sinhvien

Kính Nhờ Các Bác Xem Giúp Tử Vi.

11 bài viết trong chủ đề này

Cháu chào các bác ạ! Cháu xin chúc sức khỏe mọi người trong diễn đàn ạ!

Dưới đây là link lá số của cháu:

http://www.lyhocdongphuong.org.vn/apps/LaS...reen&size=2

Một vài đặc điểm của cháu:

- Con một.

- Cận thị.

- Cao chừng 1,63m.

- Đang du học được 6 tháng.

Cháu kính nhờ các bác xem giúp cháu về Tài Bạch, Tật Ách và nếu có thể xem giúp cháu nên làm công việc liên quan đến lĩnh vực gì là thích hợp ạ hoặc nếu có kinh doanh thì nên kinh doanh trong lĩnh vực gì ạ vì sắp tới cháu phải chọn chuyên ngành học trong trường nên cháu băn khoăn quá! ;)

Các bác xem giúp cháu về Đại Hạn 22 ~ 32 luôn nhé! :P

Lần đầu vào diễn đàn có gì không phải mong các bác bỏ qua!

Cháu xin cám ơn các bác nhiều lắm! :o

Cháu chào các bác ạ! Cháu xin chúc sức khỏe mọi người trong diễn đàn ạ!

Dưới đây là link lá số của cháu:

http://www.lyhocdongphuong.org.vn/apps/LaS...reen&size=2

Một vài đặc điểm của cháu:

- Con một.

- Cận thị.

- Cao chừng 1,63m.

- Đang du học được 6 tháng.

Cháu kính nhờ các bác xem giúp cháu về Tài Bạch, Tật Ách và nếu có thể xem giúp cháu nên làm công việc liên quan đến lĩnh vực gì là thích hợp ạ hoặc nếu có kinh doanh thì nên kinh doanh trong lĩnh vực gì ạ vì sắp tới cháu phải chọn chuyên ngành học trong trường nên cháu băn khoăn quá! ;)

Các bác xem giúp cháu về Đại Hạn 22 ~ 32 luôn nhé! :P

Lần đầu vào diễn đàn có gì không phải mong các bác bỏ qua!

Cháu xin cám ơn các bác nhiều lắm! :o

bạn ăn nhiều mà mắc bệnh: thiên trù cô thần không kiếp! nhất là bệnh đường ruột!

vả lại cô quả đóng vào tật ách kiểu này cũng giống như có vào mà không có ra chắc bị táo bón kinh niên phải 3 hay 4 ngày đi cầu một lần! đặc biệt có thể dẫn đến trĩ cần mổ xẻ!

ngoài ra phục việt không kiếp kiếp sát gặp liêm trinh kiểu này: cần lưu ý đến việc gây gổ đâm chém, gặp tả hữu chiếu kiểu này có thể tay chân bị thương tật!

về tiền bạc:

mệnh bạn nhật nguyệt tranh sáng không có tuần triệt án, triệt ở kim cung chiếu thì lại ở chỗ không có tác dụng, lại bị hoá kỵ án còn gặp thêm riêu đà thì mọi chuyện đều thấy là cản trở thất thường!

nhất là tài bạch có thai toạ chỉ thích an nhàn ẩn dật! tui cảm thấy nếu bạn đi buôn sẽ rất dễ chán nản đấy! nhưng về sau tiền bạc của bạn cứ như con vụ vậy vô tích tệ vụ hoàn vật, đồng tiền như một nguồn nước tuần hoàn chảy hoài chảy mãi do cự cơ mão dậu gặp song hao chiếu! đó là cách rất hay! nên tui nghĩ bạn cần năng động dẹp bỏ tính an nhàn thì sẽ rất thành công!

còn buôn đồ gì à? mệnh bạn có nhiều đài cát tinh như mộc dục hoa cái long phương thai toạ riêu y là con người có khiếu thẩm mỹ vậy thì buôn bán những thứ thuộc về loại thẩm mỹ như son phấn, như áo quần, như tranh ảnh nghệ thuật đồ gốm sứ! khả dĩ rất hay!

mà tui thấy nếu bạn đi buôn thì không phát bằn đường khoa cử đâu: do mệnh của bạn toàn là sao của sách vở khoa bảng! xương khúc khôi việt, văn tinh, hoá khoa, quang quý, tấu thư! bạn nên đi về văn chương sách báo sẽ hay hơn đấy!

coi hạn 22 đến 31? nói chung trong khoảng thời gian này mọi chuyện bế tắc do thiên mã vào vị trí hợi cung là con ngựa đã tuyệt đường! tui không muốn coi hạn này! bạn thông cảm!

Dạ, cháu cám ơn bác hhoangtt đã bình giải lá số cho cháu.

Mà bác ơi, cho cháu hỏi chút ạ.

Ở hạn 22 ~ 31, cháu thấy Thiên Mã gặp Tuần án ở cung Dậu mà?

Còn ở Mệnh cung, cháu thấy cháu có Âm Duơng hội Xuơng Khúc nhưng kẹt Hóa Kỵ thì cũng thành bình thường, hixhix... :o (cái này không biết có đúng ko? Cháu chỉ là "múa rìu qua mắt thợ", mong bác đừng phật ý nhé!)

À, mà nếu cháu theo đường khoa bảng thì tức là "học, học nữa, học mãi" thế sao đi làm, kiếm tiền được ạ? Hehehe... :P Bác hhoangtt chỉ điểm thêm giúp cháu nhé!

Bác có thể nói chút chút là khi nào cháu mới có thể bắt đầu làm ra tiền không ạ?

Hihihi... Cháu thấy đi học rất vui nhưng đôi khi học nhiều quá mà ko được thực hành thì thấy hơi chán!

Cám ơn bác rất nhiều!

Chúc bác ngày mới tốt lành! ;)

Mác có nói: Chưa kiếm được việc làm là thất nghiệp, nhưng trong thời gian dài mà vẫn chưa kiếm được việc làm thì không thể coi là thất nghiệp mà đó là sự cố tình không làm việc.

Vậy khi nào kiếm ra tiền là do bạn, ko lá số nào quyết định được khi nào bạn kiếm ra tiền cả.

Có khi nằm ườn người trên ghế đá, ngoài công viên như thằng cầu bơ cầu bất, thất trí ra đường, ắt có người ném cho 1 đồng xu, cũng là kiếm tiền rồi đó.

Cháu lo có ngày Bác Liễu bị chém quá à :P

Chết chém còn ghép xác tốt

Sợ nhất chết băm, chết vằm, vòi quần, ngựa xéo, trâu bò dẫm đạp.

Đã có họ với THÙ ẨN thì hơi bị khó chết kiểu này được.

Mác có nói: Chưa kiếm được việc làm là thất nghiệp, nhưng trong thời gian dài mà vẫn chưa kiếm được việc làm thì không thể coi là thất nghiệp mà đó là sự cố tình không làm việc.

Vậy khi nào kiếm ra tiền là do bạn, ko lá số nào quyết định được khi nào bạn kiếm ra tiền cả.

Có khi nằm ườn người trên ghế đá, ngoài công viên như thằng cầu bơ cầu bất, thất trí ra đường, ắt có người ném cho 1 đồng xu, cũng là kiếm tiền rồi đó.

Khà khà khà!

Bác Liễu Ngân Đình thẳng thừng quá đi mất nhưng cháu rất thích văn phong và cách trả lời của bác. Rất cá tính! :rolleyes:

Cháu chỉ hỏi thế chứ thực ra thì cháu cũng biết câu "tận nhân lực tri thiên mệnh".

À, cháu chỉ còn có 1 câu hỏi nữa thôi. Đó là về cung Thê của cháu thì thế nào ạ? Mong bác giải đáp giúp cháu luôn nhé! Hehehe...

Chúc 2 bác hhoangtt và Liễu Ngân Đình tuần mới vui vẻ! ^^

Vợ cậu thì giỏi dang, khỏe mạnh, đoan trang. Vợ chồng gặp nhau ở nơi xa hoặc lấy vợ ở xa. Phần nhiều là lấy vợ ở xa. Có khi xem cô nào đoan trang (ko phải xinh đẹp), vòng 3 nở chút thì chắc là người mà cậu cần phải Cưa.

Khi nào thì đừng hỏi nhé, học đi, chơi đi, yêu đi, rồi sẽ đạt được, chứ cứ xăm xăm bao giờ có vợ thì thành ra chẳng biết bao giờ có người yêu. Có khi đêm tân hôn bị tráo cô dâu thì ai là vợ mình đây? he he he

2 vợ chồng yêu thương nhau, sống hòa thuận, hạnh phúc.

Sau này thành ông nọ, bà kia thì nhớ tới diễn đàn nhé.

Cho hỏi tí để tham khảo.

Trong Tử vi có nêu là hợp với nghề làm Thầy nhưng là thầy thuốc chứ ko phải thầy tử vi.

Vậy thực tế cậu học nghề gì thế?

Vợ cậu thì giỏi dang, khỏe mạnh, đoan trang. Vợ chồng gặp nhau ở nơi xa hoặc lấy vợ ở xa. Phần nhiều là lấy vợ ở xa. Có khi xem cô nào đoan trang (ko phải xinh đẹp), vòng 3 nở chút thì chắc là người mà cậu cần phải Cưa.

Khi nào thì đừng hỏi nhé, học đi, chơi đi, yêu đi, rồi sẽ đạt được, chứ cứ xăm xăm bao giờ có vợ thì thành ra chẳng biết bao giờ có người yêu. Có khi đêm tân hôn bị tráo cô dâu thì ai là vợ mình đây? he he he

2 vợ chồng yêu thương nhau, sống hòa thuận, hạnh phúc.

Sau này thành ông nọ, bà kia thì nhớ tới diễn đàn nhé.

Cho hỏi tí để tham khảo.

Trong Tử vi có nêu là hợp với nghề làm Thầy nhưng là thầy thuốc chứ ko phải thầy tử vi.

Vậy thực tế cậu học nghề gì thế?

Dạ, cám ơn bác đã xem giúp cháu.

Cháu cũng chỉ cần biết thế thôi chứ biết nhiều quá thì đời còn gì là thú vị nữa! Hehehe...

À, làm Thầy í hả? Ai làm thầy ạ? Ở cung Quan Lộc của cháu thấy có Thiên Lương hãm địa, thế thì ko biết làm Thầy với ai nhưng thực sự thì cháu rất thích làm thấy thuốc Đông Y về châm cứu vì lúc nhỏ cháu hay đau yếu. Có gặp 1 vị bác sĩ lớn tuổi. Đặc biệt, ông không lấy tiền của người nghèo bao giờ nên cháu rất ngưỡng mộ đến tận bây giờ.

Hiện tại thì cháu đang học mấy môn căn bản ở Đại Học, qua cuối năm sau mới chọn chuyên ngành. Dự định là học Marketing hoặc Thương Mại. Nói chung là về Kinh Doanh. Hehehe... Không biết bác thấy thế nào?

Chúc bác ngày mới vui vẻ! :rolleyes:

Ko phải nói vin, đúng là hợp với nghề kinh doanh.

Bán Vàng cũng là kinh doanh

Bán Người cũng là kinh doanh

Vậy nên tôi mới muốn biết cậu học cái nghề gì. Giờ biết là học nghề "buôn đi, bán lại, lãi có còn?"

Vậy xem ra cần có sản phẩm cụ thể rồi.

Cứ từ từ rồi xem sản phẩm của cậu là gì sau khi ra đời lập nghiệp nhé.

Bác Liễu Ngân Đình quá khen rồi đấy ạ! :rolleyes:

Cháu còn phải học hỏi nhiều! Hihihi

Cháu thì cũng có đã vài ý tưởng cho sản phẩm của mình tuy chưa biết thế nào nhưng chắc chắn sẽ là những sản phẩm "ích dân, lợi nước". Hihihi...

Khi đó, cháu tặng bác Liễu và bác hhoangtt cái membership card nhé! Hihihi...

Dù sao đi nữa, cháu cũng xin cám ơn 2 bác rất nhiều!

Chúc 2 bác có nhiều sức khỏe để vào diễn đàn giúp mọi người!

Tạo một tài khoản hoặc đăng nhập để bình luận

Bạn phải là một thành viên để tham gia thảo luận.

Tạo một tài khoản

Đăng ký một tài khoản mới trong cộng đồng của chúng tôi. Dễ thôi!

Đăng ký tài khoản mới

Đăng nhập

Bạn đã có tài khoản? Đăng nhập tại đây.

Đăng nhập ngay