totoro

Em Nhờ Anh Thiên đồng Xem Hộ

6 bài viết trong chủ đề này

anh thiên đồng ơi cho em hỏi mấy điều!

- Em đang học năm 3 trường ngoại ngữ ( tiếng nhật ), em đang tìm việc lam thêm mà mãi chẳng tìm được, nên anh xem cho em xem là em có được nhận vào làm việc liên quan đến việc của em ko?

- 2 là anh xem cho em xem thứ 3 tới đây em thi có được điểm cao ko? Bởi em học kiểu gì thì cứ đi thi là bài của em chẳng mấy khi được điểm cao mặc dù em không phải dạng lười học?

- Cuối cùng anh xem cho em xem năm 2011 em ra trường thì có tìm đuọc việc dúng với ngành học của em ko? Mà chủ yếu là có tìm được việc luôn ko?

Em chân thành thanks anh

Anh thiên đồng rảnh thì trả lời em với nha! Thanks

anh thiên đồng ơi cho em hỏi mấy điều!

- Em đang học năm 3 trường ngoại ngữ ( tiếng nhật ), em đang tìm việc lam thêm mà mãi chẳng tìm được, nên anh xem cho em xem là em có được nhận vào làm việc liên quan đến việc của em ko?

- 2 là anh xem cho em xem thứ 3 tới đây em thi có được điểm cao ko? Bởi em học kiểu gì thì cứ đi thi là bài của em chẳng mấy khi được điểm cao mặc dù em không phải dạng lười học?

- Cuối cùng anh xem cho em xem năm 2011 em ra trường thì có tìm đuọc việc dúng với ngành học của em ko? Mà chủ yếu là có tìm được việc luôn ko?

Em chân thành thanks anh

Trong khi đợi TD thì mình thử 1 quẻ cho bạn nhé

Năm Canh Dần, tháng Kỷ Mão, ngày Canh Dần (!!!), giờ Đinh Hơi được quẻ Hưu Xích Khẩu

Câu 1: Tình trạng chưa có việc làm cho bản thân bạn đang tự hỏi chính mình, đang phân vân đang tự cảm thẩy hoàn cảnh của mình thật bất lực và bế tắc. Thực tế sự việc bế tắc(Hưu) chính là do bạn không tự tin và đủ kiên nhẫn vào chính mình mà thôi (xích khẩu)Hiện tại bạn có khả năng đi làm nghề dạy học, gia sư hoặc làm gì đó dùng cái miệng của bạn. Hoàn toàn có thể liên quan đến công việc lắm chứ nhỉ???

Câu 2: Quẻ Sinh Tiểu Cát: Hãy cố gắng lên, bán sẽ không có điểm quá cao nhưng không thấp đâu, 6-8 điểm

Câu 3: Hỏi hơi xa xôi nhỉ, quẻ Thương Vô Vong: Không tốt lắm đâu, chắc thất nghiệp một thời gian (8-10 tuần thôi mà, ai chẳng thế), Lo gì đến lúc ấy hẵng hay. Tập trung cho vụ thi vào thứ 3 tuần sau nhé!

Chúc vui vẻ!

Gửi totoro,

ngày tân mão (TBM) 27 tháng kỷ mão (TDT) năm canh dần (TBM) giờ quý tị (SDH)

Tử Đại An

Luận: Chịu khó thêm vài tháng nữa đi nha, ít nhất là 3, 4 tháng gì đó. Hoặc 1, 2 tháng nữa hỏi lại câu này. Bây giờ có việc gì không như chuyên môn thì cứ làm chờ cơ hội cái đã.

Kinh Lưu Niên

Luận: Quẻ này dịch ra tiếng Anh bị Việt hóa là " Nai xích" và "Xích Nai". Ngoạn mục thì được "Nai = Nice", nếu bình thường thì được "Xích = Sick". Khả năng là..."Xịch"

Khai Tốc Hỷ

Luận: quẻ này dịch ra tiếng Anh mà tiếng Anh được dịch lại từ tiếng Việt là "tomorrow beging at today" là..."ngày mai đang bắt đầu từ ngày hôm nay". Việc làm đúng ngành học, sau 2 tháng ra trường.

Chúc như ý.

:P Thiên Đồng :rolleyes:

anh ơi cho em hỏi mấy câu này nữa anh ơi! Em không biết nên chọn thế nào bây giờ:

1. Em đang định học 1 lớp tiếng anh ôn thi toeic trên trường em, nhưng em không biết là em có nên học hay ko? Bởi thứ 1 em đang học tếng nhật (chuyên ngành chính của em) nhưng năm sau em ra trường nhưng ngoài tiếng Nhật thì người ta đòi hỏi phải biết cả tiếng anh, Nhưng bây giờ em mà học ko biết là có theo dược không vì ngoài tiếng nhật em còn đang học cả tiếng hàn nữa, ko học cẩn thận trượt thì phí tiền lắm. Nên em lên nhớ anh xem, rùi tư vấn cho em với ah!!!!!!

2. Câu nữa là anh tư vấn hộ em xem em có nên apply học bổng 4 tháng của bọn Hàn ko, bởi đây ko phải chuyên ngành chính hơn nữa nó đòi hởi tiếng anh cơ. Với lại lam hồ sơ xin giấy tờ ngại lắm anh ạ!!!!!!1 ;) huhuhuhu

gửi totoro,

Ngày mậu tuất (BDM) tháng canh thìn (BLK) năm canh dần (TBM) giờ tân dậu (TLM)

anh ơi cho em hỏi mấy câu này nữa anh ơi! Em không biết nên chọn thế nào bây giờ:

1. Em đang định học 1 lớp tiếng anh ôn thi toeic trên trường em, nhưng em không biết là em có nên học hay ko? Bởi thứ 1 em đang học tếng nhật (chuyên ngành chính của em) nhưng năm sau em ra trường nhưng ngoài tiếng Nhật thì người ta đòi hỏi phải biết cả tiếng anh, Nhưng bây giờ em mà học ko biết là có theo dược không vì ngoài tiếng nhật em còn đang học cả tiếng hàn nữa, ko học cẩn thận trượt thì

phí tiền lắm. Nên em lên nhớ anh xem, rùi tư vấn cho em với ah!!!!!!

Cảnh Lưu Niên

Luận: Không cần học, để từ từ, biết đâu khi ra trường sẽ khác?

2. Câu nữa là anh tư vấn hộ em xem em có nên apply học bổng 4 tháng của bọn Hàn ko, bởi đây ko phải chuyên ngành chính hơn nữa nó đòi hởi tiếng anh cơ. Với lại lam hồ sơ xin giấy tờ ngại lắm anh ạ!!!!!!1 ;) huhuhuhu

Tử Tốc Hỷ

Luận: Cũng không nên luôn, theo quẻ mà nói vậy.

Tóm lại hai vấn đề hỏi thì theo quẻ đều không tốt.

Thiên Đồng

Tạo một tài khoản hoặc đăng nhập để bình luận

Bạn phải là một thành viên để tham gia thảo luận.

Tạo một tài khoản

Đăng ký một tài khoản mới trong cộng đồng của chúng tôi. Dễ thôi!

Đăng ký tài khoản mới

Đăng nhập

Bạn đã có tài khoản? Đăng nhập tại đây.

Đăng nhập ngay