baoanh2006

Sinh Con Năm Nào Thì Tốt ?

8.581 bài viết trong chủ đề này

Hômtrước em có hỏi bác Thiên Luân nhờ xem giúp sinh bé thứ 2 vào năm nào cho tốtạ? Bác đã xem cho em là sinh vào năm 2012 rồi đấy ạ. Nhưng em muốn bác giảithích kĩ hơn chút nữa giúp em được kô ạ?

Sinhnăm 2012 là Trường Lưu Thủy có bị bố là Sa Trung Thổ khắc kô ạ? Mẹ và con có bịkhắc nhau quá không ạ? Có người nói em: trong nhà mà có 2 can "Nhâm"thì không tốt có phải kô ạ? Không tốt cái gì ạ?

Chồng: 2/10/1977 ( 20/8/ Đinh Tỵ)

Vợ: 11/10/1982 ( 25/8/ Nhâm Tuất)

Congái: 16/5/2008 ( 12/4/ Mậu Tý)

Emcứ đang lăn tăn sinh vào 3 năm: 2011, 2012, 2014, anh xem giúp em chọn nămnào tốt nhất ạ? anh xem giúp em cả 3 năm này nhé ạ? Thuận mùasinh đêm ngày nữa ạ?

Sinh con năm 2011 thì được tương sinh? nhưng con khắc bố ạ?

Xemtuổi vợ chồng thì đồng cung tốt hơn đồng mạng, còn xem sinh con cáichú trọng cái gì nhất hả anh?

Emthì tò mò muốn biết rõ tốt xấu ở đâu: Can, chi, mệnh, cung, âm dương... nên emmuốn hỏi bác Thiên Luân cho kỹ hơn đấy ạ. Anh xem giúp vợ chồng em với ạ. Emcảm ơn bác Thiên Luân nhiều ạ.

Báccó thấy em hỏi nhiều thì mong bác thông cảm, vì sinh con chỉ có 2 lần trong đời và đứa con út là rất quan trọng đối với bố mẹ nên có nhiều băn khoăn ạ. Em rất rất cảm ơn bác Thiên Luân nhiều ạ.

Sinh năm Tân mão mạng mẹ Kim khắc con mạng âm Mộc, cực kỳ ko tốt, nếu nhà dư tiền uống thuốc thì cứ sinh. Tý và Mão ko khắc nhau. Sinh Nhâm Thìn thì đỡ hơn, do con và mẹ Tam hợp, thiên can hợp cha, nhưng mạng con khắc mẹ. Nhưng nếu sinh Nhâm Thìn thì phải sinh đứa Út năm Canh Tý 2020 hoặc Tân Sửu 2021.

- Có thể sinh con đầu Ất Mùi, đứa sau Đinh Dậu 2016.

Cảm ơn anh Thiên Luân rất nhiều.

Nhưng mà đọc xong toát hết mồ hôi. Đợi đến Ất Mùi hay Đinh Dậu mới sinh con đầu thì quá là lâu (lúc đó em hơn 30 rồi, hic) http://www.lyhocdongphuong.org.vn/diendan/public/style_emoticons/default/crying.gif Mà nếu sinh năm Thìn 2012 rồi đợi đến 2020-21 mới sinh nữa thì mẹ cũng đã quá già!!!

Do vậy chắc vợ chồng BM cứ phải canh 1 đứa năm Thìn trước đã.

Anh Thiên Luân cho em hỏi thêm 2 câu:

- Năm Thìn mạng gì mà khắc mạng mẹ (Sa Trung Kim) vậy anh? Vì em chỉ biết Nhâm Thìn là Trường Lưu Thủy thôi, mà em hiểu thì Kim sinh Thủy?

- Có năm sinh con sau nào gần hơn không anh?

Làm phiền anh thêm một chút nữa nhé.

Chúc anh vui khỏe!

BM

Kính gửi Chú Thiên Sứ, Anh Thiên Luân, Anh Thiên Đồng...

GĐ cháu:

- vợ chồng cùng tuổi Bính Thìn (1976)

- Con đầu: Trai tuổi Bính Tuất (2006)

Nay tụi cháu muốn sinh 1 bé gái nữa thì chọn năm nào cho đẹp?

Kính mong được Chú & các anh tư vấn!

Nhà chị chỉ nên sinh Giáp Ngọ, sinh Nhâm Thìn bé sẽ yếu do mạng Hỏa sinh xuất cho cả nhà mạng Thổ!!! Ngoài ra Giáp Ngọ có thiên can Giáp sinh Bính rất tốt. Nhâm với Bính thì khắc nhau!

Kính gửi bác Thiên Luân,

Đầu năm mới xin kính chúc bác một năm mới an khang thịnh vượng.

Em có câu hỏi thêm muốn nhờ sự giải đáp của bác ạ:

Em trai em sinh năm 1982

Em dâu sinh năm 1987.

Nên sinh hai bé vào những năm nào thì tốt ạ?

Em xin cảm ơn bác.

Sinh con Tân Mão và Ất Mùi 2015!!!

Kính gửi chú Thiên Sứ,

Cách đây hơn 2 năm con đã có dịp nhờ chú xem dùm ngày cưới và được chú xem rất nhiệt tình, con rất biết ơn chú, nay 2 vợ chồng con đã có 1 bé trai và đang dự tính sinh thêm cháu út. Kính nhờ chú xem dùm tuổi cho gia đình cháu xem có bị xung khắc giữa tuổi con và tuổi cha (Kỷ Mùi, Kỷ Sửu, Nhâm Thìn) được không ạ? Tuổi của gđ cháu là:

- Chồng: Kỷ Mùi (1979)

- Vợ ; Tân Dậu (1981)

- Con trai đầu: Kỷ Sửu (2009)

- Con út (dự tính) : Nhâm Thìn (2012)

Con xin cảm ơn và mong tin chú.

Holly

Sinh Nhâm Thìn được, mẹ và con Nhị hợp, hoặc có thể sinh năm Bính Thân 2016!!!

Chào bác Thiên luân!

Trước tiên, cháu xin cảm ơn bác đã tư vấn giúp cháu.

Bác cho cháu hỏi thêm là:

Cháu có đọc 1 chủ đề bác nói chồng sinh năm Ất Sửu,vợ sinh năm Kỷ Tỵ thì sinh con vào năm 2012 và năm 2017 là đẹp nhất. Nhưng do công việc của bọn cháu và điều kiện gia đình nên bọn cháu chưa có ý định sinh con vào năm 2012. Bác cho cháu hỏi bọn cháu muốn sinh em bé năm 2013 hoặc 2014 có hợp với bố mẹ ko ạ. Nếu được thì sinh con trai hay con gái là tốt, và bọn cháu nên sinh con vào mùa nào là thích hợp.

Cháu cảm ơn bác nhiều nhiều!

Nếu ko sinh được Nhâm Thìn thì có thể Quý Tỵ, ko nên sinh con 2014. Con út tốt nhất nên sinh 2017!!!

Hômtrước em có hỏi bác Thiên Luân nhờ xem giúp sinh bé thứ 2 vào năm nào cho tốtạ? Bác đã xem cho em là sinh vào năm 2012 rồi đấy ạ. Nhưng em muốn bác giảithích kĩ hơn chút nữa giúp em được kô ạ?

Sinhnăm 2012 là Trường Lưu Thủy có bị bố là Sa Trung Thổ khắc kô ạ? Mẹ và con có bịkhắc nhau quá không ạ? Có người nói em: trong nhà mà có 2 can "Nhâm"thì không tốt có phải kô ạ? Không tốt cái gì ạ? Nhâm Thìn mạng Lư Trung Hỏa theo Lạc Thư Hoa Giáp của người Việt, mạng Thủy là theo sách TQ, ở đây chỉ tư vấn duy nhất theo Lạc Thư Hoa Giáp vì tích hợp lý và logic!!!

Chồng: 2/10/1977 ( 20/8/ Đinh Tỵ)

Vợ: 11/10/1982 ( 25/8/ Nhâm Tuất)

Congái: 16/5/2008 ( 12/4/ Mậu Tý)

Emcứ đang lăn tăn sinh vào 3 năm: 2011, 2012, 2014, anh xem giúp em chọn nămnào tốt nhất ạ? anh xem giúp em cả 3 năm này nhé ạ? Thuận mùasinh đêm ngày nữa ạ? năm 2011 con chỉ hợp mẹ, Đinh của cha phá Tân con ko tốt, năm 2012 thì Nhâm hợp Đinh, đương nhiên là năm này hợp mẹ. Năm 2014 mạng con Kim khắc mẹ, ko tốt.

Sinh con năm 2011 thì được tương sinh? nhưng con khắc bố ạ?

Xemtuổi vợ chồng thì đồng cung tốt hơn đồng mạng, còn xem sinh con cáichú trọng cái gì nhất hả anh? Xem cung phy là công thức của Huyền Không Phy Tinh, vì sai lầm mà dân gian thường đem vào tính tuổi vợ chồng, chỉ có giá trị tham khảo cho zui, ko phải yếu tố ảnh hưởng đến tuổi tác. Xét tương quan vợ chồng co cái chỉ xét Thiên can, địa chi và mạng.

Emthì tò mò muốn biết rõ tốt xấu ở đâu: Can, chi, mệnh, cung, âm dương... nên emmuốn hỏi bác Thiên Luân cho kỹ hơn đấy ạ. Anh xem giúp vợ chồng em với ạ. Emcảm ơn bác Thiên Luân nhiều ạ. Có thể vào mục Trao Đổi Học Thuật -> Các môn dự đoán khác -> Luận Tuổi Lạc Việt để đọc kĩ hơn!

Báccó thấy em hỏi nhiều thì mong bác thông cảm, vì sinh con chỉ có 2 lần trong đời và đứa con út là rất quan trọng đối với bố mẹ nên có nhiều băn khoăn ạ. Em rất rất cảm ơn bác Thiên Luân nhiều ạ. Vì chỉ có 2 lần trong đời nên TL cũng phải cân nhắc rất kỹ trước khi tư vấn! Cám ơn chị!

1 person likes this

Cảm ơn anh Thiên Luân rất nhiều.

Nhưng mà đọc xong toát hết mồ hôi. Đợi đến Ất Mùi hay Đinh Dậu mới sinh con đầu thì quá là lâu (lúc đó em hơn 30 rồi, hic) http://www.lyhocdongphuong.org.vn/diendan/public/style_emoticons/default/crying.gif Mà nếu sinh năm Thìn 2012 rồi đợi đến 2020-21 mới sinh nữa thì mẹ cũng đã quá già!!!

Do vậy chắc vợ chồng BM cứ phải canh 1 đứa năm Thìn trước đã.

Anh Thiên Luân cho em hỏi thêm 2 câu:

- Năm Thìn mạng gì mà khắc mạng mẹ (Sa Trung Kim) vậy anh? Vì em chỉ biết Nhâm Thìn là Trường Lưu Thủy thôi, mà em hiểu thì Kim sinh Thủy? Nhâm Thìn mạng Thủy là theo sách TQ, sách TQ thì chỉ đưa ra cho ngta đọc, chưa có lý giải về nguồn gốc cũng như tính logic. Ở diễn đàn này sử dụng Lạc Thư Hoa Giáp của người Việt, được phục hồi lại, lohic và hợp lý!!! Nhâm Thìn theo Lạc Thư Hoa Giáp là mạng Hỏa!!!

- Có năm sinh con sau nào gần hơn không anh? Con út quan trọng hơn, nên cứ sinh đứa đầu năm nào cũng được, đứa út sinh Đinh Dậu. Cả 2 con đều hợp cha mẹ là ưu tiên 1, tối thiểu thì con út phải hợp cha mẹ.

Làm phiền anh thêm một chút nữa nhé.

Chúc anh vui khỏe! Tks!

BM

Posted (đã chỉnh sửa)

Dạ cám ơn bác Thiên Luân nhiều ạ! Bác cho em hỏi thêm một chút. Nếu năm nay sinh em bé thì có khắc với bé đầu của nhà em ko ạ? Vì thực tình em chả đi xem thầy bào giờ nhung em có đọc sách và có thấy rằng Tân Mão và Kỷ Sửu là 2 tuổi rất là khắc nhau và có liên quan dến sống chết đó ạ!Posted Image. Nên em cũng rất lo. Mong bác giúp em với ! Với lại nếu em sinh nam nay thì công việc của VC e có tốt hơn ko ạ? và gia đình em có bớt lục đục ko bác? Vì tình hình gia đình em xung khắc giữ quá bác .

Mong sớm nhận đựoc hồi âm từ Bác Thiên Luân. Chúc bác một ngày mới nhiều niềm vui

Vậy chị giải thích xem sống chết thế nào giữa 2 tuổi này?

Dạ thưa Bác Thiên Luân. Quả thật vì em không biết gì hết nên em vào diễn đàn mong các bác giải thích giúp em. Vì hôm em đi chùa về mua cuốn sách nòi về tuổi Tân Mão có ghi về vấn đề tuổi Tân Mão và Kỷ Sửu có sự xung khắc như thế nên em thấy hoang mang và mong Bác Thiên Luân có thể giải thích giùm em với ạ! Gống như tuổi của 2 VC em cũng thế em đọc trong sách cũng thấy là 2 VC em nếu lấy nhau là nằm trong cung tuyệt mệnh( Lúc trước khi cưới em ko xem sách cũng chẳng coi thầy gì hết ạ) mọi người nói thì em cũng chỉ cười chứ ko tin lắm. Nhưng đến năm vừa rồi (sau khi cưới 2 năm) thì chồng em bị tai nan giao thông rất nặng(em không tiện nói sâu) nên em rất hoang mang.! Em rất mong Bác Thiên Luân và các Bác ở trên diễn đàn coi giúp em.?????

Edited by timoon2009

Nhà chị chỉ nên sinh Giáp Ngọ, sinh Nhâm Thìn bé sẽ yếu do mạng Hỏa sinh xuất cho cả nhà mạng Thổ!!! Ngoài ra Giáp Ngọ có thiên can Giáp sinh Bính rất tốt. Nhâm với Bính thì khắc nhau!

Cảm ơn Anh Thiên Luân rất nhiều! Vậy chắc phải ráng chờ thêm 2 năm nữa hẳn sinh vì sinh ra bé mà ốm yếu tội lắm!!!

Nếu muốn có con liền thì sinh tân Mão, hoặc sinh năm Ất Sửu 2015, con út sinh năm Kỷ Hợi 2019!!!

Cháu cũng muốn có con luôn nhưng cháu thấy mọi người bảo năm tân mão ko tốt cho cháu (Đinh Mão) có đúng ko bác Thiên Luân?

Có phải năm nay thì năm con của cháu ẩn tuổi cha ko ạ? và Đinh có phá Tân ko bác?

Cháu thì lo lắm, ko biết thế nào nữa ạ. Cháu định sinh năm 2012 có được ko bác? Năm đấy sinh con có tốt ko ạ?

Hic hic Mong bác Thiên Luân giúp cháu. Cháu cám ơn bác trước ạ !!!

Cháu cũng muốn có con luôn nhưng cháu thấy mọi người bảo năm tân mão ko tốt cho cháu (Đinh Mão) có đúng ko bác Thiên Luân?

Có phải năm nay thì năm con của cháu ẩn tuổi cha ko ạ? và Đinh có phá Tân ko bác?

Cháu thì lo lắm, ko biết thế nào nữa ạ. Cháu định sinh năm 2012 có được ko bác? Năm đấy sinh con có tốt ko ạ?

Hic hic Mong bác Thiên Luân giúp cháu. Cháu cám ơn bác trước ạ !!!

Vợ chồng cùng tuổi về cơ bản sinh con năm nào cũng đc, năm hợp thì sinh trai, năm ko hợp sinh gái. Chắc ăn nhất là sinh con nào cũng hợp tuổi. Nếu ko muốn sinh Tân Mão thì sinh vào năm Giáp Ngọ 2014 hoặc Ất Mão 2015 rồi đứa út Kỷ Hợi 2019. VIệc ẩn tuổi cha tuổi mẹ chưa thấy hậu quả rõ ràng nào hết.

Kính gủi các chú, bác. Chị cháu sinh năm 1982, chồng chị đấy sinh năm 1979, 2 anh chị đấy có 1 cháu gái sinh năm 2006. Vậy mong các bác, chú xem giúp chị cháu sinh thêm em bé năm nào thì tốt ạ. Cháu xin chân thành cảm ơn!

Cám ơn trả lời nhanh của Thiên Luân. Nhờ sự tư vấn tận tình của Thiên Luân giúp mình hiểu rõ hơn tương quan tuổi của gia đình mình để từ đó dễ dàng có quyết định mà không bị đắn đo, phân vân trong lòng. À cho mình hỏi thêm chút xíu nữa nha: Thiên Luân có tư vấn trong trả lời đầu tiên năm hợp cho cả nhà thì phải đợi đến năm Tân Sửu 2021. Mình thấy năm Tân Sửu có mạng là Bích Thượng Thổ, tức là đứa bé sn 2021 sẽ đóng vai trò hóa giải xung mạng giữ cha Kim & mẹ Hỏa (Hỏa sinh Thổ, Thổ sinh Kim) như Thiên Luân vừa tư vấn trong trả lời vừa rồi. Chính vì vậy mà Thiên Luân tư vấn cho mình đã sinh đứa thứ 2 vào năm Đinh Hợi 2007 (Ốc Thượng Thổ) thì không nên sinh thêm đứa con thứ 3 nữa, bởi vì đứa thứ 3 thì phải chờ đến 2021 (mạng Thổ), đúng không Thiên Luân?

Giả sử mình sinh đứa thứ 3 vào năm Nhâm Thìn 2012 thì đứa này mạng Hỏa, mạng đứa thứ 3 hợp mẹ (mẹ cũng mạng Hỏa) đúng không? Cho mình hỏi thêm: tuổi Dần & tuổi Thìn có hạp tuổi không?

Riêng về người cha thì đứa thứ 3 là mạng Hỏa sẽ khắc mạng bố là Kim, ngoài ra Thiên Can bố là Canh có khắc con là Nhâm không? Tuổi Tuất & tuổi Thìn là khắc nhau đúng không? Do vậy, nếu mình sinh đứa thứ 3 vào năm Nhâm Thìn 2012 thì chỉ tốt cho mẹ, mà không tốt cho cha, đúng không?

Mình hỏi cặn kẽ để khi quyết định rồi thì không chút phân vân, ưu tư trong lòng...Rất mong sự tư vấn thêm lần nữa của Thiên Luân. Chị cám ơn Thiên Luân rất nhiều.

Uyen.

Kính chào bác Thiên Sứ và anh Thiên Luân,

Binhminh tính sinh thêm một bé, mà không biết nên sinh năm nào thì tốt cho cả hai vợ chồng ạ.

Ngày sinh dương lịch:

- Chồng: 18/10/1979.

- Binhminh: 12/08/1981.

- Con trai đầu: 03/12/2007.

Kính mong bác và anh tư vấn giúp cho vợ chồng Binhminh với ạ. Vợ chồng Binhminh xin cảm ơn bác Thiên Sứ và anh Thiên Luân rất nhiều.

Binhminh đã có lần lên diễn đàn hỏi và đã được anh Thiên Luân trả lời cho Binhminh rồi. Tuy nhiên, do một số điều kiện chưa thuận lợi, vợ chồng Binhminh đã không thể có được bé Canh Dần. Binhminh xin nhờ anh Thiên Luân và các anh chị trên diễn đàn, một lần nữa xem giúp cho vợ chồng Binhminh nên có bé út vào năm nào là sẽ tốt nhất, nên sinh bé trai hay bé gái và nên sinh vào mùa nào là tốt ạ. Cảm ơn sự giúp đỡ của các anh chị trên diễn đàn.

Đợi tin anh Thiên Luân trả lời cho Binhminh...

Kính chào bác Thiên Sứ và anh Thiên Luân,

Binhminh tính sinh thêm một bé, mà không biết nên sinh năm nào thì tốt cho cả hai vợ chồng ạ.

Ngày sinh dương lịch:

- Chồng: 18/10/1979.

- Binhminh: 12/08/1981.

- Con trai đầu: 03/12/2007.

Kính mong bác và anh tư vấn giúp cho vợ chồng Binhminh với ạ. Vợ chồng Binhminh xin cảm ơn bác Thiên Sứ và anh Thiên Luân rất nhiều.

Binhminh đã có lần lên diễn đàn hỏi và đã được anh Thiên Luân trả lời cho Binhminh rồi. Tuy nhiên, do một số điều kiện chưa thuận lợi, vợ chồng Binhminh đã không thể có được bé Canh Dần. Binhminh xin nhờ anh Thiên Luân và các anh chị trên diễn đàn, một lần nữa xem giúp cho vợ chồng Binhminh nên có bé út vào năm nào là sẽ tốt nhất, nên sinh bé trai hay bé gái và nên sinh vào mùa nào là tốt ạ. Cảm ơn sự giúp đỡ của các anh chị trên diễn đàn.

Vậy thì nhà chị hãy sinh 1 con năm Nhâm Thìn 2012, sinh vào mùa xuân hoặc mùa hè!!!

1 person likes this

Nhà cháu cũng giống nhà bạn Binh minh, Chồng 79, vợ 81, con trai đầu Đinh Hợi 2007. Và các bác ở đây khuyên sinh con út năm 2012 và nên sinh vào mùa xuân hoặc mùa hè.

Tuy nhiên lý giải tại sao lại tốt thì cháu không thấy có giải thích.

Tr][ngf hợp nhà cháu như sau:

Chồng: 19h45p ngày 27/1/1980 (lịch âm là T12 năm Kỷ Mùi)

Vợ: 02h ngày 19/5/1981 (16/4 Tân Dậu)

Con trai: 12h18p ngày 15/1/2008 (8/12 năm Đinh Hợi)

Tổ chức cuoi 2 lần. Lần 1 vào ngày 14/3/2007 DL (Chỉ có bố mẹ hai bên chứng kiến). lần 2 vào ngày 6/4/2007 (9/2 Đinh Hợi). Hai lần đều có đón dâu và lễ gia tiên

Gia đình cháu th][ngf xuyên có chuyện bất hòa, vợ chồng hay cãi vã. Công việc làm ăn của hai vợ chồng thì không đ][cj suôn sẻ. Chồng cháu làm ăn thua lỗ rất nhiều.

1. Cháu phân vân không biết có phải do tuổi của vợ chồng cháu không hợp và tuổi của con đầu cũng không hợp bố mẹ không?

Theo lời khuyên của các bác thì cháu nên sinh con năm 2012

2. Nếu sinh con năm 2012 thì con út mệnh Thủy, tuổi Nhâm Thìn. Bố và con đều mệnh Thủy, mẹ là mệnh Mộc thì mẹ có hay bị đau yếu không?

3. Con tuổi Thìn, bố tuổi Mùi thì có xung khắc không? (theo cháu hiểu thì trong tứ hành xung là xung nhau theo cặp, VD Thìn xung với Tuất, Sửu sung với Mùi)

4. Nếu kỳ vọng con gái thì sinh tháng nào thì tốt?

5. Hai con có xung tuổi với nhau không?

Cháu kính mong các bác và các anh chị bớt chút thời gian luận giải giúp vợ chồng cháu ạ.

Cháu xin chân thành cảm ơn.

1 person likes this

Nhà cháu cũng giống nhà bạn Binh minh, Chồng 79, vợ 81, con trai đầu Đinh Hợi 2007. Và các bác ở đây khuyên sinh con út năm 2012 và nên sinh vào mùa xuân hoặc mùa hè.

Tuy nhiên lý giải tại sao lại tốt thì cháu không thấy có giải thích.

Tr][ngf hợp nhà cháu như sau:

Chồng: 19h45p ngày 27/1/1980 (lịch âm là T12 năm Kỷ Mùi) - Đại Hải Thủy

Vợ: 02h ngày 19/5/1981 (16/4 Tân Dậu) - Thạch Lựu Mộc

Con trai: 12h18p ngày 15/1/2008 (8/12 năm Đinh Hợi) Thổ

Tổ chức cuoi 2 lần. Lần 1 vào ngày 14/3/2007 DL (Chỉ có bố mẹ hai bên chứng kiến). lần 2 vào ngày 6/4/2007 (9/2 Đinh Hợi). Hai lần đều có đón dâu và lễ gia tiên

Gia đình cháu th][ngf xuyên có chuyện bất hòa, vợ chồng hay cãi vã. Công việc làm ăn của hai vợ chồng thì không đ][cj suôn sẻ. Chồng cháu làm ăn thua lỗ rất nhiều.

1. Cháu phân vân không biết có phải do tuổi của vợ chồng cháu không hợp và tuổi của con đầu cũng không hợp bố mẹ không? Về cơ bản tuổi 2 vợ chồng ko xung khắc nhưng sinh con Đinh Hợi ko hợp cha mẹ. Từ ngày sinh con ra thì công việc của cha tuy có nhiều điều kiện làm ăn nhưng kết quả đạt được thường ko như mong muốn. Người mẹ thì khá bế tắt trong công việc. Con thì biếng ăn, tốn tiền thuốc nhiều.

Theo lời khuyên của các bác thì cháu nên sinh con năm 2012

2. Nếu sinh con năm 2012 thì con út mệnh Thủy, tuổi Nhâm Thìn. Bố và con đều mệnh Thủy, mẹ là mệnh Mộc thì mẹ có hay bị đau yếu không? Ở đây chúng tối tư vấn theo lạc thư Hoa Giáp của người Việt, người tuổi Kỷ mùi mạng Thủy và Nhâm Thìn mạng Hỏa. Sinh con năm Nhâm Thìn mạng Hỏa để hóa giải xung mạng con đầu với mẹ. Nhâm sinh Kỷ trên hà đồ nên cha và con hòa thuận. Con đầu và con sau tương sinh mạng thì con đầu cũng sẽ đỡ bệnh tật đi (do hiện tại đang bị mạng mẹ Thổ khắc). Thật ra Sinh Năm này vẫn chưa phải là tốt nhất nhưng phải qua các năm sau 2018 mới có năm tốt nhất. Nhưng nếu đợi đến lúc đó thì mẹ lớn tuổi rồi. Nên chọn Nhâm Thìn cho 1 giải pháp an toàn!

3. Con tuổi Thìn, bố tuổi Mùi thì có xung khắc không? (theo cháu hiểu thì trong tứ hành xung là xung nhau theo cặp, VD Thìn xung với Tuất, Sửu sung với Mùi) Hiểu thế này rồi thì sao còn hỏi có xung hay ko!

4. Nếu kỳ vọng con gái thì sinh tháng nào thì tốt? Con nào thì cũng chỉ nên sinh mùa xuân và hạ!

5. Hai con có xung tuổi với nhau không? Không

Cháu kính mong các bác và các anh chị bớt chút thời gian luận giải giúp vợ chồng cháu ạ.

Cháu xin chân thành cảm ơn.

1 person likes this

Cảm ơn bác Thiên Luân. Chúc bác năm mới sức khỏe và mọi sự an bình!

Kính gởi Bác Thiên Sứ, anh Thiên Luân và toàn thể các anh chị trong diễn đàn,

Cháu là thành viên mới của diễn đàn. Lúc trước cháu không hiểu lắm về tử vi, nhưng dạo gần đây gia đình cháu gặp chuyện không vui nên cả gia đinh chú ý rất nhiều về tử vi lẫn phong thủy. Trùng hợp tuổi của người yêu của cháu lại khắc với cháu. Cháu SN 1985 tuổi Ất Sửu ( mạng Kim ) còn người yêu cháu SN 1981 tuổi Tân Dậu ( mạng Mộc ), người nhà của cháu lo lắng hai đứa cưới nhau sẽ trục trặc và không hạnh phúc , và khuyên cháu phải cân nhắc lại. Chúng cháu vẫn quyết tâm cưới , gia đình cháu tỏ ý không vui nhưng chưa phản đối. Cháu cũng muốn thuyết phục để cho gia đình cháu yên tâm và cháu cũng muốn cuộc sống vợ chồng được bình yên hạnh phúc. Cháu đã xem hết các bài viết trong topic nhưng ko thấy trường hợp giống cháu ( ko rõ cháu có đọc sót hay ko). Cháu xin mạo muội hỏi các bác và các anh chị xem tuổi của chúng cháu những năm nào cưới thì tốt nhất ( ko biết năm 2012 có được ko ạ), và chúng cháu sinh baby những năm nào thì tốt nhất để có thể hóa giải sự xung khắc của bố mẹ.? Kính mong các Bác, các Chú và các Anh, Chị có thể giành chút thời gian để cho cháu lời khuyên. Cháu xin chân thành cảm ơn và chúc sức khỏe đến mọi người.

Phương Thảo

Kính gởi Bác Thiên Sứ, anh Thiên Luân và toàn thể các anh chị trong diễn đàn,

Cháu là thành viên mới của diễn đàn. Lúc trước cháu không hiểu lắm về tử vi, nhưng dạo gần đây gia đình cháu gặp chuyện không vui nên cả gia đinh chú ý rất nhiều về tử vi lẫn phong thủy. Trùng hợp tuổi của người yêu của cháu lại khắc với cháu. Cháu SN 1985 tuổi Ất Sửu ( mạng Kim ) còn người yêu cháu SN 1981 tuổi Tân Dậu ( mạng Mộc ), người nhà của cháu lo lắng hai đứa cưới nhau sẽ trục trặc và không hạnh phúc , và khuyên cháu phải cân nhắc lại. Chúng cháu vẫn quyết tâm cưới , gia đình cháu tỏ ý không vui nhưng chưa phản đối. Cháu cũng muốn thuyết phục để cho gia đình cháu yên tâm và cháu cũng muốn cuộc sống vợ chồng được bình yên hạnh phúc. Cháu đã xem hết các bài viết trong topic nhưng ko thấy trường hợp giống cháu ( ko rõ cháu có đọc sót hay ko). Cháu xin mạo muội hỏi các bác và các anh chị xem tuổi của chúng cháu những năm nào cưới thì tốt nhất ( ko biết năm 2012 có được ko ạ), và chúng cháu sinh baby những năm nào thì tốt nhất để có thể hóa giải sự xung khắc của bố mẹ.? Kính mong các Bác, các Chú và các Anh, Chị có thể giành chút thời gian để cho cháu lời khuyên. Cháu xin chân thành cảm ơn và chúc sức khỏe đến mọi người.

Phương Thảo

Mạng vợ chồng khắc nhau thì sinh con hợp tuổi hợp mạng để hóa giải. Nếu như cứ khắc mà ko cưới thì thế gian này cô đơn nhiều vô kể. Nghiên cứu lý học ko phải chỉ ứng dụng cho mình cái hay cái tốt còn khi gặp cái xấu thì bỏ chạy... Phải có cách hóa giải, như vậy mới gọi là ven toàn, "học thuyết thống nhất, logic và hợp lý". 2 người cưới nhau đi, cưới năm nào cũng được, trừ năm Tam Tai và năm Tuổi của người Nam. Sinh con đầu tuổi Quý Tỵ 2013, con út phải sinh năm Bính Thân 2016 thì nhà sẽ ổn đinh, hạnh phúc!!!

Cám ơn trả lời nhanh của Thiên Luân. Nhờ sự tư vấn tận tình của Thiên Luân giúp mình hiểu rõ hơn tương quan tuổi của gia đình mình để từ đó dễ dàng có quyết định mà không bị đắn đo, phân vân trong lòng. À cho mình hỏi thêm chút xíu nữa nha: Thiên Luân có tư vấn trong trả lời đầu tiên năm hợp cho cả nhà thì phải đợi đến năm Tân Sửu 2021. Mình thấy năm Tân Sửu có mạng là Bích Thượng Thổ, tức là đứa bé sn 2021 sẽ đóng vai trò hóa giải xung mạng giữ cha Kim & mẹ Hỏa (Hỏa sinh Thổ, Thổ sinh Kim) như Thiên Luân vừa tư vấn trong trả lời vừa rồi. Chính vì vậy mà Thiên Luân tư vấn cho mình đã sinh đứa thứ 2 vào năm Đinh Hợi 2007 (Ốc Thượng Thổ) thì không nên sinh thêm đứa con thứ 3 nữa, bởi vì đứa thứ 3 thì phải chờ đến 2021 (mạng Thổ), đúng không Thiên Luân?

Giả sử mình sinh đứa thứ 3 vào năm Nhâm Thìn 2012 thì đứa này mạng Hỏa, mạng đứa thứ 3 hợp mẹ (mẹ cũng mạng Hỏa) đúng không? Cho mình hỏi thêm: tuổi Dần & tuổi Thìn có hạp tuổi không?

Riêng về người cha thì đứa thứ 3 là mạng Hỏa sẽ khắc mạng bố là Kim, ngoài ra Thiên Can bố là Canh có khắc con là Nhâm không? Tuổi Tuất & tuổi Thìn là khắc nhau đúng không?

Mình hỏi cặn kẽ để khi quyết định rồi thì không chút phân vân, ưu tư trong lòng...Rất mong Thiên Luân tư vấn thêm lần nữa cho chị. Cám ơn Thiên Luân nhiều.

Uyen.

Riêng về người cha thì đứa thứ 3 là mạng Hỏa sẽ khắc mạng bố là Kim, ngoài ra Thiên Can bố là Canh có khắc con là Nhâm không? Tuổi Tuất & tuổi Thìn là khắc nhau đúng không?

Mình hỏi cặn kẽ để khi quyết định rồi thì không chút phân vân, ưu tư trong lòng...Rất mong Thiên Luân tư vấn thêm lần nữa cho chị. Cám ơn Thiên Luân nhiều.

Uyen.

Hình như chị chỉ lo cho chị, ko lo cho chồng? Sinh 2012 thì con cùng mạng với mẹ chứ chưa phải con hợp mạng mẹ. 1 nhà có tới 3 mạng hỏa, 1 thổ, 1 kim, thì cả thổ và kim đều kiệt quệt, 1 bên thì do bị tương thừa nên cũng ko đc lợi gì, 1 bên thì tương vũ, chỉ thêm bế tắc!!! Thổ 2007 đứng giữa cũng ko hoa giải được. Nói chung sinh năm này thì công việc của chồng sẽ ko còn được như hiện nay nữa!

Chào anh Thiên Luân,

Hai vợ chồng tôi định có 1 baby thứ 2 nhưng không biết năm nay (Tân mão) hay năm sau (Nhâm Thìn) thì tốt vì theo như nhiều người đã xem tuổi 2 vợ chồng nói là xung khắc (Tôi không rõ lắm) và tuổi vợ cũng cao rồi không để lâu được, vậy mong anh TL bớt chút thời gian để tư vấn:

Chồng: 16/04/1972 (Nhâm tý)

Vợ: 16/04/1978 (Mậu Ngọ)

Con gái đầu: 15/02/2007 (Bính Tuất)

Rất cảm ơn anh TL & toàn thể thành viên diễn đàn!

Chúc tất cả năm mới an khang, thịnh vượng!

Cháu chào chú Thiên Luân và các bác, các chú!

Cháu đang rất buồn và bối rối về chuyện tuổi tác của cháu và người yêu vì nghe mọi người nói là rất xấu.Cháu có trên mạng và biết được diễn đàn lý học Đông Phương và thấy như chết đuối tìm được phao cứu sinh! Cháu tha thiết kính mong chú và các bậc cao nhân tiền bối giúp cháu.

Cháu sinh ngày 06/01/1988 (âm lịch) tuổi Mậu Thìn còn người yêu cháu sinh ngày 09/01/1984 (âm lịch) tuổi Giáp Tý

Mọi người nói cháu và anh ấy tuổi thì hợp nhau nhưng mệnh của anh ấy là mệnh Kim (Hải Trung Kim) khắc mệnh của cháu là mệnh Mộc (Đại Lâm Mộc), đồng thời xét về hàng can thì Giáp lại phá Mậu. Ngoài ra anh ấy cung Đoài còn cháu cung Chấn nếu lấy nhau thì cháu sẽ ốm đau bệnh tật,vợ chồng ko hạnh phúc.

Ai cũng bảo là rất xấu.Cháu buồn lắm nhưng 2 đứa vẫn quyết tâm lấy nhau.Cháu muốn hỏi các bác, các chú là chúng cháu kết hôn năm 2012 có được ko ạ vì năm đó cháu 25t nhưng lại nghe bảo đó là năm tam tai của 2 đứa cháu thì kết hôn có sao ko ạ? Nếu chờ đến năm 2013 mới kết hôn thì cháu 26t lại phạm vào tuổi kim lâu. Chúng cháu cũng dự định sinh con đầu lòng vào năm 2013 và đứa con út năm 2016 nhưng lại nghe nói nếu con sinh năm 2016 tuổi Thân thì lại "tam hợp hóa tam tai" sẽ ko tốt. Giờ cháu thực sự ko bit phải làm thế nào để cho mọi việc suôn sẻ,thuận hòa và thuyết phục được gia đình 2 bên

Nếu được thì mong các bác, các chú chọn giúp chúng cháu ngày,tháng kết hôn và tuổi của 2 dứa con.2 chúng cháu xin cám ơn các bác, các chú hàng ngàn, hàng vạn lần...

Kính mong!

Hình như chị chỉ lo cho chị, ko lo cho chồng? Sinh 2012 thì con cùng mạng với mẹ chứ chưa phải con hợp mạng mẹ. 1 nhà có tới 3 mạng hỏa, 1 thổ, 1 kim, thì cả thổ và kim đều kiệt quệt, 1 bên thì do bị tương thừa nên cũng ko đc lợi gì, 1 bên thì tương vũ, chỉ thêm bế tắc!!! Thổ 2007 đứng giữa cũng ko hoa giải được. Nói chung sinh năm này thì công việc của chồng sẽ ko còn được như hiện nay nữa!

Cám ơn sự hồi đáp của Thiên Luân nhiều! Vậy là chị hết phân vân, đắn đo rồi, chị sẽ không sinh bé thứ 3 nữa, vì điều đó ảnh hưởng đến công việc của chồng chị cũng như ảnh hưởng đến tương quan của cả gia đình, bởi vì đứa con út là quan trọng nhất. Thiên Luân có những nhận xét hết sức đúng với gia đình chị: "Gia đình cũng đang yên ả, tuy ko giàu có nhưng ko phải gói ghém từng bữa. Nếu sinh năm Nhâm Thìn thì gia đình sẽ vất vả hơn bây giờ, nhất là người chồng".

Thực tế gia đình chị như vậy, chị hỏi Thiên Luân vài lần bởi vì công ty ông xã chị là cơ quan nhà nước, ông xã chị lại là Đảng viên. Công ty này khá nghiêm khắc với cán bộ nhân viên: nếu sinh đứa thứ 3 sẽ bị kỷ luật, thậm chí bị nghỉ việc. Ngoài ra, chị thấy đứa con gái đầu (Ất Dậu 2005) sinh ra rất khó nuôi, nó hay bị bệnh, ăn uống khó khăn,..chị rất vất vả để chăm sóc và nuôi dưỡng nó, đến hôm nay thì bé đã 6 tuổi bắt đầu đỡ hơn, ăn uống được hơn, ít bị bệnh hơn. Đặc biệt từ ngày sinh bé gái thứ 2 (Đinh Hợi 2007) thì chị và ông xã đều thay đổi công việc sang công ty mới và dường như mọi thứ đều tiến triển thuận lợi kể từ sinh ra "con heo vàng" Đinh Hợi 2007, bé thứ 1 Ất Dậu có đứa em chơi chung với nó, nó rất thích, nó vui đùa suốt ngày với em nó, tuy nhiên nó cũng hay ghen với đứa em lắm! Con bé thứ 2 thì rất hạp với ba nó, nó rất thân thiết và quấn quít với ba nó.

Một lần nữa, chị cám ơn Thiên Luân nhiều nhé! Chúc Thiên Luân luôn gặp may mắn trong cuộc đời!

Chi Uyen.

1 person likes this

Cháu xin kính chào bác Thiên Sứ và chú Thiên Luân,

Vợ chồng cháu đang muốn sinh bé thứ 2 nhưng không biết nên sinh năm nào thì tốt cho cả gia đình ạ.

Ngày sinh dương lịch của gia đình cháu:

- Chồng: 03/10/1973 (Quý Sửu)

- Vợ: 24/10/1982 (Nhâm Tuất).

- Con trai đầu: 0 giờ 30 phút 22/01/2007 (tức 04/12/2006 âm lịch - Bính Tuất)

Kính mong bác Thiên Sứ và chú Thiên Luân tư vấn giúp cho vợ chồng cháu với ạ. Vợ chồng cháu xin cảm ơn bác Thiên Sứ và chú Thiên Luân rất nhiều.

Guest
Chủ đề này hiện đang đóng.