu chân thành cảm ơn!

Kính nhờ bác Thiên Hỏa và bác Chích Bông!

Nhà cháu:

Chồng Đinh Tỵ (1977)

Vợ Canh Thân (1980)

Con Kỷ Sửu (2009)

nhà cháu dự định sinh con út, năm nay là năm tốt nhưng đã qua rồi không kịp. Kính nhờ các bác tư vấn giúp nhà cháu nếu con út tuổi năm nào thì tốt ạ?

Cháu chân thành cảm ơn!

Nhà chị sinh con út năm 2016 hoặc 2019 nhé.

Cháu cảm ơn chú nhiều!

Chú nói chính xác ạ: Người tính không bằng trời tính.

Cháu cũng hi vọng ông trời phù hộ sinh được bé gái năm 2015 cho đủ nếp lẫn tẻ.

Cháu cảm ơn chú lần nữa ạ. Hi vọng được chú chỉ giáo nhiều nhiều ạ.

Bác Thiên Sứ, chú Thiên Luân ơi,

Chồng cháu sinh ngày 1 tháng 11 năm 1982 (DL)

Vợ sinh ngày 27 tháng 2 năm 1984 (DL)

Con trai đầu sinh ngày 18 tháng 11/ 2010 (DL)

Hai vợ chồng cháu định sang năm xây nhà (2013).Nhờ các Bác xem giùm cháu xem sang năm có làm nhà được không với ạ.

Nếu không được thì phải làm năm nào ạ (2012 hay 2014 hay 2015 ạ).

Nếu mà năm 2015 thì cháu sinh em bé thứ 2 và xây nhà luôn có được không ạ?

Xây nhà thì hướng nào là hợp ạ?

Cháu mong nhận được hồi âm từ các Bác sớm ạ.

Cháu chân thành cảm ôn các bác nhiều ạ.

Chào Bác Thiên Sứ.

Bác làm ơn giúp cháu đc ko ạ?

Chồng sắp cưới cháu sinh năm 1985, cháu sinh 1987.Tuổi chúng cháu có khắc nhau quá ko ạ?

Và cho cháu hỏi chúgn cháu cưới tháng nào thì hợp và sinh con năm nào tốt nhất ?

Rất mong hồi âm của Bác.

Cháu cảm ơn Bác nhiều ạ.

Cháu chào Bác Thiên sứ.

Kính nhờ bác Thiên sứ xem giúp cháu: Hai vợi chồng cháu sinh năm 79 (chồng: 25/08/1979; vợ 09/10/1979), đã có 2 con gái: 1đứa sinh 3/3/2008, 1 đứa sinh 01/10/ 2009. Nhờ bác tư vấn giúp cháu là gia đình cháu có nên sinh đứa thứ 3 nữa ko ạ và nếu sinh thì sinh năm nào thì tốt ( vì thực ra cháu cũng muốn sinh thêm 1 bé nữa).

Cháu cảm ơn Bác!

Nhà chị sinh con út năm 2016 hoặc 2019 nhé.

Nhà cháu vô cùng cảm ơn bác Chích Bông.

Tiện đây cho cháu hỏi luôn với ạ. 2 năm bác đưa ra là tốt nhất rồi, như tới đó, e tuổi cháu cũng hơi cao vậy giữa khoảng thời gian đó có năm nào ổn ko ạ? Con cái là trời cho: nếu con út là trai thì nên năm nào và nếu gái thì nên năm nào?

Cháu vô cùng cảm ơn ạ

Posted (đã chỉnh sửa)

Kính chào bac Thiên Sứ!

Em định vài năm nữa thì sinh cháu. Nên nhờ bác xem cho vợ chồng em sinh thêm bé nữa vào năm nào thì tốt với ạ!

chồng: 4/9/1986 (âm lịch)

vợ: 9/1/1987 (âm lịch)

con gái đầu: 15/10/2011 (âm lịch)

Rất mong tin sớm từ bác ạ! Cảm ơn bác nhiệu ạ!

Edited by kieuhau

Kính chào bac Thiên Sứ!

Em định vài năm nữa thì sinh cháu. Nên nhờ bác xem cho vợ chồng em sinh thêm bé nữa vào năm nào thì tốt với ạ!

chồng: 4/9/1986 (âm lịch)

vợ: 9/1/1987 (âm lịch)

con gái đầu: 15/10/2011 (âm lịch)

Rất mong tin sớm từ bác ạ! Cảm ơn bác nhiệu ạ!

2014 Giáp Ngọ hoặc 2015 Ất Mùi đều sinh được, nếu muốn xa hơn thì bạn có thể chọn Mậu Tuất 2018 hoặc Kỷ Hợi 2019. Ngoài các năm này thì tránh sinh vào các năm khác nhé.

Thân mến.

1 person likes this

Posted (đã chỉnh sửa)

Xin chào bác Thiên Luân, bác Thiên Hoả,bác CCB. Chồng sinh năm Nhâm Tuất(1982)Vợ sinh năm Quý Hợi(1983)Con trai Sinh năm Canh Dần(20/04/2010AL). gia đinh em như thế thì có vấn đề gì không tốt xảy ra không ?Tại vì từ khi sinh bé thì kinh tế kém đi nhiều. Có phải do tuổi sinh của bé khắc cha mẹ không ạ? Và có cách nào giải quyết không? Em rất cân,mong các bác tư vấn sơm giúp em ạ.Em cám ơn nhiều.mong tin các bác..

Edited by luonluonvuive

Guest
Chủ đề này hiện đang đóng.